กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพฤหัสที่ 09 เมษายน 2563 ไปกันต่ออย่าไปหยุดซื้อๆ

• 5 replies
  • 1,611 views
*

CASE Forex

• 17,119
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพฤหัสที่ 09 เมษายน 2563 ไปกันต่ออย่าไปหยุดซื้อๆ

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1630-1640 60-90 pip 300-500 pip

Signal Buy หลังจากที่แรงทุบไม่สามารถต้านความแรงของกราฟได้นั้น ทองก็ได้พุ่งขึ้นมายืนเหนือ Hi ก่อนหน้าเมื่อเรามาดู Day ที่ทะลุไปก็เห็นว่ากราฟคงยังไม่สามารถลงได้เป็นแน่แท้ เพราะฉะนั้นในเมื่อแรงส่งมาขนาดนี้เราก็ควรหาจังหวะ Buy ตามเทรนไปก่อนกล่าวคือรอจังหวะย่อลงมา แล้วตอนนี้ก็เป็นจังหวะพิเศษจังหวะนี้แล้ว เราอาจจะรอกราฟย่อลงมาในโซนเป้าหมายแล้วรอ H1-H4 ปิดเขียวก็ไม่สายเกินไปดีกว่าไปดู TF เล็กๆแล้วกราฟปิดเขียวหลอกแต่ยังลากกลับลงมาอีกแบบนี้น่าจะปลอดภัยกว่ารอ TF ที่ไว้ใจได้ช้าแต่ชัว จังหวะแบบนี้เราม่าเล่นเสี่ยงๆแล้วอันตราย สเปรดที่เกิดขึ้นยิ่งโกงๆอยู่ด้วยทอง // ยังมองในมุมของขาขึ้นต่อเนื่องและคิดว่าจะไป 1700 ได้ไม่ยากเพราะ Day เมื่อวานมีการชะลอตัว ถ้าจะลงน่าจะมุดลงแรงไปแล้วแต่เหมือนกราฟทรงตัวมีแรงซื้อขึ้นมาก็ขออยู่ข้างขาขึ้่นเทรนเดิมต่อเนื่องกันไปแล้วกัน

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

กราฟ ทองคำ วันนี้ กราฟยังไม่วิ่งไปไหนมาไหนจากเมื่อวาน จากภาพด้านบนจะเห็นนะครับว่าตอนนี้กราฟนั้นมาติดอยู่ที่แนวรับแถวๆราคา 1644 อยู่ได้สักพักใหญ่ๆแล้วนะครับแต่ก็ยังผ่านลงมาไม่ได้หรือยังดีดตัวขึ้นไม่ได้เช่นกัน ทำให้แนวรับที่แถวๆ 1644 นี้เป็นจุดที่มีต้นทุนสะสมอยู่ค่อนข้างสูงนะครับ ถ้าหากกราฟเบรกลงมาได้หรือดีดตัวขึ้นไปได้กราฟมักจะวิ่งแรงเสมอๆนะครับ และตอนนี้กราฟก็เกิดสัญญาณ Diveregence MACD อยู่นะครับ ก็ต้องมารอดูกันว่ากราฟจะสามารถลงมาเบรกแนว fibo 100% ได้หรือไม่ ถ้าหากลงมาเบรกได้ก็อาจจะได้เห็นกราฟลงมาได้ถึงราคา 1531 และ 1507 ได้ค่อนข้างสูง ส่วนถ้ากราฟลงมาเบรกแนว fibo 100% ไม่ได้แต่ดันขึ้นไปเบรกไฮเดิมแทนก็คงได้เห็น 1686 ได้ง่ายๆเช่นกันครับ ลองนำไปพิจารณาประกอบการเทรดของท่านดูครับ

*

admin

• 80,605

ราคาทองคำ นี่บอกเลย ฮะว่ายาวไปยาวไป

**hulk3** **hulk3** **hulk3**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 17,119
อ้างจาก: admin ที่ 09, เมษายน  2020, 08:06:26 PM

ราคาทองคำ นี่บอกเลย ฮะว่ายาวไปยาวไป

สุดจัด ไปกันยาวๆ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

sanya

• 3,052
ขึ้นไปอีกแล้วทองคำ **hulk3** **hulk3** **hulk3**
xc8* xc8* xc8*

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 09, เมษายน  2020, 09:50:37 PM
อ้างจาก: admin ที่ 09, เมษายน  2020, 08:06:26 PM

สุดจัด ไปกันยาวๆ

ลูกพี่ ครับทักผม ในเฟส หน่อย ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"