วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันศุกร์ที่ 27 มีนาคม 2563 จังหวะ Buy ตามน้ำ

• 0 replies
  • 754 views

*

ออนไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 10,072
  • 168
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันศุกร์ที่ 27 มีนาคม 2563 จังหวะ Buy ตามน้ำ

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 132.75 132.00 200-250 pip

Signal Sell การปรับตัวลงมาของ GJ ล่าสุดถือว่าเกือบจะทำ New Low ได้เลยทีเดียวแต่ก็ยังมีแรงซื้อมาพยุงไว้ก่อนได้บ้างตอนนี้มา ดูตามแนวโน้มก็แน่นอนคือขาลง แต่ถ้าตีเทรนไลน์ลงมาแล้วจะเห็นว่าแนวรับ-แนวต้านสำคัญในอดีต มีจุดที่พอดีกันอยู่ที่ EMA 200 h1 นั้นเองอาจจะเป็นจุดที่ทำให้กราฟสามารถดีดตัวไปเอาแนวทุบราคาอีกครั้งจุดๆนี้มาเมื่อไหร่ก็เตรียมตัวกันให้ที อาหารอร่อยคำโตเลยทีเดียว

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

Tags: gbpusd gbp brexit forex 

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex ร่วมงานกับเรา

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets