กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

มีระบบเทรดสำหรับเอาไว้ดูเป็นแนวทางกดมือ แล้วเราจะเอามาเขียนเป็น EA ได้ไหมคะ

• 1 replies
  • 1,428 views
เรากดตามsignalลูกศรน่ะค่ะ
จะดึงมาเขียนเป็น EA ได้ไหมคะ
เดาเอามว่า ลูกศร น่าจะเป็น ema ตัดกัน แต่ค่าเท่าไหร่ไม่ทราบค่ะ

มือใหม่ หัดเขียน แหะๆๆ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ cheetah*

อ้างจาก: Jarupa Pinsaimoon ที่ 20, มิถุนายน  2020, 11:56:54 AM
เรากดตามsignalลูกศรน่ะค่ะ
จะดึงมาเขียนเป็น EA ได้ไหมคะ
เดาเอามว่า ลูกศร น่าจะเป็น ema ตัดกัน แต่ค่าเท่าไหร่ไม่ทราบค่ะ

มือใหม่ หัดเขียน แหะๆๆ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ cheetah*

ทำได้นะครับ ถ้ามีอินดิเคเตอร์นั้นๆ มีข้อมูล buffer แสดงอยู่ ส่วนใหญ่แล้วจะมีให้ใช้ครับ

ยิ่งถ้าอินดี้ลูกศรมี code ด้วยยิ่งดูง่ายครับ (ไฟล์ mql4)

ค่าของมันให้เปิด MT4 เมนู View ==> Data Windows  จะเป็นการแสดงค่าของอินดิเคเตอร์ลูกศร

ลองใช้โปรแกรมทำ EA สำเร็จรูป ที่เปิดให้อัพโหลดอินดี้ใช้ก็ง่ายครับ

ยิ่งถ้าหัดเขียน code เองได้ก็เยี่ยมเลย

ปกติแล้วอินดี้ทุกตัวจะมีการออกสัญยาณผิดพลาด คือผิดทาง แต่อีเอมันจะเทรดตามสั่งตรงไปตรงมาตลอด อาจจะต้องหาทาง คิดอินดี้หรือเงื่อนไข กรอกอีกชั้นหนึ่ง เพื่อให้ได้ win rate หรือได้สัญญาณถูกทางมากขึ้นไว้ด้วย