กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

📈EUR/USD Signal FOREX อังคาร 31 มีนาคม 2020 เราจะก้าวผ่านCOVID-19 แล้วจะไปพิชิตดวงจันทร์^_^

• 99 replies
  • 19,031 views
*

admin

• 80,664
ตื่นมานี่ โอวทองคง เพราะข่าว รัสเซีย ประกาศ หยุดซื้อทองเอาเงิน ไป สู้ Covid19 ก่อน
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: admin ที่ 01, เมษายน  2020, 06:04:29 AM
ตื่นมานี่ โอวทองคง เพราะข่าว รัสเซีย ประกาศ หยุดซื้อทองเอาเงิน ไป สู้ Covid19 ก่อน

https://www.bloomberg.com/news/articles/2020-03-30/bank-of-russia-to-halt-domestic-gold-purchases-from-april-1?utm_source=url_link
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,664
SPDR ซื้อทองคำแท่งเพิ่มเติม +2.64 ตัน

กองทุน SPDR GOLD SHARES กองทุนทองคำแท่งที่ใหญ่ที่สุดในโลก เข้าซื้อทองคำแท่ง ครั้งที่ 2 ณ เวลา 06:00น. ที่ราคา 1,571.85 ดอลล่าห์สหรัฐต่อออนซ์
โดยรวมกองทุน SPDR GOLD SHARES ถือครองทองคำแท่งวันนี้ทั้งหมด 967.00 ตัน เพิ่มขึ้น +2.64 ตัน

อ้างอิง : SPDR GOLD SHARES กองทุนทองคำแท่งที่ใหญ่ที่สุดในโลก

Remark : การซื้อขายทองคำของ SPDR gold share ใช้ร่วมการวิเคราะห์ ได้เท่านั้น หาได้ชี้นำตลาดไม่โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
ติดตาม อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold shareได้ ที่ลิ้งนี้ เลย ครับ : http://bit.ly/383waCs

#spdr,#gold,#ทองคำ,#ราคาทองคำ,#ทองคำแท้,#ทองคำแท่ง #ทองคำแท้จากเยาวราช,#covid19,#coronavirus

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: admin ที่ 31, มีนาคม  2020, 11:17:12 PM
อ้างจาก: chanin007 ที่ 31, มีนาคม  2020, 11:13:32 PM
ทองจะขึ้นไหมแอด
บายมาตรง 1600

ขึ้นครับผม
**hulk3**

คัตทันใหม ครับ เทแรง เลย
ขออภัยด้วย ครับ

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: admin ที่ 31, มีนาคม  2020, 10:37:57 PM
อ้างจาก: admin ที่ 31, มีนาคม  2020, 09:45:52 PM
อ้างจาก: apakoaa ที่ 31, มีนาคม  2020, 09:39:24 PM
(TH)**
อ้างจาก: admin ที่ 31, มีนาคม  2020, 09:37:52 PM
EU ตั้ง [email protected] พอนะครับผม

(TH)** (TH)** (TH)**

รับทราบครับ
ถ้าถึง sell เบา ๆ ลงมาได้ไหมครับ

Sell ได้ครับ แต่ถ้า กราฟ ไปถึง fibo 23.6 ก็ให้ พร้อมไว้ ครับ และตั้ง Stop loss New high เท่านั้น ครับ แต่ แอดจะเริ่ม Sell fibo 50 ครับ
และ กดหนัก fibo 23.6

ยังไง ลองดูครับ คิดว่าน่าจะจบได้ไม่เกินวันศุกร์ ตามสูตร นี้ คือ ไม่ TP ก็ SL  นะ

))/* ))/* ))/*

ดูไว้ ครับ จะมามั้ย น้า

g*/- g*/- g*/-

วันนี้ เทรด EU ตามแผนนี้ นะครับผม

TKo*) TKo*)

*

apakoaa

• 1,471
อ้างจาก: admin ที่ 01, เมษายน  2020, 06:38:13 AM
อ้างจาก: admin ที่ 31, มีนาคม  2020, 10:37:57 PM
อ้างจาก: admin ที่ 31, มีนาคม  2020, 09:45:52 PM
อ้างจาก: apakoaa ที่ 31, มีนาคม  2020, 09:39:24 PM
(TH)**
อ้างจาก: admin ที่ 31, มีนาคม  2020, 09:37:52 PM
EU ตั้ง [email protected] พอนะครับผม

รับทราบครับ
ถ้าถึง sell เบา ๆ ลงมาได้ไหมครับ

Sell ได้ครับ แต่ถ้า กราฟ ไปถึง fibo 23.6 ก็ให้ พร้อมไว้ ครับ และตั้ง Stop loss New high เท่านั้น ครับ แต่ แอดจะเริ่ม Sell fibo 50 ครับ

ยังไง ลองดูครับ คิดว่าน่าจะจบได้ไม่เกินวันศุกร์ ตามสูตร นี้ คือ ไม่ TP ก็ SL  นะ

วันนี้ เทรด EU ตามแผนนี้ นะครับผม

TKo*) TKo*)

ขอบคุณครับ  อีกนิดเดียว
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

PoNgPk

• 6,100
(Apr 1) ธนาคารกลางสหรัฐฯประกาศมาตรการเพิ่มเติม โดยเปิดหน้าต่าง a temporary Repurchase agreement facility (FIMA  Repo Facility) สำหรับธนาคารกลางต่างประเทศ เพื่อช่วยสนับสนุนกลไกการทำงานของตลาดการเงินซึ่งรวมถึงตลาดพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐฯ ให้ดำเนินได้อย่างราบรื่น และรักษาการไหลเวียนของสินเชื่อไปสู่ภาคครัวเรือนและภาคธุรกิจของสหรัฐฯ

ทั้งนี้ FIMA  Repo Facility จะอนุญาตให้ผู้ถือบัญชี FIMA ซึ่งประกอบไปด้านธนาคารกลางและองค์กรระหว่างประเทศที่มีบัญชีอยู่ที่ Federal Reserve Bank of New York (FRBNY) สามารถเข้าทำธุรกรรม Repo กับ Fed โดยการนำพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐฯ ที่อยู่ที่ Fed มาแลกเป็นเงิน USD ชั่วคราว เพื่อนำไปปล่อยให้สถาบันการเงินในประเทศตนเองได้ ซึ่ง Fed เชื่อว่าหน้าต่างนี้จะช่วยเพิ่มทางเลือกในการหาเงิน USD จากการที่จะต้องขายพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐฯ ในช่วงที่ตลาดมีสภาพคล่องต่ำ และเชื่อว่าหน้าต่างนี้จะมาช่วยเสริมกับมาตรการ U.S. dollar liquidity swap lines ที่ Fed ได้ทำไปกับธนาคารกลางต่าง ๆ ในการช่วยลดความตึงตัวเรื่อง USD liquidity และสร้างความเชื่อมั่นให้กับตลาดอีกด้วย

อนึ่งหน้าต่างนี้จะเริ่มเปิดทำธุรกรรมในวันที่ 6 เม.ย. และจะดำเนินการต่อเนื่องอย่างน้อย 6 เดือน ซึ่งสถาบันการเงินที่สนใจจะต้องสมัครและได้รับอนุมัติจาก Fed ก่อนการทำธุรกรรม โดยธุรกรรม Repo ที่ Fed จะทำคือระยะข้ามคืน ที่อัตราดอกเบี้ย IOER (0.10%) + 25 bps ที่สูงกว่าอัตราดอกเบี้ยในตลาด repo ในภาวะปกติ ดังนั้น กลไกการกำหนดราคาจะเหมาะกับการใช้ในภาวะที่ตลาดเกิดความผิดปกติอย่างเช่นที่เกิดในปัจจุบันเท่านั้น

ด้านตลาดการเงินสหรัฐฯ เคลื่อนไหวในกรอบ ขณะที่ตัวเลขความเชื่อมั่นของผู้บริโภคซึ่งออกมาสูงกว่าที่ตลาดคาดช่วยให้ดัชนีตลาดหลักทรัพย์ปรับสูงขึ้นในช่วงเช้าก่อนจะปรับลดลงในช่วงบ่าย ปิดสิ้นวันอัตราผลตอบแทนเปลี่ยนแปลงแบบผสม อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลระยะ 2 ปีปรับเพิ่มขึ้น 2 bps ขณะที่ระยะ 5 – 30 ปีปรับลดลง 2 – 6 bps นำโดยระยะ 10 ปี ขณะที่ดัชนีตลาดหลักทรัพย์ปรับลดลงร้อยละ 1.60 ปิดที่ 2584 นำโดย Utilities และ Real Estate ที่ลดลงร้อยละ 4.02 และ 3.26

Source: BoTSS
TRADE RIDER

อ้างจาก: admin ที่ 01, เมษายน  2020, 06:38:13 AM
(TH)**
รับทราบครับ

TKo*) TKo*)
ขอบคุณค่ะ... (TH)** (TH)**
ปิดของเดิม ใช้แผนนี้มาตั้งแต่หลังเที่ยงคืนก่อนนอนแล้วค่ะ..
วันนี้ EU GU spread ถ่างกว่าเมื่อวาน ..เพราะอะไรคะ..
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

PoNgPk

• 6,100
(Apr 1) "ทรัมป์"เตือนสหรัฐเตรียมรับโควิด-19ระบาดหนัก2-3สัปดาห์หน้า : "ทรัมป์"เตือนสหรัฐเตรียมเจอโควิด-19ระบาดหนัก2-3สัปดาห์หน้า ขณะทำเนียบขาวคาดมีผู้เสียชีวิตจากโควิด-19ในสหรัฐ 100,000 -240,000 ราย

ประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ ของสหรัฐ ประกาศให้ชาวอเมริกันทั้งประเทศเตรียมพร้อมรับมือการระบาดหนักของโรคโรควิด-19 ในช่วง2-3 สัปดาห์ข้างหน้า พร้อมทั้งบอกว่าขณะนี้สหรัฐกำลังเผชิญหน้ากับความเจ็บปวดอย่างมากจากการแพรระบาดของโรคระบาดนี้

ขณะที่ทำเนียบขาวคาดการณ์ว่า จะมีผู้เสียชีวิตจากโรคโควิด-19 ในสหรัฐเป็นจำนวนมากระหว่าง100,000 รายถึง 240,000 ราย

คำเตือนของทรัมป์ มีขึ้นหลังจากนายแอนดรูว์ คูโอโม ผู้ว่าการรัฐนิวยอร์ก กล่าวว่า จำนวนผู้ติดเชื้อไวรัสโควิด-19 ในรัฐนิวยอร์กพุ่งขึ้น 14% ภายในวันเดียว สู่ระดับ 75,795 รายในวันนี้(31มี.ค.) ขณะที่มีผู้เสียชีวิตจำนวน 1,550 ราย

"เราประเมินไวรัสนี้ต่ำเกินไป มันมีความรุนแรง และอันตรายมากกว่าที่เราคาดไว้" นายคูโอโม กล่าว

นายคูโอโม ยังเรียกร้องให้บุคลากรทางการแพทย์ทั่วสหรัฐเดินทางมายังนิวยอร์กเพื่อช่วยต่อสู้กับไวรัสโควิด-19 พร้อมทั้งเตือนว่าโรคโควิด-19 จะส่งผลกระทบต่อทุกรัฐในสหรัฐ

Source: กรุงเทพธุรกิจออนไลน์
TRADE RIDER

อ้าวววววววว..sell EU ไว้ก่อน ยังไม่ได้..แต่มาได้ GU ที่เพิ่ง sell ซะงั้นนนนน.. 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..