กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔔🔔แนวโน้ม ราคาทองวันนี้ Forex GOLD พุธที่ 15 เมษายน 2563 SPDR ซื้อทองแท่ง +7.89 ตันดันไป 1800$

• 16 replies
  • 3,150 views
*

admin

• 80,648
🔔🔔แนวโน้ม ราคาทองวันนี้ Forex GOLD  พุธที่ 15 เมษายน 2563 SPDR ซื้อทองแท่ง +7.89 ตันดันไป 1800$

ราคาทองคำ : Buy LimitPrice:1715   
TP1:1750RR:
TP2:1770RR:
TP3:RR:
SL:1690  

Signal Date: 15/04/2563 10:52

🔔🔔🔔แนวโน้มราคาทองคำ วันนี้ หลังจากเมื่อวานกราฟสามารถทำ New high สูงสุดได้ถึง 1746.50$/Onz ก่อนที่เช้านี้กราฟจะย่อตัวลงมาที่ประมาณ 1720$/Onz ถือเป็นการทำ New high ได้อย่างต่อเนื่อง โดยแนวโน้มกราฟหลักยังเป็นแนวโน้มขาขึ้น และกราฟราคาทองคำตอนนี้ยืนเหนือ 1700 ได้อย่างต่อเนื่องโดยไม่มีแนวโน้มที่จะกลับตัวเป็นขาลงนะครับ และสัญญานที่ดีของ ราคาทองคำ ก็คือการที่ กองทุน SPDR ยังคงเข้าซื่อทองคำอย่างต่อเนื่่องโดยเช้านี้ SPDR ได้อัพเดทตัวเลขการเข้าซื่อทองคำไว้ที่ ✅+7.89 ตัน ก่อนหน้านี้ ซื่อไปแล้ว ✅+15.51 ตัน ทั้งเดือนนี้ ซื่อทองคำเข้าคลังไป กว่า ✅+53.23 ตันดังนั้นตามสูตรวันนี้ยังคงเน้น Buy อย่างต่อเนื่องเหมือนเดิมนะครับ

🔔🔔🔔 การ Buy ราคาทองคำวันนี้ รอกราฟ Swing ลงมาอีกหน่อยจากราคาปัจจุบันประมาณ 1720$/Onz นะครับ ซึ่งราคาที่เข้าตอนนี้เป็นแนวโน้มจาก fibo ขาขึ้น 23.6 ครับ และมี Stop loss ต่ำกว่า Swing Low ล่าสุด และเป้าหมายที่ New high ครับ

🔔🔔ราคาทองคำล่าสุด ปรับครั้งที่ 2 ลดลง ⛔-50.00 บาท 15 เมษายน 2563 ทองคำแท่ง บาทละ 26,050.00 บาท

🔔🔔ราคาทองคำแท่งในประเทศวันนี้
    ราคาทองคำแท่งรับซื้อบาทละ 25,850.00 บาท
    ราคาทองคำแท่งขายบาทละ 26,050.00 บาท
โดยราคาทองคำปรับตัวลดลง ⛔-50.00 บาท

🔔🔔ราคาทองรูปพรรณในประเทศวันนี้
    ราคาทองรูปพรรณรับซื้อที่บาทละ 25,377.84 บาท
     ราคาทองรูปพรรณขายที่บาทละ 26,550.00 บาท
โดยราคาทองคำปรับตัวลดลง ⛔-50.00 บาท

อ้างอิง: สมาคมค้าทองคำ GTA
ราคาทองคำต่างประเทศล่าสุด ณ เวลา 10:30 อยู่ที่ 1,720.85 ดอลล่าห์สหรัฐ ต่อ ออนซ์
SPDR Gold Share กองทุนซื้อขายของทำที่ใหญ่ที่สุดในโลกวันนี้ ถือครองทองคำล่าสุดอยู่ที่ ✅1,017.59 ตัน โดย อัตราการถือครองทองคำของ SPDR เพิ่มขึ้นล่าสุด ✅+7.89 ตัน ณ วันที่ 15 เมษายน 2563 เวลา 04:27 น.

Remark : การซื้อขายทองคำของ SPDR gold share ใช้ร่วมการวิเคราะห์ ได้เท่านั้น หาได้ชี้นำตลาดไม่โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
ติดตาม อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold shareได้ ที่ลิ้งนี้ เลย ครับ : http://bit.ly/383waCs

#spdr,#gold,#ทองคำ,#ราคาทองคำ,#ทองคำแท้,#ทองคำแท่ง ,#covid19,#coronavirus
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..

เฝ้าบอร์ด..รอรวยไปด้วยกัน.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 17,177
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธที่ 15 เมษายน 2563 ลงมาเอาแรงรอซื้อดีดี

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1700-1710 100-120 pip 600-1000 pip

Signal Buy ทองในจังหวะโซนนี้ หมายถึงว่ากราฟก็ได้ทะลุ 1700 เรียบร้อยแล้ว เพราะฉะนั้นกราฟก็มีสิทธิที่จะย่อกลับไปหาแนวต้านที่ทะลุมาก่อนหน้านี้ ก่อนที่จะมีแรงพุ่งขึ้นไปซึ่งก็มีจุดเข้าได้หลายโซนทั้งเอาแนว EMA 200 ในแต่ละ TF นั้นเอง หรือมองหาแนวดีดขึ้นในอดีตคือแนวต้านที่ทะลุขึ้นมาครั้งเก่านั้นเอง มองหาจุดเข้าจากแท่งเทียนปิดเขียวนั้นเอง และคิดว่าเมื่อกราฟทะลุ Hi มาแล้วน่าจะต้องไปหาจุดแนวต้านสำคัญๆในอดีต 1800 ได้นั้นเอง

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ท่านเคส signal ล็วกเพ่ buy หรือ sell อะ

*

admin

• 80,648
ติด Buy 1715 แล้วนะครับ
Hulk 1** Hulk 1**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขึ้นรถแล้ว ออกรถได้

หลับบบบบ..ตื่นมา ทอง เลยป้าย.. **11.. เลยไปนิดหน่อย กลับรถทันน๊าาาา.. xc8*

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 17,177
แก้แล้วครีบ ขออภัยด้วย  x*/2 x*/2
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

admin

• 80,648

นั่งรอคนขับไม่ยอมออกรถซะที
ร้านแว่นเล็กๆ แต่คุณภาพใหญ่ๆ
line : @433yueze

กราฟ ทองคำ วันนี้ จากภาพด้านบนจะเห็นได้ว่ากราฟนั้นเกิดสัญญาณ MACD Divergence ที่ TF DAY แต่กราฟไม่สามารถที่จะเบรก low ลงมาได้ตามระบบ ซึ่งตอนนี้กราฟนั้นดีดตัวบินกลับขึ้นไปจนไปเบรก high แทนแล้ว กราฟก็มีโอกาสวิ่งไปหา 1800 ได้ในระยะยาว ครับ

*

CASE Forex

• 17,177
อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 15, เมษายน  2020, 03:01:14 PM

กราฟ ทองคำ วันนี้ จากภาพด้านบนจะเห็นได้ว่ากราฟนั้นเกิดสัญญาณ MACD Divergence ที่ TF DAY แต่กราฟไม่สามารถที่จะเบรก low ลงมาได้ตามระบบ ซึ่งตอนนี้กราฟนั้นดีดตัวบินกลับขึ้นไปจนไปเบรก high แทนแล้ว กราฟก็มีโอกาสวิ่งไปหา 1800 ได้ในระยะยาว ครับ
เทพมาเสริมกำลัง ปิดไม้ Buy ไม่ลงเลยจร้า เจอกัน 1800  g*/- g*/-

*

admin

• 80,648
อ้างจาก: admin ที่ 15, เมษายน  2020, 02:14:23 PM
ติด Buy 1715 แล้วนะครับ
Hulk 1** Hulk 1**

เริ่มมาแล้วนะครับ บินไปเลย เราจะขี่ทองไป 1800$ กัน

**hulk3** Hulk 2**