กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆🏆🏆 วิเคราะห์ทอง GOLD จันทร์ 14 กันยายน 2563 Sideway ต่อรอข่าว Fed คืนวันพุธ 🚀🚀🚀

• 4 replies
  • 1,951 views
*

admin

• 80,657
🏆🏆🏆 วิเคราะห์ทอง GOLD จันทร์ 14  กันยายน 2563 Sideway ต่อรอข่าว Fed คืนวันพุธ 🚀🚀🚀

ราคาทอง วันนี้ : Sell LimitPrice:1950   
TP1:1940RR:
TP2:1925RR:
TP3:RR:
SL:1965  

Signal Date: 14/09/2563 10:58

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"

🍏🍏🍏 แนวโน้มหลักของราคาทองคำ ยังคงเป็นเทรนขาขึ้นอยู่นะครับ แต่สำหรับแนวทางการเทรดวันนี้เป็นแนวโน้มการเทรดระยะสั้น ระหว่าง รอ ข่าว Fed เนื่องจากกราฟ ราคาทองคำยังย่อ ไม่ สุด และ กราฟทำ ลักษณะ ของ Swing ในกรอบของ Sideway และ การรอข่าว Fed ช่วง 01.00 ของคืน วันพุธ ทำให้ วันนี้มองไปที่ การพักตัวของกราฟที่ แนวรับประมาณ 1920-1930 ซึ่งเป็นแนวที่ แอดมินรอ Buy หลายเวลาหลังจากกราฟดีดขึ้นไปได้ ที่ 1966$/Onz แต่กราฟก็ยังไม่มารับสักที ดังนั้น วันนี้แม้ว่ากราฟ จะดีดตัวไปทดสอบ แนวต้าน 1950 แต่เช้า แต่ มองว่าหลังจากนี้ น่าจะมีแรงเทขายทำกำไร ออกมาเนื่องจากเป็นช่วงที่กราฟยัง sideway และ เป็นการ เทขาย รอดูท่าทีข่าว ของ Fed อีกด้วย ดังนั้น วันนี้จึง หาจังหวะ Sell ลงมาที่แนวรับ แต่ หากกราฟ ขึ้นไป new high เหนือ 1966 ได้ ก็ถือว่ากราฟกลับตัวแล้ว นะครับ และน่าจะไปต่อได้ดังนั้น วันนี้ Stop loss ของ กราฟก็จะอยู่ที่ราคานั้น ครับ ลุ้น กราฟ ลงไปทดสอบ แนวรับแล้ว รอ Buy ตามข่าว Fed วัน พุธ ครับผม ส่วน SPDR ล่าสุดเมื่อวันศุกร์มีการเทขาย ทองคำออกมาจากคลังเกือบ 5 ตันเลยทีเดียว ครับ จับตาดูทิศทางของกองทุน ทองคำกันต่อไป หลังข่าว Fed คืน วันพุธ ครับผม

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  12 กันยายน 2563 (Reference จากการ ขายทองคำ เช้าวันเสาร์ที่ผ่านมา)

🏆🏆 #SPDR อัพเดททองคำแท่งลดลง🔻🔻 -4.96ตัน

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDR 🔻+1248ตัน

เดือนนี้ กันยายน  2563 ลดลง 🔻 -3.50ตัน
ปีนี้ 2563 เพิ่มขึ้น 💹+354.75ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

TRADERIDER.COM
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Gamezxii

• 1,624
ขอบคุณครับแอด ติดมาพอดี  Tho*/ Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,657

บทวิเคราะห์ราคาทองคำ 14-09-20 (ภาคเช้า)
อ่านฉบับเต็มคลิก : https://bit.ly/2Rm2ARV

**Hea** **Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณครับแอด

*

CASE Forex

• 17,187
🏆🏆วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ที่ 14 กันยายน 2563 ก็ลงมาสิจ๊ะเพื่อนรออยู่🏆🏆

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1945 50-60 pip 150-180 pip

Signal Sell ทองยังไงช่วงนี้ก็อยู่ในโซนของการไซต์เวย์รอ ข่าวบางสิ่งบางอย่างทำให้กราฟขยับเลือกทิศทางอยู่นั้นเอง เพราะฉะนั้นหากเรามองออก และวางแผนได้แล้วนั้นก็ต้องมองออกว่า เมื่อกราฟไซต์เวย์ก็ต้องมีการวิ่งเข้าหาจุดศูนย์กลาง จุดยึดเหนี่ยวนั้นเองเพราะฉะนั้นในที่นี้เราใช้ แนวรับเก่า กับ EMA 200 h4 จับจุดให้เราได้หาออเดอร์กลับเข้าหาจุดศูนย์กลางพวกนี้อีกครั้งนั้นเอง

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,657
☀️YLG_Update 14 ก.ย. ข่าวทองภาคบ่าย📊

📣 Highlight : ช่วงเช้าทองดีดได้อย่างจำกัดแตะ High $1,951‼️ ก่อนย่อลงมาจากแรงขายทำกำไร+ข่าววัคซีนคืบหน้า ขณะนลท.รอผลการประชุม FOMC สัปดาห์นี้‼️ คาดเฟดเปิดเผยรายละเอียด "เป้าหมายเงินเฟ้อเฉลี่ย"

⭕️ WHO รายงานยอดผู้ติดโควิด-19 ทั่วโลกเพิ่มสูงสุดในวันเดียว, เพิ่มกว่า 307,000 ราย  ดันยอดผู้ติดเชื้อทั่วโลกทะลุ 29.1 ล้านราย-เสียชีวิตกว่า 9.2 แสนราย #หนุนทอง

⭕️ ดัชนีดอลลาร์ขยับลงมาเล็กน้อยที่ระดับ 93.21 จุด ปรับตัวลง -0.14% จากวันศุกร์ #หนุนทอง

❌บริษัทในเครือ"Sinopharm"ฉีดวัคซีนโควิด-19 ให้กับปชช.หลายแสนคนในจีน #กดดันทอง

❌ซีอีโอ"Pfizer"เผยอาจกระจายวัคซีนโควิด-19 แก่ชาวอเมริกันก่อนสิ้นปี #กดดันทอง

📌 วันนี้ไม่มีการเปิดเผยตัวเลขเศรษฐกิจที่สำคัญของสหรัฐ

📌 จับตาประเด็น TikTok ในสหรัฐต่อไป แม้รายงานข่าวระบุว่า Oracle จ่อบรรลุข้อตกลงซื้อ Tiktok ในสหรัฐ  หลังก่อนหน้านี้ไบต์แดนซ์(ByteDance) ซึ่งเป็นบริษัทแม่ของติ๊กต็อก (TikTok) ปฎิเสธข้อเสนอการซื้อกิจการTiktok ในสหรัฐจากไมโครซอฟท์  แต่ยังไม่มีการประกาศอย่างเป็นทางการจาก ByteDance ว่าจะขาย TikTok ในสหรัฐแต่อย่างใด

📌 สัปดาห์นี้ นักลงทุนรอจับตาประชุมเฟดวันที่ 15-16 ก.ย. คาดเฟดเปิดเผยรายละเอียด "เป้าหมายเงินเฟ้อเฉลี่ย"

Source: Infoquest, Investing, Bangkokbiznews, Bisnews, Efinancethai, Forexfactory, WSJ, Bloomberg
#YLGresearch

*

admin

• 80,657
เหมือนทองจะย่อมาตาม แผนล่ะ
xc8* TKo*) xc8*

H1 H4 New high ไปแล้ว..เจ๊ ทอง..เหมือนๆอยากจะพุ่งต่อไป อีกต่างหา... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,657
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 14, กันยายน  2020, 07:54:34 PM
H1 H4 New high ไปแล้ว..เจ๊ ทอง..เหมือนๆอยากจะพุ่งต่อไป อีกต่างหา... xc8* xc8*

ยังไม่เกิน 1965 ก็ยังพอได้ลุ้นพี่ คิดว่า น่าจะย่อมารอข่าวพรุ่งนี้ อีกที
(TH)** (TH)**