กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

การ Verify Address ที่อยู่ กับ Moneybookers /Skrill

• 23 replies
  • 23,704 views
*

admin

• 80,404
Re: การ Verify Address ที่อยู่ กับ Moneybookers /Skrill
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13, มกราคม 2018, 02:45:32 PM »
อ้างจาก: PomMyGoDN ที่ 13, มกราคม  2018, 12:08:01 PM
อ้างจาก: admin ที่ 13, มกราคม  2018, 11:52:42 AM
อ้างจาก: PomMyGoDN ที่ 13, มกราคม  2018, 11:35:00 AM
อ้างจาก: admin ที่ 13, มกราคม  2018, 11:00:10 AM
อ้างจาก: PomMyGoDN ที่ 13, มกราคม  2018, 10:21:28 AM
รบกวนสอบถามครับ ทำไม verify my address นานจังเลยครับ ตอนนี้ก็ยังขึ้น in review จะเข้าบัญชีก็ขึ้นถูกระงับชั่วคราวครับ ตอนยืนยันที่อยู่ผมส่งเป็นภาษาไทยไปด้วยไม่แน่ใจจะแก้ไขยังไงครับ ส่งเมลไปก็ไม่มีการตอบกลับเลยครับ ขอบคุณครับ

รอเขาตอบ ครับปกติ ต้องส่ง ภาษา อังกฤษนะครับ ของแอดมินไปขอ Statement ธนาคารและให้เขา ออกเป็นภาษา อังกฤษเลย
ของ แอดมินยิ่งเสียวมากเพราะ ยอดเงินเยอะเอกสารเยอะ ต้องส่ง Statement ของ Forex Broker และ แหล่งที่มาของรายได้ อีกกว่าจะผ่าน
(TH)** (TH)**

ใช่ครับ ผมลืมไปอัพโหลดแล้ว แต่พอไหวตัว มันกลายเป็นแก้ไขไม่ได้แล้ว ขึ้น In Review ตลอดครับ ส่งเมลไปก็หลายวันแล้ว แต่ไม่มีการตอบกลับครับ อยากจะแก้ไขเรื่องเอกสารเป็นภาษาอังกฤษครับ

อีกเรื่องที่รบกวนสอบถามครับ ถ้าใช้บัตรเครดิตแอดเงินเข้า Neteller แล้วโอนเข้า XM เวลาถอนมันจะต้องโอนกลับเข้า Neteller หรือเปล่าครับ หรือ สามารถโอนเข้าบัญชีธนาคารในประเทศได้หมดเลยครับ รวมทั้งจากที่อ่านๆ มา เราถอนเงินจาก Neteller ไม่ได้แล้วใช่ไหมครับ และแหล่งที่มาเงินมาจากบัตรเครดิตด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับคุณแอดมิน

สำหรับ หลักการ ฝาก -ถอน ของทุกโบรกเกอร์นะครับ ถ้าเข้าทางไหน ก็ต้องออกทางนั้นให้หมดก่อน ครับ

เช่น ฝาก ผ่าน Neteller 3000$ เทรด ได้กำไร 2000$

3000$ แรก ทุนต้องถอนเข้า Neteller เท่านั้น ครับ กำไร 2000$ ถึงจะถอนเข้า Method อื่นได้ครับผม
แต่ รวม ทั้งทุนทั้งกำไร ทั้งหมด สามารถ ถอนเข้า Neteller ได้เลย ครับ ถ้าฝากทาง Neteller

ส่วนเรื่องยืนยันเอกสาร ลองส่งไปที่ [email protected] ถ้าท่านไม่ได้เป็น VIP ก็ลองดูครับเผือไว ขึ้น อันนี้เป็นช่องทาง สำหรับ พวก Transaction เกิน 15000 EUR ต่อ ไตรมาศ ครับ
ส่งไปเลย ครับ ทำให้ เขารู้ว่า เราพยายามทุกกทาง เพื่อจะบอกว่าเรามีตัวตน ครับ

็Hea** ็Hea**

แล้วจาก Neteller จะถอนเงินเข้าบัญชีธนาคารได้อยู่ไหมครับ หรือ ต้องโอนจาก Neteller เข้า Skrill ก่อนครับ และจากบัญชีเหล่านี้ ต้องโอนเข้าแหล่งที่มาคือบัตรเครดิตหรือสามารถโอนเข้าบัญชีในประเทศได้ครับ

อีกประเด็นครับ Skrill ผมขึ้นอย่างภาพที่แนบไปอะครับ ถ้าเรายืนยันที่อยู่ผ่านได้ มันจะปลดล๊อกใช่ไหมครับ เพราะที่ผมอ่านของแอดมินมา เห็นว่าจะส่งเอกสารมาที่บ้านและเอารหัสใส่ถึงจะยืนยันสำเร็จ แต่จากที่แนบไปภาพที่สองมันกดไรไม่ได้เลยน่ะครับ

ขอบคุณครับคุณแอดมิน

ง่ายที่สุดก็ โอนจาก Neteller มา Skrill เสีย 3% แล้วก็ ถอนจาก skrill เข้า ธนาคารไทยได้เลย

ส่วนรูปที่แนบมาคือ เอกสาร ยังไม่ ผ่าน ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

PomMyGoDN

Re: การ Verify Address ที่อยู่ กับ Moneybookers /Skrill
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14, มกราคม 2018, 02:16:35 PM »
คุณแอดมินครับ ไม่ทราบว่าเราจะหาเอกสารยืนยันที่อยู่เป็นภาษาอังกฤษได้จากที่ไหนบ้างหรอครับ ผมเช็คกับทางธนาคารเขาบอกไม่มีที่อยู่อะครับ

ขอบคุณครับ

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14, มกราคม 2018, 03:05:55 PM »
อ้างจาก: PomMyGoDN ที่ 14, มกราคม  2018, 02:16:35 PM
คุณแอดมินครับ ไม่ทราบว่าเราจะหาเอกสารยืนยันที่อยู่เป็นภาษาอังกฤษได้จากที่ไหนบ้างหรอครับ ผมเช็คกับทางธนาคารเขาบอกไม่มีที่อยู่อะครับ

ขอบคุณครับ

ผมไป ธนาคาร ไทยพานิช ครับ สาขาใกล้บ้านผม หนองจอก
ขอ statement เขาภาษา อังกฤษ ครับตอนแรก มีแต่ภาษา ไทย
พนักงาน บริการดีมาก เปลี่ยนให้ ตรงนั้นเลย ครับ แต่ต้องทำเรื่องเปลี่ยนนะครับ
มีเอกสารให้เราเซนต์ ครับ แล้วน้องก็เปลี่ยน ในระบบ เลย
จากนั้น ก็ได้ statement มีที่อยู่ภาษา อังกฤษพร้อมทั้งตราประทับธนาคาร อีกครับ

น้องถามอีกว่า จะเปลี่ยนกลับเป็นภาษาไทยมั้ย น้องบอกอีก ว่า ไม่มีผลกระทบกับการทำธุรกรรม
ผมก็เลย ใช้ มาจนทุกวันนี้ เพราะ ต้องขอ บ่อยตอน เปิด บช กับ โบรกเกอร์ต่างประเทศ อื่นๆครับ
ลองวิธีผมดู ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

HS3SSJ

• 388
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2018, 04:05:29 PM »
ขอเข้ามาร่วมวงสนทนาด้วยครับ หลังจากประสบปัญหาอยู่เป็นเดือน (ตอนนี้ก็ยัง Verify ที่อยู่ไม่ผ่าน)

เนื่องจากที่อยู่ของบิลต่างๆ ไม่ตรงกับที่อยู่ในบัตรประชาชน

แนวทางแก้ไขของผม เดี๋ยวคงจะเข้าไปที่ SCB ทำเรื่องเปลี่ยนที่อยู่ พร้อมทั้งแปลเป็นภาษาอังกฤษ
แล้วคงขอ Statement ภาษาอังกกฤษมาส่งอีกรอบ

ส่งไปเป็นเดือน โดน Reject ทั้ง 3 รอบ ทั้งบิลค่าโทรศัพท์,บิลบัตรเครดิต,สเตทเม้นท์(ครั้งแรกส่งภาษาไทย)

...เซ็ง จะถอนเงินมาใช้ ถอนไม่ได้สักที  T*/-

*

HS3SSJ

• 388
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2018, 07:37:40 PM »
อัพเดต

วันนี้เดินไปที่แบ้งค์ เปลี่ยนชื่อ,ที่อยู่ เป็นภาษาอังกฤษเรียบร้อย
...แต่พนักงานบอกว่า Statement ภาษาอังกฤษ จะได้วันพรุ่งนี้นะคะ
พรุ่งนี้ต้องไปอีกรอบ  **6004**

อ้างจาก: HS3SSJ ที่ 24, สิงหาคม  2018, 04:05:29 PM
ขอเข้ามาร่วมวงสนทนาด้วยครับ หลังจากประสบปัญหาอยู่เป็นเดือน (ตอนนี้ก็ยัง Verify ที่อยู่ไม่ผ่าน)

เนื่องจากที่อยู่ของบิลต่างๆ ไม่ตรงกับที่อยู่ในบัตรประชาชน

แนวทางแก้ไขของผม เดี๋ยวคงจะเข้าไปที่ SCB ทำเรื่องเปลี่ยนที่อยู่ พร้อมทั้งแปลเป็นภาษาอังกฤษ
แล้วคงขอ Statement ภาษาอังกกฤษมาส่งอีกรอบ

ส่งไปเป็นเดือน โดน Reject ทั้ง 3 รอบ ทั้งบิลค่าโทรศัพท์,บิลบัตรเครดิต,สเตทเม้นท์(ครั้งแรกส่งภาษาไทย)

...เซ็ง จะถอนเงินมาใช้ ถอนไม่ได้สักที  T*/-

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2018, 07:41:40 PM »
อ้างจาก: HS3SSJ ที่ 27, สิงหาคม  2018, 07:37:40 PM
อัพเดต

วันนี้เดินไปที่แบ้งค์ เปลี่ยนชื่อ,ที่อยู่ เป็นภาษาอังกฤษเรียบร้อย
...แต่พนักงานบอกว่า Statement ภาษาอังกฤษ จะได้วันพรุ่งนี้นะคะ
พรุ่งนี้ต้องไปอีกรอบ  **6004**

อ้างจาก: HS3SSJ ที่ 24, สิงหาคม  2018, 04:05:29 PM

สู้ๆนะครับผม
Ha)**

*

HS3SSJ

• 388
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2018, 02:42:29 PM »
อะไรเนี่ย ผมไม่เข้าใจมันจริงๆ มันเอาใครมาตรวจเนี่ย

เสียค่าขอ Statement ตั้ง 100 บาท

**6004** **6004** **6004** **6004** **6004** **6004**

*

HS3SSJ

• 388
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 31, สิงหาคม 2018, 04:32:56 PM »
มีเมล์เด้งเข้ามาแบบนี้ ค่อยชื่นใจหน่อย

เชื่อมั๊ยครับว่า ผมส่ง statement อันเดิมนั่นแหล่ะ ไม่เข้าใจคนตรวจเอกสารจริงๆ

T*/-

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 31, สิงหาคม 2018, 04:42:20 PM »
อ้างจาก: HS3SSJ ที่ 31, สิงหาคม  2018, 04:32:56 PM
มีเมล์เด้งเข้ามาแบบนี้ ค่อยชื่นใจหน่อย

เชื่อมั๊ยครับว่า ผมส่ง statement อันเดิมนั่นแหล่ะ ไม่เข้าใจคนตรวจเอกสารจริงๆ

T*/-

ดีใจด้วย ครับ คนตรวจ น่าจะคนละคน กันครับ
็Hip**