กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

📈EUR/USD Signal FOREX อังคาร 24 มีนาคม 2020 เมื่อ FED อัด QE ไม่จำกัดเราก็จัด BUY ตามน้่ำไป^-^

• 72 replies
  • 13,237 views
*

admin

• 80,648

Signal EU เปลี่ยนมารอ 1.0735 นะครับ Stop loss New Low ตอนนี้ Signal เดิมถ้าบวกให้ออกก่อนนะครับ

**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

สเปรดทอง
xm 397
Fbs 175
ร้านแว่นเล็กๆ แต่คุณภาพใหญ่ๆ
line : @433yueze

*

admin

• 80,648
อ้างจาก: chanin007 ที่ 24, มีนาคม  2020, 10:00:28 PM
สเปรดทอง
xm 397
Fbs 175
.

ความผันผวนของราคาและสเปรดของทองในตลาดโลกวันนี้ ปัจจัยหลักส่วนหนึ่งน่าจะมาจากข่าวนี้ครับ
ในช่วงเวลาประมาณบ่ายโมงวันนี้ มีรายงานว่าประธานาธิบดี Cyril Ramaphosa ของแอฟริกาใต้ สั่งปิดเหมืองโลหะมีค่า เป็นเวลา 21 วัน เนื่องการแพร่ระบาดของไวรัส  โดยสินค้าที่จะได้รับผลกระทบ ได้แก่ ทองคำ แพลตินัม และพาลาเดียม
บริษัททำเหมืองทองคำ Harmony Gold Mining Co. รายใหญ่ที่สุดของประเทศกล่าวว่า คำสั่งปิดดังกล่าวจะส่งผลต่อยอดการผลิตทองที่มีปริมาณ 1.4 ล้านออนซ์ และรายได้ของบริษัทในปี 2020 ซึ่งอาจจะส่งผลกระทบต่อสภาพคล่องในตลาดสัญญาฟิวเจอร์ของทองคำ
นอกจากนี้ แอฟริกาใต้ยังมีส่วนแบ่งในตลาดแพลตินัมโลกถึง 75%  และตลาดพาลาเดียมถึง 38% หมายความว่าตลาดสัญญาฟิวเจอร์ของสินค้าเหล่านี้ย่อมได้รับผลกระทบด้วย
Credit :Xstation
อ่านข่าวต้นฉบับได้ที่
https://www.bloomberg.com/news/articles/2020-03-23/south-africa-orders-mines-to-close-in-21-day-virus-lockdown
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 24, มีนาคม  2020, 09:17:36 PM
สำหรับนักเทรดForex นะครับ
จากการ ที่Spread ทองคำถ่างและกราฟวิ่งแปลกๆหลาย โบรกเกอร์คือ ทุก forex โบรกเกอร์ ได้รับผลกระทบ
FYI ได้รับแจ้งมาจากทาง Interbank ฝั่งยุโรปนะครับ ปัญหานี้เป็นปัญหาใหญ่ที่อาจจะไม่สามารถแก้ไขได้ภายใน 24 ชั่วโมงนะครับ การที่ Liquidity ของทองคำลดต่ำลงไปมากขนาดนี้อาจจะส่งผลกระทบต่อ Liquidity ของทรัพย์สินอื่นๆตามมาภายหลังด้วยครับ ดังนั้นการเทรดช่วงนี้ต้องระมัดระวังเป็นอย่างมากนะครับ ด้วยความหวังดีครับ ขอบคุณครับ

(TH)** (TH)**

(TH)** (TH)** (TH)** ขอบคุณค่ะ..จะถึงขนาด Forex ต้องปิดตัวลงด้วยไหมนะนี่..ยังไงถ้ามีกำไร ต้องรีบถอนกันละค่ะ ช่วงนี้..
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Fx899

• 286
eu ติด 077 3 รอบแระ แทนที่จะดีดให้เซลสักหน่อยก็ไม่ได้
พอจะรอบายก็ลงยากอีก ใครเอายาซึมให้นางกินวันนี้  tiger18

*

admin

• 80,648
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 24, มีนาคม  2020, 10:25:23 PM
อ้างจาก: admin ที่ 24, มีนาคม  2020, 09:17:36 PM
สำหรับนักเทรดForex นะครับ
จากการ ที่Spread ทองคำถ่างและกราฟวิ่งแปลกๆหลาย โบรกเกอร์คือ ทุก forex โบรกเกอร์ ได้รับผลกระทบ
FYI ได้รับแจ้งมาจากทาง Interbank ฝั่งยุโรปนะครับ ปัญหานี้เป็นปัญหาใหญ่ที่อาจจะไม่สามารถแก้ไขได้ภายใน 24 ชั่วโมงนะครับ การที่ Liquidity ของทองคำลดต่ำลงไปมากขนาดนี้อาจจะส่งผลกระทบต่อ Liquidity ของทรัพย์สินอื่นๆตามมาภายหลังด้วยครับ ดังนั้นการเทรดช่วงนี้ต้องระมัดระวังเป็นอย่างมากนะครับ ด้วยความหวังดีครับ ขอบคุณครับ

(TH)** (TH)**

(TH)** (TH)** (TH)** ขอบคุณค่ะ..จะถึงขนาด Forex ต้องปิดตัวลงด้วยไหมนะนี่..ยังไงถ้ามีกำไร ต้องรีบถอนกันละค่ะ ช่วงนี้..

คงไม่ปิด ครับแต่ กราฟจะไม่ค่อยวิ่ง
**6105** **6105**

แอดครับ UJ จะลงมั้ยครับ xz55**

*

admin

• 80,648
อ้างจาก: Nui555 ที่ 24, มีนาคม  2020, 11:34:10 PM
แอดครับ UJ จะลงมั้ยครับ xz55**

uj น่าจะบินต่อ ครับ เทรนมันขึ้น
**6105**

*

PoNgPk

• 6,098
โฆษกองค์การอนามัยโลกยอมรับกังวลสถานการณ์การระบาดของโรคโควิด-19 ในสหรัฐฯ หลังพบผู้ป่วยและผู้เสียชีวิตเพิ่มขึ้นต่อเนื่อง จนสหรัฐฯ อาจกลายเป็นศูนย์กลางการระบาดแห่งใหม่ของโลก

สำนักข่าวรอยเตอร์ส รายงานเมื่อวันที่ 24 มี.ค. อ้างคำพูดของนางมาร์กาเร็ต แฮร์ริส โฆษกองค์การอนามัยโลกที่ออกมาแสดงความกังวลว่า สหรัฐฯ อาจกลายเป็นศูนย์กลางการระบาดของโรคโควิด-19 แห่งใหม่ของโลก หลังจำนวนผู้ป่วยและผู้เสียชีวิตเพิ่มสูงขึ้น

โดยในช่วง 24 ชั่วโมงที่ผ่านมา พบผู้ป่วยรายใหม่ในสหรัฐฯ และยุโรปมากถึง 85% ของจำนวนผู้ป่วยรายใหม่ที่พบทั่วโลก โดยในจำนวนนี้เป็นผู้ป่วยในสหรัฐฯ มากถึง 40% ซึ่งปัจจุบันสหรัฐฯ พบผู้ป่วยโรคโควิด-19 มากเป็นอันดับที่ 3 ของโลกแล้ว โดยมีผู้ป่วยมากถึงกว่า 46,805 ราย และมีผู้เสียชีวิต 600 ศพ

ก่อนหน้านี้เจ้าหน้าที่ระดับท้องถิ่นตามรัฐต่างๆ ในสหรัฐฯ ต่างออกมาวิจารณ์รัฐบาลของประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ ว่ายังทำหน้าที่รัฐบาลกลางได้ไม่ดีพอ โดยเฉพาะมาตรการกระจายสิ่งของจำเป็นไปยังรัฐต่างๆ ที่ไม่ทั่วถึง ทำให้แต่ละรัฐต้องแย่งทรัพยากรต่างๆ กันเอง

ขณะที่ประธานาธิบดีทรัมป์ยอมรับผ่านทวิตเตอร์ระบุว่า ตอนนี้ตลาดโลกกำลังต้องการหน้ากากอนามัยและเครื่องช่วยหายใจอย่างบ้าคลั่ง โดยรัฐบาลกำลังจัดหาอุปกรณ์เหล่านี้ให้แต่ละรัฐ แต่ก็ไม่ใช่เรื่องง่าย

จาก:ไทยรัฐออนไลน์
TRADE RIDER

*

admin

• 80,648
#SPDR เข้าซื้อทองคำแท่งเพิ่มวันนี้ +11.99 ตัน
รวม 2 วัน SPDR เข้าซื้อทองคำแท่งต่อเนื่อง + 27.79 ตัน

กองทุน SPDR GOLD SHARES กองทุนซื้อขายทองคำแท่งเข้าซื้อทองคำแท่งวันนี้

ประจำวันที่ 25 มีนาคม 2563

เวลา ครั้งที่ ถือทองคำก่อนหน้า (ตัน) ถือทองคำล่าสุด (ตัน) Gold spot price (Bid) ขึ้น/ลง
06:00 2 923.99 935.98 1,633.95 11.99
00:00 1 923.99 923.99 1,622.50 0.00

เปลี่ยนแปลง +11.99
วันนี้ +11.99

ดู SPDR ซื้อขายทองย้อนหลัง
กองทุน SPDR GOLD SHARES กองทุนทองคำแท่งที่ใหญ่ที่สุดในโลก เข้าซื้อทองคำแท่ง ครั้งที่ 2 ณ เวลา 06:00น. ที่ราคา 1,633.95 ดอลล่าห์สหรัฐต่อออนซ์
โดยรวมกองทุน SPDR GOLD SHARES ถือครองทองคำแท่งวันนี้ทั้งหมด 935.98 ตัน เพิ่มขึ้น 11.99 ตัน

อ้างอิง : SPDR GOLD SHARES กองทุนทองคำแท่งที่ใหญ่ที่สุดในโลก

Remark : การซื้อขายทองคำของ SPDR gold share ใช้ร่วมการวิเคราะห์ ได้เท่านั้น หาได้ชี้นำตลาดไม่โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
ติดตาม อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold shareได้ ที่ลิ้งนี้ เลย ครับ : http://bit.ly/383waCs

#spdr,#gold,#ทองคำ,#ราคาทองคำ,#ทองคำแท้,#ทองคำแท่ง #ทองคำแท้จากเยาวราช,#covid19,#coronavirus

eu ไม่ถึง sig ไปก่อนอีกแล้วว้า แย่จัง  x*/2 x*/2

*

.:KRACH:.

• 2,447
 (TH)** (TH)** สวัสดีตอนเช้าครับ เปิดเข้ามาดูมาไม่ถึงจุดหมาย  T*/- T*/-
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

*

admin

• 80,648
อ้างจาก: neoz168 ที่ 25, มีนาคม  2020, 08:15:20 AM
(TH)** (TH)** สวัสดีตอนเช้าครับ เปิดเข้ามาดูมาไม่ถึงจุดหมาย  T*/- T*/-

สวัสดีตอนเช้า ครับ คาดว่าจะลงมารับ นะ
Tho*/