กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เทคนิคการใช้ Mt4 เทรด Forex วิธีการตั้งค่า Alert ให้แจ้งเตือนในมือถือ

• 0 replies
  • 1,732 views
วิธีการตั้ง ALert ให้แจ้งเตือนในมือถือ

หลังจากที่แอดมินได้ทำขั้นตอนการตั้งค่าให้โปรแกรม MT4 ใน PC แจ้ง Alert เมื่อราคามาถึงจุดที่เรากำหนดไป ก็มีสมาชิกสงสัยนะครับว่ามันสามารถแจ้ง ALert ไปที่ โทรศัพท์มือถือได้หรือไม่ วันนี้แอดมินจึงมาบอกขั้นตอนการตั้ง Alert ของโปรแกรม MT4 ให้แจ้งเตือนไปที่โทรศัพท์มือถือกันนะครับ มาดูขั้นตอนกันได้เลยครับ

ขั้นตอนแรกให้เปิดโปรแกรม MT4 ในโทรศัพท์มือถือก่อนนะครับหลังจากนั้นให้ไปที่การตั้งค่า และเลื่อนลงมาจดเลข MetaQuotes ID เอาไว้ก่อนครับเพื่อที่จะนำไปกรอกลงในโปรแกรม MT4 ใน PC

ขั้นตอนต่อมาเปิดโปรแกรม MT4 ใน PC หลังจากนั้นเลือกที่ Tools => Option => Notifications ตามภาพด้านล่าง หลังจากนั้นกรอกเลข MetaQuotes ID ลงไปในช่อง แล้วคลิก OK ครับ

หลังจากที่เรากรอก MetaQuotes ID ไปแล้วทีนี้เราจะมาตั้งให้ Alert นั้นแจ้งไปยังมือถือของเรากัน โดยเข้าไป Modify สัญญาณ Alert ที่เราต้องการแล้วเลือก Action เป็น Notification ตามภาพต้านบนครับ แค่นี้ก็เป็นอันเสร็จสิ้น

ทีนี้พอราคามาถึงจุดที่เราตั้ง Alert เอาไว้ก็จะมีการแจ้งเตือนไปที่มือถือของเราทันทีครับ

เทคนิคการใช้ Mt4 เทรด Forex วิธีการตั้งค่า Alert ใน MT4 PC => https://traderider.com/index.php/topic,20831.0.html