กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

📈EUR/USD Signal FOREX ศุกร์ 3 เมษายน 2020 Non-Farmแจกตังทุบอีกครั้งตังเต็มพอร์ต^_^

• 105 replies
  • 19,586 views
*

.:KRACH:.

• 2,451
 (TH)** (TH)**
หวัดดีตอนบ่ายครับแอด
< ^@_@^ >
ฝึกตัวเองให้เป็นแมว รอจับเหยื่อให้เป็น

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: neoz168 ที่ 03, เมษายน  2020, 01:13:39 PM
(TH)** (TH)**
หวัดดีตอนบ่ายครับแอด

สวัสดี วันกราฟรอข่าว ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 03, เมษายน  2020, 12:52:09 PM
อ้างจาก: Arti_kung ที่ 03, เมษายน  2020, 12:38:56 PM
แอดครับ ผมเปิดบัญชี xm เพิ่มผ่านลิ้งค์ของทางบอร์ด ID: 54102297 ผ่านมั้ยครับ

https://traderider.com/rebate/verify.php

ผ่านครับ ยืนยันตัวตนตรงนี้เลย ครับ
(TH)**
ครับผม  (TH)**

*

PoNgPk

• 6,099
ราคาทองคำย่อตัวลงในวันนี้ที่ฝั่งเอเชีย แม้หลังจากสหรัฐได้รายงานจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานครั้งแรกที่สูงสุดเป็นประวัติศาสตร์เมื่อวานนี้ก็ตาม

สัญญาซื้อขายทองคำล่วงหน้า ขยับลง 0.31% เท่ากับ $1, 632.7 เมื่อเวลา 21:30 น. ตามเวลามาตรฐานตะวันออก (2:30 น. GMT) ย่อตัวลงจากขาขึ้นเมื่อวานนี้

เมื่อคืนนี้สหรัฐได้ประกาศ จำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานครั้งแรก เมื่อสัปดาห์ที่แล้วที่สูงทะลุสถิติถึง 6.648 ล้านราย เกือบเป็นสองเท่าของผลคาดการณ์ของนักวิเคราะห์ที่ Investing.com รวบรวมมาที่คาดว่าจะมีผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานเพียง 3.5 ล้านรายเท่านั้น

ตัวเลขดังกล่าวออกมาท่ามกลางการระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19 ที่ยังคงกดดันเศรษฐกิจทั่วโลกอย่างหนัก

ผู้ลงทุนแห่เข้าซื้อทองคำซึ่งเป็นสินทรัพย์ที่มีความปลอดภัยในขณะที่ตลาดหุ้นสหรัฐเคลื่อนไหวในแดนลบ ทว่าทองคำกลับสูญเสียแรงซื้อบางส่วนเนื่องจากตลาดหุ้นเอเชียเปิดบวกภายหลังจากราคาน้ำมันทะยานขึ้น

ตลาดยังคงซื้อขายอย่างระมัดระวัง โดยข้อมูลในวันที่ 2 เมษายนจากองค์การอนามัยโลก (WHO) ระบุว่ามีจำนวนผู้ติดเชื้อไวรัสโควิด-19 ทั่วโลกกว่า 900,000 รายแล้ว และข้อมูลจากมหาวิทยาลัยจอห์น ฮอปกินส์ ชี้ว่าในวันนี้มีจำนวนผู้ติดเชื้อทั่วโลกทะลุ 1 ล้านรายแล้ว

Bob Haberkorn นักวางกลยุทธ์ทางการตลาดอาวุโสจาก RJO Futures ได้ให้สัมภาษณ์กับ CNBC ว่า "ยิ่งสถานการณ์มีความยืดเยื้อมากเท่าไร ก็จะยิ่งสร้างความเสียหายมากขึ้นในระยะยาว ถึงกระนั้นทองคำควรจะเป็นสินทรัพย์ที่ทำผลงานได้ดีท่ามกลางความผันผวนเช่นนี้ รวมทั้งกระแสเงินสดที่หลั่งไหลเข้ามาเพื่อต่อกรกับผลกระทบจากการระบาดและอัตราดอกเบี้ยที่ลดลงจนเหลือศูนย์ด้วย"

เขียนโดย:
Investing.com
TRADE RIDER

*

admin

• 80,660
แนวโน้ม ทองคำ Forex ราคาทองคำ ศุกร์ 3 เมษายน 2563 SPDR ซื้อทอง+3.22 ตันแต่เราทุบทองกันตามเทคนิค

ราราทองคำ : Sell LimitPrice:1617   
TP1:1590RR:
TP2:1575RR:
TP3:1550RR:
SL:1645  

Signal Date: 03/04/2563 13:33

แนวโน้มราคาทองคำวันนี้ หลังจากที่ ขึ้นมาได้ตามเทคนิคนะครับ โดยเมื่อคืนกราฟได้ขึ้นไป ทำ new high ประมาณ 1619.50 แม้ว่าจะไม่ถึงจดทุบที่แอดมินได้คาดการณ์ไว้ก็ตามแต่ก็ถือว่าได้ TP ขา Buy กันก่อนหน้า แบบได้ครบสูตร ตอนนี้ ต้องมาลุ้นกันต่อ ว่ากราฟ ราคาทองคำจะลงตามเทคนิคได้หรือไม่ โดยสำหรับท่านใดที่เข้าไปบ้างแล้วจาก แนวๆ Signal Sell เมื่อวานก็น่าจะบวกกันอยู่พอสมควรนะครับ  แต่อย่างไรก็ตามเมื่อเช้านี้กองทุน SPDR Gold share กองทุนทองคำที่ ทรงอิทธิพลของโลกได้เข้าซื้อทองคำเพิ่มไปอีก +3.22 ตัน คือก็เป็นการสวน แนวโน้มทางเทคนิคของแอดมินอยู่นะครับ เนื่องจากก่อนหน้านี้เทรดตาม SPDR มาก็กำไรมากกว่าขาดทุนอีก แต่อย่างไรก็ตาม ครับ วันนี เทรดราคาทองคำ ว่ากันตามเทคนิคที่กราฟมีโอกาศที่จะลงมากกว่าจากการที่กราฟเจอแนวต้านที่สำคัญและกราฟได้ทำ ลักษณะ แบบ Divergence ใน Time Frame M30 นะครับ ดังนั้น วันนี้จึงหาจังหวะ Sell ต่อเนื่องอยู่

แต่หากว่า วันนี้Signal Sell ราคาทองคำ Stop loss ก็แนะนำให้ buy ตามน้ำไปได้เลย นะครับ โดยมีระยะ Breakoutของราคาทองคำอยู่ที่ 1645$/Onz เพราะถ้าหลุด แนวนี้ไป Breakout แน่นอน ครับ

ข่าวเกี่ยวกับ ราคาทองคำ ที่น่าสนใจ

กองทุน SPDR GOLD SHARES กองทุนซื้อขายทองคำแท่งเข้าซื้อทองคำแท่งวันนี้ +3.22 ตัน กองทุน SPDR GOLD SHARES กองทุนทองคำแท่งที่ใหญ่ที่สุดในโลก เข้าซื้อทองคำแท่ง ครั้งที่ 2 ณ เวลา 06:00น. ที่ราคา 1,611.05 ดอลล่าห์สหรัฐต่อออนซ์
โดยรวมกองทุน SPDR GOLD SHARES ถือครองทองคำแท่งวันนี้ทั้งหมด 971.97 ตัน เพิ่มขึ้น 3.22 ตัน
อ้างอิง : SPDR GOLD SHARES กองทุนทองคำแท่งที่ใหญ่ที่สุดในโลก

ราคาทองคำแท่งในประเทศไทยทะลุ บาทละ 25000 บาทแล้ว ราคาทองคำล่าสุด ปรับครั้งที่ 1 เพิ่มขึ้น +200.00 บาท 3 เมษายน 2563 ทองคำแท่ง บาทละ 25,050.00 บาท

ราคาทองคำแท่งในประเทศวันนี้
       ราคาทองคำแท่งรับซื้อบาทละ 24,850.00 บาท
       ราคาทองคำแท่งขายบาทละ 25,050.00 บาท
โดยราคาทองคำปรับตัวเพิ่มขึ้น +200.00 บาท

ราคาทองรูปพรรณในประเทศวันนี้
       ราคาทองรูปพรรณรับซื้อที่บาทละ 24,407.60 บาท
       ราคาทองรูปพรรณขายที่บาทละ 25,550.00 บาท
โดยราคาทองคำปรับตัวเพิ่มขึ้น +200.00 บาท

จำนวนผู้ขอสวัสดิการว่างงานครั้งแรกพุ่งขึ้นเกินคาดสู่ระดับ 6,648,000ล้านคน ทำระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์ครั้งใหม่ ผลกระทบจาก Covid-19 กดดันให้ราคาทองคำสูงขึ้น

ราคาผู้ผลิตสินค้าอุตสาหกรรมทั้งในสหภาพยุโรปและยูโรโซนลดลง 0.6% ในเดือนกุมภาพันธ์เมื่อเทียบกับเดือนก่อนหน้านี้ตามรายงานของ Eurostat ในวันพฤหัสบดี เมื่อเทียบในเดือนเดียวกันของปีที่แล้วราคาผลผลิตอุตสาหกรรมลดลง 1.3% ในยูโรโซนและ 1.0% ในสหภาพยุโรป ราคาผู้ผลิตในสหภาพยุโรปลดลง 1% ในปีนี้ขณะที่ยูโรโซนมีการลดลง 1.3% เมื่อเทียบกับเดือนกุมภาพันธ์ปี 2019
             รายงานการลดงานในสหรัฐฯ ลดลงถึง 292% ท่ามกลางวิกฤต COVID-19 การลดตำแหน่งงานที่ประกาศโดยผู้จ้างงานในสหรัฐพุ่งขึ้น 292% จากเดือนกุมภาพันธ์มีทั้งสิ้น 56,660 รายเพิ่มเป็น 222,288 รายในเดือนนี้ถือว่ามีการลดงานลงมากที่สุด เพราะวิกฤตโรคระบาด COVID-19 ตามรายงานที่เผยแพร่โดย Challenger, Gray & Christmas, Inc 
            ราคาน้ำมันปรับตัวขึ้น หลังซาอุฯ-รัสเซียมีแววทำข้อตกลงกัน Investing.com -– ราคาน้ำมันปรับตัวขึ้นในช่วงเช้าวันนี้ที่ฝั่งเอเชีย หลังจากมีความหวังว่าซาอุดีอาระเบียและรัสเซียอาจสงบศึกสงครามการหั่นราคาน้ำมันในเร็ว ๆ นี้สัญญาซื้อขายล่วงหน้าน้ำมันเบรนท์ ขยับขึ้น 0.7% เท่ากับ $25.79 ต่อบาร์เรล เมื่อเวลา 21:43 น. ตามเวลามาตรฐานตะวันออก (2:43 AM GMT) และ สัญญาซื้อขายล่วงหน้าน้ำมันดิบ WTI ทะยานขึ้น 3.64% เท่ากับ $21.05 ต่อบาร์เรล ฟื้นขึ้นมาจากขาลงเมื่อวานนี้

ราคาทองคำขยับขึ้น, ผู้ลงทุนยังคงระแวดระวังความผันผวนทางเศรษฐกิจ Investing.com -– ราคาทองคำปรับตัวขึ้นในวันนี้ที่ฝั่งเอเชีย ขณะที่ผู้ลงทุนเตรียมรับมือกับความผันผวนทางเศรษฐกิจที่ยังดำเนินอยู่อย่างต่อเนื่องสัญญาซื้อขายทองคำล่วงหน้า ขยับขึ้น 0.41% เท่ากับ $1,598 เมื่อเวลา 22:21 น. ตามเวลามาตรฐานตะวันออก (3:21 AM GMT) ฟื้นขึ้นมาเล็กน้อยจากขาลงเมื่อวานนี้ราคาทองคำปรับตัวขึ้นในวันนี้ขณะที่ตลาดหุ้นเอเชียส่วนใหญ่ซื้อขายอยู่ในแดนลบ ดัชนี ASX 200 ของออสเตรเลียติดลบ 2.2% ในช่วงเช้า ส่วนดัชนี Nikkei 225 ปรับตัวลงมากกว่า 1% ราคาทองคำเริ่มกลับคืนสู่สถานะความเป็นสินทรัพย์ที่มีความปลอดภัยสูง ท่ามกลางความผันผวนทางเศรษฐกิจที่ไม่มีแววว่าจะสิ้นสุดในเร็ว ๆ นี้เนื่องจากการระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19

Update Covid-19 ทั่วโลก มีผู้ติดเชื่้อทั้งสิ้น ยืนยันแล้ว 1,015,403 รักษาหายแล้ว 210,579 เสียชีวิต 53,030 ขณะที่ประเทศไทย ติดเชื้อยืนยันแล้ว 1,875 คน รักาษาหายแล้ว 505 คน เสียชีวิต 15 คน ในขณะที่ประเทศที่ผู้ติดเชื้อมากที่สุดคือ สหรัฐอเมริกา 244,826 คน ประเทศที่มีผู้เสียชีวิตจาก Covid-19 มากที่สุดคือ อิตาลี่ 1,3915 คนและรองลงมาคือ เสปน 10,348 คน

Remark : การซื้อขายทองคำของ SPDR gold share ใช้ร่วมการวิเคราะห์ ได้เท่านั้น หาได้ชี้นำตลาดไม่โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
ติดตาม อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold shareได้ ที่ลิ้งนี้ เลย ครับ : http://bit.ly/383waCs

#spdr,#gold,#ทองคำ,#ราคาทองคำ,#ทองคำแท้,#ทองคำแท่ง ,#covid19,#coronavirus
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..
ยัง ยังปิดออเดอร์ไม่หมด..ยังเหลือตุนไว้อยู่..ราคาไม่ห่างจาก sig เท่าไหร่ ลองถือดูสักตั้ง  xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,660
ไหลลง อย่างเดียวเลย วุ้ย
Pigig Pigig

EU นี่ จะเงยหน้าอ้าปากได้กะเขาเมื่อไหร่..สองพี่น้อง EU GU เริ่มจูงมือกันไปทัวร์บาดาลอีกแล้ว..ลงหนักมาก ทั้งคู่  xc8* xc8* xc8*

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

GU ดูกราฟทำไมเหมือนๆจะไม่ค่อยลง EU ลงมากกว่า แต่ดูจากกำไรที่ได้จาก GU มากกว่า EU เพราะอะไรคะ..

มุดอย่างเดียวจริงๆ  *PIg**

5555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555ไม่ผิดหวังจริงๆsellไว้2วันก่อน

*

Gaceza

• 677
ขอบคุณค่ะ
(TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 03, เมษายน  2020, 02:25:22 PM
GU ดูกราฟทำไมเหมือนๆจะไม่ค่อยลง EU ลงมากกว่า แต่ดูจากกำไรที่ได้จาก GU มากกว่า EU เพราะอะไรคะ..

ไหลแล้วพี่ GU
**6105** **6105**

EU ก็ไหลจัง ใจคอจะรวบทั้ง 2 TP เลยมั้งวันนี้..แต่ไม่มีออเดอร์.. 555+ 555+

GU EU ไม่ขึ้นมาให้เกี่ยวเลย
ร้านแว่นเล็กๆ แต่คุณภาพใหญ่ๆ
line : @433yueze