กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅✅EUR/USD FOREX พุธ 5 สิงหาคม 2020 บินไปแรงๆอีกหน่อยไปสอย EMA200Month 🛸🛸🛸

• 55 replies
  • 8,688 views
อ้างจาก: admin ที่ 05, สิงหาคม  2020, 10:01:13 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 05, สิงหาคม  2020, 09:55:16 PM
แอดคะ..GU ตอนนี้ ถือว่ากลับขึ้นแล้ว แต่ยังไม่ขาด หรือเปล่าคะ... (TH)** (TH)**
ต้องรอ นิวไฮเลย ถึงจะยืนยัน ได้ครับ ว่าขึ้นแน่
ขอบคุณค่ะ.. (TH)** (TH)**
แหมมมมม..นะ GU อีกนิดเดียว..ไปให้หน้อยนะ.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,619
วันนี้ รวยๆ กันทุกคนนะครับ ผม อย่าลืมถอนกำไรกำเงินไปใช้ บ้าง นะครับ

xc4* xc4* xc4*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

บินไหวไหม EU ไป TP 1.1950 เลยคืนนี้555 xc8*
มีบ้านขายบ้านมีรถขายรถเทให้หมดเพิ่อ Forex 555

*

admin

• 80,619

รายงานการถือครองทองคำแท่ง ของกองทุน SPDR Gold Share 6 สิงหาคม 2563

🏆🏆 #SPDR อัพเดททองคำแท่ง  💹+10.23 ตัน
ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDR 💹+ 1267.95ตัน

เดือนนี้ สิงหาคม  2563 เพิ่มขึ้น 💹+26.0ตัน
ปีนี้ 2563 เพิ่มขึ้น 💹+374.71ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ

TRADERIDER.COM
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อรุณสวัสดิ์ค่ะ..แอดมินและทุกท่าน... **Hea** **Hea**
ตื่นมาในทุกๆวัน งานไม่เท่าไหร่..แต่ที่ใส่ใจคือเทรด.. 555+
มาๆๆๆ..มารวยไปด้วยกันทุกท่านค่าาาาาา..
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: admin ที่ 06, สิงหาคม  2020, 05:36:43 AM

รายงานการถือครองทองคำแท่ง ของกองทุน SPDR Gold Share 6 สิงหาคม 2563

🏆🏆 #SPDR อัพเดททองคำแท่ง  💹+10.23 ตัน
ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDR 💹+ 1267.95ตัน

เดือนนี้ สิงหาคม  2563 เพิ่มขึ้น 💹+26.0ตัน
ปีนี้ 2563 เพิ่มขึ้น 💹+374.71ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ

TRADERIDER.COM
**hulk3** **hulk3** **hulk3**จัดไป ไม้งามๆครับ **hulk3** **hulk3** **hulk3**

แอดมินครับ
จำได้เมื่อ 28 กค ทองขึ้นอยู่ 1975 อยู่ๆแอดให้ sell ทันที แล้วแปปนึงมันก็รูดลงไป 1911 เลย
ตอนนั้นมันคือสัญญาณอะไรและเพราะอะไรครับ

และตอนนี้ยังไม่มีสัญญาณอะไรแบบนั้นใช่ไหมครับ กลัว อิอิ
(TH)** (TH)** (TH)**
Money Management is the key

อรุณสวัสดิ์ ทุกท่านค่ะ EU tp2 เมื่อวานรออยู่ อิอิ Hulk 1** 555++

*

admin

• 80,619
อ้างจาก: Natapong Kasemsant ที่ 06, สิงหาคม  2020, 07:18:21 AM
แอดมินครับ
จำได้เมื่อ 28 กค ทองขึ้นอยู่ 1975 อยู่ๆแอดให้ sell ทันที แล้วแปปนึงมันก็รูดลงไป 1911 เลย
ตอนนั้นมันคือสัญญาณอะไรและเพราะอะไรครับ

และตอนนี้ยังไม่มีสัญญาณอะไรแบบนั้นใช่ไหมครับ กลัว อิอิ

SPDR ขายเล็กน้อย นะครับ 1.16 ตัน และ ราคาตรงนั้น ชน fibo ของรอบ อะไรสักอย่าง ครับ เลย เกิดสัญญาน sell ขึ้น แต่แอดมินก็ไม่ได้บอกให้ sell นะครับ แต่บอกให้ระวัง ให้รอ ถ้าจำไม่ผิดตอนนี้ ยังไม่มีสัญญาน sell ครับ

*

PoNgPk

• 6,097
(Aug 6) สหรัฐและจีนเตรียมหารือความคืบหน้าข้อตกลงการค้า: มีรายงานข่าวว่าเจ้าหน้าที่ระดับสูงของทางการสหรัฐฯ และจีน นำโดยนาย Robert Lighthizer ผู้แทนทางการค้าของสหรัฐฯ กับนาย Liu He รองนายกรัฐมนตรีจีน ได้วางแผนที่จะทบทวนและประเมินความคืบหน้าข้อตกลงทางการค้า phase 1ในช่วงวันที่ 15 ส.ค. 63

ความคืบหน้าการซื้อสินค้าของจีนยังนับว่าล่าช้ากว่าที่เคยวางไว้ว่าจะมีการนำเข้าสินค้าสหรัฐฯ เพิ่มขึ้นอย่างน้อย 200 พันล้านดอลลาร์ สรอ. ในอีก 2 ปีข้างหน้า แม้ว่าทางการจีนจะเร่งซื้อถั่วเหลือง เนื้อหมู ข้าวโพด และสินค้าเกษตรอื่น ๆ จากสหรัฐฯ ในช่วงที่ผ่านมา

อนึ่ง เมื่อวันที่ 4 ส.ค. ที่ผ่านมานาย Alex Azar (Health and Human Services Secretary ของสหรัฐฯ) แถลงการณ์เตรียมเดินทางเยือนไต้หวันอย่างเป็นทางการ โดยจะนำตัวแทนจากสหรัฐฯ เดินทางไปหารือเกี่ยวกับประเด็นการระบาดของไวรัส เครื่องมืออุปกรณ์การแพทย์และเรื่องอื่น ๆ นับเป็นการเดินทางเยือนไต้หวันของเจ้าหน้าที่ระดับสูงของรัฐบาลสหรัฐฯ เป็นครั้งแรกในรอบกว่า 40 ปี โดยนาย Alex Azar ได้กล่าวว่า ต้องการเน้นว่าแนวคิดร่วมกันระหว่างสองประเทศในเรื่องรูปแบบสังคมแบบประชาธิปไตยและความมีอิสรภาพนับเป็น model ที่ดีที่สุดในการป้องกันและส่งเสริมด้านการสาธารณสุข

อย่างไรก็ดี การประกาศเดินทางเยือนไต้หวันนี้ ทางการจีนได้ตำหนิและกล่าวต่อต้านอย่างจริงจังถึงการติดต่ออย่างเป็นทางการระหว่างสหรัฐฯ และไต้หวัน โดยนาย Wang Wenbin โฆษกกระทรวงการต่างประเทศของจีนได้กล่าวว่า ประเด็นเรื่องไต้หวันนับเป็นประเด็นที่สำคัญและเปราะบางที่สุดในความสัมพันธ์ระหว่างสหรัฐฯ และจีน

Source: BoTSS
TRADE RIDER

อ้างจาก: admin ที่ 06, สิงหาคม  2020, 08:22:06 AM
อ้างจาก: Natapong Kasemsant ที่ 06, สิงหาคม  2020, 07:18:21 AM
แอดมินครับ

SPDR ขายเล็กน้อย นะครับ 1.16 ตัน และ ราคาตรงนั้น ชน fibo ของรอบ อะไรสักอย่าง ครับ เลย เกิดสัญญาน sell ขึ้น แต่แอดมินก็ไม่ได้บอกให้ sell นะครับ แต่บอกให้ระวัง ให้รอ ถ้าจำไม่ผิดตอนนี้ ยังไม่มีสัญญาน sell ครับ

ขอบคุณมากครับ  (TH)** (TH)** (TH)**
วันนั้นแอดแม่นมาก เตือน 45 นาที ลงเลย โชคดีที่ sell ตอนแอดเตือน เลยได้มานิดหน่อยครับ
Money Management is the key