กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ช่วยดูโค้ด ea ให้หน่อยครับ ตั้ง buystop และ sellstop แต่อีเอไม่ยอมตั้ง tp ให้

• 3 replies
  • 1,954 views

ช่วยดูโค้ด ea ให้หน่อยครับ ตั้ง buystop และ sellstop  แต่อีเอไม่ยอมตั้ง tp ให้

โค้ดตามด้านล่างครับ

extern double Lot=0.1;
extern int Magic=12356;
double tp1=High[1]+((High[1]-Low[1])*2); //buystop
double tp2=Low[1]+((High[1]-Low[1])*2);  //sellstop

int start()

if(OrdersTotal()==0){
    OrderSend(Symbol(),OP_SELLSTOP,Lot,Low[1],3,High [1],tp2,"EA",Magic,0,Red);
     }

else if(OrdersTotal()==1){
    OrderSend(Symbol(),OP_BUYSTOP,Lot,High[1],3,Low [1] ,tp1 ,"EA",Magic,0,Green);
      } 
        return (0);
}

//+------------------------------------------------------------------+

*

admin

• 80,646
เดี๋ยวแจ้ง Admin IT มาดูให้ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ใช้กับโบรกใหนครับ

เดาว่า อาจจะติดที่ ระยะห่างของ takeprofit กับ stoploss ขั้นต่ำครับ  คืออาจจะต่ำกว่า 10 pip แล้วโบรกตั้งขั้นต่ำไว้ที่ 10 pip ครับ

High[1] และ Low [1] เอามาจากใหนครับ

ลอง print ค่าออกมาดู ทางช่อง Jornal

สมมุติ XM มีตั้งค่าไว้ขั้นต่ำที่ 10 pip ก็ลองเชียนเช็๕ว่า ระยะห่างมัน ต่ำกว่า 10 หรือไม่ ถ้าต่ำกว่า ก็ให้ปรับเป็น 10 อะไรประมาณนี้ครับ

*

iRuler

• 1,282
อ้างจาก: rich4team ที่ 17, มิถุนายน  2020, 09:27:59 PM

ช่วยดูโค้ด ea ให้หน่อยครับ ตั้ง buystop และ sellstop  แต่อีเอไม่ยอมตั้ง tp ให้

โค้ดตามด้านล่างครับ

extern double Lot=0.1;
extern int Magic=12356;
double tp1=High[1]+((High[1]-Low[1])*2); //buystop
double tp2=Low[1]+((High[1]-Low[1])*2);  //sellstop

int start()

if(OrdersTotal()==0){
    OrderSend(Symbol(),OP_SELLSTOP,Lot,Low[1],3,High [1],tp2,"EA",Magic,0,Red);
     }

else if(OrdersTotal()==1){
    OrderSend(Symbol(),OP_BUYSTOP,Lot,High[1],3,Low [1] ,tp1 ,"EA",Magic,0,Green);
      } 
        return (0);
}

//+------------------------------------------------------------------+

ไม่เห็น error ตอบค่อยข้างยากครับ แต่เบื้องต้น คำนวณ tp2 ผิดครับ ควรจะเป็น:

double tp2=Low[1]-((High[1]-Low[1])*2);

เปิด sell ด้วย Low[1] ดังนั้น tp ก็ต้องต่ำกว่า Low[1]

(TH)**