กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แจก EA แจ้งข้อความเตือนทาง Line ...Version2 มี5 Indy ให้เลือกใช้ พร้อมบอก Trend ฟรี

• 7 replies
  • 5,108 views
เป็น version2 พัฒนาต่อมาจาก https://traderider.com/index.php/topic,20658.0.html

EA นี้เป็น EAแจ้งเตือนทาง Line ไม่มีการเข้า Order ให้ โดยคุณสามารถ กำหนดค่า Indy ได้มากขึ้น กำหนดให้แจ้งเตือนเมื่อราคามาถึงที่กำหนดได้เอง
ที่สำคัญมีบอก Trend ของแต่ละคู่เงินด้วย

Download ได้ด้านล่าง

ขั้นตอนติดต้้ง
1.Download ไปใส่ Folder Expert
2.ใส่ค่า Line Token ของคุณลงไป ในEA ( หาได้โดยไปที่ Google.com แล้วค้นหาคำว่า "การสร้าง line notify" )
   *** บันทึกค่า Line Token ไว้ใช้ครั้งต่อไปด้วย ***
3.ไปที่เมนู Tools -> Option -> Expert Advisors ->Web Request Url
   เพิ่มค่านี้ลงไป     https://notify-api.line.me/api/notify
4.กำหนดค่า คู่เงินที่คุณต้องการดูสัญญาณ โดยต้องใส่ตัวอักษรให้ตรง เช่น EURUSDm , GOLD หรือ XAUUSDm  ให้ถูกต้อง และแต่ละคู่เงินขั้นด้วย comma ,
5.กำหนดค่าของ Indy ทั้ง5 ได้ตามใจชอบ และถ้าไม่ต้องการใช้ Indy ตัวไหนให้เลือกเป็น false
6. ต้องการใช้ Timeframe ไหนในการดูสัญญาณ  ให้ Run Ea ที่ Timeframe นั้นนะครับ
ึ7.ต้องการดู Trend ที่Timeframe ไหน ให้เลือก Use Trend Timeframe นั้น (แนะนำให้เลือก Timeframeใหญ่)
8.Run EA แล้วรอสัญญาณ ที่ EA ส่งไปทาง Line
9.เมื่อสัญญาณส่งมาแล้ว เป็นเพียงแค่ ราคาที่เราต้องเฝ้าระวังนะครับ   ไม่ใช่สัญญาณเข้าออก ให้พิจารณาคู่กับ Trend แต่ละคู่เงิน

ขอให้ทุกท่านร่ำรวยๆๆๆ

*

admin

• 80,403
ขอบคุณครับผม เหมาะสำหรับท่านที่ไม่มีเวลาดู อินดี้ ในคอม ตั้งระบบเซตค่าชัดเจนกว่าในมือถือมากๆครับ
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 30, มีนาคม  2020, 07:20:14 AM
ขอบคุณครับผม เหมาะสำหรับท่านที่ไม่มีเวลาดู อินดี้ ในคอม ตั้งระบบเซตค่าชัดเจนกว่าในมือถือมากๆครับ
(TH)** (TH)**
ขอบคุณแอ๊ดครับ จะพยายามพัฒนาให้ดีขึ้นไปครับ
ของดีฟรีๆ ในโลกก็มีครับ

สุดยอดเลยครับ รบกวนขอเป็นไฟล์ ex5 ด้วยได้ไหมครับ

อ้างจาก: Scrutinize ที่ 04, เมษายน  2020, 12:17:52 PM
สุดยอดเลยครับ รบกวนขอเป็นไฟล์ ex5 ด้วยได้ไหมครับ

ขอโทษนะครับ พัฒนาเป็น ex4 ครับ และกำลังต่อยอดอยู่ยังไม่เสร็จครับ ทำให้ยังไม่มีเวลาแปลงเป็น ex5 ครับ
เปิดบัญชี demo ของ mt4 สักบัญชี เพื่อ run Ea ก้ได้ครับ

ผมรบกวน CCI(14) แจ้งเตือนเมื่อค่าเท่ากับ 0.00 ได้มั้ยครับ (TH)** (TH)** (TH)**

ขอบคุณมากครับ
อยากให้ช่วยเพิ่มของ Parabolic SAR ด้วยได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ  *PIg**  *PIg**