กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

การ Verify Address ที่อยู่ กับ Moneybookers /Skrill

• 23 replies
  • 23,699 views
*

admin

• 80,395
การ Verify Address ที่อยู่ กับ Moneybookers /Skrill
« เมื่อ: 16, มิถุนายน 2013, 03:59:08 PM »
 สวัสดี ครับหัวข้อนี้ จะนำเสนอวิธีการ Verify Address หรือที่อยู่ของเราเพื่อยินยันว่าเรามีที่อยู่จริง และจะได้ สิทธิเพิ่มดังนี้ครับ
  1.การเพิ่มวงเงินในการ ใช้จ่ายของเรา ในแต่ละวัน ผ่าน Skrill
  2.หลังจาก Verify แล้วก็จะได้สิทธิอื่นๆ อีกครับ เช่น การ อัพเกรด เป็น VIP เมื่อ Transaction มากกว่า 6000 ปอนด์ใน 3 เดือน
     ก็จะได้ Upgrade เป็น VIP อัตโนมัติครับ ก็จะได้ ค่าคอม ที่ลดลงและการบริการ มากขึ้น รวมทังสิทธิ พิเศษต่างๆมากมายครับ

ก่อนอื่นนั้น หลังจากที่ เราสมัคร Moneybooker/Skrill เรียบร้อยแล้ว สิ่งที่ควรทำอย่างแรกเลยก็คือ การ Verify Address นี่แหละครับ
ต้องขออภัยที่ผมไม่มี รูปประกอบนะครับเนื่องจาก ผมไม่ได้ Save ไว้ จึงขอบอกวิธีการ ทำละกันครับ
เริ่มกันเลยครับ
  1.คลิกเข้าไปที่ Verify ตามรูปนะครับ

2.จากนั้นก็ คลิก ให้ MB ส่ง จดหมายมาที่บ้านเรา เพื่อ Verify Address 
3.จากนั้นก็รอ ประมาณ 7-14 วันครับ ส่วนของผมนั้น 7 วันมาถึงบ้านครับ
จากนั้นมาดู วิธีการหลังจาก ได้รับจดหมายกันต่อเลยครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,395
Re: การ Verify Address ที่อยู่ กับ Moneybookers /Skrill
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2013, 04:15:28 PM »
หลังจาก ที่ ได้รับจดหมาย จาก Moneybooker /Skrill แล้วนะครับก็เปิดจดหมาย จะมี 2 แผ่นมาให้ ครับ
1.เปิดจดหมายออกมา

แผ่น 1: ชื่อที่อยู่ของเรา ภาษา อังกฤษ
แผ่นที่ 2: มี information ของเราทั้งหมด รวมถึง Verification code ดังรูปครับ

2.เข้าไปที่หน้่า Moneybookers ตามรูป จากนั้นก็ คลิก Verify เหมือนเดิมครับ

3.ใส่ Verification code เลข 6 หลักจาก จดหมาย จาก Skrill เข้าไปในช่องตามรูป
   จากนั้น กด Submit ครับ

4.หลังจาก Submit แล้วก็ จะขึ้นว่า Completed Verify ครับ แต่ก็อย่ากรอกผิดนะครับ เชคดูให้ดี ครับ
หลังจากนั้นก็กลับไปที่ หน้า แรก My account ครับ Status ก็จะขึ้นเป็น Verified นะครับ นั่นหมายความว่า
ท่าน ได้ Verified Address ที่อยู่ของท่านแล้ว ยอด Transaction ของท่านก็จะเพิ่มขึ้นครับ

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

madman4422

Re: การ Verify Address ที่อยู่ กับ Moneybookers /Skrill
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2014, 02:34:10 PM »
ได้ความรู้เยอะเลยครับ ๆ ๆ

*

gaynoyroyrera

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 02:14:51 PM »
เป็ข้อมูลที่ละเอียดมากเลยนะครับ กำลังอยากได้อยู่พอดีลยอ่า

*

sanookkyy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2014, 11:21:21 AM »
เป็นความรู้ที่เเน่นมากเลยนะครับ ละเอียดมากเลยอ่า

*

mimmiijung

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2015, 11:07:14 PM »
บอกขั้นตอนได้ละเอียดดีจังเลยนะคับ

*

kreangnot

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2016, 08:54:48 AM »
 **11
ช่วยผมด้วยคับแอดมิน ผมสมาชิกใหม่คับ
Our security systems have detected unusual login activities in your Skrill account. In order to protect you, we have temporarily restricted some payment options.

To resume normal service, please change your account password and primary email address and disable any secondary email addresses.

To change your account password you should login, go to 'Settings' and click on the 'Edit' link next to your password, then choose a new one. To change your primary email address, please follow these steps:

1) Login, then go to 'Settings'
2) Click the 'Edit' link for the email addresses list
3) Fill in new email address in the designated field and click on the 'Add' link. You may then verify the newly added email address by clicking on the 'Verify' link next to it.
4) Now make this your primary email address by clicking on the 'primary' link next to the address.
5) "Remove" button located next to email address

ณ. ตอนนี้ผมทำทุกอย่างหมดแล้ว แต่ก็ยังไม่สามารถทำอะไรได้ เงินก็ยังค้างอยู่ รบกวนหน่อยคับ..

*

admin

• 80,395
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2016, 08:57:39 AM »
อ้างจาก: kreangnot ที่ 15, มิถุนายน  2016, 08:54:48 AM
**11
ช่วยผมด้วยคับแอดมิน ผมสมาชิกใหม่คับ
Our security systems have detected unusual login activities in your Skrill account. In order to protect you, we have temporarily restricted some payment options.

To resume normal service, please change your account password and primary email address and disable any secondary email addresses.

To change your account password you should login, go to 'Settings' and click on the 'Edit' link next to your password, then choose a new one. To change your primary email address, please follow these steps:

1) Login, then go to 'Settings'
2) Click the 'Edit' link for the email addresses list
3) Fill in new email address in the designated field and click on the 'Add' link. You may then verify the newly added email address by clicking on the 'Verify' link next to it.
4) Now make this your primary email address by clicking on the 'primary' link next to the address.
5) "Remove" button located next to email address

ณ. ตอนนี้ผมทำทุกอย่างหมดแล้ว แต่ก็ยังไม่สามารถทำอะไรได้ เงินก็ยังค้างอยู่ รบกวนหน่อยคับ..

เขาบอกให้ Login ใส่ E-mail ใหม่ แล้ว ก็กำหนด ให้ เป็น primary E-mail ครับ มันติดตรงไหน เหรอครับ ทำอะไรไม่ได้
(TH)**

*

palmmo

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20, มิถุนายน 2017, 12:31:36 PM »
ผมยังไม่โดนหักเงินเลยครับ verify ยังไง

*

admin

• 80,395
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20, มิถุนายน 2017, 01:08:37 PM »
อ้างจาก: palmmo ที่ 20, มิถุนายน  2017, 12:31:36 PM
ผมยังไม่โดนหักเงินเลยครับ verify ยังไง

หาคำว่า verify มีมั้ย ครับ
(TH)**

*

PomMyGoDN

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13, มกราคม 2018, 10:21:28 AM »
รบกวนสอบถามครับ ทำไม verify my address นานจังเลยครับ ตอนนี้ก็ยังขึ้น in review จะเข้าบัญชีก็ขึ้นถูกระงับชั่วคราวครับ ตอนยืนยันที่อยู่ผมส่งเป็นภาษาไทยไปด้วยไม่แน่ใจจะแก้ไขยังไงครับ ส่งเมลไปก็ไม่มีการตอบกลับเลยครับ ขอบคุณครับ

*

admin

• 80,395
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13, มกราคม 2018, 11:00:10 AM »
อ้างจาก: PomMyGoDN ที่ 13, มกราคม  2018, 10:21:28 AM
รบกวนสอบถามครับ ทำไม verify my address นานจังเลยครับ ตอนนี้ก็ยังขึ้น in review จะเข้าบัญชีก็ขึ้นถูกระงับชั่วคราวครับ ตอนยืนยันที่อยู่ผมส่งเป็นภาษาไทยไปด้วยไม่แน่ใจจะแก้ไขยังไงครับ ส่งเมลไปก็ไม่มีการตอบกลับเลยครับ ขอบคุณครับ

รอเขาตอบ ครับปกติ ต้องส่ง ภาษา อังกฤษนะครับ ของแอดมินไปขอ Statement ธนาคารและให้เขา ออกเป็นภาษา อังกฤษเลย
ของ แอดมินยิ่งเสียวมากเพราะ ยอดเงินเยอะเอกสารเยอะ ต้องส่ง Statement ของ Forex Broker และ แหล่งที่มาของรายได้ อีกกว่าจะผ่าน
(TH)** (TH)**

*

PomMyGoDN

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13, มกราคม 2018, 11:35:00 AM »
อ้างจาก: admin ที่ 13, มกราคม  2018, 11:00:10 AM
อ้างจาก: PomMyGoDN ที่ 13, มกราคม  2018, 10:21:28 AM

รอเขาตอบ ครับปกติ ต้องส่ง ภาษา อังกฤษนะครับ ของแอดมินไปขอ Statement ธนาคารและให้เขา ออกเป็นภาษา อังกฤษเลย
ของ แอดมินยิ่งเสียวมากเพราะ ยอดเงินเยอะเอกสารเยอะ ต้องส่ง Statement ของ Forex Broker และ แหล่งที่มาของรายได้ อีกกว่าจะผ่าน

ใช่ครับ ผมลืมไปอัพโหลดแล้ว แต่พอไหวตัว มันกลายเป็นแก้ไขไม่ได้แล้ว ขึ้น In Review ตลอดครับ ส่งเมลไปก็หลายวันแล้ว แต่ไม่มีการตอบกลับครับ อยากจะแก้ไขเรื่องเอกสารเป็นภาษาอังกฤษครับ

อีกเรื่องที่รบกวนสอบถามครับ ถ้าใช้บัตรเครดิตแอดเงินเข้า Neteller แล้วโอนเข้า XM เวลาถอนมันจะต้องโอนกลับเข้า Neteller หรือเปล่าครับ หรือ สามารถโอนเข้าบัญชีธนาคารในประเทศได้หมดเลยครับ รวมทั้งจากที่อ่านๆ มา เราถอนเงินจาก Neteller ไม่ได้แล้วใช่ไหมครับ และแหล่งที่มาเงินมาจากบัตรเครดิตด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับคุณแอดมิน

*

admin

• 80,395
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13, มกราคม 2018, 11:52:42 AM »
อ้างจาก: PomMyGoDN ที่ 13, มกราคม  2018, 11:35:00 AM
อ้างจาก: admin ที่ 13, มกราคม  2018, 11:00:10 AM

ใช่ครับ ผมลืมไปอัพโหลดแล้ว แต่พอไหวตัว มันกลายเป็นแก้ไขไม่ได้แล้ว ขึ้น In Review ตลอดครับ ส่งเมลไปก็หลายวันแล้ว แต่ไม่มีการตอบกลับครับ อยากจะแก้ไขเรื่องเอกสารเป็นภาษาอังกฤษครับ

อีกเรื่องที่รบกวนสอบถามครับ ถ้าใช้บัตรเครดิตแอดเงินเข้า Neteller แล้วโอนเข้า XM เวลาถอนมันจะต้องโอนกลับเข้า Neteller หรือเปล่าครับ หรือ สามารถโอนเข้าบัญชีธนาคารในประเทศได้หมดเลยครับ รวมทั้งจากที่อ่านๆ มา เราถอนเงินจาก Neteller ไม่ได้แล้วใช่ไหมครับ และแหล่งที่มาเงินมาจากบัตรเครดิตด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับคุณแอดมิน

สำหรับ หลักการ ฝาก -ถอน ของทุกโบรกเกอร์นะครับ ถ้าเข้าทางไหน ก็ต้องออกทางนั้นให้หมดก่อน ครับ

เช่น ฝาก ผ่าน Neteller 3000$ เทรด ได้กำไร 2000$

3000$ แรก ทุนต้องถอนเข้า Neteller เท่านั้น ครับ กำไร 2000$ ถึงจะถอนเข้า Method อื่นได้ครับผม
แต่ รวม ทั้งทุนทั้งกำไร ทั้งหมด สามารถ ถอนเข้า Neteller ได้เลย ครับ ถ้าฝากทาง Neteller

ส่วนเรื่องยืนยันเอกสาร ลองส่งไปที่ [email protected] ถ้าท่านไม่ได้เป็น VIP ก็ลองดูครับเผือไว ขึ้น อันนี้เป็นช่องทาง สำหรับ พวก Transaction เกิน 15000 EUR ต่อ ไตรมาศ ครับ
ส่งไปเลย ครับ ทำให้ เขารู้ว่า เราพยายามทุกกทาง เพื่อจะบอกว่าเรามีตัวตน ครับ

็Hea** ็Hea**

*

PomMyGoDN

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13, มกราคม 2018, 12:08:01 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 13, มกราคม  2018, 11:52:42 AM
อ้างจาก: PomMyGoDN ที่ 13, มกราคม  2018, 11:35:00 AM

สำหรับ หลักการ ฝาก -ถอน ของทุกโบรกเกอร์นะครับ ถ้าเข้าทางไหน ก็ต้องออกทางนั้นให้หมดก่อน ครับ

เช่น ฝาก ผ่าน Neteller 3000$ เทรด ได้กำไร 2000$

3000$ แรก ทุนต้องถอนเข้า Neteller เท่านั้น ครับ กำไร 2000$ ถึงจะถอนเข้า Method อื่นได้ครับผม
แต่ รวม ทั้งทุนทั้งกำไร ทั้งหมด สามารถ ถอนเข้า Neteller ได้เลย ครับ ถ้าฝากทาง Neteller

ส่วนเรื่องยืนยันเอกสาร ลองส่งไปที่ [email protected] ถ้าท่านไม่ได้เป็น VIP ก็ลองดูครับเผือไว ขึ้น อันนี้เป็นช่องทาง สำหรับ พวก Transaction เกิน 15000 EUR ต่อ ไตรมาศ ครับ
ส่งไปเลย ครับ ทำให้ เขารู้ว่า เราพยายามทุกกทาง เพื่อจะบอกว่าเรามีตัวตน ครับ

็Hea** ็Hea**

แล้วจาก Neteller จะถอนเงินเข้าบัญชีธนาคารได้อยู่ไหมครับ หรือ ต้องโอนจาก Neteller เข้า Skrill ก่อนครับ และจากบัญชีเหล่านี้ ต้องโอนเข้าแหล่งที่มาคือบัตรเครดิตหรือสามารถโอนเข้าบัญชีในประเทศได้ครับ

อีกประเด็นครับ Skrill ผมขึ้นอย่างภาพที่แนบไปอะครับ ถ้าเรายืนยันที่อยู่ผ่านได้ มันจะปลดล๊อกใช่ไหมครับ เพราะที่ผมอ่านของแอดมินมา เห็นว่าจะส่งเอกสารมาที่บ้านและเอารหัสใส่ถึงจะยืนยันสำเร็จ แต่จากที่แนบไปภาพที่สองมันกดไรไม่ได้เลยน่ะครับ

ขอบคุณครับคุณแอดมิน