กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

สอบถามเกี่ยวกับเรื่องข่าวแรงๆหน่อยคับ

• 0 replies
  • 944 views
คือตอนนี้ผมเน้นเทรดตามเทคนิคแบบระยะสั้น(เปิด-ปิด ภายในวันถ้าเป็นไปได้) ทีนี้ผมเจอปัญหาจู่ๆกราฟพุ่งแรงบ่อยครั้งซึ่งทำให้กราฟไม่เป็นตามเทคนิค (คือหลังหมดจากตอนพุ่งมันก็ไหลตามเทคนิคแหละคับ แต่ว่าผมเล่นสั้นมันเลยปิดorderกำไรไม่ได้คับ) ผมเชคข่าวจาก forexfactory.com และ myfxbook.com/forex-economic-calendar แล้วก็ไม่มีข่าวใดๆช่วงนั้น อยากถามว่า ผมควรทำยังไงให้รู้ว่าตอนนั้นจะไม่มีการพุ่งแรงๆอ่ะคับ หรือผมพลาดข่าวจากตรงไหนไปคับ