กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

📈EUR/USD Signal FOREX พฤหัสบดี 26 มีนาคม 2020 Buyอีกนิดนึงจะกระโดดทุบให้ถึงแกนโลก^_^

• 96 replies
  • 18,380 views
ถ้าหลุด sl ไป พอมีจุดทุบมั้ยครับแอด  **6105**

*

admin

• 80,417
อ้างจาก: Arti_kung ที่ 26, มีนาคม  2020, 10:15:44 PM
ถ้าหลุด sl ไป พอมีจุดทุบมั้ยครับแอด  **6105**

1.1027 ก็พอย่อให้บวกได้ครับ
**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ดีครับเล่นทองใจแป๋วๆตอนนี้บวกไป200ครับทีแลกกดติดลบ25เหรียนตกใจ

*

admin

• 80,417
อ้างจาก: wattipong26 ที่ 26, มีนาคม  2020, 10:31:44 PM
ดีครับเล่นทองใจแป๋วๆตอนนี้บวกไป200ครับทีแลกกดติดลบ25เหรียนตกใจ

spread แพงเว่อร์ ครับผม กดทีต้อง ปิดตาทำใจก่อน
xz55** xz55**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

PoNgPk

• 6,073
ผู้เชี่ยวชาญด้านระบาดวิทยาแสดงความไม่มั่นใจ หลังจากที่ประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์อ้างว่า chloroquine และ hydroxychloroquine ซึ่งเป็นยารักษาโรคมาลาเรีย มีประสิทธิภาพในการรักษาโรคโควิด-19

ทั้งนี้ นักวิทยาศาสตร์กล่าวว่า การกล่าวอ้างดังกล่าวของปธน.ทรัมป์อาจเป็นการด่วนสรุปจนเกินไป ซึ่งแม้การศึกษาในกลุ่มเล็กได้ให้ความหวังดังกล่าว แต่จำเป็นต้องมีการทดลองทางคลินิคขนาดใหญ่ เพื่อพิจารณาว่ายาดังกล่าวมีประสิทธิภาพในการรักษาโรคโควิด-19 จริงหรือไม่

นอกจากนี้ ในการผ่านการรับรองของสำนักงานอาหารและยาสหรัฐ (FDA) ยาทั้ง 2 ตัวดังกล่าวจำเป็นต้องผ่านการทดลองทางคลินิคโดยมีผู้เข้าร่วมโครงการจำนวนหลายพันคน

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ก้องเกียรติ กอวีรกิติ
TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,073
ใครที่ยังสงสัยว่าทาง FED ได้อัดฉีดสภาพคล่องเข้าไปช่วยตลาดมากขนาดนี้แล้ว ถ้าเศรษฐกิจยังแย่หรือไวรัสยังระบาดรุนแรงจะทำอย่างไร ?

#ไม่ต้องสงสัยอีกต่อไปแล้วนะครับ เพราะประธาน FED นาย Jorome Powell เพิ่งออกมาลั่นว่า "Fed Is Not Going to Run Out of Ammunition" หรือกระสุนอัดฉีดกระตุ้นเศรษฐกิจของธนาคารกลางสหรัฐนั้นยังมีอีกเยอะ ไม่มีวันหมดแน่ๆ !

เป็นคำพูดที่ทำให้นักลงทุนมีความมั่นใจอย่างเต็มเปี่ยมเลย ! และเป็นเหตุผลให้ตลาดหุ้นสหรัฐที่เปิดตลาดที่ -2% เพราะตัวเลขตลาดแรงงานงานสหรัฐออกมาแย่ที่สุดในรอบ 40 ปี โดยเพียงอาทิตย์เดียวมีคนตกงานถึง 3.28 ล้านคน ! นั้นดีดกลับมาได้แรงขึ้นอีกครั้งเป็น 6% แล้วตอนนี้

ใน 3 วันที่ผ่านมานั้นตลาดหุ้นสหรัฐได้ดีดขึ้นมา 15% โดยรวมแล้วหลังจากที่ทางรัฐบาลสหรัฐอนุมัติแผนกระตุ้นเศรษฐกิจมูลค่า 2 ล้านล้านเหรียญสหรัฐ และทาง FED เองก็ไม่ได้น้อยหน้าเพราะเพิ่งประกาศปล่อยคลื่นกระตุ้นเศรษฐกิจลูกที่ 2โดยการทำ Unlimited QE  หรือการ #ซื้อพันธบัตรแบบไม่จำกัดจำนวน เพื่อเป็นการช่วยธนาคารให้กระจายสภาพคล่องในการกู้ยืมไปสู่ผู้ประกอบการและหน่วยงานต่างๆในสหรัฐที่กำลังได้รับผลกระทบหนักจากภาวะไวรัสระบาดนี้

หลังจากที่ FED ได้ปล่อยไพ่ตายนี้ออกมา ซึ่งยังไม่เคยมีการการันตี QE ที่ไม่มีจำนวนจำกัดแบบนี้มาก่อน หรือกลายเป็นการออกมาประกันให้กับธนาคารในสหรัฐต่างๆว่าจะไม่มีความเสี่ยงเรื่องหนี้เสียแล้ว เพราะ FED จะคอยให้กู้ได้เรื่อยๆ

📌 หลายคนก็มีคำถามว่า - ถ้ามาตรการนี้ยังไม่ได้ผลล่ะ ? เราจะทำอย่างไรต่อไป ? FED คงหมดวิธีแล้ว ?

วันนี้ทาง Jerome Powell ได้ออกมาให้สัมภาษณ์ผ่านช่อง NBC ว่า

""When it comes to this lending we're not going to run out of ammunition. That doesn't happen." Powell กล่าว "This is a unique situation, this is not a typical downturn. At a certain point we will get the spread of the virus under control and at that time confidence will return. Businesses will reopen again, people will come back to work."

ถ้าเป็นเรื่องของการกู้ยืมนั้นไม่ต้องเป็นห่วง ทาง FED จะไม่มีวันหมดกระสุนแน่ เรื่องนั่นจะไม่เกิดขึ้น " Powell กล่าว "นี่เป็นสถานการณ์ที่เราไม่เคยเจอมาก่อน แต่วันนึงการแพร่กระจายของไวรัสจะอยู่ภายใต้การควบคุมและในเวลานั้นธุรกิจต่างๆจะกลับมาเปิดอีกครั้งและผู้คนจะกลับมาทำงานเป็นปกติ ขอให้มั่นใจได้เลย"

นักลงทุนได้ยินอย่างนี้แล้วจะรออะไร ทุกคนก็เร่งเข้าซื้อสินทรัพย์เสี่ยงจนเกลี้ยง คืนนี้ Dow Jones บวกไป 6% แล้ว

📌  ทางเราได้เขียนบทความอธิบายไปแล้วนะครับ ว่าตลาดโลกอาจจะเริ่มถึงจุดกลับตัวแล้ว ให้ใช้ระดับราคาที่ต่ำที่สุดของวันจันทร์เป็นเป้าแนวรับในการลงทุน ใครสนใจในรายละเอียดลองอ่านดูได้ในโพสต์ที่คอมเม้นท์ครับ

⛔️ ท่านใดไม่อยากพลาดข่าวสารในตลาด ให้กดไลค์ที่โพสต์หรือกดตั้งค่า "เห็นโพสต์ก่อน" หรือ See First ไว้ได้เลยนะครับ ไม่งั้นทาง Facebook จะไม่ค่อยแสดงโพสต์ที่อัพเดทใหม่ที่ทันตลาด ⛔️

🙏 ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามเพจของเรานะครับ ฝากกดไลค์และแชร์ให้แอดด้วยหากข้อมูลนี้มีประโยชน์นะครับ ขอบคุณมากๆครับ 😊

#OilTradingKP
TRADE RIDER

*

admin

• 80,417
EURUSD signal Sell Stop loss นะครับ ผม ขออภัยด้วย ครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

อ้างจาก: admin ที่ 26, มีนาคม  2020, 11:58:02 PM
EURUSD signal Sell Stop loss นะครับ ผม ขออภัยด้วย ครับ

แบบนี้จะไปได้ถึงประมาณไหนครับแอดมิน

1.16น่าจะถึงผมว่า

*

admin

• 80,417
อ้างจาก: momoro505 ที่ 27, มีนาคม  2020, 12:04:12 AM
อ้างจาก: admin ที่ 26, มีนาคม  2020, 11:58:02 PM

แบบนี้จะไปได้ถึงประมาณไหนครับแอดมิน

รอดูพรุ่งนี้ ครับ ตอนนี้ คือนิวไฮปกติจะมีย่อลง ก่อนครับ

*

CASE Forex

• 16,943
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 26, มีนาคม  2020, 10:05:03 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 26, มีนาคม  2020, 10:00:04 PM
GA Buy ซะตอนนี้ Flag ระดับ 400 pip   xc8* xc8* xc8* xc8*
รอทะลุไป 2.000 แล้วย่อกลับลงมาทดสอบ ก่อน

ก็ไม่เราไม่เชื่อฟัง โค๊ด อ่ะ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,417
#SPDR เข้าซื้อทองคำแท่งเพิ่มวันนี้ +4.39 ตันรวม 4 วันต่อเนื่อง ซื้อทองคำแท่งเข้าคลังไปทั้งสิ้น +45.35 ตัน

กองทุน SPDR GOLD SHARES กองทุนซื้อขายทองคำแท่งเข้าซื้อทองคำแท่งวันนี้

ประจำวันที่ 27 มีนาคม 2563

เวลา ครั้งที่ ถือทองคำก่อนหน้า (ตัน) ถือทองคำล่าสุด (ตัน) Gold spot price (Bid) ขึ้น/ลง
06:00 2 949.15 953.54 1,628.45 4.39
00:00 1 949.15 949.15 1,638.00 0.00

เปลี่ยนแปลง +4.39
วันนี้ +4.39

ดู SPDR ซื้อขายทองย้อนหลัง
กองทุน SPDR GOLD SHARES กองทุนทองคำแท่งที่ใหญ่ที่สุดในโลก เข้าซื้อทองคำแท่ง ครั้งที่ 2 ณ เวลา 06:00น. ที่ราคา 1,628.45 ดอลล่าห์สหรัฐต่อออนซ์
โดยรวมกองทุน SPDR GOLD SHARES ถือครองทองคำแท่งวันนี้ทั้งหมด 953.54 ตัน เพิ่มขึ้น 4.39 ตัน

อ้างอิง : SPDR GOLD SHARES กองทุนทองคำแท่งที่ใหญ่ที่สุดในโลก

Remark : การซื้อขายทองคำของ SPDR gold share ใช้ร่วมการวิเคราะห์ ได้เท่านั้น หาได้ชี้นำตลาดไม่โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
ติดตาม อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold shareได้ ที่ลิ้งนี้ เลย ครับ : http://bit.ly/383waCs

#spdr,#gold,#ทองคำ,#ราคาทองคำ,#ทองคำแท้,#ทองคำแท่ง #ทองคำแท้จากเยาวราช,#covid19,#coronavirus

เหมืองทองคำใหญ่ของโลกก็ปิด SPDR ก็เลยซื้อตุนไว้ แบบนี้ มีแต่ ขึ้น ขึ้น ขึ้น และขึ้น เท่านั้น..ถ้าจะลง ก็ลงกวาดเม่า แว้บๆ วับๆ แล้วก็ต้องกลับขึ้นไปอีก..แต่จะยังไงก็..คิดถึงทองจัง เสียดาย สู้ spread ทอง ไม่ไหว...xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 27, มีนาคม  2020, 07:41:50 AM
เหมืองทองคำใหญ่ของโลกก็ปิด SPDR ก็เลยซื้อตุนไว้ แบบนี้ มีแต่ ขึ้น ขึ้น ขึ้น และขึ้น เท่านั้น..ถ้าจะลง ก็ลงกวาดเม่า แว้บๆ วับๆ แล้วก็ต้องกลับขึ้นไปอีก..แต่จะยังไงก็..คิดถึงทองจัง เสียดาย สู้ spread ทอง ไม่ไหว...xc8* xc8*
spread ถ่างแบบนี้ ถ้า buy ยังพอไหวแต่ถ้า sell นี่สิลุ้นมากหน่อย
เทรดด้วยกราฟเปล่า..