กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

การ Verify Credit Card กับ MoneyBooker

• 40 replies
  • 46,620 views
*

admin

• 80,416
การ Verify Credit Card กับ MoneyBooker
« เมื่อ: 16, มิถุนายน 2013, 09:21:45 AM »

สวัสดีึ ครับกว่าจะได้เขียนเกี่ยวกับ MoneyBooker นี่ก็เป็นอาทิตย์เลยครับกว่าจะว่าง วันนี้ ว่างก็เลย มาจัดเต็มซะเลยครับ หัวข้อนี้ เป็นการ Verify Credit Card กับ Moneybooker นะครับ Verify เพื่ออะไร มาดูกันก่อนเลยดี่กว่าครับ
  1.เพื่อยืนยันว่า บัตรเครดิต หรือ บัตร Debit ที่เราใช้ นั้นเป็นของเราจริงๆ
  2.เพื่อเพิ่มยอด การ Upload เงิน หรือใช้จ่าย ผ่าน MB ในแต่ละวัน
  3.เพื่อป้องกันการที่ คนอื่น หรือ ผู้ไม่ประสงค์ดีนำเลขบัตรของคนอื่นมาใช้
  4.หลังจาก Verify แล้ว เราจะสามารถ Upload เงิน จาก บัตร Credit หรือ บัตร Debit ของเราได้เลย เพื่อที่จะนำไป ฝากเทรด หรือ ซื้อบริการอื่นๆ ที่ ราคา พิเศษ สำหรับ ลูกค้า Moneybooker เท่านั้นครับ

หลายคนมีคำถามว่า บัตร เดบิต ของ ธนาคาร กสิกรไทย ใช้ได้ใหม ตอบ
  ตอบ : สามารถใช้ได้ครับผมก็ใช้อยู่ เพราะไม่อยากเอาบัตรเครดิตรจริงมาใช้ครับ สะดวกปลอดภยมากขึ้นด้วยครับ เอาล่ะหลังจาก ทราบข้อดีของการ Verify แล้วก็มาเริ่มการ Verify กันเลย ครับ

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus
**11
5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,416
Re: การ Verify Credit Card กับ MoneyBooker
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2013, 10:09:11 AM »
การ Verify Credit /Debit Card กับ Moneybooker Skrill ตามขั้นตอนเลย ครับ
1.หลังจาก Login เข้า www.moneybookers.com หรือ www.skrill.com แล้วก็ เข้าไป กด Add ตามรูป ครับ

2.พอเ้ข้าที่หน้าที่ 2 ก็ กด Add อีกทีครับ

3.หลังจาก กด Add แล้ว ก็ จะเจอหน้านี้ ให้ กรอกแล้ว ทำตามขั้นตอนเลยครับ

1. First name : ชื่อ ของคุณ ( จริงๆ แล้ว ระบบจะขึ้นให้เอง)
2. Last name : นามสกุล ( จริงๆ แล้ว ระบบจะขึ้นให้เอง)
3. เลือก ชนิดของบัตรเครดิต หรือ Debit เป็น Visa หรือ Mastercard
4. Card numer หมายเลขของบัตร ( ให้กรอกติดกันหมด ห้ามเว้นวรรค)
5. Expiry date : วันหมดอายุของ บัตร / เดือน/ปี ค.ศ.
6. CCV เลข 3 ตัวหลังบัตร ( K-Debit Card ในระบบ)
7. ระบบ จะบอกว่า จะสุ่มตัดเงิน คุณจากบัตร ประมาณ 1.01-2.99 $
   ( เมื่อทราบว่า MB ตัดเงิน จากบัตร คุณ เท่าไหร่ ก็ให้นำมากรอก เป็น หน่วย ดอลล่าร์ เพื่อทำการ Verify)
8. ติ๊กเครื่องหมายถูก
9. กด Add
10.หลังจากนั้นก็รอ ประมาณ 3-5 วันเข้าไป ดู Statement ของเครดิต การ์ดคุณ ว่า MB ตัดเงินคุณไป กี่ ดอลลาร์ เพื่อนำมากรอก ครับ
    ติดตามการ Verify ต่อครับ  >:D
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,416
Re: การ Verify Credit Card กับ MoneyBooker
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2013, 01:51:42 PM »
การ Verify Credit Card กับ Moneybookers

หลังจากรอ 3-5 วันแล้ว เราทราบ ยอดเงินที่ Money booker ตัดจาก บัตร Credit หรือ บัตร Debit เราไปแล้วจากนั้นก็ ทำการ Verify ดังนี้ ครับ โดย ในที่ นี้ ยอดเงินที่ Moneybookers ตัดไป คือ 2.83 $ แต่ ของ คนอืิ่นๆ ก็จะแตกต่างกัน ครับ อันนี้ผมยกตัวอย่างเท่านั้นครับ
มาเริ่มการ Verify กันเลยครับ

1.Login เข้า Moneybooker แล้ว คลิก Verify ตามรูปครับ

2. หน้าต่อไปก็กด Verify ครับ โดยข้อความนี้ จะอยู่หลัง หมายเลขบัตรที่เรา Add ไปแล้วครับ

3. จากนั้นก็ กรอกจำนวน เงินที่ Moneybookers ตัดไป ตามช่องเลยครับ
    เช่น 2.83 $
   ช่องที่ 1 หลักหน่วย เช่น 2 $ = 2
   ช่องที่ 2 หลัก เซนต์ =83
    จากนั้น กด Confirm Amount ตามรูปครับ

4. จากนั้น ก็เข้าสู้หน้านี้ ครับไม่มีอะไรก็กด Ok

5.จากนั้นก็จะกลับเข้าสู่หน้าหลัก

ยอดเงินที่ Moneybooker ตัดเราไปก็จะเข้ามาใน Balance ของเราตามรูปที่นี้ เราก็ เอาไปใช้ จ่าย หรือ Upload เงิน เข้า MB เพิ่มได้แล้วครับ

หากมีข้อสงสัยก็สอบถามได้นะครับ และหากขาดตกบกพร่้องประการใดก็ขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

*

To Be

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30, มกราคม 2014, 08:12:14 AM »
ในกรณี ที่เรากรอกเพื่อ verify ด้วยบัตร เดบิต Be1st  แล้วเราจะทราบตัวเลขที่เป็นค่า ดอล  ได้อย่างไรครับ  เพราะบัตรเดบิต จะไม่มี statement ให้    /  และหรือถ้าทราบยอด  ยอดที่หักจะเป็นเงินบาท แล้วเราจะแปลงค่าให้เป็นดอล ได้อย่างไรครับ   (TH)**

*

admin

• 80,416
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30, มกราคม 2014, 08:26:41 AM »
อ้างจาก: Meta ที่ 30, มกราคม  2014, 08:12:14 AM
ในกรณี ที่เรากรอกเพื่อ verify ด้วยบัตร เดบิต Be1st  แล้วเราจะทราบตัวเลขที่เป็นค่า ดอล  ได้อย่างไรครับ  เพราะบัตรเดบิต จะไม่มี statement ให้    /  และหรือถ้าทราบยอด  ยอดที่หักจะเป็นเงินบาท แล้วเราจะแปลงค่าให้เป็นดอล ได้อย่างไรครับ   (TH)**

สามมารถโทรไปสอบถาม ที่ ธนาคารได้ ครับ ทาง Bangkok Bank เขา สามารถ บอกยอดเงินเข้า เป็น ดอลล่ารืได้ครับ

*

To Be

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30, มกราคม 2014, 08:34:27 AM »
อ้างจาก: admin ที่ 30, มกราคม  2014, 08:26:41 AM
อ้างจาก: Meta ที่ 30, มกราคม  2014, 08:12:14 AM

สามมารถโทรไปสอบถาม ที่ ธนาคารได้ ครับ ทาง Bangkok Bank เขา สามารถ บอกยอดเงินเข้า เป็น ดอลล่ารืได้ครับ

ขอบคุณมากครับ   :)

*

onena

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06, เมษายน 2014, 01:07:25 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 16, มิถุนายน  2013, 09:21:45 AM
       หลายคนมีคำถามว่า บัตร เดบิต ของ ธนาคาร กสิกรไทย ใช้ได้ใหม ตอบ
  ตอบ : สามารถใช้ได้ครับผมก็ใช้อยู่ เพราะไม่อยากเอาบัตรเครดิตรจริงมาใช้ครับ สะดวกปลอดภยมากขึ้นด้วยครับ

How much does it cost to withdraw?
Bank withdrawals to primary bank accounts cost €2.95
Credit/debit card withdrawals cost €2.95

จากนั้นธนาคารไทยจะหักค่าธรรมเนียมอีกหรือเปล่าคะ ?

*

admin

• 80,416
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06, เมษายน 2014, 01:13:23 PM »
อ้างจาก: onena ที่ 06, เมษายน  2014, 01:07:25 PM
อ้างจาก: admin ที่ 16, มิถุนายน  2013, 09:21:45 AM
  ตอบ : สามารถใช้ได้ครับผมก็ใช้อยู่ เพราะไม่อยากเอาบัตรเครดิตรจริงมาใช้ครับ สะดวกปลอดภยมากขึ้นด้วยครับ

How much does it cost to withdraw?
Bank withdrawals to primary bank accounts cost €2.95
Credit/debit card withdrawals cost €2.95

จากนั้นธนาคารไทยจะหักค่าธรรมเนียมอีกหรือเปล่าคะ ?

ไม่หัก ครับผม เงิน อันนี้ก็จะเข้า บัญชี เราเอาไปใช้ได้เลย ครับ

*

zafgonza

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2015, 03:00:54 PM »
ใช้บัตรเดบิต SCB ในสเตทเมนท์มีบอกแต่หน่วยบาทไทย โทรถาม call center SCB

ถามไปว่าทาง Skrill ตัดยอดมายอดนึงขอเป็นหน่วยดอลล่าเท่าไหร่ครับ

ได้คำตอบมาว่าเขาตัดยอดมาเป็นบาทไทย เป็นดอลล่าไม่ทราบค่ะ .....  นี่หรอคอลเซนเตอร์ไม่ได้ช่วยอะไรเลย

ผมจะสอบถามทางไหนได้มั่งครับ?

*

admin

• 80,416
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2015, 03:13:01 PM »
อ้างจาก: zafgonza ที่ 27, พฤศจิกายน  2015, 03:00:54 PM
ใช้บัตรเดบิต SCB ในสเตทเมนท์มีบอกแต่หน่วยบาทไทย โทรถาม call center SCB

ถามไปว่าทาง Skrill ตัดยอดมายอดนึงขอเป็นหน่วยดอลล่าเท่าไหร่ครับ

ได้คำตอบมาว่าเขาตัดยอดมาเป็นบาทไทย เป็นดอลล่าไม่ทราบค่ะ .....  นี่หรอคอลเซนเตอร์ไม่ได้ช่วยอะไรเลย

ผมจะสอบถามทางไหนได้มั่งครับ?

มีวิธีเดียว นั่นแหละครับ ลองโทรไปอีก ทีครับ คนอื่น รับ เขาอาจะหาให้ได้
(TH)**

*

zafgonza

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2015, 04:11:47 PM »
ลองอีกลองสามรอบแล้วครับเขาบอกมาชัดว่า ทาง skrill แปลงและแจ้งยอดมาเป็นบาทไทยไม่สามารถหาให้ได้
ถามต่อว่าถ้าไปถามหน้าธนาคารเลยจะได้ไหมครับ เค้าก็ตอบมาว่าไม่น่าจะได้ครับ T^T

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18, มีนาคม 2016, 10:26:05 AM »
อ้างจาก: zafgonza ที่ 27, พฤศจิกายน  2015, 04:11:47 PM
ลองอีกลองสามรอบแล้วครับเขาบอกมาชัดว่า ทาง skrill แปลงและแจ้งยอดมาเป็นบาทไทยไม่สามารถหาให้ได้
ถามต่อว่าถ้าไปถามหน้าธนาคารเลยจะได้ไหมครับ เค้าก็ตอบมาว่าไม่น่าจะได้ครับ T^T
แย่ล่ะครับ ผมก็ใช้ของ SCB  จะสอบได้ถามไหมครับเนี๊ย
ปล.หากมีเมลเข้าว่า Your card verification amount has been successfully debited คือ ทาง Skrill เค้าสุ่มหักเงินเรียบร้อยแล้วใช่เป่าครับ

*

xuqiu

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21, มีนาคม 2016, 05:10:06 PM »
มีปัญหา verification ไม่ได้ค่ะ ปัญชีถูกตัดเงินไปแล้ว
ก่อนหน้านี้ไม่รู้เลยกรอกจำนวนเงินที่ถูกหักผิดไป
ตอนนี้หน้าที่จะกด upload เงินเข้า skrill ที่หลังเลขบัตรขึ้น no upload possible
มีทางที่จะไปกรอกจำนวนเงินที่ตัดไปใหม่มั้ยคะ
หรือพอจะมีทางแก้ปัญหามั้ยคะ

รบกวนแอดมินหรือผู้รู้ช่วยหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ  xz55**

*

admin

• 80,416
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21, มีนาคม 2016, 05:23:27 PM »
อ้างจาก: xuqiu ที่ 21, มีนาคม  2016, 05:10:06 PM
มีปัญหา verification ไม่ได้ค่ะ ปัญชีถูกตัดเงินไปแล้ว
ก่อนหน้านี้ไม่รู้เลยกรอกจำนวนเงินที่ถูกหักผิดไป
ตอนนี้หน้าที่จะกด upload เงินเข้า skrill ที่หลังเลขบัตรขึ้น no upload possible
มีทางที่จะไปกรอกจำนวนเงินที่ตัดไปใหม่มั้ยคะ

รบกวนแอดมินหรือผู้รู้ช่วยหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ  xz55**

ต้องกรอกยอดเงินที่ถูกต้องไปครับ ใช้ บัตร เครดิตของอะไรครับ ติดต่อ ธนาคารเจ้าของบัตร ถามหน่วย เป็น USD ครับ

*

xuqiu

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21, มีนาคม 2016, 09:18:54 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 21, มีนาคม  2016, 05:23:27 PM
อ้างจาก: xuqiu ที่ 21, มีนาคม  2016, 05:10:06 PM

ต้องกรอกยอดเงินที่ถูกต้องไปครับ ใช้ บัตร เครดิตของอะไรครับ ติดต่อ ธนาคารเจ้าของบัตร ถามหน่วย เป็น USD ครับ

ขอบคุณแอดมินนะคะ ตอบเร็วมากเลยค่ะ
คือว่ากรอกผิดไปแล้ว แล้วก็ไม่รู้ว่าจะต้องไปเข้าตรงไหนที่จะสามารถทำการกรอกจำนวนที่ถูกใหม่ได้ค่ะ
ตอนนี้ทราบจำนวนที่ถูกต้องเป็น USD แล้วค่ะ
ปล.ใช้บัตร be1st ของธนาคารกรุงเทพ ค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ