กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันอังคารที่ 24 มีนาคม 2563 รอแท่งเทียนคอนเฟริมแล้วทุบ

• 26 replies
  • 4,353 views
*

CASE Forex

• 17,135

หลุดแล้วใจจะขาด ต้านนี้อีกต้านเอาอยู่ไหมรอชมอย่างเดียว H4 ปิดไม่ดี ไม่เปิด
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 17,135
วิ่งตลกดีแท้

H1 ปิดมาละลงได้ไหมทุบๆ  xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,624
ตอนนี้กราฟทอง ผันผวนทุกโบรกเลย นะครับแต่ ละโบรกไม่เท่ากัน สักโบรกเลย

(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 24, มีนาคม  2020, 06:08:42 PM
ตอนนี้กราฟทอง ผันผวนทุกโบรกเลย นะครับแต่ ละโบรกไม่เท่ากัน สักโบรกเลย

(TH)** (TH)** (TH)**

ใช่ครับ

วิ่งแบบมี gap กระโดดไปมาเลย

น่าจะเพราะคนไม่เทรดไม่ก็ตลาดหุ่นแห่กันปิดอะป่าว​ ก็เล่นเทขายกันตลอด​
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 24, มีนาคม  2020, 07:26:07 PM
น่าจะเพราะคนไม่เทรดไม่ก็ตลาดหุ่นแห่กันปิดอะป่าว​ ก็เล่นเทขายกันตลอด​

ใช่เลยครับ

ไวรัสทำเศรษกิจแย่ อะไรก็ลงๆ  เม่าก็แห่กัน short เข้ากันเยอะๆ  โดยเฉพาะ index

ระวังการ short กันด้วย เพราะเด๊่ยวเจ้ามือใหญ่ สวนมา

ตอนนี้ spread ถ่างมาก

ตอนนี้ทองไม่น่าเล่นเลย รอพุรุ่งนี้ละกัน

ทอง M30 ถึงเป้าที่ fibo 161.8% ตามระบบแล้วนะครับ  Ha)**

*

admin

• 80,624
เหตุ ที่ ทองวันนี้ ผันผวน และราคาสูงขึ้นมากครับ

ลอนดอน, 23 มีนาคม (รอยเตอร์) - โรงผลิตทองคำที่ใหญ่ที่สุดในโลกสามแห่งกล่าวเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาพวกเขาได้หยุดการผลิตในประเทศสวิสเซอร์แลนด์เป็นเวลาอย่างน้อยหนึ่งสัปดาห์หลังจากเจ้าหน้าที่ท้องถิ่นสั่งให้ปิดอุตสาหกรรมที่ไม่จำเป็น

โรงผลิตทองคำ - Valcambi, Argor-Heraeus และ PAMP - อยู่ในสวิสของทีชีโนที่มีพรมแดนติดกับอิตาลีซึ่งไวรัสได้สังหารผู้คนกว่า 5,000 คนในการระบาดที่เลวร้ายที่สุดของยุโรป

สวิตเซอร์แลนด์เป็นศูนย์กลางระดับโลกสำหรับการผลิตโลหะมีค่า โรงผลิตทองคำทั้งสามแห่งดำเนินการผลิตทองคำประมาณ 1,500 ตันต่อปีในทีชีโนซึ่งเป็นหนึ่งในสามของปริมาณการผลิตต่อปีทั่วโลกรวมถึงโลหะมีค่าอื่น ๆ เช่นเงิน

https://www.reuters.com/article/precious-refining-argor/update-1-three-swiss-gold-refineries-suspend-production-due-to-virus-threat-idUSL8N2BG3ZJ?fbclid=IwAR3NeljsJYSQCk7E1RaLSdrr6pewbQML_yru7S44Ngi4enCLCFL6bRIXI4U

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,624
สำหรับนักเทรดForex นะครับ
จากการ ที่Spread ทองคำถ่างและกราฟวิ่งแปลกๆหลาย โบรกเกอร์คือ ทุก forex โบรกเกอร์ ได้รับผลกระทบ
FYI ได้รับแจ้งมาจากทาง Interbank ฝั่งยุโรปนะครับ ปัญหานี้เป็นปัญหาใหญ่ที่อาจจะไม่สามารถแก้ไขได้ภายใน 24 ชั่วโมงนะครับ การที่ Liquidity ของทองคำลดต่ำลงไปมากขนาดนี้อาจจะส่งผลกระทบต่อ Liquidity ของทรัพย์สินอื่นๆตามมาภายหลังด้วยครับ ดังนั้นการเทรดช่วงนี้ต้องระมัดระวังเป็นอย่างมากนะครับ ด้วยความหวังดีครับ ขอบคุณครับ

(TH)** (TH)**

ถ้าตามเทคนิคจะขึ้นมาเก็บแรงแต่ตอนนี้สภาวะเศรษฐกิจยังไม่ลงง่ายๆอาจเปลี่ยนแปลงได้ตอนนี้คือเทรดแบบระวัง​ ถ้าตามเทคนิคคือถึงเวลาลงแต่ข่าวโรงงานผลิตทองปิดทำให้ทองผลิตไม่ได้ต้องทำใจอาจมีการเข้าซื้อจากกระแสระวังด้วยนะครับ
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 24, มีนาคม  2020, 10:23:00 PM
ถ้าตามเทคนิคจะขึ้นมาเก็บแรงแต่ตอนนี้สภาวะเศรษฐกิจยังไม่ลงง่ายๆอาจเปลี่ยนแปลงได้ตอนนี้คือเทรดแบบระวัง​ ถ้าตามเทคนิคคือถึงเวลาลงแต่ข่าวโรงงานผลิตทองปิดทำให้ทองผลิตไม่ได้ต้องทำใจอาจมีการเข้าซื้อจากกระแสระวังด้วยนะครับ

ขอบคุณครับท่าน คงต้อง อดเทรด ทองไปสักระยะ
(TH)**