กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

มีใครดูออกบ้างครับว่ามันทำด้วยโปรแกรมอะไร

• 5 replies
  • 1,935 views

จอสีขาว ผมว่าน่าจะเป็น Visual Studio บน windows สังเกจุจากไอค่อน

จอสีน้ำเงิน ไม่แน่ใจว่าเป็นโปรแกรมอะไร

เดาว่า AI ตัวที่เดโม เป็นของทีมวิจัยญี่ปุ่นทำ สังเกตุเห็นว่ามีตังหนึ่งเทรดเงินเยนอยู่   และเป็นของกลุ่มวิจัยพวก bitcoin เพราะมี BITMEX เทรดด้วย
มีอยู่ระบบหนึ่งเทรด EURUSD ด้วย คิดว่าตอนนี้น่าจะใช้จริงอยู่เพราะ video บางอันเป็นของเก่าตั้งแต่ปี 2018 ป่านนี้คงพัฒนาไปถึงใหนแล้วไม่รู้

*

admin

• 80,642
Re: มีใครดูออกบ้างครับว่ามันทำด้วยโปรแกรมอะไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28, มีนาคม 2020, 01:16:56 PM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 28, มีนาคม  2020, 01:11:01 PM

จอสีขาว ผมว่าน่าจะเป็น Visual Studio บน windows สังเกจุจากไอค่อน

จอสีน้ำเงิน ไม่แน่ใจว่าเป็นโปรแกรมอะไร

เดาว่า AI ตัวที่เดโม เป็นของทีมวิจัยญี่ปุ่นทำ สังเกตุเห็นว่ามีตังหนึ่งเทรดเงินเยนอยู่   และเป็นของกลุ่มวิจัยพวก bitcoin เพราะมี BITMEX เทรดด้วย
มีอยู่ระบบหนึ่งเทรด EURUSD ด้วย คิดว่าตอนนี้น่าจะใช้จริงอยู่เพราะ video บางอันเป็นของเก่าตั้งแต่ปี 2018 ป่านนี้คงพัฒนาไปถึงใหนแล้วไม่รู้

ผมว่าพวกนี้เขาไม่ได้ใช้ โปรแกรมเทรดเหมือนเรา นะครับ คิดว่า นาจะ ได้ API จาก โบรกแล้วเขียนโปรแกรมเข้าไปเทรดเลย ครับ
แบบนี้ผมไม่เคยเจอจริงๆ ไม่ใช่ Mt4,Mt5 Ctrader หรือ Jforex แน่นอน ครับ

(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

iRuler

• 1,282
Re: มีใครดูออกบ้างครับว่ามันทำด้วยโปรแกรมอะไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28, มีนาคม 2020, 03:07:38 PM »
เขาบอกว่าเขียนด้วย C# ครับ

clip 2 จอสีฟ้า อาจใช้ VS ครับ ทำได้ครับ
และ C# ไม่จำเป็นต้องใช้ VS เขียนก็ได้ครับ

(TH)**

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28, มีนาคม 2020, 08:06:20 PM »
อ้างจาก: iRuler ที่ 28, มีนาคม  2020, 03:07:38 PM
เขาบอกว่าเขียนด้วย C# ครับ

clip 2 จอสีฟ้า อาจใช้ VS ครับ ทำได้ครับ
และ C# ไม่จำเป็นต้องใช้ VS เขียนก็ได้ครับ

(TH)**

ขอบคุณครับท่าน

เพิ่งจะไล่ดูทุกคลิป มีคลิปหนึ่งมีเสียงพูดอธิบายด้วย  คลิกแรกๆที่ดู ไม่มีบรรยายเลย

เว็บ
http://blackboxmachines.ai/

มี twiter ด้วย
https://twitter.com/quantrob?lang=en

คนทำปี 2018 ยังมีถามในเว็บอยู่เลย
https://www.quantconnect.com/forum/discussion/4698/market-making-strategy/p1

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28, มีนาคม 2020, 08:21:49 PM »

มีอยู่คลิปหนึ่งรันใน linux ได้ด้วย

สงสัยว่าจะต้องเปลี่ยนจากทำ ML แบบ training model  มาเป็นแบบ reinforecement ซะแล้ว ยากกว่าหลายเท่าตัว ทำแบบ train model ง่ายกว่า

ในเว็บมีบอกว่า  From Gaming AI to Trading AI  เป็นการทำระบบเดียวกับที่ ใช้ AI เล่นเกมส์ DOTA 2

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28, มีนาคม 2020, 08:46:33 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 28, มีนาคม  2020, 01:16:56 PM

ผมว่าพวกนี้เขาไม่ได้ใช้ โปรแกรมเทรดเหมือนเรา นะครับ คิดว่า นาจะ ได้ API จาก โบรกแล้วเขียนโปรแกรมเข้าไปเทรดเลย ครับ
แบบนี้ผมไม่เคยเจอจริงๆ ไม่ใช่ Mt4,Mt5 Ctrader หรือ Jforex แน่นอน ครับ

(TH)**

เป็น API จริงด้วยครับท่าน

โปรแกรมสีน้ำเงิน มีอันที่เป็นเทรด LIVE ด้วย  สัวเกตมุมด้านบนขวา เขียน LIVE

ใช้ API ของโบรกเทรดบิทคอมชื่อ DERIBIT  ไปดูในเว็บ DERIBIT  ก็มี API เปิดให้เทรด