กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

📈EUR/USD Signal FOREX ศุกร์ 27 มีนาคม 2020 FED ประกาศแจกเงินQE กันหนัก ดอลล่าห์ทะลักโลก^_^

• 164 replies
  • 28,446 views

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 29, มีนาคม  2020, 11:09:43 PM

แอดครับ

โบรก MT5 เทรด BITCOIN เสารอาทิตย์ มีที่ใหนอีกบ้างครับ

ตอนนี้มีแค่ EXNESS กับ NAGA สองโบรก  NAGA นี่สเปรดเทรดไม่ได้เลย

ผมจะเอามา test อีเอ python เสาร์อาทิตย์ครับ

ข้อเสียของ python script คือมันไม่มี backtest เลย ทำแบบ offline ไม่ได้ ต้องหา live demo แล้วส่งคำสั่งตอนนั้นเลย อยากหาหลายๆโบรกมาลองส่งคำสั่งจะผ่านใหม

(เทรดจริง exness ดีที่สุดนะครับ spead น้อย)

xm mt5 ก็มี Crypto ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: momoro505 ที่ 29, มีนาคม  2020, 11:46:20 PM
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 29, มีนาคม  2020, 10:22:52 PM
Btcได้มา13บาท
ผมได้มา 150 กว่าบาทฮ่าๆ

อีกนิด สั่ง เป็น MK มากินที่บ้าน ได้แล้วนะครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

PoNgPk

• 6,097
⚠️ มาลองอัพเดทสถานการณ์ตัวเลขผู้ติดเชื้อไวรัสโควิดทั่วโลกกันดูก่อนตลาดเปิดพรุ่งนี้กันครับ โดยรวมนั้น #ตลาดโลกน่าจะยังโดนเทขาย ได้อยู่เพราะประเทศที่น่าอันตรายที่สุดนั้นยังคงเป็นประเทศสหรัฐ 🇺🇸

ตัวเลขผู้ติดเชื้อทั่วโลกคืนนี้กำลังจะแตะ 700,000 คน และตัวเลขผู้เสียชีวิตอยู่ที่ 32,000 ราย ต้องบอกว่าสถานการณ์ทั่วโลกนั้นจริงๆกำลังดีขึ้นนะครับ ตัวเลขในอิตาลีและสเปนนั้นแม้จะยังมีผู้ติดเชื้อมากขึ้นเรื่อยๆ แต่็เริ่มเข้าระดับที่ชะลอลงแล้ว แต่ทางอังกฤษยังน่าเป็นห่วง แต่เชื่อว่าการ Lock Down ทั่วประเทศจะช่วยได้ และล่าสุดทางอังกฤษมีแผนที่จะปิดประเทศยาวไปจนถึงเดือนมิถุนายน

แต่ที่ #สหรัฐนั้นยังน่าเป็นห่วงที่สุด โดยเฉพาะที่ New York ทางเราเพิ่งได้รับรายงานว่าตัวเลขผู้เสียชีวิตรวมใน New York วันนี้นั้นมีดีดสูงถึงเกือบ 1,000 รายแล้ว ตอนนี้ตัวเลขผู้เสียชีวิตทั่วประเทศสหรัฐอยู่ที่  2,191 รายและผู้ติดเชื้อรวมอยู่ที่ 124,665 ราย

แต่ถ้าประให้ #ประเมินผลกระทบต่อตลาด โดยรวมนั้น น่าจะเป็นผลลบต่อตลาด เพราะทางสหรัฐนั้นเป็นตลาดที่ใหญ่และมีความสำคัญมากกว่ายุโรปมาก

ดร. แอนโทนี่ เฟาซี (Dr. Fauci) ผู้นำการวิจัยโรคติดเชื้อที่สถาบันสุขภาพแห่งชาติ (NIH) บอกกับ CNN ว่า "ตอนนี้การจำลองตัวเลขและการทำนายผู้เสียชีวิตที่อาจเกิดขึ้นในสหรัฐนั้นอยู่ที่ระหว่าง 1 แสนคนไปจนถึงขั้นแย่ที่สุดที่ 1 ล้านคน ... แต่ถ้าจะให้ประเมินคร่าวๆ ความเป็นไปได้มากที่สุด ตัวเลขอาจจะอยู่ที่มากถึง 200,000 ชีวิต"

หลายคนอาจจะคุ้นหน้าดร. แอนโทนี่ เฟาซี (บุคคลในรูป) เพราะเขาคือคนที่ประเทศสหรัฐต้องการพูดคุยด้วยมากที่สุดในเวลานี้ เขาได้พยายามออกมาให้ความรู้และเตือนชาวสหรัฐผ่านสื่อ Media หลายๆช่องทางมากๆในช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมา ว่าอย่าได้วางใจกับการระบาดของไวรัสโควิดและให้ทุกคนพยายามอยู่บ้านและทำ Social Distancing ให้มากที่สุด

อยากให้ทุกท่านดูตัวเลขกราฟอัตราการโตของผู้ติดเชื้อที่เราแนบมาให้ในคอมเม้น และทุกท่านจะเห็นได้ถึงความกังวลต่อตลาดเปิดพรุ่งนี้ เพราะว่าตัวเลขของสหรัฐนั้นยังชันมากกว่าเส้น ตัวเลขผู้ติดเชื้อเบิ้ลขึ้น 2 เท่าทุกๆ 3 วันอยู่ โดยความชันนั้นนำหน้าทุกๆประเทศในโลกไปแล้ว

นักลงทุนควรพยายาม #เตรียมตัวรับมือตลาดเปิด ให้ดีครับ

#OilTradingKP
TRADE RIDER

ทองคำ spread นรกมาอีกละครับผม  xc8* xc8* xc8*

*

admin

• 80,626
เช้านี้ ตลาดเงินตลาดทองนี่เดือดแต่เช้าเลย ครับผม
ทอง Spread ยังสร้างบ้าน ได้อยู่เลย ครับ

))/* ))/* ))/*

อรุณสวัสดิ์ค่าาาาาา..แอดมินและทุกท่าน.. ็Hea** ็Hea**
รักชาติ รักชีวิต หยุด COVID อยู่กับบ้าน...กันนะคะ.. xc4* xc4*

อเมริกา สถานการณ์ COVID ไม่ค่อยจะดี..EU GU จะลงไหวไหมเอ่ย... (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 30, มีนาคม  2020, 07:23:51 AM
อรุณสวัสดิ์ค่าาาาาา..แอดมินและทุกท่าน.. ็Hea** ็Hea**
รักชาติ รักชีวิต หยุด COVID อยู่กับบ้าน...กันนะคะ.. xc4* xc4*

อเมริกา สถานการณ์ไม่ค่อยจะดี..EU GU จะลงไหวไหมเอ่ย... (TH)** (TH)**

ดูทรงกราฟแล้วบิน ต่อนะครับ GU แนะนำให้ หาจังหวะออกก่อนครับ
ส่วน EU ตอนนี้ หาจังหวะ ย่อ แล้ว Buy
(TH)** (TH)**

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: admin ที่ 28, มีนาคม  2020, 08:42:28 AM
อ้างจาก: admin ที่ 27, มีนาคม  2020, 12:47:32 PM
EURAUD : Buy LimitPrice:1.7980   
TP1:1.8152RR:
TP2:1.8470RR:
TP3:1.8715RR:
SL:1.7830  

Signal Date: 27/03/2563 12:40

Signal Buy Limit EURAUD วิเคราะห์จาก Swing High ที่สูงขึ้นกว่า Swing ก่อนหน้าและการเกิด Divergence ประกอบแต่ Divergence ยังไม่ได้รับการยืนยันว่าจะขึ้นจริงๆนะครับ ต้อง รอ Swing High สูงกว่า High เดิมก่อนถึงจะยืนยันว่าจะขึ้นจริงได้ แต่ การเข้า ณ จุด Buy Limit เป็นการเข้า Buy จุดที่ได้เปรียบและมีโอกาศที่จะเด้งมากทีุ่สุดจึดหนึ่งเช่นกันครับ คือ fibo 23.6 เนื่องจาก Low ก่อนหน้านั้นไม่สามารถทำ Low ที่ต่ำกว่า สวิงก่อนหน้าได้ทำให้ มีแนวโน้มที่จะดีดตัวกลับขึ้นไปได้แต่ต้องรอเข้าจุดที่ได้เปรียบและ Risk Reward ดีที่สุดก่อนเข้า นะครับ

มี ท่านใดติดมาบ้างใหม ครับ EURAUD ตั้งไว้ก่อนนอนตื่นมาติดบวกแล้ว ลุ้น บินต่อไป

xc4* xc4* xc4*

Signal นี้ถึง TP1 ไปแล้ว นะครับผม ตอนนี้ ย่อลงมาแรงมากหากท่านใด ยังถือแนะนำให้ เลื่อน Stop loss มากั้นที่จุดเข้า เหนือจุดเข้าประมาณ 5 pips ครับผม
เพื่อกัน Spread เหวี่ยง ครับ

อ้างจาก: admin ที่ 30, มีนาคม  2020, 07:26:04 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 30, มีนาคม  2020, 07:23:51 AM
อเมริกา สถานการณ์ไม่ค่อยจะดี..EU GU จะลงไหวไหมเอ่ย... (TH)** (TH)**
ดูทรงกราฟแล้วบิน ต่อนะครับ GU แนะนำให้ หาจังหวะออกก่อนครับ
ส่วน EU ตอนนี้ หาจังหวะ ย่อ แล้ว Buy

หรือว่า...อังกฤษเอง อาการก็ไม่ค่อยจะดีสักเท่าไหร่..ตอนนี้ GU เหมือนๆอยากจะลงเหมือนกันหรือเปล่าคะ..
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 30, มีนาคม  2020, 07:50:56 AM
อ้างจาก: admin ที่ 30, มีนาคม  2020, 07:26:04 AM

หรือว่า...อังกฤษเอง อาการก็ไม่ค่อยจะดีสักเท่าไหร่..ตอนนี้ GU เหมือนๆอยากจะลงเหมือนกันหรือเปล่าคะ..

แต่ก็มองไปที่การย่อลึกนะครับ เป็น 100 pips อย่างต่ำ สำหรับวันนี้กราฟผันผวนแรงรอเข้าแนวที่ ได้เปรียบที่สุดครับ
**6105** **6105**

โควิด เมกาผมไม่ห่วง

ผมห่วงแต่ โควิดบ้านเรา นี่แหละ ตัวเลขเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

ผมหลอนเลย

ขนาดเอาไปฝัน ว่าคนโน้นนี้เอามาติดเรา

ร้านข้าวแกง หน้าปากซอยจะ ปล่อยมาให้เราหรือเปล่า ไปกินเกือบทุกวัน

ร้านก๋วยเตียวประจำ จะปล่อยให้เราหรือเปล่า

7-11 เข้าทุกวันอยู่แล้ว ติดแน่ๆ

หรือไปเดินตลาดซื้ออาหารสุกมากิน

รัฐนอกจากแจกเงิน แล้วน่าจะแจกหน้ากากฟรีด้วย ค่าใช้จ่ายน้อยกว่าแจกเงินซะอีก

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 30, มีนาคม  2020, 08:22:03 AM
โควิด เมกาผมไม่ห่วง

ผมห่วงแต่ โควิดบ้านเรา นี่แหละ ตัวเลขเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

ผมหลอนเลย

ขนาดเอาไปฝัน ว่าคนโน้นนี้เอามาติดเรา

ร้านข้าวแกง หน้าปากซอยจะ ปล่อยมาให้เราหรือเปล่า ไปกินเกือบทุกวัน

ร้านก๋วยเตียวประจำ จะปล่อยให้เราหรือเปล่า

7-11 เข้าทุกวันอยู่แล้ว ติดแน่ๆ

หรือไปเดินตลาดซื้ออาหารสุกมากิน

รัฐนอกจากแจกเงิน แล้วน่าจะแจกหน้ากากฟรีด้วย ค่าใช้จ่ายน้อยกว่าแจกเงินซะอีก

น่ากลัวมากเลย ครับ ในสภาวะ ที่มีเงินก็ ช่วยอะไรไม่ได้จริงๆ ตอนนี้
เงินแทบไม่มีความหมายเลย ครับถ้ามีคนป่วยเป็นหมืนเป็นแสน คนทีเดียว
จริงๆ ผมคิดแนวทางออกนะ ว่าจะทำยังไง Covid ไทย ถึงจะจบและคิดว่า หลายคนก็คิดได้แต่พอดีไม่ได้เป็น รัฐมนตรี 555+
ตอนทำงาน เรียนเรื่อง Risk management และ Critical cotrol point มาพอจะมองออกครับ
และก็ต้องแลกกับอะไรหลายอย่าง แต่ตัวผมมองว่าคุ้ม นะที่จะทำ แต่ก็นั่นแหละครับ ได้แต่คิดและก็สงสัย นอกจาก อยู่บ้าน ไม่ไปไหนไม่ไปสร้างภาระให้ หมอ พยาบาลให้กำลังใจ หมอ พยาบาลก็ดีที่สุดแล้ว ครับ ตอนนี้
(TH)** (TH)** (TH)**

แต่ที่แน่ๆ ขอให้ย่อลงมา ย่อมาแรงๆเลยนะ พี่ EU GU..เพราะหนูกำลัง sell ลงมา บวกสวยๆ อยู่ นะพี่จ๋าาาา.. 555+
ท่าน Forecebewithyou ไม่ต้องกังวลมากจ้า..แต่ควรซื้อไปกินที่บ้านนะคะ..และ ต้อง.." รักษาระยะห่าง  ล้างมือทุกครั้งเมื่อกลับเข้าบ้าน "..การพูดคุยกับแม่ค้า แค่ถามว่า นั่นเท่าไหร่ นี่เท่าไหร่ แม่ค้าตอบ เราซื้อ แล้วเราจ่ายตังค์ กลับบ้านล้างมือ แล้วจึงทำอย่างอื่นต่อ โอกาสติดแทบไม่มีเลย  แต่ถ้าแม่ค้าหรือลูกค้าคนไหน ไอ จาม ใส่...ก็งามไส้ละแบบนี้... xc8* xc8* 

คือจริงๆ เราก็กลัวมากๆ เหมือนกันค่ะ มีโอกาสได้อยู่กับบ้าน เลยอ่านๆๆๆ ฟังๆๆๆ ดูๆๆๆ คลิปต่างๆ บ้าง ทีวีบ้าง ซึ่งส่วนใหญ่ ที่ฟัง ที่ดู จะเป็นข้อมูลจากหมอค่ะ.. (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 30, มีนาคม  2020, 08:51:28 AM
แต่ที่แน่ๆ ขอให้ย่อลงมา ย่อมาแรงๆเลยนะ พี่ EU GU..เพราะหนูกำลัง sell ลงมา บวกสวยๆ อยู่ นะพี่จ๋าาาา.. 555+
ท่าน Forecebewithyou ไม่ต้องกังวลมากจ้า..แต่ควรซื้อไปกินที่บ้านนะคะ..และ ต้อง.." รักษาระยะห่าง  ล้างมือทุกครั้งเมื่อกลับเข้าบ้าน "..การพูดคุยกับแม่ค้า แค่ถามว่า นั่นเท่าไหร่ นี่เท่าไหร่ แม่ค้าตอบ เราซื้อ แล้วเราจ่ายตังค์ กลับบ้านล้างมือ แล้วจึงทำอย่างอื่นต่อ โอกาสติดแทบไม่มีเลย  แต่ถ้าแม่ค้าหรือลูกค้าคนไหน ไอ จาม ใส่...ก็งามไส้ละแบบนี้... xc8* xc8* 

คือจริงๆ เราก็กลัวมากๆ เหมือนกันค่ะ มีโอกาสได้อยู่กับบ้าน เลยอ่านๆๆๆ ฟังๆๆๆ ดูๆๆๆ คลิปต่างๆ บ้าง ทีวีบ้าง ซึ่งส่วนใหญ่ ที่ฟัง ที่ดู จะเป็นข้อมูลจากหมอค่ะ.. (TH)** (TH)**

สู้ๆ ครับ พี่ๆ เพื่อนๆน้องๆ ทุกท่านเราจะก้าวข้ามผ่านและรอดจาก Covid ด้วยกันครับ
เพราะ เรานั่งเทรดอยู่บ้านกันนะ

)2: )2: