กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ลองโม code อีเอ BSS scalp ให้เป็นอีเอเทรดทองครับ GOLD EA

• 1 replies
  • 1,948 views

ก่อนอื่นๆ ต้องหาโบรก ที่สามารถเทรด และถอนเงินก่อนให้ได้นะครับ เพราะ
1. เทรดแค่ 2-3 วิ แล้วกำไรแล้วปิด order ทันทีครับ นานสุดประมาณ 45 วินาทีครับ 
2. กำไรทองแค่ 10-50 point ก็ปิดนะครับ   (ไม่ถึง 100 point ทอง)
3. ต้องมีสเปรดต่ำมากๆ นะครับ

หาโบรกใหนที่เทรดทองได้ (และถอนเงินได้จริง) แนะนำผมด้วยนะครับ

ถ้าหาโบรกเทรดได้ ก็ลองลงมือโมอีเอดู
แต่ถ้าหาโบรกไม่ได้ ก็เล่นสนุกๆ ได้แค่ใน demo เท่านั้น (เสียเวลา 555 หรือเอาไปหลอกคนอื่นๆ)

พอดีผมไปเจออีเอจากบอร์ดฝรั่งอินโดมาครับ เป็นอีเอเทรดทอง   นานๆ ทีจะเจออีเอทำมาเพื่อเทรดทอง
มันเทรดได้สุดยอดเลย คือเทรดวันเดียวจาก 3000 เป็น 1 ล้าน   แต่ได้แค่วันเดียวเองนะครับ วันต่อมาก็กำไร แต่ลดลงเหลือไม่กี่หมื่น แสดงว่าไม่เก่งจริง พอวันถัดมา ขาดทุนติดลบครับ  555   (แสดงว่ามันเหมาะกับกราฟวันนั้นวันเดียวเท่านั้น  ไอเดียก็คือขอเทรได้วันกำไรวันเดียวพอแล้วเลิก)

ผมเอากราฟใส่สถิติเก็บไว้ดู และวิเคราะห์

https://www.myfxbook.com/portfolio/2090622493/5113148
https://www.fxblue.com/users/2090622493/stats

จะเห็นได้ว่ากำไรแค่วันเดียวเอง นอกนั้นเจ้ง 
ดีที่สุดกราฟวันที่ 16/03/2020 (วันเดียวเท่านั้น)

ตอนที่โพสนี้มันยังเปิดรันอีเอทิ้งไว้อยู่   แต่ถ้าปิดไปแล้วก็คงดูสถิติดูเอานะครับ
username: 2090622493
server:tickmill-demouk
pwd: rbiKf8K7U1

อีเอที่เขาแจกเป็นอีเอ scam นะครับ ใช้งานไม่ได้ เพราะแจกไว้หลอกให้คนไปติดต่อทางอีเมล มีอีเมลทิ้งไว้ในส่วน setting ตั้งค่า เขียนไว้ให้ติดต่อไปซื้อกับเขา

วิธีการเทรดของ EA มันคือ เปิด pending order buy หรือ sell  เป็น buy stop และ sell stop ให้กราฟวิ่งทะลุผ่าน  พอกราฟวิ่งทะลุก็รีบปิดเลย  เฉลี่ยแล้วพอขึ้นกำไร แค่ 2-3 วินาทีก็ปิด order เก็บกำไรเลยครับ

ส่วนจะ buy หรือ sell กราฟ อีเอตัวนี้จะเลือกเทรดครับ ไม่ได้เทรดตลอดทุกวินาที แต่เทรดติดๆ กันทุกๆ หลายๆนาที
ผมนั่งดูมันเทรดแล้ว ดูเหมือนเวลากราฟแรงๆ มันจะไม่เทรด แต่กราฟ sideway วิ่งๆๆ แต่ซิกแซกไปมามันจะเทรด ขยันเทรดทั้งวันทั้งคืนเลย

ลองเข้าไปดูครับถ้าดูทัน
ถ้าดูไม่ทันก็เอาอีเอนี้ไปดูแทนครับ คล้ายๆกัน

ไฟล์แนบ BSS EA Full.mq4

อีเอตัวนี้มีความคลายกับอีเอเทรดทอง(ซึ่งน่าจะเอามาโมต่อได้)

BSS EA Full.mq4 เป็นไฟล์อีเอชื่อ BBS Scalping EA  (อันนี้ก็มาจาก scam เหมือนกัน)  อีเอ BBS มันจะเทรดกับกราฟ breakout พุ่งแรงๆ  โดยมันจะเปิด order pending ไว้บนและล่างไว้คอย  เวลากราฟปกติไม่แรง มันก็จะแก้ order ให้ pending เลื่อนไปเรื่อยๆ ตลอด   (อีเอ อาจจะโดนแบนจากโบรกได้ 100% เนื่องจากมีการส่งคำสั่งอยู่ตลอดเวลา  ใน demo เล่นได้ แต่ของจริงมันทำให้เซอร์เวอรทำงานหนัก อาจจะโดนแบน)   พออีเอเปิด pending ไว้ เพราะไม่รู้กราฟจะกระชากเวลาใหน  แล้วมันก็แก้ เลื่อน pending order ไปแบบช้าๆ เรื่อยๆ   พอกราฟพุ่งแรงๆ ไม่ว่าจะมีสาเหตุและไม่มีสาเหตุ  มันก็จะวิ่งชน pending เลยทันที และรีบปิดเอากำไรทันทีอย่างรวดเร็วในวินาที ที่พุ่งชนและติดบวก แล้วปิดเลยทันที

ลองเอาไปโมกัน

ความเหมือนของอีเอเทรดทองกับอีเอ BBS คือ มัน pending เหมือนกันครับ และเวลามัน order เก็บก็เหมือนกันครับ คล้ายกันมาก

รายละเอียดเล็กๆ เห็นตอน pending แล้วกราฟเคลื่อนไป แล้ว order ก้เลื่อนตามใหมครับ แบบนี้แหละครับ คล้ายกันมาก

ความต่างระหว่าง BBS กับอีเอเทรดทองคือ
อีเอเทรดทองเปิด pending ด้านเดียว   แต่ BSS ปิดสองด้าน
อีเอเทรดทองเลือกเวลาเปิด order เช่นตามความแรงของกราฟ   แต่ BSS เปิดอยู่ตลอดวเลา

สิ่งที่ต้องโม
โมให้อีเอ BSS มันเทรดขึ้น pending ไปทางเดียว คือทางที่กราฟจะวิ่งไป
ต้องใส่อินดิเคเตอร์ หรือใช้แท่งเทียน ตัดสินเลือก ทิศทางในการเทรดเพิ่ม

ใครสอนใจลองเอาไปโม มาแจกกันเอาไปทดสอบเทรดทองกันดูครับ

Re: ลองโม code อีเอ BSS scalp ให้เป็นอีเอเทรดทองครับ GOLD EA
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24, มีนาคม 2020, 05:39:52 PM »

ลองอันนี้ครับ เอา เส้น MA มาใส่ ทำงานคล้ายๆ 20%

ลองปล่อยได้สักพัก ปิดมือเองจะกำไรกว่านะ