กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แจก EA แจ้งข้อความเตือนทาง Line .... เมื่อเส้น EMA2เส้น ตัดกัน ฟรี

• 12 replies
  • 6,979 views
อยากหาจังหวะเข้า Order ดีๆ แต่ไม่มีเวลาเฝ้าหน้าจอ
อยากให้ Ea เทรดให้ แต่ก็ไม่ไว้ใจ Ea
ไม่มีเวลาดูกราฟพร้อมๆกันหลายๆคู่ เลยเสียโอกาสทำกำไร
และอีกปัญหามากมาย

วันนี้มีทางออกให้ด้วย EA แจ้งเตือนทาง Line เมื่อเส้น EMA 2เส้นตัดกัน แจกฟรี ไม่ต้องต่อ IB ,ไม่มีเก็บเงิน ,ไม่ล๊อก account ,ฟรีไม่มีข้อจำกัด

โดยคุณสามารถ กำหนดเส้น EMA ที่จะตัดกันได้เอง เลือก Timeframe ได้เอง
ที่สำคัญสามารถ กำหนดคู่เงินที่ต้องการดูได้หลายคู่เงินพร้อมกัน

Download ได้ด้านล่าง

ขั้นตอนติดต้้ง
1.Download ไปใส Folder Expert
2.ใส่ค่า Line Token ของคุณลงไป ในEA ( หาได้โดยไปที่ Google.com แล้วค้นหาคำว่า "การสร้าง line notify" )
3.ไปที่เมนู Tools -> Option -> Expert Advisors ->Web Request Url
   เพิ่มค่านี้ลงไป     https://notify-api.line.me/api/notify
4.กำหนดค่า คู่เงินที่คุณต้องการดูสัญญาณ
5.กำหนดค่า Ema slow และ fast ( ก็คือค่า Ema 2 เส้น ที่ต้องการนั่นแหล่ะ ) เช่น

- EMA10 ตัดกับ EMA20  ที่ Timeframe 1H
       หรือ
       - EMA20 ตัดกับ EMA30 ที่ Timeframe 4H

6. ต้องการใช้ Timeframe ไหนในการดูสัญญาณ  ให้ Run Ea ที่ Timeframe นั้นนะครับ
7.Run EA แล้วรอสัญญาณ ที่ EA ส่งไปทาง Line
8.เมื่อสัญญาณส่งมาแล้ว เป็นเพียงแค่ ราคาที่เราต้องเฝ้าระวังนะครับ   ไม่ใช่สัญญาณเข้าออก

ขอให้ทุกท่านร่ำรวยๆๆๆ

*

admin

• 80,662
ขอบคุณครับผม
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

x*/2

ถ้าเพื่อนๆ ได้ผลข้อความอย่างไร capture จอ ให้เพื่อนๆ ดูกันได้นะครับ
ถ้ามีโอกาส ค่อยพัฒนาต่อ ให้มี indy ตัวอื่นเพิ่ม ครับ

น่าสนใจมากครับท่าน
เพิ่มเติมเป็น แจ้งเตือนสำหรับเวลา สโตตัดกันบริเวณเหนือ 70 (ตัดลง) 
และสโตตัดกันบริเวณใต้30 (ตัดขึ้น) 
           พอจะทำได้มั๊ยครับ
Ha)** Ha)** Ha)**

อ้างจาก: RallyPips ที่ 23, มีนาคม  2020, 10:13:47 AM
น่าสนใจมากครับท่าน
เพิ่มเติมเป็น แจ้งเตือนสำหรับเวลา สโตตัดกันบริเวณเหนือ 70 (ตัดลง) 
และสโตตัดกันบริเวณใต้30 (ตัดขึ้น) 
           พอจะทำได้มั๊ยครับ
Ha)** Ha)** Ha)**

ทำได้ครับ แต่รอเวลาหน่อยคับ แต่ถ้ามีคนcomment อยากได้มากๆ อาจทำเร็วขึ้นคับ

พัฒนา version 2 แล้ว มีให้เลือกถึง 5 indy พร้อมบอก Trend ด้วย
Download ได้ที่นี่ครับ

https://traderider.com/index.php/topic,20724.msg289908.html#msg289908

*

admin

• 80,662
มีแบบ ตัดกัน 3 เส้นแบบ อินดิเคเตอร์ Aligator ใหม ครับ บางคนใช้ ระบบนี้ในการเทรดยาวๆน่ะครับ
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ไอเดียครับแอด

เปิดบริการอินดี้เตือนระบบเทรดฟรีผ่านไลน์

ค่าใช้จ่ายมี vps อย่างเดียว ทุกๆ เดือน  (1 VPS อัดได้ประมาณ 4-5 x MT4)

ใช้ LINE@ แบบฟรี ส่งข้อความ ได้ 1000 ครั้งต่อเดือน ก็น่าจะเพียงพอต่อ signal  (คำนวน 1000/25=40 ครั้งต่อวัน น่าจะพอ)

ทำอีเอ capture หน้าจอได้ด้วย ส่งรูปและข้อความเตือน

เอาอินดี้ระบบเทรดเจ๋งๆ มาใส่ไว้ แล้วให้ระบบเตือน

ปล่อยทิ้งไว้ให้ทำงานอัตโนมัติ

ที่เหลือก็โปรโมทคนให้มา subscription (add line)

เอาพวกที่พอมีหลักการคือ ดักจับแพทเทิรนต่างๆ มาใส่ก็ได้

ให้โบรกเป็นสปอนเซอรก็ได้ แถมลิ้งค์ไต้ signal  5555

**6105**

*

admin

• 80,662
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 30, มีนาคม  2020, 08:15:20 AM

เปิดบริการอินดี้เตือนระบบเทรดฟรีผ่านไลน์

ค่าใช้จ่ายมี vps อย่างเดียว ทุกๆ เดือน  (1 VPS อัดได้ประมาณ 4-5 x MT4)

ใช้ LINE@ แบบฟรี ส่งข้อความ ได้ 1000 ครั้งต่อเดือน ก็น่าจะเพียงพอต่อ signal  (คำนวน 1000/25=40 ครั้งต่อวัน น่าจะพอ)

ทำอีเอ capture หน้าจอได้ด้วย ส่งรูปและข้อความเตือน

เอาอินดี้ระบบเทรดเจ๋งๆ มาใส่ไว้ แล้วให้ระบบเตือน

ที่เหลือก็โปรโมทคนให้มา subscription (add line)

เอาพวกที่พอมีหลักการคือ ดักจับแพทเทิรนต่างๆ มาใส่ก็ได้

ให้โบรกเป็นสปอนเซอรก็ได้ แถมลิ้งค์ไต้ signal  5555

**6105**

ผมเทรดไม่ได้ใช้ อินดี้ หรือ Signal จาก Indicator ตัวใดเลย ครับ ดูกราฟเปล่า สวิง High Low Down theory กาง fibo แล้วหาจุดเข้า
ถูกทางก็รันไป ผิดทาง คัต Loss อย่างไว แค่นั้น ครับเลย ไม่ได้ มีระบบ ที่ มีสัญานอะไรมาก จาก อินดี้ ครับเพราะ อินดี้ก็ไม่ต่างจาก โยนหัวก้อยจริงๆจากที่เคยใช้มา ครับ
ดังนั้น เลยจะบอกว่า กราฟเปล่ากาง fibo เอามาเป็นสัญญานยาก น่ะครับ
ผมพยายาม ที่ จะเน้น การอธิบาย การเข้าเทรดใน บอร์ดมากกว่าที่ ส่ง คุยในไลน์ ผมมองว่า มัน สามารถ อธิบาย ความคิดและเกิดความเข้าใจกับคนเทรดได้มากกว่า
และมันจะเกิดการเรียนรู้ ไม่ได้ให้ แค่ signal เฉยๆ น่ะครับ คนเทรด ก็จะได้พัฒนาตัวเองขึ้นด้วย

ตัวแอดเองพยายามทำให้ระบบเทรดนั้นเรียบง่ายที่สุด แนวๆ Simple is the best น่ะครับ
็Hea** ็Hea** ็Hea**

อ้างจาก: admin ที่ 30, มีนาคม  2020, 08:21:21 AM
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 30, มีนาคม  2020, 08:15:20 AM

**6105**

ผมเทรดไม่ได้ใช้ อินดี้ หรือ Signal จาก Indicator ตัวใดเลย ครับ ดูกราฟเปล่า สวิง High Low Down theory กาง fibo แล้วหาจุดเข้า
ถูกทางก็รันไป ผิดทาง คัต Loss อย่างไว แค่นั้น ครับเลย ไม่ได้ มีระบบ ที่ มีสัญานอะไรมาก จาก อินดี้ ครับเพราะ อินดี้ก็ไม่ต่างจาก โยนหัวก้อยจริงๆจากที่เคยใช้มา ครับ
ดังนั้น เลยจะบอกว่า กราฟเปล่ากาง fibo เอามาเป็นสัญญานยาก น่ะครับ
ผมพยายาม ที่ จะเน้น การอธิบาย การเข้าเทรดใน บอร์ดมากกว่าที่ ส่ง คุยในไลน์ ผมมองว่า มัน สามารถ อธิบาย ความคิดและเกิดความเข้าใจกับคนเทรดได้มากกว่า
และมันจะเกิดการเรียนรู้ ไม่ได้ให้ แค่ signal เฉยๆ น่ะครับ คนเทรด ก็จะได้พัฒนาตัวเองขึ้นด้วย

ตัวแอดเองพยายามทำให้ระบบเทรดนั้นเรียบง่ายที่สุด แนวๆ Simple is the best น่ะครับ
็Hea** ็Hea** ็Hea**

ครับท่าน มันเป็น state of art ศิลปะในการเทรด

อ้างจาก: admin ที่ 30, มีนาคม  2020, 07:25:03 AM
มีแบบ ตัดกัน 3 เส้นแบบ อินดิเคเตอร์ Aligator ใหม ครับ บางคนใช้ ระบบนี้ในการเทรดยาวๆน่ะครับ
ยินดีครับ จะลองนำไปพิจารณาดูครับ

สาย Indy อาจจะชอบ แต่สายกราฟปล่าว อาจจะไม่ถนัด ทุกอย่างถ้าเราใช้คล่อง ก็ทำกำไรได้ทั้งนั้นครับ

อ้างจาก: praditngam ที่ 30, มีนาคม  2020, 11:38:46 PM
อ้างจาก: admin ที่ 30, มีนาคม  2020, 07:25:03 AM
ยินดีครับ จะลองนำไปพิจารณาดูครับ

สาย Indy อาจจะชอบ แต่สายกราฟปล่าว อาจจะไม่ถนัด ทุกอย่างถ้าเราใช้คล่อง ก็ทำกำไรได้ทั้งนั้นครับ

ขอสอบถามหน่อยครับทำไมเปิดไม่ขึ้นครับ แต่อินดี้อื่นเปิดขึ้นไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรครับ v2 ก็เปิดแล้วแต่ก็ไม่ขึ้น