กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅✅EUR/USD FOREX พุธ 5 สิงหาคม 2020 บินไปแรงๆอีกหน่อยไปสอย EMA200Month 🛸🛸🛸

• 55 replies
  • 8,704 views
*

admin

• 80,660
✅✅EUR/USD FOREX พุธ 5 สิงหาคม 2020 บินไปแรงๆอีกหน่อยไปสอย EMA200Month 🛸🛸🛸

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1780 1.1710 1.1880 1.1950

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1808
Daily Pivot=1.1776
Fibo 50 Daily=1.1767

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1825 S1 = 1.1780
R2 = 1.1855 S2 = 1.1740
R3 = 1.1875 S3 = 1.1705
R4 = 1.1905 S4 = 1.1650
R5 = 1.1960 S5 = 1.1620

📊📊📊 สวัสดีเช้าวันพุธ ครับผมเมื่อวานก็ถือว่าบวกันหมด นะครับ ทั้ง EU และ ทองคำ โดยเฉพาะทองคำที่ ไปถึง TP2@2020 กันเลยทีเดียว เรียกว่าฉลองปี 2020 ได้ ดีกับราคาทองคำนะครับ แต่ เหตุที่ทำให้ ราคาทองคำขึ้น มานั้นเป็นเหตุระเบิดที่กรุง เบรุตประเทศเลบานอล สาเหตุตอนนี้น่าจะเกิดจาก อุบัติเหตุ นะครับ แต่อย่างไรก็ตามรอการสรุปจากสื่อ หลักๆอีกที แต่อย่างไรก็ตามก็ต้องขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยครับ ขอให้คนบาดเจ็บหายไวๆและขอให้สถานการณ์กลับมาเป็นปกติเร็วยิ่งขึ้นด้วย นะครับ แนวโน้มกราฟวันนี้ จะเป็นอย่างไรติดตามได้วันนี้ ครับ

💹🎯💹 EURUSD Technical Analysis💹🎯💹 ถือว่ากราฟกลับตัวขึ้นมาได้อย่างสวยงามนะครับ สำหรับน้อง EU โดยจุดที่ถือว่ามีนัยยะก็คือ กราฟไม่สามารถ ลงไปต่ำกว่า Low ของวันก่อนได้ และ Low ของ Swing ก่อนหน้า ประมาณ 1.1700 กราฟก็ไม่สามารถลงไปทดสอบได้เช่นกันดังนั้น ด้วยหลักการ ของ Downtheory เองกราฟน่าจะขึ้นไปได้ต่อ เนื่อง เนื่องจากเทรนหลักของกราฟยังเป็นขาขึ้นอยู่เช่นเดิม นะครับ โดยเป้าหมาย ของกราฟรอบนี้น่าจะไป ได้ถึง EMA200month ประมาณ 1.1920-1.1950 ได้ในเร็วๆนี้ ครับ ส่วนหนึ่งคือการที่ กราฟแท่ง Month ปิดบวกและเป็นแท่งที่มีแรงซื้อนะครับดังนั้น แนวโน้มตอนนี้ ยังคงมองเป็นแนวโน้มขาขึ้นอยู่เหมือนเดิม นะครับ ในส่วนของ Indicator Aligator ตอนนี้ กราฟอยู่เหนือเส้น ขาขึ้นไปเรียบร้อยแล้วดังนั้นตอนนี้ จึงต้องหาจังหวะ Buy อย่างต่อเนืองนะครับ

✅✅Signal Buy Limit วันนี้✅✅ อาจจะเห็นว่า กราฟดีดมาแต่เช้า นะครับ คือ ตอนนี้ อาจจะเข้าเลยก็ได้ แต่ หาก อยากจะเข้า Buy ตามเทรน แลัว อาจจะต้องรอกราฟย่อมาสักหน่อย นะครับ โดยวันนี้แอดมินใช้ fibo ในการเข้าจาก High ล่าสุด นั้น ใช้ เพียง fibo 75 จาก high เท่านั้น ส่วน Stop loss จะต่ำกว่า Low ก่อนหน้า คือ ประมาณ 1.1710 แต่หากกราฟขึ้นไปถึง EMA200 month ตามเป้าหมายก็สามารถทุบได้ ตามสะดวกนะครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1780 1.1710 1.1880 1.1950

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ถือยาวไป เลื่อน TP มาเป็น  **hulk3**TP1 วันนี้ นะคะ แอ๊ด อิอิ

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

ถึงทอง จะ เปย์หนัก..แต่ก็รักทั้งทอง EU และ GU นะคะ... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

mrTbag

• 271
สวัสดีครับแอด เมื่อวานผมใจไม่นิ่งพอ รีบปิดไปหน่อย แต่ก็ยังถือว่าได้มาเยอะอยู่  xc8* xc8* xc8* xc4* xc4*
รวยๆๆครับวันนี้  **Hip** **Hip**

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 05, สิงหาคม  2020, 10:05:03 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

ถึงทอง จะ เปย์หนัก..แต่ก็รักทั้งทอง EU และ GU นะคะ... xc8* xc8*

สวัสดี ครับผม รวยๆ ครับ
**Hea** **Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: mrTbag ที่ 05, สิงหาคม  2020, 10:07:47 AM
สวัสดีครับแอด เมื่อวานผมใจไม่นิ่งพอ รีบปิดไปหน่อย แต่ก็ยังถือว่าได้มาเยอะอยู่  xc8* xc8* xc8* xc4* xc4*
รวยๆๆครับวันนี้  **Hip** **Hip**

รวยๆ ครับผม
TKo*) TKo*)

*

admin

• 80,660
🏆🏆 วิเคราะห์ทอง GOLD พุธ 5  สิงหาคม 2563 SPDR จัดทองต่อ +9.35 ตันไปสวรรค์กันเลย🚀🚀🚀

ราคาทองคำ : Buy LimitPrice:2005-2010   
TP1:2035RR:
TP2:2055RR:
TP3:RR:
SL:1970  

Signal Date: 05/08/2020 10:58

🎯🎯🎯 ประวัติสาสตร์ ราคาทองคำ สามารถมาที่ราคา 2000$ ได้และ สามารถทำ High ได้ถึง 2031$/Onz  ได้ ก่อนที่เช้านี้ กราฟจะย่อลงมาประมาณ2010$/onz นะครับ โดยเหตุที่กราฟ ทองขึ้นมาก็ น่าจะทราบกันแล้วว่าเกิดจากเหตุระเบิดที่ เลบานอล ตอนนี้ ก็กำลัง ประเมินความเสีย หายกันอยู่และต้องแสดง ความเสียใจกับผู้สูญเสียด้วย นะครับ ส่วนราคาทองคำตอนนี้ แม้ว่า ราคาทองคำ จะยอลงมากว่า 20$ แล้วก็ตามแต่แนวโน้มหลักของกราฟราคาทองคำยังเป็นขาขึ้นอย่างต่อเนื่อง โดยที่ไม่มีแนวโน้มการกลับตัวเลยแม้แต่น้อย เพราะ ตอนนี้แทบไม่มีแนวต้านแล้ว ถ้ากราฟจะลงคงต้องสร้างแนวต้าน และแนวโน้มการกลับตัวอีกสักระยะนะครับ แต่ตอนนี้ คงต้องหาจังหวะ ฺBuy ตามเทรนของกราฟ ราคาทองคำ ไปก่อน ครับ โดยแนวโน้ม ตอนนี้แอดมิน มองไปถึง 2100$/Onz ก่อนที่จะเริ่มปรับตัวลง ครับ

✅✅✅ ในด้านเทคนิคกราฟยังเป็นขาขึ้นนะครับ เทคนิคการเข้าในวันนี้ ผมใช้จุดเข้าที่ fibo 138.8 จากรูปโดยจะเห็นว่ากราฟนั้น ย่อลงมาจาก fibo 161.8 และกำลัง sideway ที่ fibo 138.8 แนวๆ 2005-2010 โดยวันนี้ จาก แนวโน้มของกองทุน SPDR ทีเข้าซื่อทองคำต่อเนื่องเพิ่มเติม ดังนั้น แนวโน้ม กราฟราคาทองคำ น่าจะ ขึ้นไปต่อได้อีก นะครับ โดย แอดมินได้แนบรูปที่ 2 มาให้เป็นรูปทางเทคนิค ว่าทำไม เป้าหมายถึงอยู่ที่ 2100$/Onz

รายงานการถือครองทองคำแท่ง ของกองทุน SPDR Gold Share 5 สิงหาคม 2563

🏆🏆 #SPDR อัพเดททองคำแท่ง  💹+9.35
ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDR 💹+ 1257.73ตัน

เดือนนี้ สิงหาคม  2563 เพิ่มขึ้น 💹+15.77ตัน
ปีนี้ 2563 เพิ่มขึ้น 💹+364.48ตัน

TRADERIDER.COM

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

*

TwoP

• 252
ขอบคุณมากค่าาาาา

*

admin

• 80,660
☀️YLG_Update 05 ส.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight : $2️⃣0️⃣0️⃣0️⃣‼️มาแล้วจ้า...หลังดอลลาร์อ่อน‼️➕ค.ไม่แน่นอนทางศก.และการเมืองหนุนแรงซื้อทองและพันธบัตรกดบอนด์ยีลด์ร่วง‼️ ➕คาดพรรคเดโมแครตและทำเนียบขาว"ใกล้"บรรลุมาตรการกระตุ้นศก.ทางการคลังรอบใหม่ "กระตุ้นเงินเฟ้อ" กด Real Yield ติดลบมากขึ้น➕แรงซื้อทางเทคนิค‼️หนุนทองทะยาน🚀🚀 แตะ $2,031‼️ในช่วงเช้านี้ในตลาดเอเชีย  ด้าน SPDR ถือทองเพิ่ม +9.36 ตัน
.
🚨 เฟดกำลังทำการทบทวนนโยบายรอบ 1 ปีคาดว่าจะเปิดเผยเร็วๆนี้  ส่วนนักเศรษฐศาสตร์คาดเฟดเตรียมจะใช้ "อัตราเงินเฟ้อเฉลี่ย" และยอมปล่อยให้เงินเฟ้อสูงกว่าเป้าหมายปกติที่ 2% ผ่านการให้คำมั่นว่าจะไม่ขึ้นอัตราดบ.จนกว่าอัตราเงินเฟ้อเฉลี่ยจะแตะอย่างน้อย 2% #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์ปรับลง -0.17% ขณะที่ค.เชื่อมั่นของตลาดต่อดอลลาร์ยังคงอยู่ในเชิงลบ อันเป็นผลจากค.วิตกเกี่ยวกับการระบาดของCOVIF-19 ในสหรัฐและผลกระทบที่สร้างความเสียหายต่อศก. #หนุนทอง
⭕️ บอนด์ยีลด์สหรัฐอายุ 5 ปีแตะระดับต่ำสุดเป็นประวัติการณ์  ส่วนบอนด์ยีลด์สหรัฐอายุ 10 ปีปรับตัวลดลงสู่ระดับ 0.505% ต่ำสุดในรอบ 5 เดือน บ่งชี้แรงซื้อพันธบัตรในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัย  #หนุนทอง  ในสินทรัพย์ที่ไม่ได้ผลตอบแทนในรูปแบบดบ.
.
⭕️ ชัค ชูเมอร์ ผู้นำเสียงข้างน้อยของพรรคเดโมแครตในวุฒิสภาแย้ม  "การพูดคุยเรื่องมาตรการกระตุ้นศก.รอบใหม่กับทำเนียบขาวกำลังดำเนินไปในทิศทางที่ถูกต้อง" #หนุนทอง
.
⭕️ นายมิทช์ แมคคอนเนลล์ ผู้นำเสียงข้างมากในวุฒิสภาสหรัฐสังกัดพรรครีพับลิกันเผย  เขาพร้อมจะสนับสนุนมาตรการกระตุ้นศก.รอบใหม่เมื่อพรรคเดโมแครตและทำเนียบขาวบรรลุข้อตกลง #หนุนทอง
.
⭕️ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรชดเชยเงินเฟ้อ Treasury Inflation Protected Securities (TIPS) อายุ 10 ปีติดลบเพิ่มสู่ระดับ -1.06% สะท้อนการคาดการณ์เงินเฟ้อในตลาด #หนุนทอง
⭕️ นักวิเคราะห์ของ Citibank คาดราคาทองคำจะสูงถึง $2,100 ภายใน 3 เดือนและ $2,300 ภายในอีก 6-12 เดือนข้างหน้า  เหตุเพราะเกิดการไหลเข้าของเงินทุนสู่ ETF ทองสูงเป็นประวัติการณ์, ดอลลาร์ที่อ่อนค่า  และอัตราผลตอบแทนที่แท้จริงติดลบเป็นปัจจัยหลักหนุนทอง  #หนุนทอง
.
⭕️ RBC Capital Markets ชี้มีโอกาสราว 40% ที่ราคาทองจะพุ่งสูงถึง $3,000 แต่ในมุมมองพื้นฐานซึ่งมีอัตราต่อรอง 50%   #หนุนทอง
.
⭕️  Zhang Yiming ซึ่งเป็น CEO ของ ByteDance บริษัทแม่ของแอป "Tiktok" ในจีน  กล่าวว่า  เขารู้สึกเหมือนว่าเป้าหมายของรัฐบาลสหรัฐอาจไม่ใช่เพียงแค่ต้องการบังคับให้มีการขาย TikTok ให้แก่บ.อเมริกันเท่านั้น แต่ด้วยสถานการณ์มหภาคในปัจจุบัน  รัฐบาลสหรัฐอาจต้องการ "แบน Tiktok หรือ อาจต้องการมากกว่านั้น"  สะท้อนดีลซื้อ "Tiktok" ของ Microsoft ยังมีความไม่แน่นอน #หนุนทอง
.
⭕️ นายเอ็ดเวิร์ด โมยา นักวิเคราะห์จากOANDA มองราคาสามารถปรับขึ้นสู่ระดับ $2,300 ดอลลาร์ภายในสิ้นปีนี้  มองตลาดพันธบัตรสะท้อนสภาพแวดล้อมดบ.ต่ำจะยังคงอยู่ เมื่อพันธบัตรให้ผลตอบแทนต่ำนลท.จึงหันเข้าหาทองเป็นอันดับแรก  #หนุนทอง
.
⭕️ กองทุน SPDR ถือครองทองเพิ่ม +9.36 ตัน สู่ระดับ 1,257.73 ตัน ทำให้ในปี 2020 กองทุน SPDR ถือครองทองคำเพิ่มแล้วถึง +364.49 ตัน #หนุนทอง
.
⭕️ หลุยเซียน่าประกาศว่าเลื่อนการเปิดศก.เฟส 2 ระยะเวลาการเปิดใหม่ของรัฐ  รวมถึงสั่งให้ปชช.สวมหน้ากากอนามัยเป็นเวลาอย่างน้อยอีก 21 วัน  #กดดันทอง
.
❌ ปธน.ทรัมป์โว  สหรัฐจะมีวัคซีนภายในปีนี้ ซึ่งอาจเร็วกว่าปลายปีนี้ โดยสหรัฐกำลังเร่งผลิตเป็นการล่วงหน้าสำหรับวัคซีนที่มีประสิทธิภาพมากที่สุด เพื่อให้พร้อมใช้ทันทีที่ได้รับการอนุมัติ #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์ปิดเพิ่มขึ้น 164.07 จุด หรือ +0.62%, S&P500 ปิด +0.36% ส่วน Nasdaq ปิด+0.35%รับค.หวังเชิงบวกเกี่ยวกับการเจรจาระหว่างสภาคองเกรสและทำเนียบขาวเกี่ยวกับการออกมาตรการกระตุ้นศก.รอบใหม่ #กดดันทอง
.
❌ คำสั่งซื้อภาคโรงงานของสหรัฐเพิ่มขึ้น 6.2% ในเดือนมิ.ย. สูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดว่าเพิ่มขึ้น 5.0% หลังจากพุ่งขึ้น 7.7% ในเดือนพ.ค. #กดดันทอง
.
📌 ปธน.ทรัมป์ยันไม่ล็อกดาวน์รอบสองเพื่อสกัดการแพร่ระบาดของไวรัส COVID-19 เพราะจะทำให้เกิดผลเสียมากกว่าผลดี
.
📌 แหล่งข่าวระบุว่า เจ้าหน้าที่ระดับสูงของสหรัฐและจีนจะทบทวนการปฏิบัติตามข้อตกลงการค้าระยะที่ 1 และอาจหารือเกี่ยวกับความคับข้องใจร่วมกัน ภายใต้ความสัมพันธ์ที่ทวีความตึงเครียดมากขึ้น ระหว่างการประชุมผ่านทางวิดีโอในวันที่ 15 ส.ค.
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

สวัสดีแอดและทีมงานครับผม  (TH)** (TH)**
ช่วงนี้พี่ทองพาแอดและทีมงานล้นเข่งกันทุกวันเลย  ))/* ))/* เสียดายติดงานเลยไม่ค่อยได้เฝ้าจอเทรดด้วยเท่าไหร่  x*/2

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: Arti_kung ที่ 05, สิงหาคม  2020, 12:36:33 PM
สวัสดีแอดและทีมงานครับผม  (TH)** (TH)**
ช่วงนี้พี่ทองพาแอดและทีมงานล้นเข่งกันทุกวันเลย  ))/* ))/* เสียดายติดงานเลยไม่ค่อยได้เฝ้าจอเทรดด้วยเท่าไหร่  x*/2

สวัสดี ครับผม
ลำใยกันหนักมากครับ ช่วงนี้
g*/- g*/-

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

2.Cent MT5

3.ECN

4.Micro

5.Standard

6.Standard MT5

7.Zero Spread

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

*********************************************************************************************
*********************************************************************************************

นอกเหนือไปจากสกุลเงิน และเงินคริปโตต่าง ๆ ลูกค้า NordFX ยังสามารถทำธุรกรรมซื้อขายทองคำ เงิน ดัชนีหุ้นสำคัญ ๆ เช่น Dow Jones, SPX500, NASDAQ ฯลฯ พวกเขายังสามารถซื้อและขายหุ้นของบริษัทชั้นนำของโลก เช่น IBM, JP Morgan Chase, Coca-Cola, Mastercard, McDonalds, Microsoft, Twitter, UBER, eBay ฯลฯ ได้อีกด้วย

ในสถานการณ์วิกฤติไวรัสโคโรนา COVID-19 ลูกค้า NordFX สามารถทำเงินได้ไม่เฉพาะจากแนวโน้มขาขึ้นเท่านั้น แต่ยังรวมถึง... ขาลงของราคาสินทรัพย์ทุกชนิดได้อีกด้วย โดยไม่ต้องเป็นเจ้าของแต่อย่างใด! กล่าวคือ ลูกค้าสามารถทำกำไรงาม ๆ แม้ว่าราคาบิทคอยน์หรือหุ้น Bank of America จะตกต่ำลงเป็นศูนย์ หรือบริษัท Boeing จะล้มลายกิจการก็ตาม นี่เป็นนิทานฝันหวานใช่หรือไม่? ไม่เลย นี่คือความจริง 100% ผู้เชี่ยวชาญจาก บริการซัพพอร์ตของบริษัทโบรกเกอร์ NordFX ยินดีที่จะอธิบายให้คุณฟังในรายละเอียดว่าปาฏิหารย์เช่นนี้เป็นจริงได้อย่างไร

เริ่มต้นลงทุนได้ที่นี่

ทำไมต้องเลือกเทรดกับ Pepperstone

1.ฝาก-ถอน ผ่านธนาคารไทยได้ สะดวก รวดเร็ว

2.รับส่วนลดค่าเช่า vps กับ ForexVPS.net  20% สำหรับลูกค้า Pepperstone เท่านั้น

3.มีเจ้าหน้าที่ support ตลอด 24 ชม.

4.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ  ASIC

5.ไม่ใช่โบรกเกอร์ Dealing Desk

6.มีการแยกเก็บเงินทุนของลูกค้าออกจากเงินของบริษัท

7.รองรับโปรแกรม cTrader , Webtrader , MT4

8.การส่งคำสั่ง ซื้อ-ขาย รวดเร็วมาก

9.สเปรดต่ำ เริ่มต้นที่ 0.0 pip

รายละเอียดเพิ่มเติม ที่นี่ 

Land-FX Demo Contest 2020
กิจกรรมแข่งขันเทรดบัญชีเดโม่ เพื่อชิงเงินรางวัลรวมกว่า 11,000$
"เปิดลงทะเบียนแล้วสำหรับรอบที่ 6"

พี่น้องชาวเทรดเดอร์ทั้งหลายที่ต้องการฝึกซ้อมฝีมือ แถมยังได้รับเงินรางวัลจริง โอกาสของท่านมาถึงแล้ว!
พบกับการแข่งขันเทรดฟอเร็กซ์ในบัญชีเดโม่เพื่อร่วมชิงเงินรางวัลรวมกว่า 11,000$ ไร้ความเสี่ยงโดยไม่ต้องลงทุน

เงินรางวัลรอบที่ 6

อันดับที่ 1 500 USD
อันดับที่ 2 300 USD
อันดับที่ 3 100 USD
อันดับที่ 4 50 USD
อันดับที่ 5 50 USD

**เงินรางวัลทั้งหมดจะมอบให้ใน Balance และสามารถถอนได้ทันที**

สำหรับผู้ชนะอันดับ 1-5 ในแต่ละรอบ จะมีสิทธิเข้าแข่งขันรอบชิงชนะเลิศ!!

เงินรางวัลรอบชิงชนะเลิศ
อันดับที่ 1  3,000 USD
อันดับที่ 2  1,000 USD
อันดับที่ 3  600 USD
อันดับที่ 4  300 USD
อันดับที่ 5  100 USD

ลงทะเบียนรอบที่ 6 : วันนี้ – 1 มีนาคม 2563
เริ่มแข่งขัน : 1 มีนาคม 2563, 22:05:00 (UTC)
สิ้นสุดการแข่งขัน : 13 มีนาคม 2563, เวลา : 22:00:00 (UTC)
ประกาศผลผู้ชนะ : 16 มีนาคม 2563

สามารถสมัครได้ทั้งลูกค้าเก่า และลูกค้าใหม่โดยลงทะเบียนผ่านเว็บไซต์
>> https://competition.land-fx.com/competition

Promotion 30$ ! โบนัสลูกค้าใหม่ $30 Winsor Broker
ไม่ต้องฝากเงินกำไรถอนได้

เงื่อนไขการถอนกำไรจากโบนัส Forex 30$ จาก โบรกเกอร์ Winsorbroker

Broker: Windsor Brokers
Bonus: โบนัสต้อนรับลูกค้าใหม่ $30
ประเภทลูกค้า: ลูกค้าใหม่เท่านั้น
Leverage: 1:500
ใบอนุญาต: IFSC, FCA UK, BAFIN

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติม ==> https://traderider.com/index.php/topic,19789.0.html

Admiral Markets โบรกเกอร์สัญชาติออสเตรเลีย ที่เปิดให้บริการมาแล้ว 19 ปี

หากท่านกำลังมองหาโบรกเกอร์ Forex ที่มีความมั่นคงสูง หรือ โบรกเกอร์สัญชาติออสเตรเลียอยู่ โบรกเกอร์ Admiral Markets คือโบรกเกอร์ที่ตอบโจทย์นั้น Admiral Markets เปิดให้บริการเทรด Forex ตั้งแต่ปี 2001 จนปัจจุบันก็ผ่านมาแล้ว 19 ปี มีใบอนุญาตอย่างถูกต้องตามกฏหมายจาก Australian Financial Services Licence (AFSL) เลขที่ 410681 ประเทศออสเตรเลีย  มีสเปรดบัญชี Standard เริ่มต้นที่ 0.5pip เท่านั้น  รองรับการฝากถอนผ่านธนาคารไทยโดยไม่มีค่าธรรมเนียม

รายละเอียดเพิ่มเติม https://traderider.com/index.php/topic,21274.0.html

กราฟคู่เงิน GBPAUD มีแนวต้านสำคัญอยู่ที่บริเวณสวิงไฮแถวๆราคา 1.8450 ถ้ากราฟขึ้นไปจนเบรกสวิงไฮนี้ได้ต่ออีกกราฟก็จะมีโอกาสขึ้นไปได้ถึงราคา 1.8733 และ 1.8910 ได้ค่อนข้างสูง หากจะเปิด buy ก็แนะนำให้รอกราฟเบรกไฮที่ 1.8450 ให้ได้ก่อนนะครับ แล้วค่อยรอจังหวะกราฟย่อลงมาสักหน่อยค่อยเปิด buy ขึ้นไปอีกที จะได้ RR ที่ดีกว่าเปิด buy ตอนกราฟมันเบรกไฮทันที ส่วนจุดตัดขาดทุนคือเมื่อกราฟลงมาทำ new low ต่ำกว่า 1.7691 ได้ครับ เพราะถ้ากราฟลงมาต่ำกว่า 1.7691 ได้เมื่อไหร่กราฟก็จะเป็นขาลงต่อไปถึง 1.7405 ได้ครับ

กราฟคู่เงิน EURAUD  ตอนนี้กราฟได้เกิดสัญญาณการพักตัวลงแล้วนะครับ ถ้ากราฟลงมาเบรก low ที่ราคา 1.6338 ได้เป้าการพักตัวลงในรอบนี้จะอยู่ที่ราคา 1.6260-1.6215 ตามลำดับเลยครับ หากท่านใดที่รอทุบอยู่แนะนำให้รอกราฟเบรก low 1.6338 ให้ได้ก่อนนะครับแล้วค่อยรอจังหวะกราฟย่อตัวขึ้นไปก่อนค่อยทุบลงมาอีกที แต่กลับกันถ้ากราฟลงมาเบรก low ที่ 1.6338 ไม่ได้แต่ดันขึ้นไปเบรกไฮที่ 1.6558 ได้แทนก็น่าจะได้เห็นราคา 1.6638 ได้ไม่น่าจะยากครับ

กราฟคู่เงิน AU กราฟเริ่มดีดตัวขึ้นมาได้อีกรอบอย่างต่อเนื่อง ถ้าหากกราฟดีดตัวจนขึ้นไปเบรกไฮที่ 0.7227 ได้เมื่อไหร่เป้าหมายที่กราฟจะขึ้นไปทดสอบได้จะอยู่ที่ราคา 0.7287
แต่กลับกันถ้ากราฟไหลลงมาเบรกlow ที่ 0.7062 ได้ต่อ กราฟก็จะเข้าสู่การพักตัวลงทันทีครับ โดยเป้าการพักตัวลงถ้ากราฟลงมาเบรก 0.7062 ได้จะอยู่ที่ราคา 0.7000-0.6965 ตามลำดับครับ