กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทอง Forex ราคาทองคำ GOLD วันศุกร์ 20 มีนาคม 2563 SPDR ยังเทขาย-1.46 ตันทุบทองกันต่อไป

• 45 replies
  • 8,915 views
*

admin

• 80,650
วิเคราะห์ทอง Forex ราคาทองคำ GOLD วันศุกร์ 20 มีนาคม 2563 SPDR ยังเทขาย-1.46 ตัน ทุบทองกันต่อไป

ราคาทองคำ : Sell LimitPrice:1491   
TP1:1451RR:
TP2:1409RR:
TP3:1385RR:
SL:1520  

Signal Date: 20/03/2563 10:49

แนวโน้มราคาทองคำวันนี้หลังจากเมื่อวาน SPDR เทขายไป -6.15 ตันราคาลงไปถึง 1455$/Onz ก่อนที่จะดีดขึ้นมาเช้านี้ ส่วนเช้านี้ SPDR เทขายทองคำออกมาเพิ่มอีก -1.46 ตัน ขณะที่กราฟราคาทองคำดีดตัวขึ้นมาอีกประมาณ 1485$/Onz นะครับแนวโน้มกราฟ ราคาทองคำยังคงเป็นแนวโน้มขาลงอย่างต่อเนื่องในทางเทคนิค นะครับหลังจากที่กราฟล่าสุดนั้นยืนต่ำกว่าเส้น EMA 200 Day ได้ ทำให้ แนวโน้มเข้าสู่ขาลงต่อเนื่องได้นอกจากจะมีข่าวแรงๆอะไรออกมานะครับ ดังนั้นแผนการเทรดวันนี้ ว่ากันตามเทคนิคและมี ข้อมูล SPDR มาประกอบการพิจารณา ดังนั้น วันนี้ จึง ยัง Sell ได้ต่อเนื่อง นะครับ แต่รอกราฟ Swing ขึ้นมาอีกหน่อย ค่อยๆ Sell นะครับเนืองจากเป็นวันศุกร์ ที่กราฟจะค่อนข้างผันผวนหนักอยู่แล้ว ครับผม

ราคาทองคำต่างประเทศล่าสุด ณ เวลา 10:02 อยู่ที่ 1,485.50 ดอลล่าห์สหรัฐ ต่อ ออนซ์
SPDR Gold Share กองทุนซื้อขายของทำที่ใหญ่ที่สุดในโลกวันนี้ ถือครองทองคำล่าสุดอยู่ที่ 922.23 ตัน โดย อัตราการถือครองทองคำของ SPDR ลดลงล่าสุด -1.46 ตัน ณ วันที่ 20 มีนาคม 2563 เวลา 06.00 น.

ราคาทองคำล่าสุด ปรับครั้งที่ 2 เพิ่มขึ้น +50.00 บาท 20 มีนาคม 2020 ทองคำแท่ง บาทละ 22,850.00 บาท

ราคาทองคำแท่งในประเทศวันนี้
ราคาทองคำแท่งรับซื้อบาทละ 22,750.00 บาท
ราคาทองคำแท่งขายบาทละ 22,850.00 บาท
โดยราคาทองคำไม่มีการเปลี่ยนแปลง

ราคาทองรูปพรรณในประเทศวันนี้
ราคาทองรูปพรรณรับซื้อที่บาทละ 22,345.84 บาท
ราคาทองรูปพรรณขายที่บาทละ 23,350.00 บาท
โดยราคาทองคำไม่มีการเปลี่ยนแปลง

อ้างอิง: สมาคมค้าทองคำ GTA

Remark : การซื้อขายทองคำของ SPDR gold share ใช้ร่วมการวิเคราะห์ ได้เท่านั้น หาได้ชี้นำตลาดไม่โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
ติดตาม อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold shareได้ ที่ลิ้งนี้ เลย ครับ : http://bit.ly/383waCs
#spdr,#gold,#ทองคำ,#ราคาทองคำ,#ทองคำแท้,#ทองคำแท่ง #ทองคำแท้จากเยาวราช #covid19,#coronavirus
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 17,183
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันศุกร์ที่ 20 มีนาคม 2563 ดีดมา 1500++ ก่อนทุบ

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1500-1510 60/80 pip 300-600 pip

Signal Sell ในโซนนี้ กราฟได้ทะลุมาตามการวางแผนของเมื่อวานพุธ ทำให้ทองหลุดมาโซนช่วงแรกที่ราคา 1470 -1480 พักตัวช่วงนี้ก่อนจนได้ก็ถือว่า พฤติกรรมราคาของทองยังบอกว่าแรงลงยังมีค่าและยังไม่หยุด ไม่งั้นก็คงดีดทะลุ 1600 ไปแล้ว เพราะฉะนั้นในเมื่อทองเอาแรงลงมามากเมื่อคืนพอสมควรก็ไม่แปลกที่วันนี้จะมี คนปิดกำไรจากกการ Sell แล้วมีคนหันมาซื้อสวนขึ้นมาบ้าง แต่พอรอบนี้หากไป 1500 โซนนี้ก็เป็นโซนวัดใจอีกครั้งเพราะกราฟมีสิทธิทะลุสูงเหมือนกันเพราะถ้าทองจะทำรูปแบบการยก Low ก็จุดนี้คือจุดสุดท้ายแล้ว แต่ถ้าสามารถปิด M15-H1 ในรูปแบบการทำหางไส้ หรือแสดงรูปแบบการกลับมุมหัวลงไปได้ ก็คงจะเป็นการกลับมาทดสอบเบรคเอ้าเพื่อไป 1450 และ 1430 ตามเป้าเราตามลำดับนั้นเอง แต่ดูๆแล้วมีสิทธิไป 1420-1410 กันได้เลยทีเดียวถ้าจากเป้าหมายของ Flag พักตัวระหว่างเทรดทั่วๆไปแบบตอนนี้ที่ทองทำอยู่นั้นเอง /// หลังจากที่พยายามลงไปในเมื่อวาน หลุดลงมาจากแนวรับ 1500 ได้แต่ก็ยังมาไซน์เวย์ที่โซน 1460-1470 ในวันนี้เมื่อมองกราฟแล้วก็คงเป็นการกลับมาทดสอบ 1500-1510 เช่นเดิมเราจะเห็นแนวรับ-ต้านสำคัญที่จุดสัมผัสเบรคเอ้าเป็นไปได้สูงมาที่โซนนั้นจะเป็นจุดทุบแรงๆในวันนี้ทะลุ New Low กันไปจร้า ตามภาพเลย
[/u][/color]

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

กราฟ ทองคำ วันนี้ กราฟก็ยังคงวิ่งวนเวียนอยู่ที่เดิมจากเมื่อวาน ในภาพรวมกราฟทองคำนั้นก็ยังไม่ได้มีสัญญาณกลับตัวใดๆในตอนนี้ กราฟยังมีโอกาสวิ่งลงมาต่อถึงเป้า TP ตามระบบที่แนว fibo 161.8% ได้อยู่เหมือนเดิมเพียงแต่ตอนนี้ต้องลุ้นให้กราฟนั้นลงไปเบรก low เดิมที่ 1451.28 ให้ได้ก่อน ถ้าหากกราฟลงไปเบรก low นี้ได้จริงๆส่วนตัวผมเชื่อว่ากราฟจะไหลลงต่อไปหา fibo 161.8% ได้ไม่ยาก ดังนั้นหากจะเปิด sell ตอนนี้ก็แนะนำให้รอกราฟลงมาเบรก low ที่ว่านี้ก่อนน่าจะดีกว่า หรือถ้าหากจะรอกราฟย่อขึ้นไปด้านบนแล้วดักทุบแนะนำให้รอที่แถวๆ 1495 และ 1505 เพราะจากสัญญาณการพักตัวตามภาพที่สองด้านบน ในรอบนี้กราฟมีโอกาสขึ้นไปได้ถึงสองราคานี้ได้ครับ

*

admin

• 80,650
signal ทองติดแล้วนะครับ
TKo*)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 20, มีนาคม  2020, 01:14:51 PM
signal ทองติดแล้วนะครับ
TKo*)

ลงแน่ใช่มั้ยครับแอดมิน เสียวจุงเบย

*

CASE Forex

• 17,183

ถ้าลงไม่ได้ให้ระวัง ทรงนี้ เล่นตามกราฟอย่าเล่นตามเรา ดูแรงของแท่งเขียวอ่อนแรงหรือไม่ ถ้าอ่อนแรงก็ นิวโล ไม่อ่อนแรงก็ ถ้วยกลับตัวขึ้น
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

admin

• 80,650
เกือบ SL ล่ะครับ ผม ยังได้ลุ้นนะครับ
Tho*/

*

CASE Forex

• 17,183
ผมเพิ่งจะทุบตอน M30 ปิด แดงที่ EMA 200 m30 เอง เกมส์ใครจบแล้วหรอครับนี่ ต้องดูแท่งเทียนด้วยนะครับ  Ha)** Ha)**

*

Fx899

• 286
เผลอหลับ อดได้เซลจากยอดเลย ป๋มกดไป 1505 ขอลุ้นด้วยคน
มะวานเซลแล้วดัน sl กั้นหน้าเร็วไป โดนกิน สุดท้ายก็เท  x*/2

ใครทุบจาก 1505 ลงมาแนะนำให้เก็บรอบสั้นไปก่อนนะครับ เพราะจากสัญญาณจาก M15 ตามระบบ MACD Divergence แล้วกราฟมีโอกาสย่อลงมาแล้วบินขึ้นไปต่อได้ถึง 1520 นะครับ ค่อยไปดักทุบจาก 1520 เอาอีกรอบครับ

อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 20, มีนาคม  2020, 06:55:12 PM

ใครทุบจาก 1505 ลงมาแนะนำให้เก็บรอบสั้นไปก่อนนะครับ เพราะจากสัญญาณจาก M15 ตามระบบ MACD Divergence แล้วกราฟมีโอกาสย่อลงมาแล้วบินขึ้นไปต่อได้ถึง 1520 นะครับ ค่อยไปดักทุบจาก 1520 เอาอีกรอบครับ

ขอบคุณอย่างสูงเลยค่ะ ท่านสายเขียว..มาจาก 1510 เลยค่ะ.. (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,650

เผลอเก็บไปหมดเลย ทั้ง 1505  1510 2 ไม้เลย หวังว่าจะเด้งไปให้ทุบเพิ่ม นะคะ..ไม่เด้งละอดเลย..  /**33 xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Fx899

• 286
อ่านแล้วตกใจกดปิดเลย กดเสดลงต่อ ลืมไปแทนที่จะเอา sl กั้นหน้าก่อน เง้อ