กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

📈EUR/USD Signal FOREX พุธ 1 เมษายน 2020 Divergance M30 ขึ้นไป ดริฟท์แล้วทุบลง^_^

• 83 replies
  • 15,242 views
*

PoNgPk

• 6,073
แผนต่อไปของทรัมป์ในสงครามราคาน้ำมันคือการอาจปล่อยถังน้ำมันรัฐ (SPR) 🛢 ให้เทรดเดอร์เช่าเพื่อที่จะช่วยกันซื้อน้ำมันเข้ามาเก็บกันเองเพื่อรักษาระดับราคาไว้

เจอศึกรอบด้านเลยนะครับสำหรับทรัมป์ 🇺🇸 ไม่ว่าจะเป็นไวรัสโควิดระบาดหนักในสหรัฐหรือราคาน้ำมันที่เตี้ยติดดินทำให้บริษัทน้ำมันใหญ่ต่างๆของประเทศกำลังจะล้มละลาย ล่าสุดถึงแม้จะพยายามดึง 🇸🇦 ซาอุและ 🇷🇺 รัสเซียมาเจรจาด้วยแต่เรายังไม่เห็นผล

#แต่ทรัมป์ก็ยังไม่ยอมอยู่นิ่งเฉยๆ ครับ... ล่าสุดกำลังออกแผนใหม่มาแล้ววันนี้

หลายท่านอาจจะจำได้เมื่อคืนวันศุกร์เมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนมีวันนึงที่ราคาน้ำมันดีดขึ้นไปหลังตลาดปิดแล้วกว่า 3-4% เพราะทางทรัมป์ให้ข่าวว่าจะใช้จังหวะที่ซาอุทำสงครามราคานี้เร่งซื้อน้ำมันดิบในราคาที่ต่ำนี้เข้ามาเก็บในคลังน้ำมันสำรองฉุกเฉินของสหรัฐ (SPR) เป็นปริมาณ 77 ล้านบาร์เรล (พื้นที่ที่เหลืออยู่)

แต่แล้วสุดท้ายก็ได้ยกเลิกแผนไปเพราะได้ยินว่าจำนวนเงินเหล่านี้ซึ่งต้องใช้มากถึงกว่า 2 พันล้านเหรียญนั้นควรนำไปใช้ช่วยประชาชนในมาตรการฉุกเฉินก่อน เพราะมีประชาชนหลายๆคนที่กำลังลำบากและต้องการใช้เงินก้อนนี้มากกว่าแค่การจับเก็บน้ำมัน ทำให้ราคาน้ำมันจึงโดนเทขายลงไปอีกครั้ง

แต่แล้วล่าสุดวันนี้ก็มีข่าวออกมาว่า ทรัมป์และกระทรวงพลังงานของสหรัฐอเมริกากำลังพิจารณาการปล่อยให้เช่าคลังน้ำมันสำรองฉุกเฉินนี้ให้แก่ผู้ผลิตหรือเทรดเดอร์ในประเทศแทน !

คลังน้ำมันสำรอง SPR 🛢🛢🛢 ของสหรัฐอเมริกานั้นเป็นถ้ำเกลือที่ได้ถูกสร้างขึ้นมาในปี 1970 และมีความจุประมาณ 713.5 ล้านบาร์เรล การเก็บรักษาน้ำมันในถ้ำเกลือนั้นมีต้นทุนที่ทุกกว่าการสร้างถังน้ำมันและยังเก็บคุณภาพของน้ำมันไว้อย่างดีได้ในระยะยาว แต่ก็ไม่เหมาะสำหรับการถอนน้ำมันดิบเข้าออกอย่างรวดเร็วเพื่อทำการค้าขาย 

SPR สหรัฐตอนนี้มีน้ำมันอยู่ประมาณ 635 ล้านบาร์เรลทำให้ยังนำน้ำมันเข้ามาจัดเก็บได้อีกประมาณ 77 ล้านบาร์เรลอย่างที่ได้กล่าวไว้ ปริมาณนี้จะช่วยให้ผุ้ผลิตน้ำมันในสหรัฐยังสามารถขายของต่อไปได้อีกหน่อยหากยังมีที่จัดเก็บ และด้วยสภาพตลาดซื้อขายล่วงหน้าที่เป็น Contango (ราคาน้ำมันในอนาคตซื้อขายแพงกว่าราคาในปัจจุบัน) นั้นยังทำให้เทรดเดอร์ที่อยากจะมารับเช้าพื้นที่ตรงนี้นั้นสามารถทำกำไรได้ไปด้วย (ใครไม่เข้าใจเรื่อง contango แนะนำว่าให้ดูคลิปที่เราแนบไว้ในคอมเม้นท์นะครับ)

📌 ต้องติดตามกันต่อไปครับ ว่าทรัมป์จะช่วยพยุงราคาน้ำมันอย่างที่เขาลั่นไว้ได้หรือไม่และด้วยวิธีใด

✅ เกร็ดความรู้นะครับ ปริมาณความจุ SPR ที่ 713.5 ล้านบาร์เรล นี้ประเทศไทยเราใช้ได้ 2 ปียังไม่หมดเลยนะครับ ทำให้เห็นเลยว่าทางสหรัฐนั้นให้จริงจังกับการมีน้ำมันสำรองแค่ไหน 🛢

🙏 ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามเพจของเรานะครับ ฝากก
#OilTradingKP
TRADE RIDER

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: Arti_kung ที่ 01, เมษายน  2020, 04:23:24 PM
ก่อนลงยาว ขึ้นมาให้ทุบด้วยนะ คืนนี้  TKo*) TKo*)

ตามสูตร ครับผม ถ้าแทง Low แล้วก็เข้า ตามนี้ครับ fibo 50 กับ fibo 23.6

Tho*/ Tho*/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 01, เมษายน  2020, 04:54:44 PM
อ้างจาก: Arti_kung ที่ 01, เมษายน  2020, 04:23:24 PM
ก่อนลงยาว ขึ้นมาให้ทุบด้วยนะ คืนนี้  TKo*) TKo*)

ตามสูตร ครับผม ถ้าแทง Low แล้วก็เข้า ตามนี้ครับ fibo 50 กับ fibo 23.6

Tho*/ Tho*/
นี่แหละครับ สัญญาณี่ผมรอคอย  TKo*) TKo*) TKo*)
(TH)** ท่านแอดสุดหล่อ  g*/-

*

Plaman7

• 1,928
ยังเล่นGu เหมือนเดิมได้มาม่า5ลังไปเล่นตัวอื่นไม่ได้เลย
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

apakoaa

• 1,471
ขา บาย ปาดเหงื่อ แปป T_T
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: apakoaa ที่ 01, เมษายน  2020, 05:58:03 PM
ขา บาย ปาดเหงื่อ แปป T_T

กราฟจะลงอย่างเดียวเลยไม่ไปหาค้อนด้านบน
**6004** **6004** **6004**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

วันนี้สงสัยจะเทรดฟรี..EU อยากให้ขึ้นก็ไม่ขึ้นมาให้ทุบ..GU ที่ทุบไว้ได้บ้างแล้ว อยากให้ลงๆไปเลย ดันขึ้นมาเอาคืน... **11
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 01, เมษายน  2020, 06:10:17 PM
วันนี้สงสัยจะเทรดฟรี..EU อยากให้ขึ้นก็ไม่ขึ้นมาให้ทุบ..GU ที่ทุบไว้ได้บ้างแล้ว อยากให้ลงๆไปเลย ดันขึ้นมาเอาคืน... **11

กราฟรอข่าว ครับ วันนี้
ต้องแรงแน่น้อลเล้ย

19.15 ADP Non-Farm Employment Change

)2: )2:

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: admin ที่ 01, เมษายน  2020, 06:32:52 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 01, เมษายน  2020, 06:10:17 PM

19.15 ADP Non-Farm Employment Change

อ่านจากวิเคราะห์ ต่างประเทศ มีแนวโน้มที่จะลดลงนะครับ ดังนั้น ยังได้ลุ้นให้ EU กลับขึ้นไป ครับ
ถ้ายังไม่ลงอีกคาดการณ์ว่า กราฟน่าจะ sideway ไปจนถึง วันศุกร์ แบบดีดขึ้นไปให้ทุบ ที่ Signal Sell ครับ
**6105** **6105**

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: admin ที่ 01, เมษายน  2020, 06:47:20 PM
อ้างจาก: admin ที่ 01, เมษายน  2020, 06:32:52 PM

อ่านจากวิเคราะห์ ต่างประเทศ มีแนวโน้มที่จะลดลงนะครับ ดังนั้น ยังได้ลุ้นให้ EU กลับขึ้นไป ครับ
ถ้ายังไม่ลงอีกคาดการณ์ว่า กราฟน่าจะ sideway ไปจนถึง วันศุกร์ แบบดีดขึ้นไปให้ทุบ ที่ Signal Sell ครับ

การเปลี่ยนแปลงการจ้างงาน ADP ดิ่งลงสู่ -27,000 ในเดือนมีนาคม
ติดลบแต่ดีกว่าคาดการณ์นะครับ เลยไม่ค่อยวิ่ง
(TH)** (TH)**

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: admin ที่ 01, เมษายน  2020, 07:19:12 PM
อ้างจาก: admin ที่ 01, เมษายน  2020, 06:47:20 PM

การเปลี่ยนแปลงการจ้างงาน ADP ดิ่งลงสู่ -27,000 ในเดือนมีนาคม
ติดลบแต่ดีกว่าคาดการณ์นะครับ เลยไม่ค่อยวิ่ง
(TH)** (TH)**

แย่ที่สุดตั้งแต่กันยายน 2017
ก่อนหน้านี้คือ + 183K (แก้ไขเป็น + 179K)
ค่าประมาณอยู่ระหว่าง + 95K ถึง -450K
ผลิตสินค้า -9K
บริการที่ให้ -18K
ธุรกิจขนาดเล็ก -90K
รายงานข้อมูลที่ใช้ไปจนถึงวันที่ 12 มีนาคม
การสำรวจการจ้างงานของภาคเอกชนจาก ADP พบว่า 27,000 คนตกงาน หากมีสิ่งใดสิ่งนี้จะเน้นข้อบกพร่องของการสำรวจเพราะมีงานมากกว่า 27,000 ตำแหน่งสูญหายในเดือนนี้

การจ้างงานนอกภาคเกษตรของวันศุกร์ก็จะมีแนวโน้มแย่ลงเช่นกันเนื่องจากการสำรวจสิ้นสุดลงในวันที่ 12 มีนาคมก่อนที่จะมีการปลดพนักงานจำนวนมาก

ตัวเลขออกมาดีมากมายสำหรับเรา แต่กราฟไม่ไปไหนเลย..ยังไงเล่านี่..สงสัยกราฟอยู่บ้าน หยุดเชื้อ... 555+ 555+

แต่ที่แน่ๆ เอา SL มากั้น GU ไว้ เตะไปเรียบร้อย ยังดี ได้กำไรมาตุนไว้แล้ววันนี้.. )2: )2:
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

นิ่งเลยทีนี้ ง้างไม้รอเก้อเลย  %%22 %%22 TKo*) TKo*)

*

Gaceza

• 677
ข่าว 1 ทุ่มไม่มารับ งั้นข่าวสามทุ่มมารับหน่อยนะ
xc3* xc3* xc3*

*

Plaman7

• 1,928
GUลูกพ่อยังเด้งๆให้ออกEU มีแต่ตีตั๋วลงนรกตลอด
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395