กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅✅EUR/USD FOREX ศุกร์ 22 พฤษภาคม 2020 ย่อมาอีกทีพี่จะบินไปดาวศุกร์^_^

• 70 replies
  • 11,945 views
*

admin

• 80,404
✅✅EUR/USD FOREX ศุกร์ 22 พฤษภาคม 2020 ย่อมาอีกทีพี่จะบินไปดาวศุกร์^_^

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.0895 1.0850 1.1000 1.1050

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.0942
Daily Pivot=1.0965
Fibo 50 Daily=1.0970

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.0975 S1 = 1.0910
R2 = 1.1000 S2 = 1.0870
R3 = 1.1030 S3 = 1.0840
R4 = 1.1060 S4 = 1.0800
R5 = 1.1085 S5 = 1.0760

🎯🎯สวัสดีเช้าวันศุกร์แห่งชาติ วันที่ปกติแล้ว อะไรก็เกิดขึ้นได้สำหรับ ตลาด forex แนวโน้มกราฟจากเมื่อวานถือว่า TP ตามแผนได้อย่างต่อเนื่องแต่ปัญหา คือไม่ไปรับตรงจุดเข้า เลยไม่ค่อยได้ลุ้นเท่าที่ควร ราคาทองคำเองก็ตามก็ถือว่าไปได้ตามเป้าแต่ ปัญหาเดิมก็คือ มักไม่มาตรงจุดเข้าแต่ถือว่กราฟ ไปในทิศทางที่คาดการ์ไว้ครับ แนวโน้มกราฟ EU วันนี้ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงไปจากเมื่อวานมาก แม้ว่า เมือวานเอง ตัวเลขดัชนีย์ ต่างๆ ของ EUR จะออกมาดีและ ทำให้ EURUSD ทำ New high ไปแล้วก่อนที่จะโดนเทขายลงมาซึ่งจากกราฟทางเทคนิค วันนี้ น่าจะวิ่งแรงและน่าจะได้เข้า เทรดกัน ครับ วันนี้ สำหรับ EUR มีเพียง ข่าว 18:30 EURECB Monetary Policy Meeting Accounts เท่านั้น ซึ่งผล กระทบของข่าว น่าจะพอทำให้กราฟวิ่งแรงได้ เนื่องจากเป็นผลการประชุม ของ นายธนาคารกลาง ยุโรป ซึ่งจะประชุมกัน 8 ครั้งใน 1 ปีจะกล่าว ถึง นโยบาย การเงิน ของ ECB น่าจะทำให้ มีผลกับ EU ได้มากเช่นกันครับ สำหรับ วันนี้ แนวโน้มกราฟทางเทคนิคเป็นอย่างไรติดตามได้วันนี้ครับ

🔰🔰 EURUSD Technical Analysis🔰🔰 : แนวโน้ม EURUSD วันนี้ ยังคงอยู่ในทิศทางเดิมของ Reversal Pattern การกลับตัวของกราฟ ขาขึ้นใน Time Frame H4 ตอนนี้ เป็นแนวโน้มหลักนะครับ กราฟอาจจะมีย่อบ้าง แต่มองว่า ย่อเพื่อขึ้นเท่านั้น ครับ วันนี้น่าจะผันผวนมากกว่าเมื่อวาน  เนื่องจาก วันนี้มีผลการประชุม ของ ECB กราฟ EU ตอนนี้ H4 อยู่ในเทรนขาขึ้นแล้วหลังจากสามารถผ่านแนวต้าน เส้น EMA 200 H4 และ h1 และยังยืนเหนือได้อีก ประกอบกับกราฟขึ้นมาด้วยแท่ง Master Candle Day และ H4 แถมยังทำ new high เหนือ High เดิม 1.0895 ได้อีกดังนั้น แนวโน้มที่กราฟจะทำ Reversal Pattern แล้วขึ้นไปจนสุดได้นั้น ยังมีโอกาสที่จะเป็นไปได้สูงครับ วันนี้ ลุ้นกราฟย่อลงมาแล้วเข้าราคาที่ได้เปรียบเพื่อไปต่อครับ โดยรอบ(ตรงนี้เป็น High ก่อนหน้าที่มีนัยยะ) นี้แอดมินมองกราฟไปสุดที่ ประมาณ 1.1100 และ 1.1250 ตามลำดับได้ครับ โดยเมื่อวานกราฟ ทำ New high ได้เสมอ และแนวโน้ม ยังน่าจะเป็นไปในทิศทางเดิม ครับกราฟยังไม่ได้เกิด Swing ขาลงแต่ประการใด วันนี่
รอย่อ จาก Swing แล้ว Buy น่าจะปลอดภัยกว่าครับ จากเมื่อวานที่กราฟขึ้นไปที่ 1.1008 ได้ตรงนี้เป็นแนวต้านทำให้มีแรงเทขาย ลงมาบ้าง และอาจจะย่อลงไปได้อีก โดยเหตุที่กราฟยังมีแนวโน้มจะขึ้ได้อีกนั้นเนื่องจากกราฟยังคงทำ High ได้อย่างต่อเนื่องทุกวัน ดังนั้น วันนี้ รอกราฟย่อลงมาแนว รับทางเทคนิคแล้ว Buy ขึ้นไปครับ

💹💹  Signal Buy วันนี้💹💹 วิเคราะห์จาก Reversal pattern บอกการกลับตัวในรอบใหญ่ และกราฟยังทำ New high ได้อย่างต่อเนื่องดังนั้นวันนี้จึงมองไปที่ ขา Buy ต่อเนื่องครับ จุดเข้านั้นวิเคราะห์ จาก แนว fibo  ตามรูป โดยวันนี้มองว่ากราฟน่าจะ Swing แรงกว่าเมื่อวาน และลงมารับที่จุดนี้ ประมาณ 1.0890 ซึ่งราคานี้ แต่เดิมเคยเป็นแนวต้านเก่านั้นเองและตอนนี้ได้กลายเป็นแนวรับที่แข็งแรงที่กราฟมีโอกาศลงมาทดสอบได้อีกรั้ง  ได้ ก่อนที่จะกลับตัวขึ้นไปทำ New high ได้ ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.0895 1.0850 1.1000 1.1050

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..

หวังว่าวันนี้ จะมีออเดอร์ EU กะเขาบ้างนะคะ.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Gamezxii

• 1,619
ขอบคุณครับแอด  (TH)** (TH)** (TH)**

*

PoNgPk

• 6,073
(May 22)ศก. สหรัฐจะแย่ที่สุดในไตรมาส 2 ก่อนปรับตัวดีขึ้นในไตรมาส 4:  Steven Mnuchin, Treasury Secretary ยืนยันว่าสหรัฐฯ ต้องการกระตุ้นทางเศรษฐกิจเพิ่ม แต่ไม่จำเป็นที่จะต้องออกมาตรการทางการคลังเพิ่มในตอนนี้ โดยยังต้องการรอประเมินผลของมาตรการที่ประกาศใช้ไปก่อนหน้า ซึ่งมียอดรวมกว่า 5 ล้านล้านดอลลาร์ สรอ. (รวม Families First Coronavirus Response Act, Coronavirus Preparedness and Response Supplemental Appropriations Act และ CARES Act)

นาย Mnuchin คาดว่าเศรษฐกิจจะแย่ที่สุดในไตรมาส 2 แต่จะเริ่มฟื้นตัวหลังจากนี้ พร้อมกับเสริมว่าที่ผ่านมาทางกระทรวงการคลังได้หารือกับ House เกี่ยวกับการดำเนินมาตรการทางการคลังตามที่ได้ประกาศไปใน CARES act

ทางด้านนาง Nancy Pelosi, House Speaker ยังคงมุมมองเชิงบวกว่าร่างงบประมาณที่ทางพรรค Democrat เสนอและผ่านความเห็นชอบของ House นั้น จะผ่านความเห็นชอบของ Senate ในที่สุด โดยปัจจุบันมี Republican Senate หลายท่านที่ได้ลงนามเห็นชอบกับมาตรการสนับสนุนรัฐบาลท้องถิ่นที่มีวงเงินรวม 500 พันล้านดอลลาร์ สรอ. ไปแล้ว

นอกจากนี้ Senate อยู่ระหว่างพิจารณาขยายระยะเวลาให้แก่ธุรกิจขนาดเล็กในการใช้เงินที่ได้รับจากมาตรการ Paycheck Protection Program ออกไปอีก 8 สัปดาห์จากที่กำหนดเวลาไว้ที่ภายในสิ้นเดือน พ.ค. เพื่อให้เป็นไปตามภาวะของตลาดแรงงานที่ปริมาณงานลดลง แม้จะรักษาจำนวนลูกจ้างไว้เท่าเดิมตามเงื่อนไขของการรับความช่วยเหลือ โดยที่เจ้าของธุรกิจจะยังต้องทำตามเงื่อนไขการใช้เงินร้อยละ 75 ของที่ได้รับในการจ่ายค่าจ้างลูกจ้าง

ทั้งนี้ Senate จะเข้าช่วงพักสภาในช่วงวันหยุด Memorial day โดยนาย Larry Kudlow ที่ปรึกษาเศรษฐกิจประจำทำเนียบขาว เห็นว่า Senate ควรเน้นการพิจารณาเรื่องมาตรการเพื่อสนับสนุนการเปิดเมือง หลังจากที่กลับมาประชุมอีกครั้ง 

Source: BoTSS
TRADE RIDER

(TH)** (TH)** (TH)**
ขอบคุณครับท่าน ขอให้สมหวังดังใจปอง

ยังไงก็ลงมารัยกันหน่อยนะครับ น้องกราฟที่น่ารัก

เย็นนี้จะติดจรวดทะยานฟ้า

**hulk3** **hulk3**

ไหลลงสู่แม่น้ำครับวันนี้euแต่ทองกลับบินขึ้นฟ้าหมอดูฟันธง

ลงมาเลยจ้า รอบวกอยุ่ววววว xc8*

*

admin

• 80,404
🏆🏆วิเคราะห์ ราคาทองคำ GOLD Forex ศุกร์ 22 พฤษภาคม 2563 ทุบทองไม่หยุด>>ไม่่ใช่ส้มหยุด 🍊🍊

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1736 1755 1710

Signnal Sell ราคาทอง วันนี้ : วิเคราะห์จาก แนวโน้ม ขาลง ใน Aligator M30,H1 และ H4 ประกอบกับการที่กราฟได้เริ่มหลุดแนวโน้ม และ Swing Low ใน Time Frame M30 มาแล้ว ดังนั้น วันนี้จึงยังเน้น Sell อย่างต่อเนืองจากเมื่อวาน โดยการเด้งของกราฟจาก แนว 1720 เมื่อวานเป็นการเด้งขึ้นทางเทคนิค หลังจาก TP2 ไปแล้ว ตรง ราคา 1720 คือ แนวต้านเก่า ตอนนี้เป็นแนวรับใหม่ที่แข็งแรง โดยมี Stop loss ที่ 1755 นะครับคือถ้ากราฟมาราคานี้ได้กราฟจะบินไปแรง ครับ แต่ แนวโน้มระยะยาวของกราฟราคาทอง ยังเป็นขาขึ้น นะครับ แนวโน้มเดิม ยังมีโอกาสไปถึง 1800$ ได้

วันนี้ หลักๆคือเน้น Sell ก่อนนะครับ

Type Price SL TP
Signal 2 Buy 1708 1690 1735

Signal Buy ตรงนี้ Buy จากแนวรับ นะครับ โดยมองว่า ราคา 1700$ เป็นแนวรับที่แข็งแรงซึ่ง ราคา 1708 จุดเข้า Buy ตรงนี้ เป็นแนว จาก fibo โดยมองว่ากราฟอาจจะวิ่งแบบ Sideway ที่แนวราคาเหนือ 1700$ และ หาก กราฟเทลงไปต่ำกว่า Stop loss กราฟจะเริ่มกลับตัวเป็นขาลงแล้ว

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
EU กำลังลง มาให้ Buy ตามแผนนะคร้บ อย่าแอบ หนี ก่อนน้า
xc4*

ขอบคุณครับ  (TH)** (TH)** (TH)** วันนี้มารับกันขึ้นรถบ้างนะ แล้วอย่าเลยป้ายก็พอ  xc8* xc8* xc8*

ขอบคุณครับ แอด
(TH)**

แต่ส่วนตัว(มือใหม่) ผมมองว่ากราฟกำลังเข้าสู่เทรนต์ลง เพราะเหมือนจะไม่ทะลุ sind way ที่แนวต้าน 1.1 อะครับ
x*/2 x*/2

GJ GU มาสเตปเดียวกับมะวานเลย..ดิ่งลงละ...เดี๋ยวเย็นๆ ค่ำๆ ดีด อีกมะนี่... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Nameless ที่ 22, พฤษภาคม  2020, 11:56:12 AM
ขอบคุณครับ แอด
(TH)**

แต่ส่วนตัว(มือใหม่) ผมมองว่ากราฟกำลังเข้าสู่เทรนต์ลง เพราะเหมือนจะไม่ทะลุ sind way ที่แนวต้าน 1.1 อะครับ
x*/2 x*/2

ครับ ผม เป็นไปได้ แล้ว แต่มุมมอง แผน เทรดครับ

ยังไง วิเคราะห์ ได้เลย ครับ เผื่อ เพื่อนๆเห็น ด้วย เทรอ เป็น เพื่อน กัน
(TH)**

*

Gamezxii

• 1,619
แอดมอง GU น่าาจะถึง 1.2166 ไหมครับ  (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 22, พฤษภาคม  2020, 01:04:50 PM
แอดมอง GU น่าาจะถึง 1.2166 ไหมครับ  (TH)** (TH)**

ถึง ครับ