กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅✅EUR/USD FOREX พุธ 29 กรกฎาคม 2020 บินให้ไวแล้วพี่จะพาไปเที่ยวดรีมเวิลด์🛸🛸🛸

• 108 replies
  • 16,084 views
*

admin

• 80,648
✅✅EUR/USD FOREX พุธ 29 กรกฎาคม 2020 บินให้ไวแล้วพี่จะพาไปเที่ยวดรีมเวิลด์🛸🛸🛸

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1720 1.1630 1.1800 1.1850
Signal 2 Sell Limit 1.1835 1.1930 1.1750 1.1680

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1725
Daily Pivot=1.1728
Fibo 50 Daily=1.1727

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1750 S1 = 1.1710
R2 = 1.1780 S2 = 1.1680
R3 = 1.1835 S3 = 1.1640
R4 = 1.1865 S4 = 1.1600
R5 = 1.1900 S5 = 1.1570

📊📊📊 สวัสดีเช้าวันพุธ ครับผมหลังจากเมื่อวานกราฟ เริ่มมีการพักตัวจากการเริ่มแข็งค่าของสกุลเงิน USD ทำให้กราฟเมื่อวานค่อนข้างที่จะผันผวนหนักหน่อยนะครับ จากแรงเทขายทำกำไร ใน ทองคำส่งผลให้ USD แข็งค่าขึ้นด้วยแต่สุดท้ายแล้วก็มีแรงซื้อกลับเข้ามาในทองคำทำให้ USD เริ่มอ่อนคาอีกจนเช้านี้ โดยเช้านี้ ราคาทองคำยืนเหนือ 1920-1940 ได้ถือเป็นสัญญานที่ดีว่า usd ยังมีแนวโน้มจะอ่อนค่าได้อีกซึ่งก็มีผลกับ EURUSD เหมือนกัน ครับ วันนี้ ทุกสำนัก รอผลการประชุม FOMC ของ Fed ในค่ำคืนนี้ ช่วง 01.00-01.30 ตามเวลาในประเทศไทย ครับ คิดว่าหลังจากนี้กราฟน่าจะมีความชัดเจนมากขึ้นและแน่นอนว่า คืนนี้ เตรียมรับแรงกระแทกใน ช่วงข่าด้วย ครับ

💹🎯💹 EURUSD Technical Analysis💹🎯💹 แนวโน้มทั่วไป EURUSD ยังคงเป็นขาขึ้นเหมือนเดิม นะครับแม้ว่าเมื่อวานจะเป็นวันแรกเลยที่กราฟ แท่ง Day ปิดแท่งด้วยสีแดงก็ตามแต่ ทางเทคนิคแล้วยังไม่มีสัญญานกลับใดๆเกิดขึ้นมา และแท่ง Day ทีปิดแดง ก็ยัง ไม่ถึง 50% หรือกลื่นแท่งได้ ดังนั้น แรงซื้อยังคงมีมากว่า แนวโน้มยังน่าทำ New high ได้และ ถือเป็นการ ต่อเนื่องจาก วิเคราะห์เมื่อวานด้วย แนวโน้ม EURUSD ยังคงเป็นขาขึ้นโดยกราฟยังคงทำ New high ได้ทุกวันซึ่งเป็น New high ที่สูงที่สุดในรอบ 2 ปีตอนนี้คือ ยังไม่มีสัญญานขาลงมาให้เห็นแม้แต่เล็กน้อยเลย นะครับ เมื่อวานทุบที่แนวต้านก็ทำได้แค่ย่อแต่ไม่ลงจริง ย่อลงมาเพื่อทำ New high ไปที่ 1.1780 ก่อนที่จะ ค่อยๆ sideway เช้านี้ กลับมาร้อนแรงพร้อมกับทองคำ อีกครั้งแล้ว ทางด้านเทคนิค ตอนนี้ในเทรนไลน์ ขาขึ้นเป็นเทรนหลักหลังจาก ที่กราฟสามารถ Breakout แนวต้าน EMA200 week ตรงแนว 1.1400 ได้ก็เหมือนกับเขื่อนแตกยังคง บินไม่หยุดเลย ตอนนี้ ซึ่งหากดูใน Time Frame Month แล้วกราฟ อาจจะไปถึงเส้น EMA200 Month ที่ราคา 1.1920 ก็อาจจะเป็นไปได้แต่ วันนี้ว่ากันตามเทรน ก่อน ครับ
          จากรูปที่ 1 ที่ได้แนบมาใช้ Time Frame week เพื่อหาแนวรับต้านและเป้าหมาย นะครับโดย วัดจากแท่ง Week ที่เทลงแรงมากที่สุดหรือแท่งใหญ่ที่สุดแล้ววัดระยะ swing high Low เพื่อหาเป้าหมายหากหลุดออกจากแนวโน้มใดๆ หลักๆแล้วแอดมินมักจะใช้ fibo 200 หรือ 1 เท่าของระยะ Swing เป็นเป้าหมาย ครับโดยเป้าหมายที่อาจจะมาได้ของ แนว Swing รอบนี้ มองไปที่ ตรง fibo 200 ตรงแนว1.1835-1.1845 ซึ่งมองว่าหากกราฟมาชนแนวต้านแล้วนี้น่าจะมีโอกาสที่จะพักตัวลงไปได้บ้าง ดังนั้นแล้ววันนี้จึงเน้นไปที่ การ Buy ตามทิศทางของการเทรดเมื่อวาน

✅✅Signal Buy Limit วันนี้✅✅ จากแนวโน้มหลักเป็นขาขึ้น และกราฟยังไม่สุดที่ fibo 200 และราคาตอนนี้ก็เป็นราคาของจุดเข้าเมื่อวานนะครับ แต่จุด Stop loss นั้นแอดมินวิเคราะห์จากแท่ง Day ทั้งแท่งเลย ดังนั้นวันนี้จะเห็นว่า Stop loss จะขยับมาไกลมากกว่าเดิม นะครับคือถ้าหลุด Low ของแท่ง Day ไปแล้ว โอกาสน่าจะลงไปได้มีมากกว่าแล้ว ครับ ดังนั้น วันนี้ Buy ที่ ราคาแนวนี้เลย ครับ

🔻🔻 Signal Sell Limit วันนี้ 🔻🔻 วิเคราะห์จาก Time Frame week ที่ fibo 200 ของแท่ง Master Candle Week มองว่าถ้ากราฟมาราคานี้ได้กราฟน่าจะเทลงไปได้หรือย่อลงไปได้แรงเช่นกันแต่ อย่างไรก็ตาม ให้ระวังกราฟโดนดูดจาก เส้น EMA200month ด้วย นะครับ หากท่านใดอยากจะเผื่อ Stop loss ให้เหนือ ราคา 1.1920 ก็เป็นไปได้เช่นกัน เพราะหากกราฟมาชนเส้นนี้แล้วอย่างไรต้องเทลงแรงมากตามเทคนิคครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1720 1.1630 1.1800 1.1850
Signal 2 Sell Limit 1.1835 1.1930 1.1750 1.1680

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

TwoP

• 252
ขอบคุณสำหรับซิกสวยๆค่าแอด

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)**
ขอบคุณคับ แอด

*

pawin1

• 213
 (TH)** (TH)** (TH)**
ขอบคุณครับ

มอร์นิ่งครับแอด ยังคงถือมาจากเมื่อวานครับ วันนี้ก้เปิดเพิ่มไปอีกเรียบร้อย ขอบคุณนะครับ ^^

*

admin

• 80,648
โปรโมชั่น เปิดบัญชี XM ใหม่ วันนี้ เทรดครบ 1 Lot รับทันที 15$ เฉพาะท่านที่ไม่เคยมีบัญชี XM

ต่อที่ 1:เปิดบัญชีใหม่ XM ผ่านบอร์ด วันนี้รับทันที 15$ เมื่อฝากเงินเทรด 100$ ขึ้นไปและเทรด ครบ 1.0 Standard Lot
ต่อที่ 2:ทุกบัญชีที่เปิด XM ที่เปิดผ่านบอร์ดจะได้รับ Rebate 3$/1Lot Standard
ต่อที่ 3:ชวนเพื่อน เทรด XM ผ่านบอร์ดและทำครบเงื่อนไข ท่านจะได้รับทันที 15$

หมดเขต: 30 สิงหาคม 2563

ขั้นตอนการร่วม โปรโมชั่น

1.เปิดบัญชีเทรด XM ตาม Link นี้ : https://clicks.pipaffiliates.com/c?c=433582&l=th&p=1
2.ยืนยันตันตนด้วยบัตรประจำตัวประชนชน/Passport/บิลที่อยู่
3.ตรวจสอบบัญชีเทรดผ่าน บอร์ดด้วยการ Verify https://traderider.com/rebate/verify.php
   พร้อมทั้งทำขั้นตอน Subscript Local Depositor
4.ฝากเงินเข้าบัญชีเทรด 100$ และเทรด ครบ 1.0 lot
5.เมื่อครบเงื่อไขในขั้นตอนที่ 4 ให้แจ้งหมายเลขบัญชีเทรดได้ที่กระทู้นี้ เมื่อ Admin ตรวจสอบแล้ว ครบเงื่อนไขจะทำการโอน เงิน 15$ เข้าพอร์ตให้ท่านทันที
6.หากท่านใดแนะนำเพื่อนมาก็แจ้งหมายเลขบัญชีเทรด XM ที่ผ่านบอร์ดได้ที่กระทู้นี้เลย ครับ

ท่านใดที่ยังไม่เคยมีบัญชีเทรดกับ XM สามารถขอรับ Bonus Credit 30$ กำไรถอนได้ตามปกติ

หมดเขต: 30 สิงหาคม 2563

รายละเอียดเพิ่มเติม : https://traderider.com/index.php/topic,21523.msg300255.html#msg300255
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,648
อ้างจาก: TwoP ที่ 29, กรกฎาคม  2020, 10:00:13 AM
ขอบคุณสำหรับซิกสวยๆค่าแอด

สวัสดี ตอนเช้าครับผม
Hulk 2**

*

admin

• 80,648
อ้างจาก: กาแฟกระป๋อง ที่ 29, กรกฎาคม  2020, 10:05:28 AM
(TH)** (TH)** (TH)** (TH)**
ขอบคุณคับ แอด

สวัสดีตอนเช้าครับ บินกันไป
**hulk3**

*

admin

• 80,648

*

admin

• 80,648
อ้างจาก: pooppup07 ที่ 29, กรกฎาคม  2020, 10:10:26 AM
มอร์นิ่งครับแอด ยังคงถือมาจากเมื่อวานครับ วันนี้ก้เปิดเพิ่มไปอีกเรียบร้อย ขอบคุณนะครับ ^^

สวัสดีครับ คิดว่าน่าจะติดเครื่องได้แล้วนะครับ วันนี้
g*/- g*/-

*

admin

• 80,648
☀️YLG_Update 29 ก.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight : ทองดิ่ง $75 จาก NEW All Time High ที่ $1,981‼️แตะ Low $1,906‼️ จากแรงขายทำกำไร‼️➕ดัชนีดอลลาร์ฟื้นตัวขึ้น‼️กดทองดิ่งโหด😱 แต่ราคาดีดแรงไม่แพ้กัน‼️หนุนทองฟื้นกลับมาปิดตลาดที่ $1,959‼️ ด้าน SPDR ถือทอง +8.47 ตัน
.
🚨 ธนาคารกลางสหรัฐ (FED) ประกาศ "ขยายเวลา" โครงการเงินกู้ฉุกเฉินไม่ว่าจะเป็นโครงการ Primary Dealer Credit Facility, Money Market Mutual Fund Liquidity Facility, Primary Market Corporate Credit Facility, Secondary Market Corporate Credit Facility, Term Asset-Backed Securities Loan Facility, Paycheck Protection Program Liquidity Facility, และ Main Street Lending Program ซึ่งจะหมดอายุในเดือนก.ย.ต่อไปอีก 3 เดือนจนถึงสิ้นปี #หนุนทอง
.
⭕️ มาตรการกระตุ้นศก.ครั้งใหม่ของสหรัฐเผชิญค.ไม่แน่นอน  หลังพรรครีพับลิกันและพรรคเดโมแครตขัดแย้งกันในประเด็นข้อเสนอการปกป้องบริษัทเอกชนไม่ให้ถูกฟ้องร้องทางกฎหมายเกี่ยวกับหนี้สิน และวงเงินช่วยเหลือผู้ว่างงาน  #กดดันหุ้น #หนุนทอง
.
⭕️ การระบาดของ COVID-19 ฉุดผลกำไร Q2 ของ บริษัทจดทะเบียน จากการปิดเมืองในวงกว้างขวาง เพิ่มภาระทางการเงินลดทอนผลำกำไร #กดดันหุ้น #หนุนทอง
.
     🔻รายได้ของ McDonald ลดลง -30% แม้จะอยู่ในระหว่างดำเนินการที่ร้านอาหารในสหรัฐอเมริกา
     🔻 JetBlue Airways ขาดทุนใน Q2 เนื่องจากรายได้ลดลงมากกว่า -90%
     🔻กำไรของ 3M น้อยกว่าการคาดการณ์จากวอลล์สตรีท
     🔻แม้แต่ Pfizer ก็พบว่า unadjusted net income ลดลง -32% ในช่วงQ2 เนื่องจากความต้องการยาบางชนิดลดลง
.
⭕️ ดัชนีดาวโจนส์ปิดลดลง 205.49 จุด หรือ -0.77%, S&P500 ปิด -0.65% ส่วน Nasdaq ปิด -1.27% จากค.วิตกมาตรการกระตุ้นศก.ไม่คืบหน้า และผิดหวังผลประกอบการบ.จดทะเบียนแย่เกินคาด  #หนุนทอง
.
⭕️ จีนตัดสินใจระงับสนธิสัญญาส่งผู้ร้ายข้ามแดนที่ฮ่องกงทำกับแคนาดา ออสเตรเลีย และอังกฤษ เพื่อเป็นการตอบโต้ที่ทั้งสามประเทศระงับสนธิสัญญาส่งผู้ร้ายข้ามแดนกับฮ่องกงก่อน #หนุนทอง
.
⭕️ CB เผย ดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภคสหรัฐปรับตัวลงสู่ระดับ 92.6 ในเดือนก.ค. จากระดับ 98.3 ในเดือนมิ.ย. และต่ำกว่าตัวเลขคาดการณ์ของนักวิเคราะห์ที่ระดับ 94.5 #หนุนทอง
.
⭕️ เอสแอนด์พี คอร์โลจิก เคส ชิลเลอร์ รายงานว่า ดัชนีราคาบ้าน 20 เมืองในสหรัฐเพิ่มขึ้น 3.7% ในเดือนพ.ค. เมื่อเทียบรายปี ซึ่งชะลอตัวลงจากเดือนเม.ย. และเพิ่มขึ้นน้อยกว่าที่นักเศรษฐศาสตร์คาดการณ์  #หนุนทอง
.
⭕️ กองทุน SPDR ถือครองทองเพิ่ม +8.47 ตัน สู่ระดับ 1,243.12 ตัน ทำให้ในปี 2020 กองทุน SPDR ถือครองทองคำเพิ่มแล้วถึง +349.87 ตัน #หนุนทอง
.
⭕️ Goldman Sachs ชี้ค.กังวลเกี่ยวกับเงินเฟ้อ, หนี้ภาครัฐที่เพิ่มขึ้น และค.กังวลว่าค่าเงินดอลลาร์เข้าสู่แนวโน้มขาลงรอบใหม่จะผลักดันทองคำให้สูงขึ้น  คาดการณ์ราคาทองแตะ $2,300 ภายใน 12 เดือนเพิ่มขึ้นจากการคาดการณ์ก่อนหน้านี้ที่ 2,000 #หนุนทอง
.
⭕️ Georgette Boele นักยุทธศาสตร์โลหะมีค่าอาวุโสที่ ABN AMRO คงเป้าราคาทองคำปลายปีนี้ที่ $1,900 และคาดว่าราคาจะแตะ $2,000 ภายในสิ้นปี 2021 ชี้ทองมีโอกาสทดสอบ $2,000ในระยะใกล้  แต่ราคาอาจเจอแรงขายทำกำไรหลังจากนั้น  จึงยังไม่เปลี่ยนแปลงการคาดการณ์  แม้มองระยะยาวทองขากระทิง #หนุนทอง
.
⭕️ TD Securities เผยทองคำจะสามารถซื้อขายสูงกว่าระดับ $2,000 ได้อย่างยั่งยืน แต่สัญญาณระยะสั้นบ่งชี้ว่าราคามีแนวโน้มจะ consolidation เพื่อสะสมกำลัง #หนุนทอง
.
🚨สถานการณ์การระบาด🦠 COVID-19🦠ในสหรัฐ🇺🇸
.
     ▶️ 4 รัฐในภาคใต้และตะวันตกของสหรัฐ  ได้แก่  อาร์คันซอ  ฟลอริดา  มอนแทนาและโอเรกอน  รายงานยอดผู้เสียชีวิตจาก COVID-19 รายวันแตะระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์ในวันอังคาร
.
     ▶️ นอร์ทแคโรไลนาสั่งร้านอาหารหยุดขายเครื่องดื่มแอลกอฮอล์หลังเวลา 5 ทุ่ม ขณะที่บาร์จะยังคงถูกปิดอยู่  โดยคำสั่งจะมีผลในวันศุกร์นี้
.
     ▶️ Thomas Frieden อดีตหัวหน้า CDC โทมัสฟรีเด็น และ Michael Osterholm จากม.มินนิโซตาเตือนว่า  แม้สหรัฐจะมีวัคซีนพร้อมใช้แล้ว  แต่ยังต้องใช้เวลาอีกนานในการควบคุมการระบาด COVID-19 รวมถึงมีข้อมูลอีกมากที่เรายังไม่รู้เกี่ยวกับไวรัสตัวนี้ #หนุนทอง
.
❌ ดัชนีดอลลาร์แข็งค่า -0.18% มาที่ 93.71 หลังจากที่ร่วงสู่ 93.47 ในวันจันทร์ ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนมิ.ย.2018  แต่มีแนวโน้มอ่อนค่าเพิ่มเติม โดยสหรัฐยังคงมียอดผู้ติดโควิด-19 เพิ่มขึ้น ขณะที่คาดว่าธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) จะยังคงรักษานโยบายการเงินเชิงผ่อนคลายอย่างมาก#กดดันทอง
.
❌ สมาคมทองคำของจีนเผยว่า  การบริโภคทองคำของจีนในช่วงครึ่งแรกของปี 2020 ลดลง -38.25%  จากช่วงเดียวกันของปีก่อนหน้าสู่ระดับ 323.29 ตันโดยได้รับผลกระทบจากการระบาดของ COVID-19, การชะลอตัวทางศก. และระดับราคาที่ปรับตัวสูงขึ้น  #กดดันทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

อยากให้แอดทำ copy trade ของ EUR/USD จังครับ เป็นทางเลือกให้สมาชิกครับ
ส่วนตัวคิดว่าการตัดสินใจของแอดยังไงน่าจะดีกว่าแน่นอนครับ
คือยังเทรดเองนะครับ แต่อยากให้เป็นทางเลือกให้สมาชิกครับ

ขอบคุณครับ
Money Management is the key

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..
เช้านี้มาเริ่มใหม่..ขอกำไรมากกว่าเดิม..ทุกท่านจ้าาาาา.. xc4* xc4*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

แอดครับ เมื่อวานทองลงประมาณ 70us  โดย spdrไม่ได้ขาย เกิดจากใครได้บ้างครับ เพราะข่วงนี้ตาม spdr ตลอด เขาซื้อเราก็หาโอกาสซื้อ แต่เวลาทุบเขาดันไม่ขาย