กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

array out of rang คืออะไรครับ แล้วต้องแก้อย่างไรครับ

• 3 replies
  • 2,079 views
array out of rang คืออะไรครับ แล้วต้องแก้อย่างไรครับ

Re: array out of rang คืออะไรครับ แล้วต้องแก้อย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02, เมษายน 2020, 06:00:11 PM »
อ้างจาก: gaothun ที่ 02, เมษายน  2020, 05:21:23 PM

มี code ใหมครับ  ขอ code ดูด้วยครับ  แบบนี้เดาไม่ออกว่าเป็นเพราะอะะไรครับ ใช้งานอินดี้หรือเปล่าครับ

ถ้าเป็นตัวแปร array แสดงว่า ค่า จำนวน array ที่ตั้งไว้ไม่ตรงกับที่จะใช้งานครับ

วิธีแก้ ลองไปที่ ค่าตัวแปร array เริ่มต้น ให้มีจำนวนเท่ากับ แปะจำนวน array ที่ใช้งานจริงครับ

ตั้งค่า aray ไว้ [5]  มีข้อมูลแค่ 5   (นับ 0 ด้วยนะ มันต้อง 6)

Re: array out of rang คืออะไรครับ แล้วต้องแก้อย่างไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02, เมษายน 2020, 06:51:04 PM »
ขอบคุณมากครับ ได้แล้วครับ
ผมไปเพิ่ม ArrayResize ด้วยมันจึงได้ครับ

*

admin

• 80,660
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02, เมษายน 2020, 07:26:00 PM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 02, เมษายน  2020, 06:00:11 PM
อ้างจาก: gaothun ที่ 02, เมษายน  2020, 05:21:23 PM

มี code ใหมครับ  ขอ code ดูด้วยครับ  แบบนี้เดาไม่ออกว่าเป็นเพราะอะะไรครับ ใช้งานอินดี้หรือเปล่าครับ

ถ้าเป็นตัวแปร array แสดงว่า ค่า จำนวน array ที่ตั้งไว้ไม่ตรงกับที่จะใช้งานครับ

วิธีแก้ ลองไปที่ ค่าตัวแปร array เริ่มต้น ให้มีจำนวนเท่ากับ แปะจำนวน array ที่ใช้งานจริงครับ

ตั้งค่า aray ไว้ [5]  มีข้อมูลแค่ 5   (นับ 0 ด้วยนะ มันต้อง 6)

ขอบคุณครับ
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"