กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

📈EUR/USD Signal FOREX ศุกร์ 3 เมษายน 2020 Non-Farmแจกตังทุบอีกครั้งตังเต็มพอร์ต^_^

• 105 replies
  • 19,589 views
*

admin

• 80,663
📈EUR/USD Signal FOREX ศุกร์ 3 เมษายน 2020 Non-Farmแจกตังทุบอีกครั้งตังเต็มพอร์ต^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.0847
Daily Pivot=1.0876
Fibo 50 Daily=1.0891

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.0876 S1 = 1.0820
R2 = 1.0928 S2 = 1.0790
R3 = 1.0970 S3 = 1.0765
R4 = 1.1040 S4 = 1.0730
R5 = 1.1070 S5 = 1.0680

สวัสดีตอนเช้าวันศุกร์ วัน Non farm แห่ง ชาติ อเมริกา นะครับ หลังจากเมื่อวาน EURUSD เราก็ลงดุ่มๆ ไม่สนหน้าไหน ไม่ว่าข่าว จะออกมาอย่างไรก็ไม่ขึ้นมารับเราเลย ได้แต่นั่งมองตาปริบๆกันไป ครับ ส่วนราคาทองคำเองก็ ขึ้นมาได้ตามเป้าหมายนะครับ Signal Buy ราคาทองคำเมื่อวันก่อนก็ ชน TP ไปอย่างจังก่อนที่ตอนนี้ ติด Signal Sell ไปแล้ว โดยตอนนี้ราคา Sell ทองคำอยู่ที่ 1620 ซึ่งติดมาเมื่อเช้าหลังจาก TP นะครับ แนวโน้มกราฟ EU วันนี้จะเป็นอย่างไร บ้าง ติดตามวิเคราะห์กราฟ กันต่อได้เลย ครับ

EURUSD Technical Analysis : แนวโน้มกราฟ Forex EURUSD ทางเทคนิค หลังจากที่กราฟหลุด Low ลงมาเมื่อวานกราฟก็ไหลลงมาเรื่อยโดยไม่สนแม้แต่ตัวเลขจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการการว่าง งานของสหรัฐที่ สูงสุดเป้นประวัติการ มากกว่า 6.6 ล้าน คน เนื่องจากผลของ Covid-19 ต่างจากราคาทองพอความกังวลมีเพิ่มมากขึ้น ตอนนี้ คนเลยหันไปถือทองกันตอนนี้ราคาทองคำอยู่เหนือ 1600$/Onz ได้อีกครั้งแล้ว แนวโน้มทางเทคนิค EU โดยตอนนี้กราฟได้หลุดเทรนไลน์ขาขึ้นมาอยู่ในเทรนไลน์ขาลงใน ทุก Time Frame แล้วประกอบกับ แนวโน้ม ทางเทคนิคจากเส้น EMA 200 ใน ทุก Time Frame ของ EU ตอนนี้ก็บอกเลย ว่า ราคาอยู่ใต้เส้นค่าเฉลี่ยทั้งหมดแล้ว คือส่วนหนึ่งว่ากันตามเทคนิคแล้วก็เนืองจากการที่กราฟได้ส่งสัญญานการกลับตัวหรือที่เรียกว่า Divegecne และกราฟได้ส่งสัญญานขาลงมาโดยการแทงทะลุ Swing Low ก่อนหน้า มาแล้ว และเป็นการยืนยันสัญญานขาลง แล้วก็ตาม แต่ กราฟไม่กลับขึ้นไปรับ ที่ fibo 50 ของรอบการ Swing จาก High ไป Low ทำได้เพียง 61.8 เท่านั้นก่อนที่จะไหลต่อเนื่องลงมาตามที่เห็นทำให้รอบนี้ถือว่าพลาดจุดเข้าสวยๆไปอย่างน่าเสียดาย แต่ก็ไม่เป็นไร ครับ ณ ตอนนี้กราฟยังไม่มีสัญญานการกลับตัวขึ้นไปเลย และกราฟ ทำ New Low ได้ในทุกวันดังนั้นแนวโน้มกราฟตอนนี้ จึงน่าจะมีแนวโน้มที่จะไหลลงอย่างต่อเนื่องเพียงแต่ ต้องหาจุดเข้า sell ที่เหมาะสมในการเทรดเท่านั้น ครับดังนั้นวันนี้ จึงเน้นไปที่ Sell เหมือนเดิมในทางเทคนิคโดยไม่ได้ มองไปที่ ตัวเลข Non farm ที่จะออกมาแรงแน่นอน นะครับ แต่จะแรงทางไหน คืนนี้ลุ้นกันครับ ว่า ประวัติศาสตร์ Non farm หรือมนต์ขลังของ Non farm จะกลับมาได้อีกหรือไม่ในรอบ 4ปีนี้

Signal Sell วันนี้ เนื่องจากกราฟนั้นเป็นเทรนขาลงอย่างหนัก แอดมินเลย ใช้ เทคนิค Daily high Low นะครับ หาจุดเข้า จาก Fibo 50 Day เพื่อหาจุด Sell และ เลือก Stop loss หากกราฟ Nw high เหนือกว่า Daily High ซึ่งรอบนี้ Daily high เป็นจุดที่ Swing high ก่อนหน้าที่กราฟจะลงมาด้วย ครับ วันนี้เนื่องจากข่าวแรงถ้า Stop loss ไม่ต้องแก้พอร์ตอะไรทั้งสิ้นนะครับรอเข้าแนวต้านต่อไปจะดีกว่า ครับ โดยแผนการเทรดแผน แรกจะอยู่ในรูปที่ 1
         แผนการเทรดที่ 2 นั้น ก็ยังเป็น Sell นะครับแต่ แอดมินไม่ได้ออกเป็น Signal ให้ตั้งคือมองเผื่อว่ากราฟจะสวิงแรงมาทดสอบรอบ fibo 50 ของรอบที่ย่อลงมานี้ครับคือถ้ากราฟมาได้อย่างไรกราฟจะเทลงไปก่อน อยู่เสมอ ครับ อย่างไรก็ตามเทรดกันด้วย ความระมัดระวังใน Margin กันด้วย นะครับ

มาสรุป ข่าว Forex เมื่อวานที่มีผลต่อราคาทองคำ และตลาด Forex กันครับ

จำนวนผู้ขอสวัสดิการว่างงานครั้งแรกพุ่งขึ้นเกินคาดสู่ระดับ 6,648,000ล้านคน ทำระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์ครั้งใหม่ ผลกระทบจาก Covid-19 กดดันให้ราคาทองคำสูงขึ้น

ราคาผู้ผลิตสินค้าอุตสาหกรรมทั้งในสหภาพยุโรปและยูโรโซนลดลง 0.6% ในเดือนกุมภาพันธ์เมื่อเทียบกับเดือนก่อนหน้านี้ตามรายงานของ Eurostat ในวันพฤหัสบดี เมื่อเทียบในเดือนเดียวกันของปีที่แล้วราคาผลผลิตอุตสาหกรรมลดลง 1.3% ในยูโรโซนและ 1.0% ในสหภาพยุโรป ราคาผู้ผลิตในสหภาพยุโรปลดลง 1% ในปีนี้ขณะที่ยูโรโซนมีการลดลง 1.3% เมื่อเทียบกับเดือนกุมภาพันธ์ปี 2019
             รายงานการลดงานในสหรัฐฯ ลดลงถึง 292% ท่ามกลางวิกฤต COVID-19 การลดตำแหน่งงานที่ประกาศโดยผู้จ้างงานในสหรัฐพุ่งขึ้น 292% จากเดือนกุมภาพันธ์มีทั้งสิ้น 56,660 รายเพิ่มเป็น 222,288 รายในเดือนนี้ถือว่ามีการลดงานลงมากที่สุด เพราะวิกฤตโรคระบาด COVID-19 ตามรายงานที่เผยแพร่โดย Challenger, Gray & Christmas, Inc 
            ราคาน้ำมันปรับตัวขึ้น หลังซาอุฯ-รัสเซียมีแววทำข้อตกลงกัน Investing.com -– ราคาน้ำมันปรับตัวขึ้นในช่วงเช้าวันนี้ที่ฝั่งเอเชีย หลังจากมีความหวังว่าซาอุดีอาระเบียและรัสเซียอาจสงบศึกสงครามการหั่นราคาน้ำมันในเร็ว ๆ นี้สัญญาซื้อขายล่วงหน้าน้ำมันเบรนท์ ขยับขึ้น 0.7% เท่ากับ $25.79 ต่อบาร์เรล เมื่อเวลา 21:43 น. ตามเวลามาตรฐานตะวันออก (2:43 AM GMT) และ สัญญาซื้อขายล่วงหน้าน้ำมันดิบ WTI ทะยานขึ้น 3.64% เท่ากับ $21.05 ต่อบาร์เรล ฟื้นขึ้นมาจากขาลงเมื่อวานนี้

ราคาทองคำขยับขึ้น, ผู้ลงทุนยังคงระแวดระวังความผันผวนทางเศรษฐกิจ Investing.com -– ราคาทองคำปรับตัวขึ้นในวันนี้ที่ฝั่งเอเชีย ขณะที่ผู้ลงทุนเตรียมรับมือกับความผันผวนทางเศรษฐกิจที่ยังดำเนินอยู่อย่างต่อเนื่องสัญญาซื้อขายทองคำล่วงหน้า ขยับขึ้น 0.41% เท่ากับ $1,598 เมื่อเวลา 22:21 น. ตามเวลามาตรฐานตะวันออก (3:21 AM GMT) ฟื้นขึ้นมาเล็กน้อยจากขาลงเมื่อวานนี้ราคาทองคำปรับตัวขึ้นในวันนี้ขณะที่ตลาดหุ้นเอเชียส่วนใหญ่ซื้อขายอยู่ในแดนลบ ดัชนี ASX 200 ของออสเตรเลียติดลบ 2.2% ในช่วงเช้า ส่วนดัชนี Nikkei 225 ปรับตัวลงมากกว่า 1% ราคาทองคำเริ่มกลับคืนสู่สถานะความเป็นสินทรัพย์ที่มีความปลอดภัยสูง ท่ามกลางความผันผวนทางเศรษฐกิจที่ไม่มีแววว่าจะสิ้นสุดในเร็ว ๆ นี้เนื่องจากการระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19

Update Covid-19 ทั่วโลก มีผู้ติดเชื่้อทั้งสิ้น ยืนยันแล้ว 1,015,403 รักษาหายแล้ว 210,579 เสียชีวิต 53,030 ขณะที่ประเทศไทย ติดเชื้อยืนยันแล้ว 1,875 คน รักาษาหายแล้ว 505 คน เสียชีวิต 15 คน ในขณะที่ประเทศที่ผู้ติดเชื้อมากที่สุดคือ สหรัฐอเมริกา 244,826 คน ประเทศที่มีผู้เสียชีวิตจาก Covid-19 มากที่สุดคือ อิตาลี่ 1,3915 คนและรองลงมาคือ เสปน 10,348 คน

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.0895 1.0970 1.0800 1.0765

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,663
สงกรานต์ 2020 XM โปรโมชั่น โบนัสเงินฝาก 100% สูงสุด 500$ แถมลุ้นทองคำกว่า 1 กิโลกรัม

สงกรานต์ 2020 XM โปรโมชั่น
ระยะเวลาโปรโมชั่น : 2-30 เมษายน 2563
รายละเอียดเพิ่มเติม :  https://clicks.pipaffiliates.com/c?c=484429&l=th&p=6

*** โบนัสเงินฝาก 100% สูงสุด $500 ***

- -โบนัสทยอยฝากได้ ภายในเดือนนี้เท่านั้น
- ระยะเวลาในการรับโบนัส : 2 เมษา – 30 เมษายน 2020

*** ร่วมชิงรางวัลทองคำแท่งมูลค่ารวมกว่า 1 กิโลกรัม ! ***

รางวัลที่ 1 : ทองมูลค่า 304.88 กรัม
รางวัลที่ 2 : ทองมูลค่า 152.44 กรัม
รางวัลที่ 3 : ทองมูลค่า 76.22 กรัม
รางวัลที่ 4-15 : ทองมูลค่า 30.49 กรัม
รางวัลที่ 16-20 : ทองมูลค่า 15.24 กรัม

เงื่อนไขในการเข้าร่วม

1) ทำการกดลงทะเบียนเข้าร่วมโปรโมชั่น ผ่านพื้นที่สมาชิกบัญชีเทรดของท่าน
2) มียอดเงินบาลานซ์คงเหลืออย่างน้อย $300 (หรือเทียบเท่า) ในบัญชีเทรด MT4/MT5 ที่ได้รับการยืนยัน
3) ทำการซื้อขาย Forex,Gold หรือ Silver แบบครบรอบอย่างน้อย 9 standard lots (900 micro lots) เพื่อลุ้นรางวัลในลำดับที่ 1-20
4) ทำการซื้อขาย Forex,Gold หรือ Silver แบบครบรอบอย่างน้อย 3 standard lots (300 micro lots) เพื่อลุ้นรางวัลในลำดับที่ 4-20

อ่านเพิ่มเติม : https://clicks.pipaffiliates.com/c?c=484429&l=th&p=6

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Plaman7

• 1,928
รับมาแล้วววววโบนัส
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ขอบคุณครับแอด  (TH)** (TH)**
แต่ sig ทองผมเมื่อวานก็เกี่ยวไม่ติด high ที่ 1619.87 ของแอดติดมั้ยครับ

*

Plaman7

• 1,928
ทองไซเวดาร์วครับคืนนี้รอดู
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

วันนี้ได้นอนบ้านนะ

เขาไม่ให้ออกไปใหน ไปนอนฟาร์ม ไม่ได้ 5555

เพิ่งเห็นนอนฟาร์ม ติดลบเป็นครั้งแรก  คาดการที่ติดลบ -100 ของจริงอาจจะ -200 หรือ -300 ก็เป็นได้นะ

USDX น่าจะร่วงนะ

ระวัง EU กระชากขึ้นแรง แล้วร่วงเลยแรงๆ

รีบขายหมูเลย

*PIg**

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: Arti_kung ที่ 03, เมษายน  2020, 11:53:31 AM
แต่ sig ทองผมเมื่อวานก็เกี่ยวไม่ติด high ที่ 1619.87 ของแอดติดมั้ยครับ

ไม่ตืดนะครับแต่เห็น พี่ Li mayfly ติดน่าจะ กด ก่อน

อ้างจาก: admin ที่ 03, เมษายน  2020, 12:15:11 PM
อ้างจาก: Arti_kung ที่ 03, เมษายน  2020, 11:53:31 AM
ไม่ตืดนะครับแต่เห็น พี่ Li mayfly ติดน่าจะ กด ก่อน
ใช่ค่ะ กดก่อน sig นิดหน่อย กราฟไปได้แค่ 1619.87 เหมือนกันจ้าาาาาา... (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

10 Years Anniversary Promotion 2019

ระยะเวลาโปรโมชั่น : พฤศจิกายน 2562 – สิงหาคม 2563

รางวัลรวมมูลค่า $1,000,000 โดยแบ่งเป็น

- เดือนละ $80000 10 เดือน

- $200000 ในงานแกรนด์กาล่า

เงื่อนไข

-บัญชีผ่านการยืนยัน และมีเงินคงเหลือในบัญชี อย่างน้อย $500 (หรือเทียบเท่า)

- ทำการลงทะเบียนที่พื้นที่สมาชิกบัญชีเทรด

การจับรางวัล

-การจับรางวัลนั้นจะมีขึ้นทุกวันที่ 5 ของทุกๆเดือน

-การประกาศรางวัลนั้นจะประกาศเมื่อวันที่ 14 ของทุกๆเดือน ซึ่งลูกค้าสามารถตรวจสอบได้ที่หน้าเว็บไซต์ของทางเรา หรือลูกค้าสามารถตรวจสอบการแจ้งเตือนได้ในพื้นที่สมาชิกของท่านเอง

*********************************************************************************************
*********************************************************************************************

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

2.Cent MT5

3.ECN

4.Micro

5.Standard

6.Standard MT5

7.Zero Spread

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

การคัดลอกเทรด: อีกหนึ่งบริการจาก NordFX สำหรับการเทรดและการลงทุนอย่างทำกำไร

บริษัท โบรกเกอร์ NordFX  มอบอีกหนึ่งโอกาสให้กับลูกค้าในการเทรดและการลงทุนอย่างทำกำไรในตลาดการเงินในปี 2020 ได้แก่ บริการคัดลอกเทรด

บริการคัดลอกเทรด (Copy Trading) คือนวัตกรรม social trading ประเภทหนึ่งที่ง่ายดายและมีความชัดเจน โดยธุรกรรมจากบัญชีผู้ให้บริการสัญญาณจะถูกคัดลอกไปยังบัญชีของผู้ที่ติดตามโดยอัตโนมัติ บริการนี้อนุญาตให้นักเทรดผู้มีประสบการณ์สามารถทำกำไรเพิ่มเติมจากการขายสัญญาณการเทรดของพวกเขา และสำหรับนักเทรดผู้เริ่มต้นก็สามารถคัดลอกการเทรดได้ บริการนี้ยังเหมาะสำหรับผู้ที่สนใจในการลงทุนเชิงรับในตลาดการเงินเพราะไม่จำเป็นต้องอาศัยประสบการณ์การเทรดเฉพาะทางหรือต้นทุนทางเวลาใดๆ มากมาย

คุณสามารถเลือกผู้ให้บริการสัญญาณโดยใช้ข้อมูลทางสถิติแบบสมบูรณ์และข้อมูลออนไลน์จากหลักเกณฑ์ต่างๆ กว่า 30 รูปแบบ ในขณะเดียวกัน ข้อดีอย่างชัดเจนของ Copy Trading คือ ผู้ที่ติดตามมีอำนาจในการควบคุมบัญชีของตนอย่างสมบูรณ์ โดยผู้ติดตามสามารถปิดการซื้อขายที่ถูกคัดลอกได้ทุกขณะ รวมถึงยุติการติดตามสัญญาณ และในขณะเดียวกันก็สามารถทำการเทรดบนบัญชีอย่างเป็นอิสระได้อีกด้วย นอกจากนี้ ผู้ติดตามสามารถปรับธุรกรรมที่ถูกคัดลอกตามยอดเงินคงเหลือและตามอัตราความเสี่ยง/ผลตอบแทนที่ตนต้องการ

ข้อดีอีกหนึ่งประการ ได้แก่ ผู้ที่ติดตามจะชำระค่าธรรมเนียมให้กับผู้บริการสัญญาณเฉพาะในกรณีที่ธุรกรรมทำกำไรเท่านั้นและเฉพาะสำหรับกำไรรวมในช่วงเวลาที่มีการคัดลอกสัญญาณทั้งหมด

บริการใหม่นี้อนุญาตให้คุณเทรดและคัดลอกเทรดโดยใช้งานเครื่องมือการเทรดทั้งหมดที่มีให้บริการใน NordFX อย่างเต็มรูปแบบบนบัญชีมาตรฐาน Pro ซึ่งได้แก่ คู่สกุลเงินฟอเร็กซ์ คริปโตเคอเรนซี ทองคำ เงิน น้ำมัน และดัชนีหุ้นสำคัญต่างๆ

ธุรกรรมจะถูกคัดลอกแม้ในขณะที่เทอร์มินอลปิดการทำงาน และผู้ติดตามไม่จำเป็นต้องเปิดเครื่องคอมพิวเตอร์ค้างไว้ 24 ชั่วโมงต่อวันหรือเสียเงินไปกับการเช่าเซิร์ฟเวอร์ VPS แต่อย่างใด

คุณสามารถศึกษาเพิ่มเติมเกี่ยวกับการทำงานของบริการคัดลอกสัญญาณเทรด เชิญร่วมเป็นผู้ติดตามหรือเป็นผู้ให้บริการสัญญาณผ่านทางบัญชีส่วนตัวของคุณบนเว็บไซต์ทางการของโบรกเกอร์ www.NordFX.com

เปิดบัญชีเทรด NordFX https://traderider.com/index.php/topic,8054.0.html

ทำไมต้องเลือกเทรดกับ Pepperstone

1.ฝาก-ถอน ผ่านธนาคารไทยได้ สะดวก รวดเร็ว

2.รับส่วนลดค่าเช่า vps กับ ForexVPS.net  20% สำหรับลูกค้า Pepperstone เท่านั้น

3.มีเจ้าหน้าที่ support ตลอด 24 ชม.

4.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ  ASIC

5.ไม่ใช่โบรกเกอร์ Dealing Desk

6.มีการแยกเก็บเงินทุนของลูกค้าออกจากเงินของบริษัท

7.รองรับโปรแกรม cTrader , Webtrader , MT4

8.การส่งคำสั่ง ซื้อ-ขาย รวดเร็วมาก

9.สเปรดต่ำ เริ่มต้นที่ 0.0 pip

รายละเอียดเพิ่มเติม ที่นี่ 

กิจกรรมแข่งขันแจกรางวัลใหญ่มากมายจากทาง Instaforex

Instaforex จัดกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่มากมาย อาทิเช่น รถ Lamborghini , รถ Ferrari เพียงแค่เปิดบัญชีเทรดกับทาง Instaforex และฝากเงินเข้าบัญชีครบ 1,000$ และกดสมัครลงทะเบียนเพียงเท่านี้ก็ได้สิทธิ์ลุ้นรางวัลใหญ่จากทาง Instaforex นอกจากนี้ยังมีกิจกรรมอื่นๆอีกมากมายให้ได้ร่วมสนุกกัน

สามารถเข้าไปดูรายละเอียดกิจกรรมต่างๆที่ทาง Instaforex จัดขึ้นได้ที่นี่ https://traderider.com/broker-review/instaforex.php

เหตุผลที่ลูกค้าส่วนใหญ่นิยมใช้ ThinkMarkets

- โบรกเกอร์ ThinkMarkets อยู่ภายใต้การกำกับควบคุมดูแลโดย FCA , ASIC ทำให้มั่นใจได้ว่ามีความมั่นคงน่าเชื่อถือแน่นอน

- มีค่าสเปรดที่ต่ำกว่าโบรกเกอร์ทั่วๆไป

- มีประเภทบัญชีเทรดหลักๆให้เลือก 2 ประเภท คือ

1.ประเภทบัญชีมาตรฐาน

2.ประเภทบัญชี ThinkZero

- มีระบบ PAMM สำหรับผู้ที่ไม่ต้องการเทรดเองก็สามารถลงทุนและรอรับเงินกำไรได้ง่ายๆ

สามารถเปิดบัญชีเทรดกับ ThinkMarkets ได้ที่นี่
http://welcome-partners.thinkmarkets.com/afs/come.php?cid=15087&ctgid=1002&atype=1&brandid=7

Land-FX Demo Contest 2020
กิจกรรมแข่งขันเทรดบัญชีเดโม่ เพื่อชิงเงินรางวัลรวมกว่า 11,000$
"เปิดลงทะเบียนแล้วสำหรับรอบที่ 6"

พี่น้องชาวเทรดเดอร์ทั้งหลายที่ต้องการฝึกซ้อมฝีมือ แถมยังได้รับเงินรางวัลจริง โอกาสของท่านมาถึงแล้ว!
พบกับการแข่งขันเทรดฟอเร็กซ์ในบัญชีเดโม่เพื่อร่วมชิงเงินรางวัลรวมกว่า 11,000$ ไร้ความเสี่ยงโดยไม่ต้องลงทุน

เงินรางวัลรอบที่ 6

อันดับที่ 1 500 USD
อันดับที่ 2 300 USD
อันดับที่ 3 100 USD
อันดับที่ 4 50 USD
อันดับที่ 5 50 USD

**เงินรางวัลทั้งหมดจะมอบให้ใน Balance และสามารถถอนได้ทันที**

สำหรับผู้ชนะอันดับ 1-5 ในแต่ละรอบ จะมีสิทธิเข้าแข่งขันรอบชิงชนะเลิศ!!

เงินรางวัลรอบชิงชนะเลิศ
อันดับที่ 1  3,000 USD
อันดับที่ 2  1,000 USD
อันดับที่ 3  600 USD
อันดับที่ 4  300 USD
อันดับที่ 5  100 USD

ลงทะเบียนรอบที่ 6 : วันนี้ – 1 มีนาคม 2563
เริ่มแข่งขัน : 1 มีนาคม 2563, 22:05:00 (UTC)
สิ้นสุดการแข่งขัน : 13 มีนาคม 2563, เวลา : 22:00:00 (UTC)
ประกาศผลผู้ชนะ : 16 มีนาคม 2563

สามารถสมัครได้ทั้งลูกค้าเก่า และลูกค้าใหม่โดยลงทะเบียนผ่านเว็บไซต์
>> https://competition.land-fx.com/competition

Promotion 30$ ! โบนัสลูกค้าใหม่ $30 Winsor Broker
ไม่ต้องฝากเงินกำไรถอนได้

เงื่อนไขการถอนกำไรจากโบนัส Forex 30$ จาก โบรกเกอร์ Winsorbroker

Broker: Windsor Brokers
Bonus: โบนัสต้อนรับลูกค้าใหม่ $30
ประเภทลูกค้า: ลูกค้าใหม่เท่านั้น
Leverage: 1:500
ใบอนุญาต: IFSC, FCA UK, BAFIN

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติม ==> https://traderider.com/index.php/topic,19789.0.html

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 03, เมษายน  2020, 12:19:49 PM
อ้างจาก: admin ที่ 03, เมษายน  2020, 12:15:11 PM
ใช่ค่ะ กดก่อน sig นิดหน่อย กราฟไปได้แค่ 1619.87 เหมือนกันจ้าาาาาา... (TH)**
+ แต่เช้าคนเดียวสวยๆ เลยนะครับพี่  ็Hea** ็Hea**

แอดครับ ผมเปิดบัญชี xm เพิ่มผ่านลิ้งค์ของทางบอร์ด ID: 54102297 ผ่านมั้ยครับ

อ้างจาก: Arti_kung ที่ 03, เมษายน  2020, 12:36:54 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 03, เมษายน  2020, 12:19:49 PM
+ แต่เช้าคนเดียวสวยๆ เลยนะครับพี่  ็Hea** ็Hea**

ไม่เช้า  แต่ ตั้งแต่ดึกๆ เลยค่ะ ..แต่ก็มาเสียท่า ตรงที่ SPDR ดันซื้อทองเพิ่ม เลยเงิบบบบบ..ไม่ได้อย่างที่คิดหรอกค่าาาา..xc8* xc8* 

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: Arti_kung ที่ 03, เมษายน  2020, 12:38:56 PM
แอดครับ ผมเปิดบัญชี xm เพิ่มผ่านลิ้งค์ของทางบอร์ด ID: 54102297 ผ่านมั้ยครับ

https://traderider.com/rebate/verify.php

ผ่านครับ ยืนยันตัวตนตรงนี้เลย ครับ
(TH)**

*

admin

• 80,663
【ทายผล Non Farm】ทายถูกรับไปเลยเข้าบัญชี XM รวม 150$ เทรด forex ทาย ตัวเลข 3 เมษายน 2563

***รับรางวัลสำหรับผู้ที่มีบัญชี XM ที่เปิดผ่านบอร์ดเท่านั้นครับ สามารถเพิ่มบัญชี XM ผ่านบอร์ดได้ที่ลิ้งนี้ Link การเปิดบัญชี XM.com : https://traderider.com/register/xm

***สำหรับเพื่อนๆที่ มีบัญชี XM อยู่แล้วสามารถเพิ่มบัญชี XM ผ่านทางบอร์ดได้ตามขั้นตอนนี้ครับ : https://traderider.com/index.php/topic,3242.0.html

เพือนๆที่เทรด forex และเป็นสมาชิกเวปwww.traderider.com และ ท่านที่ยังไม่ได้เป็นสมาชิกเชิญร่วมสนุก กันนะครับ

โดยแบ่งรางวัลเป็น ดังนี้

1.กิจกรรมทายผลตัวเลข Non-farm ทายที่ Forum Traderider.com รางวัลรวม 100$ (สำหรับผู้ที่ทายถูกต้อง 50$ และรางวัลใกล้เคียง)
2.กิจกรรมทายผลตัวเลข Non-farm ทายที่ https://www.facebook.com/traderidergroup รางวัลรวม 50$ รางวัลใกล้เคียง 3 รางวัลรางวัลละ 10(50$สำหรับผู้ทายได้ถูกต้องคนแรกเท่านั้น ถ้ามีคนทายถูกตรงจะมีเพียง 1 รางวัลไม่มีรางวัลข้างเคียง)

1. 30$
  2. 10$
  3. 10$

3. สำหรับท่านที่ ทายผล Non-farm ทาง Fanpage Traderider พร้อมแชร์ เมื่อท่านทายผลได้รางวัลไม่ว่าจะทายถูก หรือรางวัลใกล้เคียง
     รับรางวัลเพิ่ม ทันที 1 เท่าของรางวัลที่ได้รับ เช่น ทายถูก ได้ 50$ รับเพิ่มอีก 50$ ไปเลย (Share ก่อนข่าว NFP เท่านั้น)
4.ทุกท่านสามารถร่วมสนุกทายตัวเลข Non-farm กันได้ทั้ง 2 ที่เลย นะครับ รับรางวัลได้ทั้ง 2 ที่ ถ้าถูกครับ

สำหรับผู้ที่ทายถูกตัวเลขได้ถูกต้องและตรงกับประกาศ รับทันที 50$ (คนแรกทีทายถูกเท่านั้น )

หากไม่มีผู้ใดทายตัวเลขถูกต้องรางวัลมีทั้งหมด 5 รางวัลดังนี้สำหรับทายได้ใกล้เคียง 5 อันดับแรก

1. 30$
  2. 10$
  3. 10$
  4. 10$
  5. 10$

รางวัลที่ 1-5 สำหรับผู้ที่ทายตัวเลขได้ใกล้เคียงที่สุด 5 อันดับแรก
หากมีผู้ทายได้ตัวเลขได้ถูกต้อง ได้รับ รางวัล 50$ รางวัลใกล้เคียงจะเหลือ แค่อันดับ 2-5 รางวัลละ 10$

ได้ตัวเลขที่ ถูกใจก็ โพสได้เลย ครับ ประกาศ ผล รางวัล พรุงนี้ พร้อมแจ้ง บัญชี XM เพื่อรับรางวัลพรุ่งนี้
ใครทายซ้ำจะได้เฉพาะคนที่โพสคนแรกเท่านั้น

*** ตรวจสอบให้ดีก่อนโพส และ โพสได้ครั้งเดียวเท่านั้นหากมีการแก้ไข ถือว่าผิดกติกาทันทีโดยไม่มีข้อโต้แย้ง
*** ห้าม Admin ร่วมกิจกรรมนี้ มีหน้าที่แจกรางวัลเท่านั้น  **11

***รับรางวัลสำหรับผู้ที่มีบัญชี XM ที่เปิดผ่านบอร์ดเท่านั้นครับ สามารถเพิ่มบัญชี XM ผ่านบอร์ดได้ที่ลิ้งนี้ Link การเปิดบัญชี XM.com : https://traderider.com/register/xm

***สำหรับเพื่อนๆที่ มีบัญชี XM อยู่แล้วสามารถเพิ่มบัญชี XM ผ่านทางบอร์ดได้ตามขั้นตอนนี้ครับ : https://traderider.com/index.php/topic,3242.0.html

็Hip** ็Hip** ็Hip**

เชิญร่วมทายผลได้ที่กระทู้นี้ ครับ https://traderider.com/index.php/topic,20774.new.html#new