กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅✅EUR/USD FOREX ศุกร์ 29 พฤษภาคม 2020 HULKรักวันศุกร์บินไป>>บุกดาวเสาร์🛸🛸🛸

• 79 replies
  • 15,529 views
*

admin

• 80,620
✅✅EUR/USD FOREX ศุกร์ 29 พฤษภาคม 2020 HULKรักวันศุกร์บินไป>>บุกดาวเสาร์🛸🛸🛸

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1045 1.0990 1.1135 1.1200

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1081
Daily Pivot=1.1053
Fibo 50 Daily=1.1043

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1100 S1 = 1.1055
R2 = 1.1135 S2 = 1.1030
R3 = 1.1165 S3 = 1.0990
R4 = 1.1200 S4 = 1.0950
R5 = 1.1262 S5 = 1.0930

🎯🎯สวัสดีเช้าวันศุกร์ นักเก็งกำไรบนแท่งเทียนทุกท่าน จากกราฟเมื่อวานทั้ง EURUSD และ ราคาทองคำ ก็วิ่งตามแผน และในหลายๆคู่เงินก็เช่นกันนะครับ โดย EU เองแม้ จะขาดเพียง 1 pips จากจุดเข้า ก็ ถือว่ากราฟวิ่งตามแนวโน้มทิศทางได้ดีตามแผน ส่วน ราคาทองคำก็ TP1 ไปตามเป้าด้วยเช่นกันแม้ว่าจะไม่มารับ ที่สัญญานการเข้าเทรดก็ตามแต่ ท่านที่ถือว่าเมื่อวันก่อน หรือ วันพุธที่แล้วก็น่าจะกำไรกันไปเต็มๆ แบบเอาคืนหลังจาก วันก่อน โดย Stop loss ไป แนวโน้มกราฟวันนี้ ยังคงเป็นไปในทิศทางเดิมอย่างต่อเนื่อง แนวโน้มกราฟวันนี้ของ EURUSD จะเป็นอย่างไรต่อไปติดตามวิเคราะห์กราฟ วันนี้ ครับผม

🔰🔰 EURUSD Technical analysis :  อัตราแลกเปลี่ยน EUR/USD เช้านี้ อยู่ที่ 1.1083 ถือว่าปรับตัวสูงขึ้นจากเมื่อวานมาก จาก High low ล่าสุดของวันซื้อขายที่ผ่านมากว่า 100pisp แนวโน้มกราฟ EU ล่าสุดเช้านี้ยืนเหนือ 1.1000 ได้อย่างแข็งแกร่ง แต่ เป็นการยืนเหนือแบบที่ขึ้นมาเต็มแท่งบวก ที่ราคาปัจจุบันกว่า 101083 แนวโน้มกราฟ EU วันนี้ ในทางเทคนิค ยังคงเป็นไปในทิศทางเดิมได้อย่างต่อเนื่องได้ นะครับ จากการที่กราฟ ทำลักษณะ Reversal Pattern ใน Time Frame H4 และตอนนี้กราฟได้หลุดแนวต้านแบบ Breakout ขึ้นมาแล้ว ซึ่ง ตอนนี้ กราฟก็ กำลัง ทำ New high ในทุกวัน ทิศทางของกราฟยังเป็นไปได้อย่าง ต่อเนื่อง โดยล่าสุดเมื่อวานกราฟสามารถที่ จะทำ H&S ขาขึ้นในรอบย่อยได้ โดย กราฟทำ High ได้สูงสุดถึง 1.1093 เป็นแนวโน้มที่ดีสำหรับกราฟขาขึ้น และถ้า วิเคราะห์กันตามหลักการ Down Theory ก็ถือว่ากราฟเป็นขาขึ้นอย่างต่อเนื่อง ครับ ดังนั้น กลยุทธการเทรดในช่วงนี้ จึงยังคงรอย่อแล้ว Buy อย่างต่อเนื่องเช่นเดิม ครับผม

💹💹 Signal Buy 💹💹วันนี้ มองจาก Downtheory กราฟยังเป็นเทรนขาขึ้น ในแบบ ทำ High ไม่ทำ Low เทรนไลน์ของกราฟก็ยังเป็นเทรนขาขึ้น โดยกราฟล่าสุดเป็นการ Breakout ขึ้นมาจากแนวต้าน ด้วย Revesal Pattern เมื่อวาน แท่ง Day ของกราฟเองก็ บวกติดต่อกันมา 3 แท่งติดแล้ว แนวโน้มกราฟวันนี้ ยังมีโอกาสที่จะขึ้นไปต่อได้อีก แต่ก็ต้องระวังข่าว จีน อเมริกา และ ฮ่องกง ด้วย จุดเข้าวันนี้วิเคราะห์จาก แท่ง Master Day เมื่อวานคือ High กับ Low แล้ว แบ่งครึ่งที่ 50% หรือ fibo 50 โดย Stop loss คือ Low ที่ต่ำกว่า Low ก่อนหน้า หรือ Low เมื่อวานนั่นเอง ตรงนี้เป็นการ Stop loss ทางเทคนิคเท่านั้นนะครับ จุด Stop loss ตรงนี้ สามารถใช้เป็นจุดเข้าในการแก้พอรต์อีกก็ได้หากท่าน ยัง ไม่ยอมที่จะตัดขาดทุนและการซื่อแบบถัวเฉลี่ยก็เป็นอีกกลยุทธหนึ่งในการเทรด ที่มีทั้งผลดีและผลเสีย ดังนั้น วันนี้ รอกราฟย่อแล้วเข้า Buy จะได้ราคาที่ดีที่สุดครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1045 1.0990 1.1135 1.1200

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,620
ฝากกด ติดตาม เพิ่ม Line Official TRADERIDER.COM ด้วยนะครับ

1.ระบบแจ้งเตือน ราคาทอง จากสมาคมค้าทองคำ Real Time
2.ระบบแจ้งเตือน การซื้อขายทองคำของ SPDR Gold share Real Time
3.Signal Forex EURUSD และ วิเคราะห์ ราคาทองคำรายวัน
ส่งตรงมือถือท่าน ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น
เอาไว้ รายงาน ตัวเลข SPDR ราคาทองคำ Signal และ ข่าวสาร forex ที่น่าสนใจ ครับ
https://lin.ee/gNE7uEx

เพิ่มเพื่อน

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Gamezxii

• 1,624
สวัสดีครับ ขอบคุณครับ  (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,620
☀️YLG_Update 29 พ.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight : หวั่นสัมพันธ์จีน-สหรัฐตึงเครียด‼️หลังปธน.ทรัมป์เตรียมประกาศมาตรการต่อจีนภายในวันนี้‼️หนุนทองดีดแรงทำ High ที่ $1,727‼️ แต่แรงขายทำกำไรสกัดช่วงบวกทองไว้  ด้าน SPDR ถือทองเพิ่ม +0.58 ตัน
.
🚨ปธน.ทรัมป์ลั่น‼️จะประกาศนโยบายต่อจีนในวันศุกร์นี้  เหตุไม่พอใจในสิ่งที่จีนทำ หลังจากที่ประชุมสภาประชาชนแห่งชาติจีน (NPC) มีมติเห็นชอบให้มีการบังคับใช้กม.ความมั่นคงแห่งชาติฉบับใหม่ในฮ่องกง  #หนุนทอง
.
⭕️ ปธน.ทรัมป์ลงนามในคำสั่งพิเศษสั่งการให้ FCC ทบทวนเนื้อหาในมาตรา 230 ของกฎหมาย "Communications Decency Act" ซึ่งเป็นกฎหมายที่ช่วยให้แพลตฟอร์มออนไลนได้รับการยกเว้นจากพันธกรณีทางกฎหมายในกรณีที่ผู้ใช้งานโพสต์ข้อความต่างๆ ลงบนแพลตฟอร์ม #หนุนทอง
.
⭕️ ดาวโจนส์ปิดลดลง 147.63 จุด หรือ -0.58%, S&P500 ปิด -0.21% ส่วน Nasdaq ปิด -0.46% จากค.ตึงเครียดจีน-สหรัฐ  ขณะที่หุ้นหุ้นเฟซบุ๊กและทวิตเตอร์ดิ่ง หลังจากปธน.ทรัมป์ลงนามในคำสั่งทบทวนกม.คุ้มครองบริษัทโซเชียลมีเดีย  #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์ร่วง -0.68% หลังยูโรได้แรงหนุนจากการตั้งกองทุนฟื้นฟูศก.จากพิษCOVID-19 วงเงิน 7.50 แสนล้านยูโร (6.72 แสนล้านปอนด์) #หนุนทอง
.
⭕️ กองทุน SPDR ที่ถือครองทองเพิ่ม +0.58 ตันสู่ระดับ 1,119.63 ตัน ทำให้ในปี 2020 กองทุน SPDR ถือครองทองคำเพิ่มแล้วถึง +226.38 ตัน #หนุนทอง
.
⭕️ สหรัฐเผยตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานครั้งแรกจำนวน 2.1 ล้านรายในสัปดาห์ที่แล้ว และสูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 2.05 ล้านราย #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีการทำสัญญาขายบ้านที่รอปิดการขาย (pending home sales) ดิ่งลงเกินคาดถึง -21.8% ในเดือนเม.ย. เมื่อเทียบรายเดือน #หนุนทอง
.
⭕️ สหรัฐเผยประมาณการครั้งที่ 2  GDP ประจำไตรมาส 1/2020 ชี้ศก.สหรัฐหดตัวลง -5% ซึ่งย่ำแย่กว่าที่คาด และแย่กว่าประมาณการครั้งที่ 1 ที่ระบุว่าศก.หดตัวลง -4.8% #หนุนทอง
.
❌  นายแลร์รี่ คุดโลว์ หัวหน้าที่ปรึกษาศก.ทำเนียบขาว โวมีสัญญาณทางศก.ที่น่าพอใจในรัฐต่างๆซึ่งกลับมาเปิดธุรกิจอีกครั้งหนึ่ง คาดว่าจะทำให้ศก.ดีดตัวอย่างแข็งแกร่ง #หนุนดอลลาร์ #กดดันทอง
.
❌ สหรัฐเผยยอดสั่งซื้อสินค้าคงทนดิ่งลง 17.2% ในเดือนเม.ย. ดีกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการว่าจะดิ่งลง -19.0% ส่วนยอดสั่งซื้อสินค้าคงทนพื้นฐาน ดิ่งลง 5.8% ในเดือนเม.ย. ดีกว่านักวิเคราะห์คาดว่าจะทรุดตัวลง -10.0% ในเดือนเม.ย. #กดดันทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Bisnews
#YLGResearch

*

admin

• 80,620
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 29, พฤษภาคม  2020, 09:53:51 AM
สวัสดีครับ ขอบคุณครับ  (TH)** (TH)**

สวัสดีตอนเช้า ครับผม
็Hip** ็Hip**

สวัสดีครับ **hulk3** **hulk3** **hulk3**

*

admin

• 80,620

*

admin

• 80,620
🏆🏆วิเคราะห์ ราคาทองคำ GOLD ศุกร์ 28 พฤษภาคม 2563 จุดวัดใจจะไปต่อหรือพอแค่นี้ 🚀🚀

ราคาทองคำ GOLD : Buy LimitPrice:1715   
TP1:1740RR:
TP2:1755RR:
TP3:RR:
SL:1690  

Signal Date: 29/05/2563 10:09

ราคาทองคำ เช้านี้ ล่าสุดอยู่ที่ 1719$/Onz ถือเป็นการเพิ่มขึ้นจากระดับต่ำสุดเมื่อวันก่อน จากระดับ ราคา 1693$/Onz ก่อนที่เมื่อวานจะมีแรงซื่้อดันกลับเข้ามาทำให้กราฟ สามารถขึ้นไปทำ New high ล่าสุดได้ที่ระดับ 1727$/Onz แนวโน้มทางเทคนิค ยังมีโอกาสที่จะขึ้นไปได้ต่อ นะครับแต่ วันนี้ เหตุที่แอดมินบอกว่าเป็นจุดวัดใจ เนื่องจากว่ากราฟตอนนี้มองได้ 2 แบบ ครับหากมองจาก Time Frame H1 ก็ยังเป็นช่องขาลงอยู่ ตามหลัก Down Theory แต่หากมองไปที่ H4 ก็เป็นเทรนขาขึ้นค่อนข้างที่จะชัดเจน ครับ แต่ โดยวันนี้นะครับให้สังเกตุ ราคาเหล่านี้ ครับ

หากราคามา 1735 ได้กราฟจะปรับตัวเป็นขาขึ้นแน่นอนแล้วอาจจะย่อแล้วไปต่อจนถึง 1750
          หากราคามาที่ 1705-1710 ได้ กราฟมีแนวโน้มที่จะลงไปทดสอบแนวรับ 1690 อีกครั้ง
ขึ้นกับว่ากราฟจะให้สัญญานมาทางไหนก่อนครับแม้ว่าวันนี้ SPDR จะเข้าซื่้อทองคำอย่างต่อเนื่องอาจจะเพียง +0.58 ตันเท่านั้นเอง แต่ถ้าตามสูตรการเทรดก็ยัง Buy ได้ต่อเนื่อง นะครับ โดย 🏆🏆 #SPDR อัพเดททองคำแท่งเพิ่มขึ้น + 0.58 ตัน ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDR 1119.63 ตัน
เดือนนี้ พฤษภาคม 2563 เพิ่มขึ้น 💹+ 63.13ตัน
ปีนี้ 2563 เพิ่มขึ้น 💹+226.38ตัน

วิเคราะห์ ราคาทองทางเทคนิค ถือว่าแนวรับ 1700 เป็นแนวรับที่แข็งแรง จากรูปที่แนบมาจะเห็นชัดว่ากราฟ ที่ย่อลงมาตอนนี้อยู่ในเทรนไลน์ย่อยขาลง แต่ตอนนี้ก็ติดอยู่ในกรอบของเทรนขาขึ้น ในรอบใหญ่นะครับ นอกจากนั้นกราฟยังอยู่เหนือเส้น EMA200 H4 ตรง ราคาช่วง 1700-1703 ด้วยดังนั้น ตรงนี้โดยรวมบอกว่าเป็นเทรนขาขึ้นหลักอยู่ดังนั้น ถ้าจะ Buy ตรงแนวรับนี้ก็ยังมีโอกาสที่จะดีดกลับไปได้ครับ โดยเป้าหมายน่าจะเป็น แนวรับเดิมที่ตอนนี้กลายเป็นแนวต้านใหม่แล้วที่ 1735 สำหรับ วันนี้นะครับ ถ้ากราฟมา ราคานี้ได้ก่อนกราฟจะกลับตัวขึ้นไปได้อาจจะอย่างต่ำ 1750$/Onz จนถึง New high 1770 ได้เลย เช่นกันครับ

ราคาทองวันนี้ ราคาทองคำแท่ง และทองคำรูปพรรณ ในประเทศล่าสุด

🔔🔔🔔ราคาทองวันนี้ ล่าสุด ปรับ ครั้งที่ 1 ลดลง 🔻-50.00 บาท 29 พฤษภาคม 2563 ทองคำแท่ง บาทละ 🔻25,950.00 บาท

🔔ราคาทองวันนี้ ล่าสุด ราคาทองคำแท่ง ในประเทศวันนี้ เวลา 09:28 น.
           ราคาทองคำแท่งรับซื้อบาทละ 25,750.00 บาท
          ราคาทองคำแท่งขายบาทละ 25,950.00 บาท
          ราคาทองแท่งวันนี้ ล่าสุด ปรับตัวลดลง 🔻-50.00 บาท
       โดยรวมแล้ว ราคาทองแท่งวันนี้ ในประเทศ ปรับตัวลดลง 🔻-50.00

🔔ราคาทองวันนี้ ล่าสุด ราคาทองรูปพรรณ ในประเทศวันนี้ เวลา 09:28 น.
       ราคาทองรูปพรรณรับซื้อที่บาทละ 25,286.88 บาท
       ราคาทองรูปพรรณขายที่บาทละ 26,450.00 บาท
       ราคาทองรูปพรรณวันนี้ ล่าสุด ปรับตัวลดลง 🔻-50.00 บาท
     โดยรวมแล้ววันนี้ ราคาทองรูปพรรณวันนี้ ในประเทศ ปรับตัวลดลง 🔻-50.00

🔔ขณะที่ ราคาทองคำต่างประเทศล่าสุด ณ เวลา 09:28 อยู่ที่ 1,718.90 ดอลล่าห์สหรัฐ ต่อ ออนซ์ อัตราแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศในสกุลเงินบาทล่าสุดอยู่ที่ 31.84 บาท ต่อ ดอลล่าห์สหรัฐ
อ้างอิง: สมาคมค้าทองคำ GTA

🔔ล่าสุด SPDR Gold Share กองทุนซื้อขายของทำที่ใหญ่ที่สุดในโลกวันนี้ ถือครองทองคำแท่งล่าสุดอยู่ที่ 💹1,119.63 ตัน โดย อัตราการถือครองทองคำของ SPDR เพิ่มขึ้นล่าสุด💹 +0.58 ตัน ณ วันที่ 29 พฤษภาคม 2563 เวลา 04:33 น.

ข้อมูลประกอบการวิเคราะห์ ราคาทองคำ
ราคาทอง วันนี้ ราคาทองล่าสุด ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ แท่งย้อนหลัง คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold shareได้ กราฟการซื้อขายทองคำ SPDR ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

ขอบคุณค่ะ,,  (TH)** (TH)** (TH)**

แค่นั่งรอ..ก็รวยแล้ว... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,620
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 29, พฤษภาคม  2020, 10:34:54 AM
ขอบคุณค่ะ,,  (TH)** (TH)** (TH)**

แค่นั่งรอ..ก็รวยแล้ว... xc8* xc8* xc8*

สาธุ เลย ครับ
็Hea** ็Hea**

อ้างจาก: admin ที่ 29, พฤษภาคม  2020, 10:37:02 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 29, พฤษภาคม  2020, 10:34:54 AM

สาธุ เลย ครับ
็Hea** ็Hea**
ไม่รวยได้ไง..อีกแล้ว EU New high แต่เช้าเลย... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,620

*

friday

• 591
ขอบคุณครับ ท่านแอดมิน แอดไลน์แล้วนะครับแล้วมีโดรงการทำสติกเกอร์เทรดไรเดอร์มั้ยครับ

(TH)** (TH)** (TH)**
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

Gamezxii

• 1,624
นิวไฮ ถี่ ๆ ไม่ลงมารับบ้างเลยครับ  tiger18