กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

📈EUR/USD Signal FOREX พฤหัสบดี 26 มีนาคม 2020 Buyอีกนิดนึงจะกระโดดทุบให้ถึงแกนโลก^_^

• 96 replies
  • 18,586 views
สเปรดทองเริ่มแคบลงมาหน่อยแล้ว
ร้านแว่นเล็กๆ แต่คุณภาพใหญ่ๆ
line : @433yueze

*

admin

• 80,663
วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex พฤหัสบดี ที่ 26 มีนาคม 2563 SPDR ซื้อ +13.17ตัน ซื้อทุกวันเลย

ราคาทองคำ : Buy LimitPrice:1590   
TP1:1620RR:
TP2:1635RR:
TP3:1670RR:
SL:1555  

Signal Date: 26/03/2563 13:21

แนวโน้มราคาทองคำวันนี้ ยังคงมีแนวโน้มขาขึ้นอย่างต่อเนื่องหลังจากเมื่อวันก่อนกราฟราคาทองคำ สามารถทำ New high ได้ที่ 1637.18$/Onz ก่อนที่เช้านี้จะค่อยๆ มีแรงเทขาย ลดลงสู่ระดับ ประมาณ 1600$/Onz แนวโน้มโดยทั่วไป ทองคำ ยังมีทิศทางขาขึ้น และ ด้วยข่าวที่มีผลจาก Covid19 ทั้งการปิดเหมืองทองคำใน แอฟริกาใต้ การ ปิด โรงหลอมใน Swiss และ การปิด ของ Liquidity provider ผู้ feed ราคาทองคำให้ Forex Broker ประกาศ หยุดทำให้ ตอนนี้ความต้องการทองคำในตลาดมีค่าสูงขึ้นแต่ก็มีความผันผวนสูงมากตามมาด้วยเช่นกัน ดังนั้นช่วงนี้ สำหรับนักเทรด forex แนะนำให้หลีกเลี่ยงการ เทรดทองคำนะครับเนืองจากกราฟ ผันผวนมากและ Spread ค่อนข้างสูง

แนวโน้มทางเทคนิค ของราคาทองคำ ตอนนี้ราคาทองคำมายืนเหนือเส้น EMA 200 Day และ SMA200 Day ได้แล้ว แต่ ตอนนี้กำลังทดสอบแนวต้านที่ 1635 นะครับ จะเห็นว่ากราฟที่ดีดขึ้นไปชนราคานี้ได้กำลังปรับตัวลงมาแต่เนื่องจาก แนวโน้มทางเทคนิคยังเป็นเทรนขาขึ้น ดังนั้น วันนี้ ใช้เทคนิค Day Trade แบ่ง ครึ่ง Day เมื่อวานแล้วหาจุดเข้า Buy ตาม Trand ครับ โดยมี Stop loss ที่ New Low ของ Swing Low ล่าสุด นะครับ

วุฒิสภาสหรัฐฯ อนุมัติร่างกฎหมายกระตุ้นเศรษฐกิจ 2 ล้านล้านดอลลาร์  วุฒิสภาของสหรัฐฯ ลงมติอย่างเป็นเอกฉันท์ในการอนุมัติร่างกฎหมายงบประมาณ 2 ล้านล้านดอลลาร์ เพื่อใช้ในการบรรเทาผลกระทบที่มาจากภาวะวิกฤตของโรค COVID-19

ร่างกฎหมายที่มีเนื้อหาเกือบ 900 หน้า ประกอบไปด้วยการจ่ายเงินเยียวยาโดยตรงให้กับพลเมืองชาวอเมริกัน, การเพิ่มเงินประกันให้กับผู้ที่ว่างงาน, เงินกู้ดอกเบี้ยต่ำสำหรับภาคธุรกิจที่ได้รับผลกระทบจากโรคระบาด และการเพิ่มทรัพยากรด้านดูแลสุขภาพให้กับสถานพยาบาลอย่างเต็มที่

หลังขั้นตอนตามระเบียบการเสร็จสิ้นลง ฝ่ายวุฒิสภาจะหยุดพักการทำหน้าที่ไปจนถึงวันที่ 20 เม.ย. ในขณะที่สภาผู้แทนราษฎรก็มีกำหนดการจะเปิดการประชุมเพื่อหารือและร่วมลงมติร่างกฎหมายนี้ในช่วงเช้าของวันศุกร์

กองทุน SPDR GOLD SHARES กองทุนทองคำแท่งที่ใหญ่ที่สุดในโลก เข้าซื้อทองคำแท่ง ครั้งที่ 2 ณ เวลา 06:00น. ที่ราคา 1,610.35 ดอลล่าห์สหรัฐต่อออนซ์โดยรวมกองทุน SPDR GOLD SHARES ถือครองทองคำแท่งวันนี้ทั้งหมด 949.15 ตัเพิ่มขึ้น +13.17 ตัน ถือเป็นการเข้าซื้อทองคำแท่งต่อเนื่่อง 3 วันติด รวม 3 วัน SPDR เข้าซื้อทองคำต่อเนื่องถึง +40.96 ตัน
อ้างอิง : SPDR GOLD SHARES กองทุนทองคำแท่งที่ใหญ่ที่สุดในโลก

ราคาทองคำล่าสุด ปรับครั้งที่ 5 ลดลง -50.00 บาท 26 มีนาคม 2020 ทองคำแท่ง บาทละ 24,550.00 บาท

ราคาทองคำแท่งในประเทศวันนี้
ราคาทองคำแท่งรับซื้อบาทละ 24,250.00 บาท
ราคาทองคำแท่งขายบาทละ 24,550.00 บาท
โดยราคาทองคำปรับตัวเพิ่มขึ้น +50.00 บาท

ราคาทองรูปพรรณในประเทศวันนี้
ราคาทองรูปพรรณรับซื้อที่บาทละ 23,816.36 บาท
ราคาทองรูปพรรณขายที่บาทละ 25,050.00 บาท
โดยราคาทองคำปรับตัวเพิ่มขึ้น +50.00 บาท

อ้างอิง: สมาคมค้าทองคำ GTA

Remark : การซื้อขายทองคำของ SPDR gold share ใช้ร่วมการวิเคราะห์ ได้เท่านั้น หาได้ชี้นำตลาดไม่โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
ติดตาม อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold shareได้ ที่ลิ้งนี้ เลย ครับ : http://bit.ly/383waCs
#spdr,#gold,#ทองคำ,#ราคาทองคำ,#ทองคำแท้,#ทองคำแท่ง #ทองคำแท้จากเยาวราช #covid19,#coronavirus

#ช่วงนี้ ทองคำ Spread ถ่างไม่แนะนำให้เข้าซื้อขายนะครับ

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: chanin007 ที่ 26, มีนาคม  2020, 01:28:01 PM

ถ้าดูด้วยตา บางทีกราฟหลอกตานะคะ..ต้องดูจากตัวเลขค่ะ..ตอนนี้ก็ลดลงบ้างแล้ว เหลือร้อยกว่าๆ..แต่ยังไม่นิ่ง ยังน่ากลัว..เราไม่สู้อ่ะ..แต่คิดถึงทองจัง.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 26, มีนาคม  2020, 01:47:44 PM
อ้างจาก: chanin007 ที่ 26, มีนาคม  2020, 01:28:01 PM

ถ้าดูด้วยตา บางทีกราฟหลอกตานะคะ..ต้องดูจากตัวเลขค่ะ..ตอนนี้ก็ลดลงบ้างแล้ว เหลือร้อยกว่าๆ..แต่ยังไม่นิ่ง ยังน่ากลัว..เราไม่สู้อ่ะ..แต่คิดถึงทองจัง.. xc8* xc8*

ใช่แล้วครับ ลดลง แต่ไม่ลดลงน้อยเท่าปกติ  แค่ลดลงแต่ก็ยังถ่างนิดๆ อยู่

เพราะถ้ามันลดลงน้อยปกติ อีเอเทรดทองที่ผมทดสอบอยู่จะกำไร และขาดทุนสลับกันไป  แต่ตอนนี้ขาดทุนตลอด  และกราฟก็วิ่งไม่แรงนะครับ เป็นแบบนิดๆ ปกติแล้ว tick มันจะขึ้นๆลงๆ แรงมาก

*

CASE Forex

• 17,212

ทุบก่อนได้เปรียบ ช่วยกด UJ หน่อยจร้า
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 17,212
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 26, มีนาคม  2020, 02:07:28 PM

ทุบก่อนได้เปรียบ ช่วยกด UJ หน่อยจร้า
แดก SL หน้าออเดอร์เรียบร้อย เห้อสวนเทรนทำใจ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

เพิ่งเห็น GU กำลังจะบินมั้งนี่ เข้าไม่ทันละ.. x*/2
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ขอบคุณสำหรับการวิเคราะห์ค่ะ กลับมารอบนี้ เจอเสปรดทองอย่างโหด ไม่กล้าแตะเลยค่ะ  x*/2

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: August Hembrey ที่ 26, มีนาคม  2020, 03:01:54 PM
ขอบคุณสำหรับการวิเคราะห์ค่ะ กลับมารอบนี้ เจอเสปรดทองอย่างโหด ไม่กล้าแตะเลยค่ะ  x*/2

นั่ง สวยๆ วนไปค่ะ ใส่ Mask ด้วย นะคะ
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 26, มีนาคม  2020, 02:58:29 PM
เพิ่งเห็น GU กำลังจะบินมั้งนี่ เข้าไม่ทันละ.. x*/2

ผมรอทุบก่อน ข่าว 19.00

)2: )2:

อ้างจาก: admin ที่ 26, มีนาคม  2020, 03:11:24 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 26, มีนาคม  2020, 02:58:29 PM

ยังทันนะ ถ้า buy มันลงมาหน่อยแล้ว

ข่าวออกทุ่มหนึ่งใช่ปะครับ

Eu ขึ้นไปเยอะแบบนี้ถ้าลงมาถึงซิก buy ยัง buy ได้อยู่ใช่ไหมครับ

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 26, มีนาคม  2020, 03:27:12 PM
อ้างจาก: admin ที่ 26, มีนาคม  2020, 03:11:24 PM

ยังทันนะ ถ้า buy มันลงมาหน่อยแล้ว

ข่าวออกทุ่มหนึ่งใช่ปะครับ

ใช่ ครับผม ลุ้นให้ ปรับดอกเบี้ย นะ
ปรับลงอย่างเดียว
Tho*/ Tho*/

*

PoNgPk

• 6,099
สื่อต่างประเทศรายงานว่า รัฐบาลของประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์แห่งสหรัฐได้ปรับลดจำนวนเจ้าหน้าที่ของศูนย์ควบคุมและป้องกันโรคของสหรัฐ (CDC) ภายในจีนลงมากกว่า 2 ใน 3 อันเป็นส่วนหนึ่งของการปรับลดจำนวนผู้เชี่ยวชาญทางด้านสุขภาพและวิทยาศาสตร์ในจีนที่ได้รับเงินทุนสนับสนุนจากสหรัฐ ก่อนที่จะเกิดการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 ขึ้นในประเทศจีน

เอกสารของ CDC ระบุว่า การปรับลดเจ้าหน้าที่ส่วนใหญ่เกิดขึ้นที่สำนักงานของ CDC ในกรุงปักกิ่ง และเกิดขึ้นในช่วง 2 ปีที่ผ่านมา

ทั้งนี้ CDC ในแอตแลนตาซึ่งเป็นหน่วยงานต่อสู้โรคที่สำคัญของสหรัฐนั้น ได้ให้ความช่วยเหลือด้านสาธารณสุขกับประเทศต่างๆ ทั่วโลก และร่วมงานกับประเทศเหล่านั้นเพื่อช่วยในการหยุดยั้งการแพร่ระบาดทั่วโลกของโรคติดเชื้อ ขณะที่ CDC ทำงานในจีนมาเป็นเวลาถึง 30 ปี

COVID-19: สื่อแฉสหรัฐสั่งลดจำนวนเจ้าหน้าที่ CDC ในจีนก่อนโควิด-19 แพร่ระบาด
เอกสารระบุว่า จำนวนเจ้าหน้าที่ของ CDC ในจีนได้ลดลงเหลือราว 14 คน จากประมาณ 47 คนนับตั้งแต่ปธน.ทรัมป์เข้ารับตำแหน่งในเดือนม.ค. 2560 โดยสื่อระบุว่า การปรับลดเจ้าหน้าที่เหล่านั้นรวมถึงนักระบาดวิทยา และผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ

การปรับลดเจ้าหน้าที่ CDC ในจีน ทำให้ผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ, นักวิทยาศาสตร์และผู้เชี่ยวชาญอื่นๆ ไม่สามารถช่วยจีนในการรับมือกับการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 ในระยะแรกๆ และไม่สามารถให้ข้อมูลกับรัฐบาลสหรัฐได้มากนักเกี่ยวกับสถานการณ์แพร่ระบาดที่เกิดขึ้นในจีน ขณะที่รัฐบาลสหรัฐเองก็ได้ตำหนิจีนในเดือนก.พ.ที่ผ่านมาว่า จีนปกปิดข้อมูลเกี่ยวกับการแพร่ระบาด และขัดขวางผู้เชี่ยวชาญของสหรัฐในการเข้าสู่ประเทศจีนเพื่อให้ความช่วยเหลือในการรับมือโรคระบาด

COVID-19: สื่อแฉสหรัฐสั่งลดจำนวนเจ้าหน้าที่ CDC ในจีนก่อนโควิด-19 แพร่ระบาด
นายสก็อตต์ แมคแนบบ์ อดีตเจ้าหน้าที่ด้านระบาดวิทยาของ CDC กล่าวว่า ปัญหาคือจีน ไม่ใช่เพราะว่า ไม่มีเจ้าหน้าที่ CDC ในจีน โดยเขาระบุว่า การปกปิดข้อมูลของจีนเป็นปัญหาหลักท่ามกลางการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 ซึ่งลุกลามจนทำให้มีผู้ติดเชื้ออย่างน้อย 435,470 รายแล้วทั่วโลก และทำให้มีผู้เสียชีวิต 19,598 ราย รวมทั้งยังส่งผลกระทบต่อเศรษฐกิจโลกด้วย

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย กัลยาณี ชีวะพานิช/รัตนา
TRADE RIDER

ผมเดาว่าข่าว  19:30   USD    Unemployment Claims

1,648K  ยอดคนตกงานกว่า 1.6 ล้านคน  น่าจะมากกว่า 1.6 ล้านคน อาจจะ 2 ล้าน ทำให้ USD อ่อนค่ามาก

USDX อ่อน  EU อาจจะเด้งขึ้น ไปถึงยอดเดิมข้างบนเลย ก็เป็นได้นะครับ

อย่างไรก็ตาม ไอเดียนี้น่าจะรู้กันหมดแล้ว เพราะมีตัวเลขคาดการไว้   เจ้าอาจจะถือโอกาสทุบลงก็ได้

EU ขึ้น(แรง)
GOLD ขึ้น(แรง)

GU ลงเพราะข่าวแรก 19.00 แล้ว ขึ้นแรงเพราะข่าวสอง 19.30

งานนี้เตรียมตัว snowball ดีกว่า 555

กราฟผันผวน กำไรแล้วขายหมูกันเร็วๆนะครับ ทุกท่าน ถือบวกนานแล้วจะกลายเป็นติดลบ