กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆🏆 วิเคราะห์ทอง GOLD พฤหัสบดี 6 สิงหาคม 2563 SPDR จัดทองหนัก 💹+10.23 บินไปสวรรค์เลย🚀🚀🚀

• 43 replies
  • 7,199 views
*

admin

• 80,619
🏆🏆 วิเคราะห์ทอง GOLD พฤหัสบดี  6  สิงหาคม 2563 SPDR จัดทองหนัก 💹+10.23 บินไปสวรรค์เลย🚀🚀🚀

ราคาทองวันนี้ : Buy LimitPrice:2035   
TP1:2075RR:
TP2:2105RR:
TP3:RR:
SL:2000  

Signal Date: 06/08/2563 11:53

เป้าหมายระยะไกล 2250

🎯🎯🎯 ประวัติสาสตร์ ราคาทองคำยังต้องบันทึกไว้ไม่หยุด หลังจากเมื่อวานทำ สถิติใหม่ ที่ 2055$/Onz แน่นอน ว่ามันคือ TP2 ของ signal admin ก่อนที่จะย่อตัวลงมาหลายท่านอาจจะถามว่า เฮีย เป็นไปได้อย่างไร ทำไม ถึงหาจุด TP ได้แล้วย่อลง อยากจะบอกว่าใช้ เพียง fibonacci ครับ และ การวิเคราะห์ก็ได้อธิบาย ในโพสก่อนหน้านั้นไปแล้ว และแน่นอนครับ การวิเคราะห์ของแอดมินนั้นมีวันกำไรมีวันขาดทุนดังนั้นให้เผื่อความเสี่ยงนี้ไว้ด้วย นะครับ แนวโน้มราคาทองคำวันนี้ยังคงเป็นเทรนขาขึ้นอย่างต่อเนื่องเหมือนเดิม เนืองจากตอนนี้ กราฟราคาทองคำขึ้น โดยที่ไม่มีอะไรมากั้นเนื่องจากเป็นการทำ New high สูงสุดตลอดกาลในทุกวันหากกราฟจะลงจริง ต้องสร้างแนวต้านใหม่ขึ้นมาเอง ครับ ซึงก็ต้องใช้เวลาและ Pattern ในการกลับตัว ตามหลักของกราฟนะครับ อยู่ๆจะลงไม่ได้เพราะกราฟ ราคาทองคำนั้นมีความพิเศษที่ ตรงคนเล่นกันทั่วโลหากจะทุบ หรือจะ ลากกราฟจะค่อนข้างยาก กว่าอย่างอื่นครับ ดังนั้น เนื่องจากกราฟเป็นแนวโน้มขาขึ้น จึงต้องเน้น Buy ต่อเนื่อง ครับผม

✅✅✅ ในด้านเทคนิคกราฟยังเป็นขาขึ้นนะครับ แอดมินขอใช้ภาพใหญ่ในการมองทองคำรอบนี้ นะครับ เนื่องจาก ตอนนี้กราฟเป็นแนวโน้มขาขึ้น โดยหากวิเคราะห์โดยใช้สัดส่วน ของ Fibonacci แล้ว โดยแอดมินใช้ระยะ Swing ที่กราฟเทตอน Covid-19 เริ่มนะครับ ที่เทกันแบบงงๆนั่นแหละก่อนที่กราฟจะขึ้นมาจะเห็นว่า กราฟเองได้ผ่าน fibo 200 ของระยะ Swing มาแล้ว โดยทางเทคนิคหากกราฟผ่านมาได้แบบไม่ย่อแรงแบบนี้ส่วนมากกราฟมักจะไปต่อที่ fibo 261.8 ครับผม โดยมีราคาประมาณ 2105$/Onz ตามเทคนิค และแน่นอนว่ายังไม่มีสัญญานใดที่จะชี้บ่งบอกว่าเป็นเทรนขาลงหรือจะกลับตัวแต่อย่างใด แนวโน้มหลักยังคงไปต่อได้อีกครับ วันนี้จุดเข้า แอดมินใช้จุด TP1 ของเมื่อวานเป้นจุดเข้านะครับ ไม่แน่ใจว่ากราฟจะลงมารับใหมแต่เมื่อเช้าก็ลงมาเกือบถึง ครับ วันนี้ สรุปแล้วยัง Buy ต่อเนื่องได้ตลอดนครับ โดยมีแนวโน้มสนับสนุนจาก SPDR Gold Share ที่วันนี้จัดหนักกว่า +10.23 ตันกันเลยทีเดียว ครับ

รายงานการถือครองทองคำแท่ง ของกองทุน SPDR Gold Share 6 สิงหาคม 2563

🏆🏆 #SPDR อัพเดททองคำแท่ง  💹+10.23 ตัน
ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDR 💹+ 1267.95ตัน

เดือนนี้ สิงหาคม  2563 เพิ่มขึ้น 💹+26.0ตัน
ปีนี้ 2563 เพิ่มขึ้น 💹+374.71ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ
#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

TRADERIDER.COM
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,619
โปรโมชั่น เปิดบัญชี XM ใหม่ วันนี้ เทรดครบ 1 Lot รับทันที 15$ เฉพาะท่านที่ไม่เคยมีบัญชี XM

ต่อที่ 1:เปิดบัญชีใหม่ XM ผ่านบอร์ด วันนี้รับทันที 15$ เมื่อฝากเงินเทรด 100$ ขึ้นไปและเทรด ครบ 1.0 Standard Lot
ต่อที่ 2:ทุกบัญชีที่เปิด XM ที่เปิดผ่านบอร์ดจะได้รับ Rebate 3$/1Lot Standard
ต่อที่ 3:ชวนเพื่อน เทรด XM ผ่านบอร์ดและทำครบเงื่อนไข ท่านจะได้รับทันที 15$

หมดเขต: 30 สิงหาคม 2563

ขั้นตอนการร่วม โปรโมชั่น

1.เปิดบัญชีเทรด XM ตาม Link นี้ : https://clicks.pipaffiliates.com/c?c=433582&l=th&p=1
2.ยืนยันตันตนด้วยบัตรประจำตัวประชนชน/Passport/บิลที่อยู่
3.ตรวจสอบบัญชีเทรดผ่าน บอร์ดด้วยการ Verify https://traderider.com/rebate/verify.php
   พร้อมทั้งทำขั้นตอน Subscript Local Depositor
4.ฝากเงินเข้าบัญชีเทรด 100$ และเทรด ครบ 1.0 lot
5.เมื่อครบเงื่อไขในขั้นตอนที่ 4 ให้แจ้งหมายเลขบัญชีเทรดได้ที่กระทู้นี้ เมื่อ Admin ตรวจสอบแล้ว ครบเงื่อนไขจะทำการโอน เงิน 15$ เข้าพอร์ตให้ท่านทันที
6.หากท่านใดแนะนำเพื่อนมาก็แจ้งหมายเลขบัญชีเทรด XM ที่ผ่านบอร์ดได้ที่กระทู้นี้เลย ครับ

ท่านใดที่ยังไม่เคยมีบัญชีเทรดกับ XM สามารถขอรับ Bonus Credit 30$ กำไรถอนได้ตามปกติ

หมดเขต: 30 สิงหาคม 2563

รายละเอียดเพิ่มเติม : https://traderider.com/index.php/topic,21523.msg300255.html#msg300255
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ร้านแว่นเล็กๆ แต่คุณภาพใหญ่ๆ
line : @433yueze

อ้างจาก: Arti_kung ที่ 06, สิงหาคม  2020, 12:35:47 PM
มารับก่อนนะ  ))/* **hulk3**
สงสัยจะไม่มาแล้วนะคุณน้อง... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

lukked

• 348
สงสัยคงไม่อยากมารับ  **11 **11 **11

*

admin

• 80,619
อ้างจาก: lukked ที่ 06, สิงหาคม  2020, 01:13:02 PM
สงสัยคงไม่อยากมารับ  **11 **11 **11

ถ้ายังไม่ New high ก็ยัง มีโอกาสมารับ ครับผม
**Hea** **Hea**

*

admin

• 80,619
EU นี่หาจังหวะ Buy เลย นะครับ แนว Pivot ได้เลย ครับ
**hulk3** **hulk3**

*

mrTbag

• 271

*

lukked

• 348
รอลุ้นกราฟมารับ

*

admin

• 80,619
จะขึ้นรถใหมถามใจเธอดู
hulk*** hulk*** **Hea** **Hea**

รถเร็วจนโดดไม่ทันเลยทีเดียว   x*/2

*

admin

• 80,619
อ้างจาก: Kodak 35 ที่ 06, สิงหาคม  2020, 03:30:09 PM
รถเร็วจนโดดไม่ทันเลยทีเดียว   x*/2

อาการนี้ตกรถ
**11 **11

*

CASE Forex

• 17,125
🏆🏆วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพฤหัสบดีที่ 06 สิงหาคม 2563  สองรักเลือกให้ดีตามให้ถูก 🏆🏆

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 2045-2048 100-150 pip 1000-1400 pip

Signal Buy ในรูปภาพอาจจะดูขัดตากับบทวิเคราะห์ เพราะในรูปมีรูปแบบของการ ขึ้นไปต่อและมีการสะสมแรงลงโดนทุบลงมาก่อนซึ่ง ใครตามบทวิเคราะห์ของหลวงปู่เค็มจะเห็นได้ว่า ผมบอกราคาเป้าหมายไว้ชัดเจนนั้นคือ 2050-2060 ราคานี้มาตลอด แล้วตอนนี้ทองได้มาถึงเป้าหมายแล้ว เพราะฉะนั้นกล่าวคือ ความจริงก็ควรหยุดการเทรดแล้วรอกราฟสงสัญญาณต่อก่อนถึงจะว่ากันใหม่ แต่เพื่อทุกคนแล้วเราจะมาวิเคราะห์ปนเดาๆ ให้เลยว่าหากกราฟยังสามารถไปต่อจะไปไหน นั้นคือ เราก็มาดูว่าตอนนี้เทรนไลน์รูปแบบไหนเหลือให้เราเล่นต่อนั้นคือเทรนไลน์ฝั่งแนวทะแยง พอดีไปแล้วก็เห็นว่าเป้าหมายถัดไปนั้นคือ 2150++ นั้นคือทองก็จะขึ้นต่อไปอีก 1000 ปิป ++ นั้นเองเพราะฉะนั้นใครจะตามน้ำตอนนี้ก็ทำได้แต่ขอเถอะอย่าเข้าแรง เพราะว่าในอีกมุมกราฟก็ขึ้นมาถึงเป้าหมายที่เราตั้งไว้แล้วกล่าวคือ ก็คงมีคนคิดแบบเราอีกมหาศาล แล้วถ้าเกิดมีข่าวอะไรดีขึ้นมา มหาอำนาจแห่ทุบทองในโซนราคานี้แล้วเราไปเข้าออเดอร์แรงๆ อาจจะหมดตูดก็เป็นได้ เพราะฉะนั้นจะซื้อตามน้ำก็เบาๆวางเป้าหมายในการ คัดลอสให้ดีดี ส่วนหากกราฟลงไปจริงๆเราก็จะมีเป้าหมายนั้นคือโซนของแนวรับใหม่ที่เกิดจากแนวต้านเก่าๆก็ให้เรา เอาจุดทุบที่อาจจะเกิดขึ่้นจากขาใหญ่ในโลก (ต้องรอจังหวะตามน้ำทุบให้ชัวๆ) เป้าเราก็จะไปอยู่ในโซน 1800-1850 ได้เลยทีเดียวแล้วทีนี้ก็คิดว่าทุบไปก็โดนซื้อตีกลับขึ้นมาอีกได้ไหมก็ว่ากันอีกที

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."