กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅✅EUR/USD FOREX ศุกร์ 7 สิงหาคม 2020 BUY EU ชน Non-Farm บินตามทองคำไป 🛸🛸🛸

• 92 replies
  • 13,337 views
*

admin

• 80,650
✅✅EUR/USD FOREX ศุกร์ 7 สิงหาคม 2020 BUY EU ชน Non-Farm บินตามทองคำไป 🛸🛸🛸

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1805 1.1690 1.1915 1.1950

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1827
Daily Pivot=1.1869
Fibo 50 Daily=1.1866

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1850 S1 = 1.1825
R2 = 1.1875 S2 = 1.1800
R3 = 1.1925 S3 = 1.1745
R4 = 1.1965 S4 = 1.1690
R5 = 1.1200 S5 = 1.1650

📊📊📊 สวัสดีเช้าวันศุกร์ ครับผม สำหรับเช้านี้ น้อง EU ก็พากัน บันเทิงแต่เช้านะครับ หลังจากเมื่อวานไม่ได้ขึ้นไป TP ตามเป้าหมาย ขาดไปแค่อีกนิดเดียวอีกแล้วก่อนที่จะร่วงมารับคนตกรถเช้านี้ ส่วน น้องทองคำ ก็ ไป เกือบถึง TP1 กันเลยทีเดียว แต่เหมือนโดนกลั่นแกล้งนะครับอีกนิดเดียวเท่านั้น ดันร่วงมาซะก่อน แต่อย่างไรก็ตามแนวโน้มกราฟทองคำและ EU ยังคงเป็นแนวโน้มขาขึ้นนะครับ ยังมีแนวโน้มที่จะไปต่อได้อีกแต่ให้ระวังการย่อแรงด้วยเท่านั้น ครับ โดยเช้านี้กราฟ EU ย่อลงมาถึง 1.1830 แล้ว จาก high เมื่อวาน ตรง 1.1915 เรียกได้ว่าแบบเกือบ TP แต่ยังใจดีมารับคนตกรถอีกแหม ไม่ต้องก็ได้มั้ยล่ะ แนวโน้ม วันนี้ กราฟ EU ที่จะไฝว้กับ ข่าว Nonfarm จะเป็นอย่างไรบ้างติดตามได้จากวิเคราะห์กราฟ EU วันนี้ได้เลย นะครับผม

💹🎯💹 EURUSD Technical Analysis💹🎯💹 แนวโน้มกราฟวันนี้ เทรนหลักของ EU ยังคงเป็นเทรนขาขึ้นอยู่เช่นเดิม นะครับแม้ว่าวันนี้จะย่อมาให้เสียวกันไปหน่อย แต่ สัญญานที่ส่งมาเมื่อวานคือการขึ้นไปทำ New high ได้อีกแล้ว ที่ 1.1915 คือตามหลัก Down Theory แล้ว ถ้ากราฟยังทำ High ได้ต่อเนื่องโดย ที่ไม่ Swing Low เลยกราฟก็ยังขึ้นได้อยู่ นะครับแต่ปัญหาคือ Swing Low ของกราฟ รอบนี้ค่อนข้างที่จะไกล ไปหน่อย ครับคือแนวจากรูป 1.1690 กันเลยทีเดียวเรียกว่าจาก ราคาปัจจุบัน หรือ หากใช้ราคา high ล่าสุดก็ กว่า 200 pips กันเลยทีเดียวดังนั้นแล้ว ช่อง สวิงของกราฟ จะกว้างหน่อยนะครับ สำหรับวันนี้ ถ้าโดนลากก็จะลากไกล ดังนั้นแนะนำให้ MM กันดีๆ ครับเผื่อสวิง ให้ได้ไกล ขนาดนี้ไม่งั้นไม่พอโดนลาก ก่อนจะถึงเป้าหมาย โดยวันนี้ ยังคงเน้นไปที่ การ Buy ตามแนวโน้มหลักเช่นเดิม นะครับเพิ่มเติมคือจุดเข้า ที่ ต่ำลงมากว่าเดิม ตรงนี้แอดมินใช้ รอบ fibo 50 ของทั้งรอบ Swing มาเป็นจุดเข้าจากรูปเลย ตอนนี้ก็ห่างเพียง 30 pips เท่านั้นครับจากจุดเข้า

🔻🔻 โดยวันนี้หากกราฟลงมาถึง 1.1690 ได้นี่ก็คือ อวสานขา Buy แล้วนะครับ เนื่องจากกราฟ ทำ Swing ใหม่ได้แล้วดังนั้นวันนี้แอดมินจึงใช้จุดนี้เป็น Stop loss นะครับ แต่ หากกราฟมาถึงได้จริง กราฟจะไม่เทลงไปเลยในทางเทคนิคนะครับ เนื่องจากจะมีแรงซื้อดันกลับมาอีก ก่อนลงจริง ครับดังนั้น วันนี้หาก วิเคราะห์กราฟผิดพลาด แล้วล่ะก็ อาจจะรอให้กราฟเด้งกลับหน่อยก็ได้ครับ ค่อย Cut loss แล้วจึงหาจังหวะ Sell อีกที โดย วันนี้

✅✅ ในส่วนทางเทคนิค Master Candle ของ แท่ง Month EU ที่ปิด แท่งบวกได้แบบว่าใหญ่มาก ใหญ่จนไม่รู้จะอธิบายว่าใหญ่แค่ไหน ก็กำลังทำงานในการดันแท่งเดือนนี้ให้ปิด แท่งบวกอยู่นะครับแต่การย่อของแท่ง ในระดับ Month นั้น ถ้ามองไปที่ Daytrade ก็จะมองเป็นการเคลื่อนตัวได้เยอะหรือมากครับ แต่ถ้าเทียบกันกับ Montj แล้วถือว่าเล็กน้อย มากครับ ดังนั้น ตอนนี้แท่ง Month ของเดือนสิงหาคมถือว่าบวกเร็วนะครับ ดังัน้น หากมองในลักษณะนี้กราฟน่าจะไปต่อได้ไม่ยากครับ จริงๆแอดมินมองว่ากราฟน่าจะวิ่งเลย EMA200Month ไปหน่อยก่อนที่จะย่อลงมานะครับ

✅✅Signal Buy Limit วันนี้✅✅ ยังคงมองขาขึ้นเป็นแนวโน้มหลัก แม้ว่ากราฟจะเทลงมาแรงเช้านี้ โดยวันนี้มองว่าถ้าข่าว Nonfarm ออกมาเวลา 19.30 แล้วกราฟยังลงไม่ถึง 1.1805 กราฟ จากข่าวจะ Swing มาถึง ราคานี้แล้วดีดกลับขึ้นไปได้ เนื่องจากตรงนี้เป็นระยะพักตัวทางธรรมชาติของกราฟจะเด้งมากหรือเด้งน้อยก็ต้องลุ้นกันอีกทีนึงนะครับ แต่วันนี้หากกราฟจะกลับตัวขึ้นได้จริงต้องเด้งไปยืนเหนือ 1.1870ให้ได้ก่อน ครับก่อนที่จะขึ้นดังนั้นวันนี้อาจจะลุ้นเหนื่อยหน่อย เพราะ NFP นั้นมีปัจจัยหลายอย่างไม่แน่นอน คาดการณ์ได้ค่อนข้างยากครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1805 1.1690 1.1915 1.1950

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,650
โปรโมชั่น เปิดบัญชี XM ใหม่ วันนี้ เทรดครบ 1 Lot รับทันที 15$ เฉพาะท่านที่ไม่เคยมีบัญชี XM

ต่อที่ 1:เปิดบัญชีใหม่ XM ผ่านบอร์ด วันนี้รับทันที 15$ เมื่อฝากเงินเทรด 100$ ขึ้นไปและเทรด ครบ 1.0 Standard Lot
ต่อที่ 2:ทุกบัญชีที่เปิด XM ที่เปิดผ่านบอร์ดจะได้รับ Rebate 3$/1Lot Standard
ต่อที่ 3:ชวนเพื่อน เทรด XM ผ่านบอร์ดและทำครบเงื่อนไข ท่านจะได้รับทันที 15$

หมดเขต: 30 สิงหาคม 2563

ขั้นตอนการร่วม โปรโมชั่น

1.เปิดบัญชีเทรด XM ตาม Link นี้ : https://clicks.pipaffiliates.com/c?c=433582&l=th&p=1
2.ยืนยันตันตนด้วยบัตรประจำตัวประชนชน/Passport/บิลที่อยู่
3.ตรวจสอบบัญชีเทรดผ่าน บอร์ดด้วยการ Verify https://traderider.com/rebate/verify.php
   พร้อมทั้งทำขั้นตอน Subscript Local Depositor
4.ฝากเงินเข้าบัญชีเทรด 100$ และเทรด ครบ 1.0 lot
5.เมื่อครบเงื่อไขในขั้นตอนที่ 4 ให้แจ้งหมายเลขบัญชีเทรดได้ที่กระทู้นี้ เมื่อ Admin ตรวจสอบแล้ว ครบเงื่อนไขจะทำการโอน เงิน 15$ เข้าพอร์ตให้ท่านทันที
6.หากท่านใดแนะนำเพื่อนมาก็แจ้งหมายเลขบัญชีเทรด XM ที่ผ่านบอร์ดได้ที่กระทู้นี้เลย ครับ

ท่านใดที่ยังไม่เคยมีบัญชีเทรดกับ XM สามารถขอรับ Bonus Credit 30$ กำไรถอนได้ตามปกติ

หมดเขต: 30 สิงหาคม 2563

รายละเอียดเพิ่มเติม : https://traderider.com/index.php/topic,21523.msg300255.html#msg300255
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,650
☀️YLG_Update 07 ส.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight : ทองพุ่งไม่หยุด...ฉุดไม่อยู่🚀🚀🚀ล่าสุดเช้านี้ทำ All Time High ครั้งใหม่ที่ $2,075‼️จากแรงซื้อสินทรัพย์ปลอดภัย‼️หลังค.ไม่นอนทั้งทางศก.และการเมืองรุมเร้า➕ดอลล์อ่อน‼️➕คาดเม็ดเงินกระตุ้นศก.กระตุ้นเงินเฟ้อและการอ่อนค่าของสกุลเงิน‼️ด้าน SPDR ถือทองไม่เปลี่ยนแปลง
.
⭕️ นายมิตช์ แมคคอนเนล ผู้นำเสียงข้างมากในวุฒิสภาสหรัฐจากพรรครีพับลิกัน คาดหวังว่าสภาคองเกรสจะบรรลุข้อตกลงในการออกมาตรการเยียวยาผู้ได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของ COVID-19 ในไม่ช้านี้  #หนุนทอง
.
📌 แต่ล่าสุดในวันพฤหัสบดีพรรครีพับลิกันและพรรคเดโมแครตยังคงไม่สามารถตกลงกันได้  เตรียมหารือต่อวันศุกร์นี้ #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์อ่อนค่าลง 0.08% สู่ระดับ 92.788 เมื่อคืนนี้ ขณะที่ตลาดรอจับตาการหารือเกี่ยวกับมาตรการกระตุ้นศก.รอบใหม่ และการเปิดเผยตัวเลขจ้างงานสหรัฐวันนี้  #หนุนทอง
.
⭕️ บอนด์ยีลด์สหรัฐอายุ 10 ปีร่วงลงสู่ระดับ 0.523% ต่ำสุดในรอบ 5 เดือน  ส่วนบอนด์ยีลด์สหรัฐอายุ 30 ปีปรับตัวลงสู่ระดับ 1.191% บ่งชี้แรงซื้อพันธบัตรในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัย  #หนุนทอง  ในสินทรัพย์ที่ไม่ได้ผลตอบแทนในรูปแบบดบ.
.
⭕️ Worldometer ซึ่งเป็นเว็บไซต์รายงานข้อมูลล่าสุดที่มีการรวบรวมจากหน่วยงานด้านสาธารณสุขทั่วโลก ระบุว่า สหรัฐมีผู้ติดเชื้อ COVID-19 จำนวน 5,000,333 ราย และมีผู้เสียชีวิต 162,101 ราย  #หนุนทอง
⭕️ นายไมค์ เดอไวน์ ผู้ว่าการรัฐโอไฮโอ ออกแถลงการณ์ระบุว่า เขาได้ตรวจหาเชื้อ COVID-19 ซึ่งผลออกมาเป็นบวก  #หนุนทอง
.
⭕️ Perth Mint เผยยอดขายเหรียญทองและทองคำแท่งในเดือนก.ค.เพิ่มขึ้นกว่า 26% สู่ 56,104 ออนซ์จากระดับ 44,371 ในเดือนมิ.ย. อีกทั้งยอดขายก.ค.ปีนี้ยังสูงกว่าช่วงเดียวกันของปีที่แล้วถึง 160%  #หนุนทอง
.
⭕️ น.พ.ไมค์ ไรอัน ผอ.ฝ่ายโครงการฉุกเฉินของWHO ชี้การที่วัคซีนต้านCOVID-19 บางตัวกำลังเข้าสู่การทดลองในขั้นสุดท้าย ไม่ได้หมายความว่าวัคซีนเหล่านี้กำลังพร้อมที่จะถูกนำมาใช้กับประชากรในวงกว้าง #หนุนทอง
.
⭕️ อัลลัน ลิชท์แมน นักเขียนและศาสตราจารย์วิชาประวัติศาสตร์แห่งมหาวิทยาลัยอเมริกัน คาดการณ์ว่า นายโจ ไบเดน ผู้สมัครชิงตำแหน่งประธานาธิบดีสหรัฐจากพรรคเดโมแครต จะคว้าชัยในการเลือกตั้งประธานาธิบดีปีนี้  #หนุนทอง
.
⭕️ ปธน.ทรัมป์ของสหรัฐระบุว่า เขาได้ลงนามคำสั่งประกาศเรียกเก็บภาษีรอบใหม่ 10% ต่อการนำเข้าอะลูมิเนียมจากแคนาดา ซึ่งก่อนหน้านี้ถูกระงับมานานกว่า 1 ปี #หนุนทอง
.
⭕️ Challenger, Gray & Christmas ซึ่งเป็นบริษัทบริการหางานใหม่หลังถูกเลิกจ้าง รายงานว่าบริษัทสหรัฐประกาศปลดพนักงานอีก 262,649 ตำแหน่งในเดือนก.ค. ปรับขึ้น 54% จากเดือนมิ.ย. ทำให้ตัวเลขทั้งหมดในปีนี้เพิ่มสู่ 1.848 ล้านคน ซึ่งเพิ่มขึ้น 212% จากช่วงเดียวกันในปี 2019  #หนุนทอง
.
❌ กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานครั้งแรกจำนวน 1.186 ล้านรายในสัปดาห์ที่แล้ว ซึ่ง "ต่ำกว่า" ที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 1.42 ล้านราย #กดดันทอง
.
❌ ปธน.ทรัมป์ โวมีความเป็นไปได้ที่สหรัฐจะมีการใช้วัคซีนต้าน COVID-19 ก่อนการเลือกตั้งประธานาธิบดีในวันที่ 3 พ.ย.  #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์ปิดเพิ่มขึ้น 185.46 จุด หรือ +0.68%, S&P500 ปิด +0.64% ส่วน Nasdaq ปิด +1.00% ขานรับความคืบหน้าในการออกมาตรการกระตุ้นศก.รอบใหม่ของสหรัฐ และการเปิเเผยตัวเลขผู้ขอสวัสดิการว่างงานของสหรัฐที่ออกมาต่ำกว่าคาด #กดดันทอง
.
❌ AstraZeneca ซึ่งเป็นผู้ผลิตยารายใหญ่ของอังกฤษ แถลงว่า ทางบริษัทได้บรรลุข้อตกลงกับบริษัท Shenzhen Kangtai Biological Products ซึ่งเป็นผู้ผลิตวัคซีนรายใหญ่ของจีน เพื่อให้ Shenzhen Kangtai ผลิตวัคซีนต้าน COVID-19 ของ AstraZeneca ในประเทศจีน  #กดดันทอง
.
📌 นายปีเตอร์ นาวาร์โร ที่ปรึกษาการค้าประจำทำเนียบขาว กล่าวว่าปธน.ทรัมป์จะใช้อำนาจประธานาธิบดีลงนามในคำสั่งกำหนดให้รัฐบาลสหรัฐซื้อยา"ที่มีความจำเป็น"จากบริษัทอเมริกันเท่านั้น
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

*

lukked

• 348
ขอบคุณสำหรับจ้า sig

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ..
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: lukked ที่ 07, สิงหาคม  2020, 10:50:18 AM
ขอบคุณสำหรับจ้า sig

สวัสดีตอนเช้า ครับผม
TKo*) TKo*)

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 07, สิงหาคม  2020, 10:55:01 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ..

สวัสดีครับคุณ พี่ วันนี้ NFP ขอพี่ EU ดีด
**hulk3** **hulk3**

*

Gamezxii

• 1,624
ขอบคุณครับแอด  (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,650
🏆🏆 วิเคราะห์ทอง GOLD ศุกร์  7  สิงหาคม 2563 น้องทองอย่าพึ่งโดนเทพี่จะ เปย์เธอต่อไป🚀🚀🚀

ราคาทองคำ : Buy LimitPrice:2050   
TP1:2090RR:
TP2:2110RR:
TP3:RR:
SL:2020  

Signal Date: 07/08/2563 11:09

เป้าหมายระยะไกล 2250

🎯🎯🎯 ราคาทองคำเมื่อวานนี้ยังคง New high ไม่หยุดล่าสุด สามารถทำ ไฮสูงสุดตลอดกาลได้ที่ 2075$/Onz ก่อนที่จะย่อลงมาเช้านี้ 2048$/Onz แนวโน้มโดยทั่วไปสำหรับเช้านี้ยังเป็นแนวโน้มขาขึ้นอย่างต่อเนื่องเช่นเดิมแม้ว่ากราฟ ราคาทองคำอาจจะเหมือนย่อเยอะ ไปหน่อยแต่ในทางเทคนิคแล้ว ยังไม่มีสัญญานกลับตัวขาลงแต่อย่างใดไม่ว่าจะเป็นปัจจัยใดก็ตามยังคงหนุนให้ ราคาทองคำ มีโอกาสทำสถิติ สูงสุดได้ตลอดเวลา วันนี้ก็เช่นกัน ข่าว NFP ที่ไม่ค่อยจะแน่นอน เท่าไหร่ ยังอาจจะเป็นปัจจัยให้กราฟราคาทองคำบินทำ New high ได้อีกครั้งโดยแอดมินมองรอบนี้ไว้ที่ประมาณ 2100-2110$/Onz และ ไกลสุดคือ 2250$/Onz จากการวิเคราะห์ทางเทคนิคโดยใช้ Fibonacci ในการหาเป้าหมาย ในแต่ละ วัน

✅✅✅ ในด้านเทคนิคกราฟยังเป็นขาขึ้นนะครับ แอดมินขอใช้ภาพใหญ่ในการมองทองคำรอบนี้ นะครับ เนื่องจาก ตอนนี้กราฟเป็นแนวโน้มขาขึ้น โดยหากวิเคราะห์โดยใช้สัดส่วน ของ Fibonacci แล้ว โดยแอดมินใช้ระยะ Swing ที่กราฟเทตอน Covid-19 เริ่มนะครับ ที่เทกันแบบงงๆนั่นแหละก่อนที่กราฟจะขึ้นมาจะเห็นว่า กราฟเองได้ผ่าน fibo 200 ของระยะ Swing มาแล้ว โดยทางเทคนิคหากกราฟผ่านมาได้แบบไม่ย่อแรงแบบนี้ส่วนมากกราฟมักจะไปต่อที่ fibo 261.8 ครับผม โดยมีราคาประมาณ 2105$/Onz ตามเทคนิค และแน่นอนว่ายังไม่มีสัญญานใดที่จะชี้บ่งบอกว่าเป็นเทรนขาลงหรือจะกลับตัวแต่อย่างใด แนวโน้มหลักยังคงไปต่อได้อีกครับ วันนี้จุดเข้า แอดมินใช้จุด TP1 ของเมื่อวานเป้นจุดเข้านะครับ ไม่แน่ใจว่ากราฟจะลงมารับใหมแต่เมื่อเช้าก็ลงมาเกือบถึง ครับ วันนี้ สรุปแล้วยัง Buy ต่อเนื่องได้ตลอด

🔰🔰🔰 จุดเข้า Buy ทองคำวันนี้ วัดจาก High low ของวันก่อนหน้า โดย การกาง fibonacci และใช้ fibo 38.2 ในการเข้าเทรดเนื่องจากในระหว่างที่กำลังวิเคราะห์กราฟนี้ ราคาได้ลงมาถง 2050 เรียบร้อยแล้วจึงเหมาะที่จะ Buy จากแนวนี้ขึ้นไปหา new high

รายงานการถือครองทองคำแท่ง ของกองทุน SPDR Gold Share 7 สิงหาคม 2563

🏆🏆 #SPDR อัพเดททองคำแท่ง  💹ไม่เปลี่ยนแปลง
ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDR 💹+ 1267.95ตัน

เดือนนี้ สิงหาคม  2563 เพิ่มขึ้น 💹+26.0ตัน
ปีนี้ 2563 เพิ่มขึ้น 💹+374.71ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ
#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k
TRADERIDER.COM

ขอบคุณค่ะแอ๊ด วันนี้วันศุกร์ ขอนิว ไฮแรงๆ

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: Nina_Richa ที่ 07, สิงหาคม  2020, 11:50:05 AM
ขอบคุณค่ะแอ๊ด วันนี้วันศุกร์ ขอนิว ไฮแรงๆ

ตามนั้นเลย ครับ เตรียมออกตัว
Hulk 2** Hulk 2**

(TH)** (TH)** (TH)** รอลุ้นไฝว้เยี่ยวเหนียวกับ Nonfarm อีกแล้ววันนี้  xc8*

*

admin

• 80,650
🎯【ทายผล Non Farm】🎯 ถูกรับเงินสดเข้าบัญชี XM รวม 150$  ทาย ตัวเลข 7 สิงหาคม 2563

***รับรางวัลสำหรับผู้ที่มีบัญชี XM ที่เปิดผ่านบอร์ดเท่านั้นครับ สามารถเพิ่มบัญชี XM ผ่านบอร์ดได้ที่ลิ้งนี้ Link การเปิดบัญชี XM.com : https://traderider.com/register/xm

***สำหรับเพื่อนๆที่ มีบัญชี XM อยู่แล้วสามารถเพิ่มบัญชี XM ผ่านทางบอร์ดได้ตามขั้นตอนนี้ครับ : https://traderider.com/index.php/topic,3242.0.html

เพือนๆที่เทรด forex และเป็นสมาชิกเวปwww.traderider.com และ ท่านที่ยังไม่ได้เป็นสมาชิกเชิญร่วมสนุก กันนะครับ

โดยแบ่งรางวัลเป็น ดังนี้

1.กิจกรรมทายผลตัวเลข Non-farm ทายที่ Forum Traderider.com รางวัลรวม 100$ (สำหรับผู้ที่ทายถูกต้อง 50$ และรางวัลใกล้เคียง)
2.กิจกรรมทายผลตัวเลข Non-farm ทายที่ https://www.facebook.com/traderidergroup รางวัลรวม 50$ รางวัลใกล้เคียง 3 รางวัลรางวัลละ 10(50$สำหรับผู้ทายได้ถูกต้องคนแรกเท่านั้น ถ้ามีคนทายถูกตรงจะมีเพียง 1 รางวัลไม่มีรางวัลข้างเคียง)

1. 30$
  2. 10$
  3. 10$

3. สำหรับท่านที่ ทายผล Non-farm ทาง Fanpage Traderider พร้อมแชร์ เมื่อท่านทายผลได้รางวัลไม่ว่าจะทายถูก หรือรางวัลใกล้เคียง
     รับรางวัลเพิ่ม ทันที 1 เท่าของรางวัลที่ได้รับ เช่น ทายถูก ได้ 50$ รับเพิ่มอีก 50$ ไปเลย (Share ก่อนข่าว NFP เท่านั้น)
4.ทุกท่านสามารถร่วมสนุกทายตัวเลข Non-farm กันได้ทั้ง 2 ที่เลย นะครับ รับรางวัลได้ทั้ง 2 ที่ ถ้าถูกครับ

สำหรับผู้ที่ทายถูกตัวเลขได้ถูกต้องและตรงกับประกาศ รับทันที 50$ (คนแรกทีทายถูกเท่านั้น )

หากไม่มีผู้ใดทายตัวเลขถูกต้องรางวัลมีทั้งหมด 5 รางวัลดังนี้สำหรับทายได้ใกล้เคียง 5 อันดับแรก

1. 30$
  2. 10$
  3. 10$
  4. 10$
  5. 10$

รางวัลที่ 1-5 สำหรับผู้ที่ทายตัวเลขได้ใกล้เคียงที่สุด 5 อันดับแรก
หากมีผู้ทายได้ตัวเลขได้ถูกต้อง ได้รับ รางวัล 50$ รางวัลใกล้เคียงจะเหลือ แค่อันดับ 2-5 รางวัลละ 10$

ได้ตัวเลขที่ ถูกใจก็ โพสได้เลย ครับ ประกาศ ผล รางวัล พรุงนี้ พร้อมแจ้ง บัญชี XM เพื่อรับรางวัลพรุ่งนี้
ใครทายซ้ำจะได้เฉพาะคนที่โพสคนแรกเท่านั้น

*** ตรวจสอบให้ดีก่อนโพส และ โพสได้ครั้งเดียวเท่านั้นหากมีการแก้ไข ถือว่าผิดกติกาทันทีโดยไม่มีข้อโต้แย้ง
*** ห้าม Admin ร่วมกิจกรรมนี้ มีหน้าที่แจกรางวัลเท่านั้น  **11

***รับรางวัลสำหรับผู้ที่มีบัญชี XM ที่เปิดผ่านบอร์ดเท่านั้นครับ สามารถเพิ่มบัญชี XM ผ่านบอร์ดได้ที่ลิ้งนี้ Link การเปิดบัญชี XM.com : https://traderider.com/register/xm

***สำหรับเพื่อนๆที่ มีบัญชี XM อยู่แล้วสามารถเพิ่มบัญชี XM ผ่านทางบอร์ดได้ตามขั้นตอนนี้ครับ : https://traderider.com/index.php/topic,3242.0.html

**Hea** **Hea** **Hea**

🎯🎯🎯ทายตัวเลข NFP ได้ที่กระทู้นี้เท่านั้น นะครับ https://traderider.com/index.php/topic,21620.html

แอดค่ะ Gu วันนี้วิเคราะห์อย่างไรค่ะ รบกวนแนะแนวทางด้วยค่ะ **Hip** **Hip** **Hip**

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: ตะมุ ที่ 07, สิงหาคม  2020, 01:08:32 PM
แอดค่ะ Gu วันนี้วิเคราะห์อย่างไรค่ะ รบกวนแนะแนวทางด้วยค่ะ **Hip** **Hip** **Hip**

ฺBuy ครับเป้าหมาย 1.3240

**Hea** **Hea**