กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆🏆 วิเคราะห์ทอง GOLD ศุกร์ 31 กรกฎาคม 2563 ปีนี้ปี ค.ศ.2020 นะครับแล้วทองจะไปไหน 🚀🚀🚀

• 21 replies
  • 4,018 views
*

admin

• 80,650
🏆🏆 วิเคราะห์ทอง GOLD ศุกร์  31 กรกฎาคม 2563 ปีนี้ปี ค.ศ.2020 นะครับแล้วทองจะไปไหน 🚀🚀🚀

ราคาทองคำ : Buy LimitPrice:1955   
TP1:2005RR:
TP2:2020RR:
TP3:RR:
SL:1905  

Signal Date: 31/07/2563 10:31

🎯🎯🎯แนวโน้มราคาทองคำยังเป็นขาขึ้นหลังจากเมื่อคืนกราฟกลับมาทดสอบแนว แนวรับ 1943 ตรง fibo 50 ของรอบ Swing ตามรูปที่แนบมา แต่สุดท้ายกราฟก็ไม่สามารถที่จะลงไปต่อได้และเด้งมาตามเทคนิควันนี้ แนวโน้ม กราฟจะบินไปต่อสดใสนะครับ หลังจากล่าสุดตอนนี้ ราคาขึ้นมาถึง 1970$/Onz แล้วอีกเพียง 30$ ก็จะถึง ราคา 2000$/Onz เพื่อสร้างประวัติศาสตร์ แน่นอนว่า ตอนนี้ ราคาทองคำแทบจะ Panic ฝั่ง buy กันไปแล้วคนอยากดันให้ไปถึง 2000$ กันมาก และแน่นอนอีกเช่นกันที่ ราคานั้นก็จะมีคนเทขายเยอะเช่นกันครับ วันนี้ ยัง Buy ตามแนวโน้มขาขึ้นของราคาทองคำ นะครับ โดยจากกราฟที่แนบมา นั้น เป็นเทคนิคที่แอดมินใช้ต่อเนื่องจากเมื่อวานกราฟย่อมาแนว fibo 50 ของรอบ Swing แล้ว แนวโน้ม น่าจะไปต่อ ได้อีก ครับผม

✅✅✅ ว่ากันตามเทคนิควันนี้ค่อนข้างที่จะเทรดง่ายนะครับ ไม่ใช่เพราะว่าจะวิเคราะห์ถูกทางแน่นอน แต่ เพราะ กราฟมี Swing ให้วิเคราะห์ ครับไม่ใช่ขึ้นมาดุ่มๆแบบไม่มีแนวเหมือนก่อนหน้า วันนี้ว่ากันตามเทรน ครับคือเทรนไลน์ของราคาทองคำนั้นเป็นขาขึ้น แล้ว Swing ของเมื่อวานที่ Low 1906 ถ้ากราฟลงมาต่ำกว่านี้ได้จะเป็นการบ่งบอกว่า ฉันจะลงจริงๆแล้วนะเตรียมรับแรงกระแทกได้ แต่ ตอนนี้กราฟยืนเหนือ ราคา 1920 ได้ และ เทรนยังขาขึ้น กราฟก็พร้อมที่จะบินไปทำ New high ที่ 2000$ ได้เช่นกัน และอาจจะมีบินเลยด้วยนะครับ ดังนันวันนี้จากรูปจะเห็นการ วัด fibonaci ระหว่าง swing high low และจุดเข้า Buy ก็คือแนว Pivot Daily (1955$) ของรอบ Swing โดยมี Stop loss คือ 1906 และ เป้าหมายคือ New high ที่ 2000$ ขึ้นไป

รายงานการถือครองทองคำแท่ง ของกองทุน SPDR Gold share วันนี้ 31 July 2020

🏆🏆 #SPDR ไม่เปลี่ยนแปลง

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDR 💹+1241.96ตัน💹

เดือนนี้ กรกฎาคม  2563 เพิ่มขึ้น 💹+ 63.06ตัน
ปีนี้ 2563 เพิ่มขึ้น 💹+348.71ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

วันนี้พี่ทองจะย่อมารับ  ให้ได้เปิดออเดอร์เพิ่มมั้ยคะ
เหมือนว่าจะตกรถค่า

x*/2 **spidey**  **hulk3**

New high ตลอดกาล ได้อีกแล้วจ้าาาาาาา... **Hip**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 17,183
🏆🏆วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันศุกร์ที่ 31 กรกฎาคม 2563 ศุกร์สุดท้ายพุ่งแน่ตามมา 🏆🏆

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1950-1965 80-90 pip 600-1000 pip

Signal Buy ช่วง Buy ที่ผ่านมาเราได้เห็นพลังของการทะลุแนวต้าน ไฮเก่าของทองมาแล้วทำให้เห็นว่า ราคากระฉูดไปสุดลูกหูลูกตากันเลยทีเดียวเมื่อไม่มีแนวต้าน ก็อาจจะคล้ายๆบิทคอยที่ทำลาย 2000 เหรียญใหม่ๆก็เป็นได้ แต่อาจจะไม่ถึงขึ้นนั้น เพราะฉะนั้นในเมื่อไม่มีแนวต้านแล้ว ผมก็มองตามเทรนไลน์ที่มันขึ้นมาให้เราได้ตีกราฟก่อนหน้านั้นว่ามีสิทธิจะไปโดนต้านที่จุดไหนอีก บวกกับการมีเลขนัยยะสำคัญเข้ามาเสริมเช่น ราคา 2000 ของทองในอนาคตที่คิดว่าต้องมาแน่ๆนั้นเอง แต่โดยปกติเมื่อเรามองเทรนไลน์จะเห็นว่า รอบจบของการขึ้นของทางอาจจะอยู่ในราคา 2050-2060 ประมาณนี้ก็อาจจะเป็นโซนที่เราจะต้องระวังถ้าเราต้องเข้าซื้อของเพิ่มในโซนนี้นั้นเองหรือนั่งทับมือไว้ก่อนก็จะดีรอดูขาใหญ่ทำโซนเลือกฝั่งให้เราก่อนค่อยเข้าอีกทีก็เป็นได้ // ในวันที่ผ่านมากราฟอาจจะวิ่งลงไปต่ำสวิงกิน SL หากใครที่รีบเข้าแต่สำหรับใครที่ทำตามฉบับของการรอแท่งเขียนคอนเฟริมไม่ว่าจะเป็น H1 หรือ H4 ต้องอิ่มกันเป็นแน่แท้ เพราะฉะนั้นตอนนี้มาอยู่ในโซนที่เป็นเป้าหมายในการซื้อของเราแล้วนั้นเอง ก็ได้เวลาพากราฟไปสู่จุดสำคัญกันก่อนหน้านี้ 2000 และ 2050 ในลำดับต่อไป
*** สำหรับจุดเข้าก่อนหน้านี้ที่เมื่อวานกราฟได้สวิงไปๆมาที่จุดเข้าของเรานั้น ก็ได้ผ่านวิ่งขึ้นมา 300-400 pip ไปแล้วใครเข้าทันก็คงจะมีออเดอร์ติดมือกันสนุกสนานแต่ในตอนนี้มองว่าอาจจะไม่ได้มีแรงจะทุบให้ย่อไปลงที่เดิมอีกแล้ว อาจจะมีการพุ่งขึ้นอย่างสนั่นหวั่นไหวอีกครั้ง ในวันนี้อาจจะไปถึง 2000 - 2000+++ ก็เป็นไปได้วันศุกร์กับกราฟที่ชูหัวขึ้นแบบนี้มีอะไรให้ดู ภาพกีฬามันๆมาแน่นอน จร้าๆ ตามน้ำกันให้ทันนะ ได้แล้วหนีเลยดีที่สุด จร้า ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 31, กรกฎาคม  2020, 02:03:55 PM
New high ตลอดกาล ได้อีกแล้วจ้าาาาาาา... **Hip**

ยาวไป #รักนะ2000

**Hip** **Hip** **Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ย่อแล้วคะ จะขึ้นรถกันไหม

*

Plaman7

• 1,928
โดดขึ้นโดดลงปวดตา
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

ทองเด้งไว จะไป 2000
ร้านแว่นเล็กๆ แต่คุณภาพใหญ่ๆ
line : @433yueze

*

admin

• 80,650
พี่ทองกำลังมาแล้ว ครับผม

g*/- g*/- g*/-

*

admin

• 80,650
เหมือน จะมีเซอร์ไพรส์ New high อีกใหม น้อ

พีทองนิ

**Hea** **Hea** **Hea**

ร้านแว่นเล็กๆ แต่คุณภาพใหญ่ๆ
line : @433yueze

*

admin

• 80,650

*

admin

• 80,650
รายละเอียด การ Copy Tradeของ Exness จาก พอร์ต Admin ครับ

https://traderider.com/index.php/topic,21571.new.html#new

(TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,650
ทองดีดหน่อย ดีหน่อย
hulk*** hulk***

ขอโทษที่รบกวนการนอน  ตื่นๆๆๆ  ทอง 2000$ ไปต่อไม่รอแล้วน้าาาาา **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **6004**  **Hea** **Hea**