กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆🏆 วิเคราะห์ทอง GOLD อังคาร 28 กรกฎาคม 2563 เมื่อวานเป็นเด็กดีวันนี้ พี่จะทุบน้องทอง📌📌📌

• 31 replies
  • 6,357 views
*

admin

• 80,578
🏆🏆 วิเคราะห์ทอง GOLD อังคาร 28 กรกฎาคม 2563 เมื่อวานเป็นเด็กดีวันนี้ พี่จะทุบน้องทอง📌📌📌

ราคาทองคำ : Sell LimitPrice:1975   
TP1:1950RR:
TP2:1940RR:
TP3:RR:
SL:2001  

Signal Date: 28/07/2563 08:50

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1940 1920 1960

จากรูปคือ กราฟราคาทองคำจบรอบตามสูตร fibo 200 แล้ว นะครับตอนนี้กราฟอาจจะผันผวนหนักหน่อยนะครับ

🎯🎯🎯 ราคาทองคำเช้านี้เปิดตลาดมา 1940$/Onz ก่อนที่จะมีแรงซือเข้ามาจากตลาดฝั่งเอเชีย ทำให้ราคาทองคำล่าสุด ทำ New high สูงสุดได้อีกครั้งที่ 1981$/Onz และแน่นอนครับว่า admin ก็ได้ Take profit ไปพร้อมกับการขายหมูไปเรียบร้อยแล้ว แนวโน้มกราฟตอนนี้แม้จะยังเป็นเทรนขาขึ้นแต่ ตอนนี้ น่าจะเกิดการผันผวนหนักหลังจากนี้ นะครับ โดย หลายฝ่ายมองกันว่า ราคาทองคำ น่าจะไป 2000$/Onz ได้ใน สัปดาห์นี้ ก็อาจจะเป้นไปได้นะครับแต่ ว่ากันด้วย การจบรอบ ตรง fibo 200 ตามสูตรแอดมิน มองไปที่ความผันผวน ของกราฟครับ วันนี้ จึงมองไปที่ การ ทุบ ราคาทองคำระยะสั้นนะครับเพราะมองว่า ทองยังไม่น่าจะไปถึงได้ง่ายๆ น่าจะเกิดการผันผวนก่อน ดังนั้น วันนี้ คือ ที่ Sell ทองไม่ได้จะ Sell เท่ห์ๆ นะครับ คือว่ากันตามเทคนิคจริงๆ เพราะตอนนี้ กราฟราคาทองคำ ไร้แนวต้านไปแล้ว จะหาอะไรมาต้านได้ หากมองไปที่ USD Index ก็บอกเลย ว่า Oversold แล้ว ตอนนี้ น่าจะมีจังหวะดีดกลับได้บ้างนะครับ ดังนั้น อย่างไรก็ตาม วัดกันที่ Sell ครับแล้วไป Stop loss 2000$ ซึ้งถ้าหากมองกันไปที่ Risk Reward แล้ว ก็ถือว่าคุ้มนะครับ ที่จะ Sell ณ ราคานี้

📌📌📌 Signal วันนี้มี ทั้ง Sell และ Buy นะครับ ตรงนี้ เทรดกันในกรอบของ Sideway เพราะมองว่า น่าจะมีแรงเทขายออกมาก่อนที่กราฟจะไปถึง 2000$ ครับผม วันนี้ ยังไงแล้ว กราฟจะผันผวนหนักนะครับ เตรียมรับแรงกระแทก เห็นด้วยก็ทุบแล้วอย่าลืมตั้ง Stop loss นะครับ

#SPDRซื้อทองไม่หยุด ,#ซื้อโดยไม่มีอะไรมากั้น

รายงานการถือครองทองคำแท่ง ของกองทุน SPDR Gold share วันนี้ 28 July 2020

🏆🏆 #SPDR อัพเดททองคำแท่ง  💹+5.84
ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDR 💹+ 1234.65ตัน

เดือนนี้ กรกฎาคม  2563 เพิ่มขึ้น 💹+ 55.75ตัน
ปีนี้ 2563 เพิ่มขึ้น 💹+341.40ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,578
โปรโมชั่น เปิดบัญชี XM ใหม่ วันนี้ เทรดครบ 1 Lot รับทันที 15$ เฉพาะท่านที่ไม่เคยมีบัญชี XM

ต่อที่ 1:เปิดบัญชีใหม่ XM ผ่านบอร์ด วันนี้รับทันที 15$ เมื่อฝากเงินเทรด 100$ ขึ้นไปและเทรด ครบ 1.0 Standard Lot
ต่อที่ 2:ทุกบัญชีที่เปิด XM ที่เปิดผ่านบอร์ดจะได้รับ Rebate 3$/1Lot Standard
ต่อที่ 3:ชวนเพื่อน เทรด XM ผ่านบอร์ดและทำครบเงื่อนไข ท่านจะได้รับทันที 15$

หมดเขต: 30 สิงหาคม 2563

ขั้นตอนการร่วม โปรโมชั่น

1.เปิดบัญชีเทรด XM ตาม Link นี้ : https://clicks.pipaffiliates.com/c?c=433582&l=th&p=1
2.ยืนยันตันตนด้วยบัตรประจำตัวประชนชน/Passport/บิลที่อยู่
3.ตรวจสอบบัญชีเทรดผ่าน บอร์ดด้วยการ Verify https://traderider.com/rebate/verify.php
   พร้อมทั้งทำขั้นตอน Subscript Local Depositor
4.ฝากเงินเข้าบัญชีเทรด 100$ และเทรด ครบ 1.0 lot
5.เมื่อครบเงื่อไขในขั้นตอนที่ 4 ให้แจ้งหมายเลขบัญชีเทรดได้ที่กระทู้นี้ เมื่อ Admin ตรวจสอบแล้ว ครบเงื่อนไขจะทำการโอน เงิน 15$ เข้าพอร์ตให้ท่านทันที
6.หากท่านใดแนะนำเพื่อนมาก็แจ้งหมายเลขบัญชีเทรด XM ที่ผ่านบอร์ดได้ที่กระทู้นี้เลย ครับ

ท่านใดที่ยังไม่เคยมีบัญชีเทรดกับ XM สามารถขอรับ Bonus Credit 30$ กำไรถอนได้ตามปกติ

หมดเขต: 30 สิงหาคม 2563

รายละเอียดเพิ่มเติม : https://traderider.com/index.php/topic,21523.msg300255.html#msg300255
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,578
ใครพร้อมไฝว้กับ ทอง วันนี้ มาทุบกันครับ
Tho*/ Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,578
☀️YLG_Update 28 ก.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight : ทองทะยาน🚀🚀ทำ All Time High ใหม่ที่ $1,981‼️เช้านี้ในตลาดเอเชีย  หลังดอลล์ดิ่งแตะ Low สุดในรอบกว่า 2 ปี➕ค.ตึงเครียดสหรัฐ-จีน➕ค.วิตกตัวเลขผู้ติดเชื้อ COVID-19 ในสหรัฐและหลายปท.ทั้วโลกพุ่งบั่นทอนศก.โลก➕การคาดการณ์เม็ดเงินกระตุ้นศก.ทางการเงิน, การคลังกระตุ้นเงินเฟ้อจนนำไปสู่การอ่อนค่าของสกุลเงิน = ดันทองพุ่งไม่หยุด‼️ด้าน SPDR ถือทอง +5.84 ตัน
.
🚨 วุฒิสมาชิกจากพรรครีพับลิกันได้เปิดตัวรายละเอียดแผนช่วยเหลือ COVID-19 รอบใหม่ รายละเอียดดังนี้
.
     1️⃣ มีวงเงิน 1 ล้านล้านดอลลาร์ 
.
    2️⃣ ประกอบไปด้วยจ่ายเงินชดเชย 70% ของค่าจ้างก่อนหน้า  ซึ่งมาตรการนี้จะมาแทนที่การจ่ายเงินช่วยเหลือผู้ตกงานรายละ $600 ต่อสัปดาห์ที่กำลังจะหมดอายุลง
.
    3️⃣ รวมถึงการจ่ายเช็คเงินสดช่วยเหลือ $1,200 ต่อคน และการจ่ายเงิน $500 สำหรับผู้บุตรแต่ละคน
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์วานนี้อ่อนค่าลง -0.27% และอ่อนค่าลงต่อในช่วงเช้าวันนี้แตะ low สุดนับตั้งแต่เม.ย.2018 ท่ามกลางแรงเทขายดอลลาร์จากค.วิตกเกี่ยวกับผลกระทบทางศก.ที่เกิดจากการแพร่ระบาดอย่างต่อเนื่องของCOVID-19 และค.ตึงเครียดที่เพิ่มขึ้นระหว่างสหรัฐและจีน #หนุนทอง
.
⭕️ นายวิเวค ดาร์ นักวิเคราะห์สินค้าโภคภัณฑ์จากธนาคารคอมมอนเวลธ์ แบงก์คาด  ราคาทองสามารถพุ่งขึ้นทะลุระดับ $2,000 ในปีนี้ ท่ามกลางค.ไม่แน่นอนด้านศก. และปัจจัยด้านภูมิรัฐศาสตร์  แต่หากเฟด "ลด" ดบ.ต่ำกว่า 0% จะส่งผลให้ราคาพุ่งขึ้นเหนือระดับ $2,500  #หนุนทอง
.
⭕️นักวิเคราะห์ของ Commerzbank ชี้ยังคงเห็นโมเมนตัมอย่างต่อเนื่อง สะท้อนว่าการปรับตัวขึ้นของจะยังคงดำเนินต่อไป  คาดทองคำอาจพุ่งแตะระดับ $2,000 ในอีกไม่กี่วันข้างหน้า  #หนุนทอง
.
⭕️ กองทุน SPDR ถือครองทองเพิ่ม +5.84 ตัน สู่ระดับ 1,234.65 ตัน ทำให้ในปี 2020 กองทุน SPDR ถือครองทองคำเพิ่มแล้วถึง +341.40 ตัน #หนุนทอง
.
🚨สถานการณ์การระบาด🦠 COVID-19🦠ในสหรัฐ🇺🇸
.
     ▶️ มีผู้เสียชีวิตจาก COVID-19 ในสหรัฐกว่า 6,300 คนในสัปดาห์สิ้นสุดวันที่ 26 ก.ค. เพิ่มขึ้นเป็นสัปดาห์ที่ 3 ติดต่อกัน
.
     ▶️ 15 รัฐในสหรัฐรายงานการเพิ่มขึ้นของผู้เสียชีวิตจาก COVID-19 อย่างน้อย 2 สัปดาห์ติดต่อกัน  #หนุนทอง
.
     ▶️ เท็กซัสมีผู้เสียชีวิตจาก COVID-19 กว่า 1,000 คนในช่วง 7 วันที่ผ่านมาหรือคิดเป็น 20% ของยอดผู้เสียชีวิตจาก COVID-19 ทั่วประเทศ
.
     ▶️ มีผู้ติดเชื้อ COVID-19 รายใหม่เกือบ 460,000 รายในสัปดาห์ที่แล้ว  โดยแคลิฟอร์เนีย  ฟลอริดา และเท็กซัสมีจำนวนผู้ติดเชื้อรายใหม่รวมกันเกือบ 200,000 ราย 
.
     ▶️ อย่างไรก็ดี  ฟลอริดา  และเท็กซัสมีติดเชื้อ COVID-19 รายใหม่น้อยลงเมื่อเทียบกับสัปดาห์ก่อน  #กดดันทอง
.
📌 ทำเนียบขาวออกแถลงการณ์ระบุว่า นายโรเบิร์ต โอไบรเอน ที่ปรึกษาด้านความมั่นคงแห่งชาติของสหรัฐ มีผลตรวจหาเชื้อCOVID-19 ออกมาเป็นบวก แต่ยันปธน.ทรัมป์ และนายไมค์ เพนซ์ รองปธน. ไม่มีความเสี่ยงที่จะติดเชื้อจากนายโอไบรเอน
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์ปิดเพิ่มขึ้น 114.88 จุด หรือ +0.43%,  S&P500 ปิด+0.74% ส่วน Nasdaq ปิด +1.67%  ขานรับแรงซื้อหุ้นเทคโนฯ รวมถึงการออกมาตรการกระตุ้นศก.รอบใหม่ของสหรัฐ  #กดดันทอง
.
❌ ยอดสั่งซื้อสินค้าคงทนของสหรัฐเพิ่มขึ้นเกินคาดถึง 7.3% ในเดือนมิ.ย. หลังจากพุ่งขึ้น 15.1% ในเดือนพ.ค. #กดดันทอง
.
❌ Moderna ได้รับเงินทุนจากรัฐบาลสหรัฐเพิ่มเติมอีก 472 ล้านดอลลาร์ พร้อมกับเริ่มทดลองวัคซีนต้าน COVID-19 ระยะที่ 3 แล้วเมื่อวันจันทร์ โดยมีอาสาสมัครเข้าร่วมโครงการถึง 30,000 คน ขณะที่ CEO ของ Moderna คาดผลจากการทดลองขั้นสุดท้ายอาจได้รับการเปิดเผยอย่างเร็วสุดในเดือนต.ค.  #กดดันทอง
.
❌ มหาวิทยาลัยออกซ์ฟอร์ดจะมีการทดสอบวัคซีนในเดือนส.ค. ขณะที่วัคซีนจากบริษัทจอห์นสัน แอนด์ จอห์นสัน จะมีการทดสอบในเดือนก.ย. ส่วนในเดือนต.ค.จะมีการทดสอบวัคซีนของบริษัท Novavax ขณะที่บริษัทไฟเซอร์เตรียมทดสอบวัคซีนในช่วงฤดูร้อนนี้ #กดดันทอง
.
❌ Pfizer และ BioNTech ได้เริ่มการทดลองวัคซีนต้านCOVID-19 ขั้นสุดท้ายในมนุษย์ในวันจันทร์ที่ผ่านมา  #กดดันทอง
.
❌ Lombard Odier Private Bank ชี้แม้ราคาทองคำจะพุ่งแตะระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์ แต่อัตราดบ.ที่แท้จริงในสหรัฐที่ติดลบมากขึ้นนั้น "อาจไม่ยั่งยืน"  ซึ่งจะสร้างค.เสี่ยงให้กับระดับราคาในปัจจุบัน เป็นเหตุให้ Lombard Odier ขายสถานะในทองคำออกราวครึ่งหนึ่ง  #กดดันทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

*

pawin1

• 213
ขอบคุณครับ แอด
(TH)** (TH)** (TH)**
อ่านจบ ถึง sig  เข้าเลยครับ ล้นกันต่อครับ
**Hip** **Hip** **Hip**

*

CASE Forex

• 17,079
🏆🏆วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันอังคารที่ 28 กรกฎาคม 2563 ขึ้นอีกไกลแต่อาจมีย่อ 🏆🏆

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1950-1945 80-90 pip 600-1000 pip

Signal Buy ช่วง Buy ที่ผ่านมาเราได้เห็นพลังของการทะลุแนวต้าน ไฮเก่าของทองมาแล้วทำให้เห็นว่า ราคากระฉูดไปสุดลูกหูลูกตากันเลยทีเดียวเมื่อไม่มีแนวต้าน ก็อาจจะคล้ายๆบิทคอยที่ทำลาย 2000 เหรียญใหม่ๆก็เป็นได้ แต่อาจจะไม่ถึงขึ้นนั้น เพราะฉะนั้นในเมื่อไม่มีแนวต้านแล้ว ผมก็มองตามเทรนไลน์ที่มันขึ้นมาให้เราได้ตีกราฟก่อนหน้านั้นว่ามีสิทธิจะไปโดนต้านที่จุดไหนอีก บวกกับการมีเลขนัยยะสำคัญเข้ามาเสริมเช่น ราคา 2000 ของทองในอนาคตที่คิดว่าต้องมาแน่ๆนั้นเอง แต่โดยปกติเมื่อเรามองเทรนไลน์จะเห็นว่า รอบจบของการขึ้นของทางอาจจะอยู่ในราคา 2050-2060 ประมาณนี้ก็อาจจะเป็นโซนที่เราจะต้องระวังถ้าเราต้องเข้าซื้อของเพิ่มในโซนนี้นั้นเองหรือนั่งทับมือไว้ก่อนก็จะดีรอดูขาใหญ่ทำโซนเลือกฝั่งให้เราก่อนค่อยเข้าอีกทีก็เป็นได้

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,578
อ้างจาก: pawin1 ที่ 28, กรกฎาคม  2020, 09:46:27 AM
อ่านจบ ถึง sig  เข้าเลยครับ ล้นกันต่อครับ

บวกไว
Ha)** Ha)**

signal เดือดมากๆ ปล่อยไม่ถึง 10 นาที ลงและขึ้นเลยย  **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

โคตรแม่น เสียดายวันนี้ เข้ามาอ่านช้าไปหน่อย  **11 (TH)**

"ไม่โลภ ไม่รวย"

*

admin

• 80,578
อ้างจาก: rutephey ที่ 28, กรกฎาคม  2020, 10:32:43 AM
signal เดือดมากๆ ปล่อยไม่ถึง 10 นาที ลงและขึ้นเลยย  **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

ผันผวนหนัก ครับ
xc8*

*

admin

• 80,578
อ้างจาก: superopor ที่ 28, กรกฎาคม  2020, 10:36:37 AM
โคตรแม่น เสียดายวันนี้ เข้ามาอ่านช้าไปหน่อย  **11 (TH)**

ฟลุ้ค นิดนึง ครับ
))/*

*

pawin1

• 213
อ้างจาก: admin ที่ 28, กรกฎาคม  2020, 09:49:15 AM
อ้างจาก: pawin1 ที่ 28, กรกฎาคม  2020, 09:46:27 AM

บวกไว
Ha)** Ha)**
45 นาที ถึง sig เป็นสถิติที่เร็วที่สุดครับแอด
))/* ))/* ))/*

อ้างจาก: admin ที่ 28, กรกฎาคม  2020, 10:52:24 AM
อ้างจาก: rutephey ที่ 28, กรกฎาคม  2020, 10:32:43 AM

xc8*

โชคดีมาก อ่านโพสต์แอดทันเวลา ตอนแรกมี Buy ทอง 1975 รีบปิด เปิด sell แทน 1974 แปปเดียว ลงมา 1937
ต้องขอขอบคุณแอดมินมากๆครับ  (TH)**
Money Management is the key

*

admin

• 80,578
อ้างจาก: pawin1 ที่ 28, กรกฎาคม  2020, 11:06:03 AM
อ้างจาก: admin ที่ 28, กรกฎาคม  2020, 09:49:15 AM

บวกไว
Ha)** Ha)**
45 นาที ถึง sig เป็นสถิติที่เร็วที่สุดครับแอด
))/* ))/* ))/*

หล่อเลย ครับ
**Hip**

*

admin

• 80,578
อ้างจาก: Natapong Kasemsant ที่ 28, กรกฎาคม  2020, 11:15:40 AM
อ้างจาก: admin ที่ 28, กรกฎาคม  2020, 10:52:24 AM

xc8*

โชคดีมาก อ่านโพสต์แอดทันเวลา ตอนแรกมี Buy ทอง 1975 รีบปิด เปิด sell แทน 1974 แปปเดียว ลงมา 1937
ต้องขอขอบคุณแอดมินมากๆครับ  (TH)**

ช่วงเก็บกำไรครับ
buy กันมานาน จนโบรกร้องขอชีวิต
))/*