กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅✅EUR/USD FOREX พฤหัสบดี 6 สิงหาคม 2020 BUY ต่อเนื่องเดินเครื่องJET ไปเด็ด EMA200 Month 🛸🛸🛸

• 70 replies
  • 10,794 views
*

admin

• 80,606
✅✅EUR/USD FOREX พฤหัสบดี 6 สิงหาคม 2020 BUY ต่อเนื่องเดินเครื่องJET ไปเด็ด EMA200 Month 🛸🛸🛸

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1850 1.1780 1.1945 1.1970

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1869
Daily Pivot=1.1858
Fibo 50 Daily=1.1850

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1880 S1 = 1.1850
R2 = 1.1905 S2 = 1.1825
R3 = 1.1945 S3 = 1.1795
R4 = 1.1970 S4 = 1.1750
R5 = 1.2010 S5 = 1.1730

📊📊📊สวัสดีตอนเช้าวันพฤหัสบดีครับ จากเมื่อวานกราฟก็วิ่งกันสุดติ้งกระดิ่งแมวอีกแล้วทั้ง EU และ ราคาทองคำที่ขึ้นมาบอกเลยว่า สูงเป็นประวัติการณ์สำหรับ ราคาทองคำที่ 2055$/Onz คือจาก ค่าเงิน usd ที่อ่อนค่าลง ส่งผลกับทุกสกุลเงิน จากเมื่่อวานก็กำไรกันพอสมควรนะครับสำหรับสมาชิกทุกท่าน แนวโน้มกราฟวันนี้ยังคงเป้นไปในทิศทางเดิมนะครับเพิ่มเติม คือ เรายังมุ่งหน้าทำกำไรกันต่อเนื่องหวังว่า กราฟจะวิ่งตามแผนการเทรด ในทุกวันให้มากที่สุด ครับผม แนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับผม

💹🎯💹 EURUSD Technical Analysis💹🎯💹แนวโน้มกราฟวันนี้ เทรนหลักของกราฟยังคงเป็นแนวโน้มขาขึ้นอยู่เช่นเดิม เพิ่มเติมคือกราฟ เกือบทำ New high เหนือ high ล่าสุดตรง 1.1908 ได้แต่เมื่อวานกราฟทำได้ถึง1.1904 ถือว่าห่างกันเล็กน้อยมากครับ ก่อนที่กราฟจะย่อลงมา ล่าสุดแต่ แนวโน้มโดยรวมกราฟยังเป็นขาขึ้นอย่างต่อเนื่องเหมือนเดิม นะครับหลังจากก่อนหน้ากราฟ Swing low ไม่ได้เลย ตอนนี้กราฟกำลังทำ swing high ครับ คือตอนนี้ถ้ากราฟ ทำ high เหนือ 1.1908 ได้แต่ คือ เป็นการบอกว่าจะ ไปต่อแล้วนะดังนั้นวันนี้สำหรับขา Buy แล้วต้องลุ้นให้กราฟขึ้นไปเหนือ ราคานี้ให้ได้ครับจากราคาปัจจุบันที่กราฟอยู่ที่ ประมาณ 1.1871 ซึ่งถือเป็นระดับที่มองเป็นการย่อในเทรนขาขุึ้นในแบที่ไม่ใช่การกลับตัวแต่อย่างใด ครับผม
            ✅✅ ในส่วนทางเทคนิค Master Candle ของ แท่ง Month EU ที่ปิด แท่งบวกได้แบบว่าใหญ่มาก ใหญ่จนไม่รู้จะอธิบายว่าใหญ่แค่ไหน ก็กำลังทำงานในการดันแท่งเดือนนี้ให้ปิด แท่งบวกอยู่นะครับแต่การย่อของแท่ง ในระดับ Month นั้น ถ้ามองไปที่ Daytrade ก็จะมองเป็นการเคลื่อนตัวได้เยอะหรือมากครับ แต่ถ้าเทียบกันกับ Montj แล้วถือว่าเล็กน้อย มากครับ ดังนั้น ตอนนี้แท่ง Month ของเดือนสิงหาคมถือว่าบวกเร็วนะครับ ดังัน้น หากมองในลักษณะนี้กราฟน่าจะไปต่อได้ไม่ยากครับ จริงๆแอดมินมองว่ากราฟน่าจะวิ่งเลย EMA200Month ไปหน่อยก่อนที่จะย่อลงมานะครับ

✅✅Signal Buy Limit วันนี้✅✅จากเทรนขาขึ้นของกราฟตอนนี้ ยังคงพอมองว่ากราฟจะขึ้นต่อไปได้เพื่อทำ New high ครับ ดังนัน วันนี้ แอดมิน ใช้ เทคนิคการย่อ ตามธรรมชาติของกราฟ คือ ที่ pivot คือ ตรง 1.1852 โดยมี Stop loss ต่ำกว่า swing ล่าสุด ส่วน TP นั้นมองไปตาม fibo ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1850 1.1780 1.1945 1.1970

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,606
โปรโมชั่น เปิดบัญชี XM ใหม่ วันนี้ เทรดครบ 1 Lot รับทันที 15$ เฉพาะท่านที่ไม่เคยมีบัญชี XM

ต่อที่ 1:เปิดบัญชีใหม่ XM ผ่านบอร์ด วันนี้รับทันที 15$ เมื่อฝากเงินเทรด 100$ ขึ้นไปและเทรด ครบ 1.0 Standard Lot
ต่อที่ 2:ทุกบัญชีที่เปิด XM ที่เปิดผ่านบอร์ดจะได้รับ Rebate 3$/1Lot Standard
ต่อที่ 3:ชวนเพื่อน เทรด XM ผ่านบอร์ดและทำครบเงื่อนไข ท่านจะได้รับทันที 15$

หมดเขต: 30 สิงหาคม 2563

ขั้นตอนการร่วม โปรโมชั่น

1.เปิดบัญชีเทรด XM ตาม Link นี้ : https://clicks.pipaffiliates.com/c?c=433582&l=th&p=1
2.ยืนยันตันตนด้วยบัตรประจำตัวประชนชน/Passport/บิลที่อยู่
3.ตรวจสอบบัญชีเทรดผ่าน บอร์ดด้วยการ Verify https://traderider.com/rebate/verify.php
   พร้อมทั้งทำขั้นตอน Subscript Local Depositor
4.ฝากเงินเข้าบัญชีเทรด 100$ และเทรด ครบ 1.0 lot
5.เมื่อครบเงื่อไขในขั้นตอนที่ 4 ให้แจ้งหมายเลขบัญชีเทรดได้ที่กระทู้นี้ เมื่อ Admin ตรวจสอบแล้ว ครบเงื่อนไขจะทำการโอน เงิน 15$ เข้าพอร์ตให้ท่านทันที
6.หากท่านใดแนะนำเพื่อนมาก็แจ้งหมายเลขบัญชีเทรด XM ที่ผ่านบอร์ดได้ที่กระทู้นี้เลย ครับ

ท่านใดที่ยังไม่เคยมีบัญชีเทรดกับ XM สามารถขอรับ Bonus Credit 30$ กำไรถอนได้ตามปกติ

หมดเขต: 30 สิงหาคม 2563

รายละเอียดเพิ่มเติม : https://traderider.com/index.php/topic,21523.msg300255.html#msg300255
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,606
☀️YLG_Update 06 ส.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight : ทองพุ่ง🚀🚀ทำ All Time High ครั้งใหม่ที่ $2,055‼️หลังดอลล์ร่วงหนัก‼️ก่อนที่บอนด์ยีลด์ฟื้น➕ดอลล์ลดช่วงติดลบ➕แรงขายทำกำไรจะกดทองลดช่วงบวกลงมาปิดตลาดที่ $2,037‼️ ด้าน SPDR ถือทองเพิ่ม +10.23 ตัน
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์อ่อนค่าลง -0.55% จากค.กังวลว่าการดำเนินมาตรการกระตุ้นศก.ขนานใหญ่ของสหรัฐเพื่อรับมือผลกระทบจาก COVID-19 จะส่งผลกดดันดอลลาร์จนเร่งบั่นทอนสถานะสกุลเงินสำรองที่สำคัญของโลก #หนุนทอง
⭕️ นายสตีเวน มนูชิน รมว.คลังสหรัฐเผย ทำเนียบขาวและแกนนำพรรคเดโมแครตในสภาคองเกรส ได้ตกลงกันว่าจะพยายามบรรลุข้อตกลงเกี่ยวกับมาตรการกระตุ้นศก.รอบใหม่ภายในช่วงสุดสัปดาห์ที่จะถึงนี้  #หนุนทอง
.
⭕️ นายมาร์ค มีโดวส์ หัวหน้าคณะทำงานทำเนียบขาว กล่าวต่อสถานีโทรทัศน์ CNN ว่า ปธน.ทรัมป์พร้อมดำเนินการแต่เพียงฝ่ายเดียวในการผลักดันประเด็นต่างๆ เช่น สวัสดิการว่างงานและการปกป้องจากการริดรอนสิทธิหากการเจรจาไม่สามารถทำให้บรรลุข้อตกลง #หนุนทอง
.
⭕️ ADP และมูดี้ส์ อนาลิติกส์ เผยว่า การจ้างงานของภาคเอกชนสหรัฐเพิ่มขึ้นเพียง 167,000 ตำแหน่งในเดือนก.ค. ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 1 ล้านตำแหน่ง #หนุนทอง
⭕️ Frank Holmes, CEO ของ U.S. Global Investors ชี้มาตรการกระตุ้นการเงิน/การคลังไม่เคยแข็งแกร่งต่อทองขนาดนี้มาก่อน  หลังทะลุ $2,000 ในสัปดาห์นี้ มองราคาทองในช่วงสิ้นสุดของตลาดกระทิงรอบนี้ที่ $4,000 แต่เตือนจะมีการปรับฐานตลอดทาง  แต่นลท.ควรเข้าซื้อเมื่อราคาอ่อนตัวลง #หนุนทอง
.
⭕️ นายบาร์ท เมเลค จากTD Securities ชี้เริ่มเห็นการเสื่อมถอยของดอลลาร์สหรัฐอย่างต่อเนื่อง, เส้นอัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐปรับลงเพิ่มเติมและคาดการณ์ถึงเงินเฟ้อมากขึ้น  บ่งชี้ว่าในอนาคตอันใกล้ ต้นทุนโอกาสของการถือครองทองจะลดลงและลดลง #หนุนทอง
.
⭕️ กองทุน SPDR ถือครองทองเพิ่ม +10.23 ตัน สู่ระดับ 1,267.96 ตัน ทำให้ในปี 2020 กองทุน SPDR ถือครองทองคำเพิ่มแล้วถึง +374.71 ตัน #หนุนทอง
.
⭕️ โรเบิร์ต  แคปแลน  ประธานเฟดดัลลัสให้สัมภาษณ์กับ CNN ว่าปัญหาเกี่ยวกับการระบาดรอบใหม่ของ COVID-19 คือ ทำให้การฟื้นตัวทางศก.ช้าลง หรือ แม้กระทั่งปิดการฟื้นตัวทางศก.ในบางส่วน  #หนุนทอง
.
❌ "มาร์กิต"เผยดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ (PMI) ภาคบริการขั้นสุดท้ายของสหรัฐ ดีดตัวขึ้นสู่ระดับ 50.0 ในเดือนก.ค. จากระดับ 47.9 ในเดือนมิ.ย. #กดดันทอง
.
❌ ISM เผยดัชนีภาคบริการของสหรัฐปรับตัวขึ้นสู่ระดับ 58.1 ในเดือนก.ค. ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่เดือนมี.ค.ปีที่แล้ว จากระดับ 57.1 ในเดือนมิ.ย. และสูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 55.0 #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์ปิดพุ่งขึ้น 373.05 จุด หรือ +1.39%, S&P500 ปิด +0.64% ส่วน Nasdaq ปิด +0.52% ขานรับผลประกอบการที่ดีเกินคาดของบ.จดทะเบียน อาทิ วอลท์ ดิสนีย์, การเปิดเผยดัชนีภาคบริการของสหรัฐที่ขยายตัวแข็งแกร่ง #กดดันทอง
.
❌ บ.จอห์นสัน แอนด์ จอห์นสัน (J&J) เผยได้ทำข้อตกลงกับ รัฐบาลสหรัฐวงเงินกว่า 1 พันล้านดอลลาร์เพื่อพัฒนาและส่งมอบวัคซีนต้านCOVID-19 จำนวน 100 ล้านโดส ทันทีที่วัคซีนได้รับการรับรองว่ามีความปลอดภัย และมีประสิทธิภาพในการต้านไวรัสในมนุษย์  #กดดันทอง
.
❌ บอนด์ยีลด์สหรัฐอายุ 10 ปีปรับตัวขึ้นสู่ระดับ 0.63% วานนี้ ขณะที่เริ่มมีแรงขายพันธบัตรในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัย หลังเกิดค.คืบหน้าในการเจรจาระหว่างสภาคองเกรสและทำเนียบขาวเกี่ยวกับการออกมาตรการกระตุ้นศก.รอบใหม่ #กดดันทอง
.
❌ นายโรบิน บาร์ นักวิเคราะห์อิสระระบุว่า ทองปรับขึ้นเร็วกว่า $200 ในเวลากว่า 2 สัปดาห์เล็กน้อย ทำให้มีแนวโน้มปรับฐาน หากเกิดการฟื้นตัวของบอนด์ยีลด์และการแข็งค่าขึ้นของดอลลาร์จะหยุดการปรับขึ้นของทองและฉุดให้ราคาลดลง  #กดดันทอง
.
📌 นายนีล แคชแครี ประธานเฟดมินเนอาโพลิส กล่าวในรายการ Face the Nation ของสถานีโทรทัศน์ CBS แนะรัฐบาลสหรัฐประกาศล็อกดาวน์ประเทศอย่างสิ้นเชิงเป็นเวลา 4-6 สัปดาห์หวังควบคุมการระบาดของ COVID-19  เพื่อให้ศก.จะกลับมาฟื้นตัวอย่างแข็งแกร่ง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ...
ขอให้รวย ๆ ๆ ๆ กันทั้งบอร์ด เหมือนเดิม เพิ่มเติมคือ จำนวนเงินมากขึ้น.. ))/* g*/-
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,606
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 06, สิงหาคม  2020, 11:20:42 AM
(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ...
ขอให้รวย ๆ ๆ ๆ กันทั้งบอร์ด เหมือนเดิม เพิ่มเติมคือ จำนวนเงินมากขึ้น.. ))/* g*/-

ขอบคุณครับพี่ สวัสดีตอนเช้า ครับ
Ha)**

*

admin

• 80,606

สำหรับท่าน ที่สนใจ Copy เทรด ของ Exness นะครับ พอร์ตของ admin เทรดทองคำอย่างเดียว ครับ หากเชือมั่นว่า อนาคตจะโตได้อีกก็ ลองทดสอบดู ครับ

https://traderider.com/index.php/topic,21571.0.html

ขอบคุณครับผม

(TH)** (TH)**

*

Fx899

• 286
อ้างจาก: admin ที่ 06, สิงหาคม  2020, 11:29:51 AM

สำหรับท่าน ที่สนใจ Copy เทรด ของ Exness นะครับ พอร์ตของ admin เทรดทองคำอย่างเดียว ครับ หากเชือมั่นว่า อนาคตจะโตได้อีกก็ ลองทดสอบดู ครับ

https://traderider.com/index.php/topic,21571.0.html

โตแน่นวล ไ่ม่นานแอดจะขึ้นอันดับ 1-2 คนก๊อปเยอะสุด คัมมิ่งซุน เชื่อป๋ม  **Hea**
เสียดายก๊อปได้ล๊อตเล็กๆเพราะทุนไม่เยะ ถ้ามีเยอะจะจัดเต็มเลย  )2:

*

admin

• 80,606
🏆🏆 วิเคราะห์ทอง GOLD พฤหัสบดี  6  สิงหาคม 2563 SPDR จัดทองหนัก 💹+10.23 บินไปสวรรค์เลย🚀🚀🚀

ราคาทองวันนี้ : Buy LimitPrice:2035   
TP1:2075RR:
TP2:2105RR:
TP3:RR:
SL:2000  

Signal Date: 06/08/2563 11:53

เป้าหมายระยะไกล 2250

🎯🎯🎯 ประวัติสาสตร์ ราคาทองคำยังต้องบันทึกไว้ไม่หยุด หลังจากเมื่อวานทำ สถิติใหม่ ที่ 2055$/Onz แน่นอน ว่ามันคือ TP2 ของ signal admin ก่อนที่จะย่อตัวลงมาหลายท่านอาจจะถามว่า เฮีย เป็นไปได้อย่างไร ทำไม ถึงหาจุด TP ได้แล้วย่อลง อยากจะบอกว่าใช้ เพียง fibonacci ครับ และ การวิเคราะห์ก็ได้อธิบาย ในโพสก่อนหน้านั้นไปแล้ว และแน่นอนครับ การวิเคราะห์ของแอดมินนั้นมีวันกำไรมีวันขาดทุนดังนั้นให้เผื่อความเสี่ยงนี้ไว้ด้วย นะครับ แนวโน้มราคาทองคำวันนี้ยังคงเป็นเทรนขาขึ้นอย่างต่อเนื่องเหมือนเดิม เนืองจากตอนนี้ กราฟราคาทองคำขึ้น โดยที่ไม่มีอะไรมากั้นเนื่องจากเป็นการทำ New high สูงสุดตลอดกาลในทุกวันหากกราฟจะลงจริง ต้องสร้างแนวต้านใหม่ขึ้นมาเอง ครับ ซึงก็ต้องใช้เวลาและ Pattern ในการกลับตัว ตามหลักของกราฟนะครับ อยู่ๆจะลงไม่ได้เพราะกราฟ ราคาทองคำนั้นมีความพิเศษที่ ตรงคนเล่นกันทั่วโลหากจะทุบ หรือจะ ลากกราฟจะค่อนข้างยาก กว่าอย่างอื่นครับ ดังนั้น เนื่องจากกราฟเป็นแนวโน้มขาขึ้น จึงต้องเน้น Buy ต่อเนื่อง ครับผม

✅✅✅ ในด้านเทคนิคกราฟยังเป็นขาขึ้นนะครับ แอดมินขอใช้ภาพใหญ่ในการมองทองคำรอบนี้ นะครับ เนื่องจาก ตอนนี้กราฟเป็นแนวโน้มขาขึ้น โดยหากวิเคราะห์โดยใช้สัดส่วน ของ Fibonacci แล้ว โดยแอดมินใช้ระยะ Swing ที่กราฟเทตอน Covid-19 เริ่มนะครับ ที่เทกันแบบงงๆนั่นแหละก่อนที่กราฟจะขึ้นมาจะเห็นว่า กราฟเองได้ผ่าน fibo 200 ของระยะ Swing มาแล้ว โดยทางเทคนิคหากกราฟผ่านมาได้แบบไม่ย่อแรงแบบนี้ส่วนมากกราฟมักจะไปต่อที่ fibo 261.8 ครับผม โดยมีราคาประมาณ 2105$/Onz ตามเทคนิค และแน่นอนว่ายังไม่มีสัญญานใดที่จะชี้บ่งบอกว่าเป็นเทรนขาลงหรือจะกลับตัวแต่อย่างใด แนวโน้มหลักยังคงไปต่อได้อีกครับ วันนี้จุดเข้า แอดมินใช้จุด TP1 ของเมื่อวานเป้นจุดเข้านะครับ ไม่แน่ใจว่ากราฟจะลงมารับใหมแต่เมื่อเช้าก็ลงมาเกือบถึง ครับ วันนี้ สรุปแล้วยัง Buy ต่อเนื่องได้ตลอดนครับ โดยมีแนวโน้มสนับสนุนจาก SPDR Gold Share ที่วันนี้จัดหนักกว่า +10.23 ตันกันเลยทีเดียว ครับ

รายงานการถือครองทองคำแท่ง ของกองทุน SPDR Gold Share 6 สิงหาคม 2563

🏆🏆 #SPDR อัพเดททองคำแท่ง  💹+10.23 ตัน
ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDR 💹+ 1267.95ตัน

เดือนนี้ สิงหาคม  2563 เพิ่มขึ้น 💹+26.0ตัน
ปีนี้ 2563 เพิ่มขึ้น 💹+374.71ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ
#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

TRADERIDER.COM

*

admin

• 80,606
☀️YLG_Update 06 ส.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight : ทองพุ่ง🚀🚀ทำ All Time High ครั้งใหม่ที่ $2,055‼️หลังดอลล์ร่วงหนัก‼️ก่อนที่บอนด์ยีลด์ฟื้น➕ดอลล์ลดช่วงติดลบ➕แรงขายทำกำไรจะกดทองลดช่วงบวกลงมาปิดตลาดที่ $2,037‼️ ด้าน SPDR ถือทองเพิ่ม +10.23 ตัน
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์อ่อนค่าลง -0.55% จากค.กังวลว่าการดำเนินมาตรการกระตุ้นศก.ขนานใหญ่ของสหรัฐเพื่อรับมือผลกระทบจาก COVID-19 จะส่งผลกดดันดอลลาร์จนเร่งบั่นทอนสถานะสกุลเงินสำรองที่สำคัญของโลก #หนุนทอง
⭕️ นายสตีเวน มนูชิน รมว.คลังสหรัฐเผย ทำเนียบขาวและแกนนำพรรคเดโมแครตในสภาคองเกรส ได้ตกลงกันว่าจะพยายามบรรลุข้อตกลงเกี่ยวกับมาตรการกระตุ้นศก.รอบใหม่ภายในช่วงสุดสัปดาห์ที่จะถึงนี้  #หนุนทอง
.
⭕️ นายมาร์ค มีโดวส์ หัวหน้าคณะทำงานทำเนียบขาว กล่าวต่อสถานีโทรทัศน์ CNN ว่า ปธน.ทรัมป์พร้อมดำเนินการแต่เพียงฝ่ายเดียวในการผลักดันประเด็นต่างๆ เช่น สวัสดิการว่างงานและการปกป้องจากการริดรอนสิทธิหากการเจรจาไม่สามารถทำให้บรรลุข้อตกลง #หนุนทอง
.
⭕️ ADP และมูดี้ส์ อนาลิติกส์ เผยว่า การจ้างงานของภาคเอกชนสหรัฐเพิ่มขึ้นเพียง 167,000 ตำแหน่งในเดือนก.ค. ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 1 ล้านตำแหน่ง #หนุนทอง
⭕️ Frank Holmes, CEO ของ U.S. Global Investors ชี้มาตรการกระตุ้นการเงิน/การคลังไม่เคยแข็งแกร่งต่อทองขนาดนี้มาก่อน  หลังทะลุ $2,000 ในสัปดาห์นี้ มองราคาทองในช่วงสิ้นสุดของตลาดกระทิงรอบนี้ที่ $4,000 แต่เตือนจะมีการปรับฐานตลอดทาง  แต่นลท.ควรเข้าซื้อเมื่อราคาอ่อนตัวลง #หนุนทอง
.
⭕️ นายบาร์ท เมเลค จากTD Securities ชี้เริ่มเห็นการเสื่อมถอยของดอลลาร์สหรัฐอย่างต่อเนื่อง, เส้นอัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐปรับลงเพิ่มเติมและคาดการณ์ถึงเงินเฟ้อมากขึ้น  บ่งชี้ว่าในอนาคตอันใกล้ ต้นทุนโอกาสของการถือครองทองจะลดลงและลดลง #หนุนทอง
.
⭕️ กองทุน SPDR ถือครองทองเพิ่ม +10.23 ตัน สู่ระดับ 1,267.96 ตัน ทำให้ในปี 2020 กองทุน SPDR ถือครองทองคำเพิ่มแล้วถึง +374.71 ตัน #หนุนทอง
.
⭕️ โรเบิร์ต  แคปแลน  ประธานเฟดดัลลัสให้สัมภาษณ์กับ CNN ว่าปัญหาเกี่ยวกับการระบาดรอบใหม่ของ COVID-19 คือ ทำให้การฟื้นตัวทางศก.ช้าลง หรือ แม้กระทั่งปิดการฟื้นตัวทางศก.ในบางส่วน  #หนุนทอง
.
❌ "มาร์กิต"เผยดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ (PMI) ภาคบริการขั้นสุดท้ายของสหรัฐ ดีดตัวขึ้นสู่ระดับ 50.0 ในเดือนก.ค. จากระดับ 47.9 ในเดือนมิ.ย. #กดดันทอง
.
❌ ISM เผยดัชนีภาคบริการของสหรัฐปรับตัวขึ้นสู่ระดับ 58.1 ในเดือนก.ค. ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่เดือนมี.ค.ปีที่แล้ว จากระดับ 57.1 ในเดือนมิ.ย. และสูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 55.0 #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์ปิดพุ่งขึ้น 373.05 จุด หรือ +1.39%, S&P500 ปิด +0.64% ส่วน Nasdaq ปิด +0.52% ขานรับผลประกอบการที่ดีเกินคาดของบ.จดทะเบียน อาทิ วอลท์ ดิสนีย์, การเปิดเผยดัชนีภาคบริการของสหรัฐที่ขยายตัวแข็งแกร่ง #กดดันทอง
.
❌ บ.จอห์นสัน แอนด์ จอห์นสัน (J&J) เผยได้ทำข้อตกลงกับ รัฐบาลสหรัฐวงเงินกว่า 1 พันล้านดอลลาร์เพื่อพัฒนาและส่งมอบวัคซีนต้านCOVID-19 จำนวน 100 ล้านโดส ทันทีที่วัคซีนได้รับการรับรองว่ามีความปลอดภัย และมีประสิทธิภาพในการต้านไวรัสในมนุษย์  #กดดันทอง
.
❌ บอนด์ยีลด์สหรัฐอายุ 10 ปีปรับตัวขึ้นสู่ระดับ 0.63% วานนี้ ขณะที่เริ่มมีแรงขายพันธบัตรในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัย หลังเกิดค.คืบหน้าในการเจรจาระหว่างสภาคองเกรสและทำเนียบขาวเกี่ยวกับการออกมาตรการกระตุ้นศก.รอบใหม่ #กดดันทอง
.
❌ นายโรบิน บาร์ นักวิเคราะห์อิสระระบุว่า ทองปรับขึ้นเร็วกว่า $200 ในเวลากว่า 2 สัปดาห์เล็กน้อย ทำให้มีแนวโน้มปรับฐาน หากเกิดการฟื้นตัวของบอนด์ยีลด์และการแข็งค่าขึ้นของดอลลาร์จะหยุดการปรับขึ้นของทองและฉุดให้ราคาลดลง  #กดดันทอง
.
📌 นายนีล แคชแครี ประธานเฟดมินเนอาโพลิส กล่าวในรายการ Face the Nation ของสถานีโทรทัศน์ CBS แนะรัฐบาลสหรัฐประกาศล็อกดาวน์ประเทศอย่างสิ้นเชิงเป็นเวลา 4-6 สัปดาห์หวังควบคุมการระบาดของ COVID-19  เพื่อให้ศก.จะกลับมาฟื้นตัวอย่างแข็งแกร่ง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

อ้างจาก: admin ที่ 06, สิงหาคม  2020, 11:29:51 AM

ผมcoppyด้วยคนนะครับฝากด้วยนะครับท่านแอดมิน

ขอบคุณครับแอด  (TH)** Ha)**

*

admin

• 80,606
อ้างจาก: Kitsada Seakhow ที่ 06, สิงหาคม  2020, 12:40:28 PM

ผมcoppyด้วยคนนะครับฝากด้วยนะครับท่านแอดมิน

ยินดีครับผม
(TH)**

ฝรั่งเริ่มตื่น..ลีมตามาก็..ซื้อกันอุตลุด..คู่ USD ทุกคู่ xc8* xc8* xc8*

เย้ๆๆๆ...GU ที่ร๊ากกกก..กลับมาขึ้นไปกับพรรคพวกแล้ว.... TKo*) ))/*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

GU ขึ้นไปได้ถึงไหนคะแอด  (TH)**

*

admin

• 80,606