กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เทคนิคการ ทำกำไร forex แบบ Admin ง่ายๆ + fibo คือเป้าหมายอีกแล้ว

• 11 replies
  • 10,780 views
*

admin

• 80,395
เทคนิคการ ทำกำไร forex แบบ Admin ง่ายๆ + fibo คือเป้าหมายอีกแล้ว

สวัสดีครับวันนี้ ผมมาแนะนำวิธรการทำกำไร forex ใน ไสตล์ ของ Admin การเทรดแบบนี้เป็นการเทรด แบบ ใช้ ทั้งแนวรับและแนวต้านในการ หาจัดกลับตัว จากนั้นก็ใช้ fibo ในการกำหนดเป้าหมายในการเทรด ครับ โดย ทั่วไปแล้ว เทคนิคนี้ Admin จะตั้งเป้าหมายการเทรด หลังจากการกลับตัวของกราฟ ไว้ที่ 75 %
เอาล่ะมาดูวิธีการวิเคราะห์ กราฟ ก่อนเลยครับ
จากกราฟ AUD/USD ล่าสุด นี้ นะครับ กราฟ Day จะเห็นการกลับตัวของกราฟ วิ่งขึ้นมาได้ ประมาณ 200 pips ครับ

ทีนี้มาวิเคราะห์ จากกราฟ ด้านบนครับ

1.มองกราฟ ด้าน ซ้ายจะเห็นแนวรับ เก่า แล้ว เด้ง 1 และ 2 นะครับ
2. Low ปัจจุบัน อาจต่ำกว่า Low 1 แล้ว แต่ กราฟ ก็กลับตัวตอนนี้ มาค้างอยู่ที่ Low 2
    จำกฎ ได้ใหมครับ แนวรับเก่า คือ แนวต้านใหม่นั่นเองครับ

จากนั้นผมก็ลาก เส้น Fibo จาก High ไปหา low ตามรูปเลยครับ

ตอนนี้ จะเห็นกราฟแล้วนะครับ ว่าตอนนี้ ราคาได้มาอยู่ที่ fibo 23.6 แล้วกลับลงมา ราคาก็อยู่ระหว่าง fibo 23.6 และ fibo 0
จุดนี้แหละครับ คือจุดที่เรา จะ เข้า Buy ครับ ส่วน จุด SL ก็คือ Low ล่าสุดของ AUD/uSD ที่ผ่านมา ครับ ส่วน TP ก็ คือ ที่ fibo 61.8
คือผม ก็ไม่ได้มีเทคนิคอะไรมากหรอกครับ

ลองคิดดูง่ายๆ นะครับ
โอกาศ ในกาศในการทำำกำไร จากกราฟและเทคนิคนี้ ถ้า Buy แล้ว Take profit ได้ ก็จะได้กำไร ประมาณ 400 pips
         แต่ถ้า Loss ก็จะ loss ประมาณ 200 pips ครับ

เทคนิคผมง่ายๆ แค่นี้แหละครับ ไม่ได้ มีอะไร ล้ำลึกพิสดารเลย ครับ
ยังไง ลอง Buy กันไว้ ดูครับ AUD/USD Swap เป็น + ครับ ได้ ค่า Swap ด้วย มาติดตามผลกันครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณพี่แอดมิน ครับ เทคนิคง่ายมาก เข้าใจง่าย :D :D
:) :) มีวินัย รักษาระบบเทรด และจำกัดความโลภให้ได้ อย่าเล่นนอกแผนการเทรดเด็ดขาด กำไรน้อยกำไรมากไม่สำคัญ สำคัญที่รู้จักใจตัวเอง :) :)

*

apple

มีโอกาศ ได้มากกว่าเสีย อย่างนี้ เข้า 10 ครั้ง ตรงเป้าสัก 5 ครั้งก็กำไร บานแล้ว ค่ะ

*

kritok

ง่ายๆได้ใจความและได้กำไรคับ ขอบคุณคับ

*

admin

• 80,395
SL ไปแล้ว ครับ โปรเจคนี้ หลังจาก เจอ ข่าวแรงเมื่อคืน
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

supmango

Re: เทคนิคการ ทำกำไร forex แบบ Admin ง่ายๆ + fibo คือเป้าหมายอีกแล้ว
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2014, 04:20:55 PM »
เหอๆ เข้าใจสักที ใช้ Fibo หา SL กับ TP ผิดมาเป็นอาทิตย์

FIBO เราใช้ที่ TF อะไรดีที่สุดครับ

*

admin

• 80,395
Re: เทคนิคการ ทำกำไร forex แบบ Admin ง่ายๆ + fibo คือเป้าหมายอีกแล้ว
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2014, 04:52:09 PM »
อ้างจาก: supmango ที่ 16, กุมภาพันธ์  2014, 04:20:55 PM
เหอๆ เข้าใจสักที ใช้ Fibo หา SL กับ TP ผิดมาเป็นอาทิตย์

FIBO เราใช้ที่ TF อะไรดีที่สุดครับ
ใช้ได้ทุกTf ครับแต่ถ้าอยากฝึกความชำนาญการใช้ก็ฝึกสักtf15 ครับจะเห็นผลบ่อยแล้วจะเข้าใจครับ

*

golfuserkc

admin ค๊าบบ รูปปหาย อยากอ่าน 555

*

Ksura

adminครับ ทำไมรูปภาพเสียหมดเลย เศร้าใจ xc6*

*

teeradon

รูปมันไม่เห็นอ่ะครับพี่แอด รบกวนแก้ไขให้หน่อยได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ  (TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: teeradon ที่ 19, มิถุนายน  2016, 12:02:09 PM
รูปมันไม่เห็นอ่ะครับพี่แอด รบกวนแก้ไขให้หน่อยได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ  (TH)** (TH)** (TH)**

รื้อ แฟ้มเก่าไม่เจอล่ะครับ ท่าน
ต้องขออภัยด้วย ครับ
(TH)**

*

teeradon

อ้างจาก: admin ที่ 19, มิถุนายน  2016, 12:16:07 PM
อ้างจาก: teeradon ที่ 19, มิถุนายน  2016, 12:02:09 PM

รื้อ แฟ้มเก่าไม่เจอล่ะครับ ท่าน
ต้องขออภัยด้วย ครับ
(TH)**

ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณมากครับพี่แอด