กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅✅EUR/USD FOREX อังคาร 26 พฤษภาคม 2020 น้ำมันพี่มีเต็มถังนั่งยานบินต่อได้^_^

• 59 replies
  • 9,652 views
*

admin

• 80,657
✅✅EUR/USD FOREX อังคาร 26 พฤษภาคม 2020 น้ำมันพี่มีเต็มถังนั่งยานบินต่อได้^_^

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.0900 1.0830 1.0980 1.1030

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย
วันนี้ไม่มีข่าวแดง forexfactory ที่น่าสนใจ

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.0910
Daily Pivot=1.0895
Fibo 50 Daily=1.0892

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.0920 S1 = 1.0880
R2 = 1.0953 S2 = 1.0855
R3 = 1.0980 S3 = 1.0835
R4 = 1.1000 S4 = 1.0805
R5 = 1.1025 S5 = 1.0770

🚀🚀🚀 สวัสดีเช้าวันอังคาร ครับผม จากกราฟเมื่อวานก็เป็นวันหยุดของ Bank USA และ Bank GBP ทำให้กราฟค่อนข้างจะ sideway นะครับ จึงเห็นว่ากราฟไม่ค่อยไปไหน อยู่ใกล้ๆกับแนวเดิมแต่ก็บวกกันทั้ง EU และ ราคาทองคำยังอยู่ในทิศทางแนวโน้มเดิม และยังบวกอยู่เล็กน้อย ครับ แนวโน้มกราฟ วันนี้ยังเป็นไปในทิศทางเดิม จากการวิเคราะห์ทางด้านเทคนิคเนืองจากแนวรับที่ได้คาดการณ์ไว้ของ EU และราคาทองคำ นั้นสามารถที่จะรับราคาไว้ได้ ดังนั้นวันนี้ จึงเป็นแนวโน้มที่ต่อเนื่องจากการวิเคราะห์ เมื่อวานครับ

🔰🔰 EURUSD Technical Analysis🔰🔰 : แนวโน้ม EURUSD วันนี้ ล่าสุดอยู๋ที่แนว 1.0910 ราคายังวนเวียนในจุดเข้าจากวันศุกร์นะครับ ที่ราคา 1.0885-1.0900 แต่ ยังคงอยู่ในทิศทางเดิมของ Reversal Pattern การกลับตัวของกราฟ ขาขึ้นใน Time Frame H4 ตอนนี้ เป็นแนวโน้มหลักนะครับ กราฟอาจจะมีย่อบ้าง แต่มองว่า ย่อเพื่อขึ้นเท่านั้น ครับ วันนี้น่าจะผันผวนมากกว่าเมื่อวาน  เนื่องจาก วันนี้มีผลการประชุม ของ ECB กราฟ EU ตอนนี้ H4 อยู่ในเทรนขาขึ้นแล้วหลังจากสามารถผ่านแนวต้าน เส้น EMA 200 H4 และ h1 และยังยืนเหนือได้อีก ประกอบกับกราฟขึ้นมาด้วยแท่ง Master Candle Day และ H4 แถมยังทำ new high เหนือ High เดิม 1.0895 ได้อีกดังนั้น แนวโน้มที่กราฟจะทำ Reversal Pattern แล้วขึ้นไปจนสุดได้นั้น ยังมีโอกาสที่จะเป็นไปได้สูงครับ วันนี้ ลุ้นกราฟย่อลงมาแล้วเข้าราคาที่ได้เปรียบเพื่อไปต่อครับ โดยรอบ(ตรงนี้เป็น High ก่อนหน้าที่มีนัยยะ) นี้แอดมินมองกราฟไปสุดที่ ประมาณ 1.1100 และ 1.1250 ตามลำดับได้ครับ โดยเมื่อวานกราฟ ทำ New high ได้เสมอ และแนวโน้ม ยังน่าจะเป็นไปในทิศทางเดิม ครับกราฟยังไม่ได้เกิด Swing ขาลงแต่ประการใด วันนี่ วันนี้ เปิดตลาดมาท่านที่ติดอยู่ก็ยังถือต่อ นะครับส่วนท่านที่ยังไม่ได้เข้าก็เข้าได้เลย สำหรับวันนี้ครับ

💹💹  Signal Buy วันนี้💹💹 วิเคราะห์จาก Reversal pattern บอกการกลับตัวในรอบใหญ่ และกราฟยังทำ New high ได้อย่างต่อเนื่องดังนั้นวันนี้จึงมองไปที่ ขา Buy ต่อเนื่องครับ วันนี้ไม่มีอะไรที่ต้องรอมากครับ เห็นราคาดีก็เข้า Buy ได้เลย ครับ 1.0900

Signal 1 Buy Limit 1.0900 1.0830 1.0980 1.1030

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,657
ฝากกด ติดตาม เพิ่ม Line Official TRADERIDER.COM ด้วยนะครับ

1.ระบบแจ้งเตือน ราคาทอง จากสมาคมค้าทองคำ Real Time
2.ระบบแจ้งเตือน การซื้อขายทองคำของ SPDR Gold share Real Time
3.Signal Forex EURUSD และ วิเคราะห์ ราคาทองคำรายวัน
ส่งตรงมือถือท่าน ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น
เอาไว้ รายงาน ตัวเลข SPDR ราคาทองคำ Signal และ ข่าวสาร forex ที่น่าสนใจ ครับ
https://lin.ee/gNE7uEx

เพิ่มเพื่อน

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,657
☀️YLG_Update 26  พ.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight : ดอลล์แข็ง‼️แรงขายทำกำไร‼️และวอลุ่มที่เบาบางหลังตลาดอังกฤษและสหรัฐปิดทำการกดทองย่อ‼️  แต่ค.ตึงเครียดจีน-สหรัฐ‼️และแนวโน้มการกระตุ้นศก.ทางการเงิน,การคลังจากทั่วโลก‼️พยุงราคาไว้  ด้าน SPDR ถือทองไม่เปลี่ยนแปลง
.
🚨เช้านี้‼️สัญญา Dow Jones ฟิวเจอร์สปรับตัวเพิ่มขึ้น 212 จุด หรือ +0.87% ขานรับค.หวังเกี่ยวกับทดลองวัคซีนต้าน COVID-19 #กดดันทอง
.
❌"Novavax "เผยว่า บริษัทได้เริ่มการทดลองทางคลินิกวัคซีนต้าน COVID-19 ที่มีชื่อว่า NVX-CoV2373 ในระยะที่ 1 โดยวางแผนจะใช้ร่วมกับ Matrix-M เป็นสารเสริมฤทธิ์เพื่อกระตุ้นให้เกิดการสร้างแอนติบอดีเพิ่มมากขึ้น คาดผลลัพธ์เบื้องต้นจะออกในเดือนก.ค. #กดดันทอง
.
❌ การนำเข้าทองคำสุทธิของจีนผ่านฮ่องกงในเดือนเม.ย.ดิ่งลง -176% จากเดือนก่อนหน้าสู่ระดับ -10.3 ตัน ซึ่งตัวเลขติดลบสะท้อนว่าจีนส่งออกทองสู่ฮ่องกงมากกว่ายอดนำเข้าเป็นครั้งแรกนับตั้งแต่ปี 2011 หลังการระบาดของ COVID-19 กดดันอุปสงค์ทองในประเทศ #กดดันทอง
.
❌ ตลาดหุ้นยุโรปปิดพุ่งขึ้นเมื่อคืนนี้ (25 พ.ค.) ขานรับดัชนีความเชื่อมั่นภาคธุรกิจของเยอรมนีที่ดีดตัวขึ้นในเดือนพ.ค. และค.คืบหน้าแผนการดำเนินธุรกิจของบริษัทต่างๆ หลังการผ่อนคลาย Lockdown ช่วยหนุนดัชนี Stoxx Europe 600 ปิดเพิ่มขึ้น 1.47% #กดดันทอง
.
⭕️ สหภาพการค้าในฮ่องกงเรียกร้องผละงานประท้วงครั้งใหญ่ในวันพุธที่ 27 พ.ค. เพื่อตอบโต้แผนของจีนในการออกกฎหมายค.มั่นคงแห่งชาติฉบับใหม่  #หนุนทอง
.
⭕️  Bloomberg ชี้กองทุน ETF ทองคำทั่วโลกถือทองเพิ่ม 21 วันทำการติดกัน  ตั้งแต่ต้นปีถึงวันที่ 22 พ.ค. กองทุน ETF ทองทั่วโลกถือทองเพิ่มแล้ว 16.6 ล้านออนซ์ หรือ 533.66 ตัน สะท้อนกระแสเงินทุนไหลเข้า ETF ยังแกร่ง‼️ #หนุนทอง
.
⭕️ Citibank มองทองบวกจากค.ต้องสินทรัพย์ปลอดภัยท่ามกลางค.ตึงเครียดจีน-สหรัฐ, ค.วิตกเกี่ยวกับการระบาด COVID-19 รอบสอง, อัตราดบ.ในระดับต่ำลงในระยะเวลานานขึ้น และการอ่อนค่าของสกุลเงินทั่วโลก แต่มองราคาจะค่อยๆปรับตัวขึ้น และยังคงทรงตัวบริเวณ $1,600-1,700 มากกว่าจะพุ่งอย่างรวดเร็วสู่ระดับ $1,850-1,950 #หนุนทอง
.
⭕️ ผลสำรวจแนวโน้มทองคำสำรองของธนาคารกลาง(Central Bank Gold Reserves(CBGR) survey) จาก WGC ประจำปี 2020 เผย 20% ของธนาคารกลางที่ตอบแบบสอบถามระบุว่า ธ.กลางของพวกเขามีแนวโน้มจะเพิ่มปริมาณสำรองทองคำในอีก 12 เดือนข้างหน้า ซึ่งสูงกว่าผลสำรวจปีที่แล้วซึ่งอยู่ที่ 8% เท่านั้น #หนุนทอง
.
⭕️ ดร. Mike Ryan หัวหน้าหน่วยฉุกเฉินจาก WHO เตือน ประเทศที่การติดเชื้อ COVID-19 กำลังลดลง ยังคงเสี่ยงจะเผชิญกับ "จุดสูงสุดของการระบาดครั้งที่ 2ในทันที" หากมีการผ่อนปรนมาตรการควบคุมการระบาดเร็วเกินไป #หนุนทอง
.
📌 ตลาดหุ้น ตลาดเงินและตลาดทองคำสหรัฐปิดทำการวานนี้ เนื่องในวัน Memorial Day
.
📌 ตลาดหุ้นและตลาดทองคำลอนดอนปิดทำการวานนี้ เนื่องในวัน Spring Bank Holiday
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Bisnews, FXstreet, S&PGlobal
#YLGResearch

ขอบคุณครับ
วันนี้ขอให้บินๆๆๆๆ

**hulk3**  **hulk3**
ร้านแว่นเล็กๆ แต่คุณภาพใหญ่ๆ
line : @433yueze

*

admin

• 80,657
อ้างจาก: chanin007 ที่ 26, พฤษภาคม  2020, 09:51:46 AM
ขอบคุณครับ
วันนี้ขอให้บินๆๆๆๆ

**hulk3**  **hulk3**

บินแพคคู่เลย EU ราคาทอง
Hulk 2** TKo*)

*

admin

• 80,657

Signal 1 Buy Limit 1.0890 1.0830 1.0950 1.1000

ยังต่อเนื่องนะครับ สำหรับ วันนี้
Hulk 1** Hulk 1**

*

pawin1

• 213
ขอบคุณครับ แอด.....

อรุณสวัสดิ์ครับท่านแอด และทุกท่านครับผม

(TH)** (TH)**
มีสติ มีวินัย มีเป้าหมาย เล่นตามแผน
ขายหมูบ้าง หมูหกบ้าง ตกรถบ้าง เป็นรสชาติชีวิต
ปิดบวกให้ได้ทุกวันก็เพียงพอแล้ว
Fundamental Style

*

admin

• 80,657
อ้างจาก: pawin1 ที่ 26, พฤษภาคม  2020, 10:02:49 AM
ขอบคุณครับ แอด.....

สวัสดี เช้าวันอังคารครับผม
**hulk3** **hulk3**

*

admin

• 80,657
อ้างจาก: Placebo ที่ 26, พฤษภาคม  2020, 10:04:56 AM
อรุณสวัสดิ์ครับท่านแอด และทุกท่านครับผม

(TH)** (TH)**

สวัสดีตอนเช้าครับท่าน ช่วงนี้งานยุ่งใหม ครับผม
)2: )2:

*

admin

• 80,657
🏆🏆วิเคราะห์ ราคาทองคำ GOLD Forex อังคาร 26 พฤษภาคม 2563 ยืนเหนือ 1720ไหวก็ไปต่อเลยครับ 🚀🚀🚀

ราคาทองคำ : Buy LimitPrice:1730   
TP1:1750RR:
TP2:1775RR:
TP3:RR:
SL:1710  

Signal Date: 26/05/2563 10:32

ราคาทองเช้านี้ ล่าสุดอยู่ที่ 1734$/Onz แนวโน้มกราฟยังคงเป็นไปในทิศทางขาขึ้นอยู๋เหมือนเดิม นะครับ โดยสัญญานที่ดีของกราฟก็คือการสามารถยืนเหนือแนวรับ 1720 ได้ โดยก่อนหน้านี้ แม้ว่าจะไปทดสอบที่ 1716 ก่อนท่ีจะเด้งกลับมาแรงก่อนที่จะดีดขึ้นไป จน ราคา 1740 ได้ก่อนที่จะ ค่อยๆปรับตัวลงมาเป็นการบ่งบอกว่า แนวรับ 1720 นั้นมีแรงมากพอที่จะรับ ราคาทองไว้ได้แนวโน้มลักษณะนี้ยังมีทิศทางที่จะขึ้นต่อไปได้อีก ครับ โดยสัญญานที่ดีอีกอย่าง จากกองทุน SPDR ก็คือการอัพเดทการเข้าซื่อทองคำเพิ่มขึ้น เมื่อเช้าวันเสา่ร์ ซึ่งจริงๆแล้ว เป็นการสรุปตัวเลขการซื้่อขายทองคำของ SPDR ล่าสุด จากวันศุกร์ นั่นเอง เพียงแต่เวลา ไทยคาบเกี่ยวกันเราเลยได้เห็นตัวเลขอัพเดทคือวันเสาร์ นะครับ โดยล่าสุด 🏆🏆#SPDR อัพเดททองคำแท่งในคลังเพิ่มขึ้น  ✅+4.39ตัน ทำให้ตอนนี้ มีทองคำแท่งในคลัง ✅+1116.71ตัน เดือน พฤษภาคม 2563 spdr ซื้อทอง +60.21ตันปีนี้ 2563 spdr ซื้อทอง +223.46 ตัน

วันนี้ กองทุน SPDR ไม่ได้ขยับการซื้อขายเพิ่มนะครับปริมาณการถือครองทองคำยังเท่าเดิมที่ ✅+1116.71ตัน

กราฟทางเทคนิคของราคาทองคำหลังจากเมื่อวานกราฟได้ทำให้เห็นแล้วนะครับว่าสามารถยืนเหนือ 1720$ ได้อย่างแข็งแกร่งทำให้ แนวโน้มราคาทองคำยังเป็นขาขึ้นอย่างต่อเนือง และกราฟเริ่ม Breakout เทรนไลน์ขึ้นมาแล้วตามรูปนะครับ  และแน่นอนครับ แอดมิน ยังมอง Pattern ของกราฟ ราคาทองคำ เป็น Bull Flag อยู่เหมือนเดิมและมีแนวโน้มที่จะไป 1800$ ได้ในเร็วๆนี้ จากตัวเลขอุปสงค์ อุปทาน และแนวโน้มทางเทคนิค ตอนนี้ กราฟ ราคาทองสามารถยืนเหนือ EMA 200 H4 ได้อย่างต่อเนื่อง แต่ระยะ Swing ของกราฟ ก่อนที่จะขึ้นมองอยู่ในแนวรับ 1720$ และล่าสุดกราฟได้ลงมาทดสอบได้และสามารถยืนได้ เหนือราคานี้ได้โดยหลังจากทดสอบราคานี้ได้กราฟเด้งไปถึง 1740$โดยล่าสุดเช้านี้ กราฟราคาทองคำ ขึ้นมาบวกได้ที่ราคา 1734$/Onz ซึ่งเป็นสัญญานที่ดีของขา Buy ดังนั้น วันนี้จึงเน้น Buy เช่นเดิม ครับ

ราคาทองวันนี้ ราคาทองคำแท่ง และทองคำรูปพรรณ ในประเทศล่าสุด

🔔🔔🔔ราคาทองวันนี้ ล่าสุด ปรับ ครั้งที่ 1 26 พฤษภาคม 2563 ทองคำแท่ง บาทละ 26,200.00 บาท
🔔ราคาทองวันนี้ ล่าสุด ราคาทองคำแท่ง ในประเทศวันนี้ เวลา 09:28 น.
           ราคาทองคำแท่งรับซื้อบาทละ 26,000.00 บาท
          ราคาทองคำแท่งขายบาทละ 26,200.00 บาท
          ราคาทองแท่งวันนี้ ล่าสุด 🎯ไม่มีการเปลี่ยนแปลง
       โดยรวมแล้ว ราคาทองแท่งวันนี้ ในประเทศ 🎯ไม่เปลี่ยนแปลง
🔔ราคาทองวันนี้ ล่าสุด ราคาทองรูปพรรณ ในประเทศวันนี้ เวลา 09:28 น.
       ราคาทองรูปพรรณรับซื้อที่บาทละ 25,529.44 บาท
       ราคาทองรูปพรรณขายที่บาทละ 26,700.00 บาท
       ราคาทองรูปพรรณวันนี้ ล่าสุด🎯 ไม่มีการเปลี่ยนแปลง
     โดยรวมแล้ววันนี้ ราคาทองรูปพรรณวันนี้ ในประเทศ 🎯ไม่เปลี่ยนแปลง
🔔ขณะที่ ราคาทองคำต่างประเทศล่าสุด ณ เวลา 09:28 อยู่ที่ 1,732.60 ดอลล่าห์สหรัฐ ต่อ ออนซ์ อัตราแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศในสกุลเงินบาทล่าสุดอยู่ที่ 31.94 บาท ต่อ ดอลล่าห์สหรัฐ
อ้างอิง: สมาคมค้าทองคำ GTA
🔔ล่าสุด SPDR Gold Share กองทุนซื้อขายของทำที่ใหญ่ที่สุดในโลกวันนี้ ถือครองทองคำแท่งล่าสุดอยู่ที่ 🔔1,116.71 ตัน โดย อัตราการถือครองทองคำของ SPDR ไม่เปลี่ยนแปลง ณ วันที่ 26 พฤษภาคม 2563 เวลา 04:00 น.

ข้อมูลประกอบการวิเคราะห์ ราคาทองคำ
ราคาทอง วันนี้ ราคาทองล่าสุด ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ แท่งย้อนหลัง คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold shareได้ กราฟการซื้อขายทองคำ SPDR ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

*

PoNgPk

• 6,099
(May 26) WHOเตือนชาติติดเชื้อลดอย่าวางใจ เสี่ยงเจอจุดพีครอบ2หากผ่อนคลายล็อกดาวน์เร็วเกิน: องค์การอนามัยโลกเตือนในวันจันทร์(25พ.ค.) ประเทศต่างๆที่จำนวนผู้ติดเชื้อไวรัสโคโรนาสายพันธุ์ใหม่(โควิด-19) กำลังลดลงเรื่อยๆ อาจยังเผชิญกับ "จุดสูงสุดรอบ 2 อย่างทันทีทันใด" หากผ่อนคลายมาตรการสกัดการแพร่ระบาดเร็วเกินไป

ดอคเตอร์ไมค์ ไรอัน ผู้อำนวยการฝ่ายโครงการฉุกเฉินขององค์การอนามัยโลก(WHO) กล่าวระหว่างแถลงสรุปทางออนไลน์ ว่าโลกยังคงอยู่ท่ามกลางระลอกคลื่นแรกของการแพร่ระบาด และแม้กำลังลดลงในหลายประเทศ แต่จำนวนผู้ติดเชื้อยังคงเพิ่มขึ้นเรื่อยๆในอเมริกากลาง อเมริกาใต้ เอเชียใต้และแอฟริกา

ส่วนผู้แทนพิเศษรายหนึ่งประจำองค์การอนามัยโลก เตือนเช่นกันว่าในขณะที่จนถึงตอนนี้แอฟริกายังรอดพ้นจากสถานการณ์แพร่ระบาดเลวร้ายของไวรัสโคโรนาสายพันธุ์ใหม่ แต่ทางองค์การอนามัยโลกกังวลว่าทวีปแห่งนี้อาจเจอ "โรคระบาดใหญ่เงียบ" หากว่าพวกผู้นำประเทศต่างๆไม่ได้ให้ความสำคัญลำดับต้นๆกับการตรวจเชื้อ

ไรอันบอกว่าโรคระบาดต่างๆบ่อยครั้งที่มาในลักษณะระลอกคลื่น ซึ่งนั่นหมายความว่าการแพร่ระบาดของหวนคืนมาอีกรอบในช่วงปลายปีนี้ ในประเทศต่างๆที่การแพร่ระบาดระลอกแรกลดน้อยถอยลงแล้ว นอกจากนี้แล้วยังมีโอกาสที่อัตราการติดเชื้อจะเพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็วอีกครั้งหากว่ามาตรการต่างๆที่กำหนดออกมาเพื่อจำกัดการแพร่ระบาดระลอกแรกนั้นถูกยกเลิกเร็วเกิน

"เมื่อเราพูดถึงความคลาสิกของระลอกสอง บ่อยครั้งที่เราหมายถึงก็คือระลอกแรกของโรคระบาดเอง และจากนั้นมันจะโผล่ขึ้นมาอีกครั้งในอีกไม่กี่เดือนถัดมา และสิ่งนี้อาจกลายเป็นจริงสำหรับหลายประเทศในช่วงอีกไม่กี่เดือนข้างหน้า" ไรอันกล่าว

"เราจำเป็นต้องตระหนักว่าโรคติดต่อนี้สามารถทะยานขึ้นได้ทุกเมื่อ เราไม่สามารถทึกทักไปว่า เพียงเพราะว่าโรคระบาดกำลังอยู่ในช่วงขาลง แล้วมันจะดิ่งลงไปเรื่อยๆ เรามีเวลาหลายเดือนสำหรับเตรียมพร้อมรับมือระลอกคลื่นที่ 2 บางทีเราอาจเผชิญกับจุดพีคที่ 2 ของคลื่นนี้"

เขาบอกว่าประเทศต่างๆในยุโรปและอเมริกาเหนือ "ควรเดินหน้าบังคับใช้มาตรการด้านสุขภาพและทางสังคมต่อไป เช่นเดียวกับมาตรการเฝ้าระวัง มาตรการตรวจโรคและมียุทธศาสตร์ที่ครอบคลุมเพื่อรับประกันว่าเราจะอยู่ในวงโคจรขาลงต่อไป และเราจะไม่เผชิญกับจุดพีครอบ 2 อย่างทันทีทันใด"

คำเตือนนี้มีขึ้นในขณะที่หลายประเทศในยุโรปและรัฐต่างๆของสหัรฐฯค่อยๆทยอยผ่อนปรนมาตรการล็อกดาวน์ ซึ่งกำหนดออกมาเพื่อจำกัดการแพร่ระบาดของไวรัสโคโรนาสายพันธุ์ใหม่ แต่อีกด้านหนึ่งมันได้ก่อความเสียหายแก่เศรษฐกิจอย่างรุนแรง

Source: ผู้จัดการออนไลน์
TRADE RIDER

ขอบคุณครับแอด  (TH)** (TH)** (TH)**  แพทเทิร์น หัวไหล่ตูด จะพาบินสวยงามเลย  **hulk3**  xc8*

แอ๊ดคะรบกวนดู GA หน่อยค่ะ บายตอนนี้ดีไหมคะ

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..
เพิ่งว่าง..เลยไม่รู้ว่าตกรถขบวนไหน ตกข่าวอะไรบ้างวันนี้... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..