กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ตั้ง sell stop เเล้ว เกิด การ Slippage

• 2 replies
  • 2,260 views
ตั้ง sell stop เเล้ว เกิด การ Slippage
« เมื่อ: 18, มีนาคม 2020, 05:44:05 PM »
ผมเทรดมา 1 เเล้ว ครับ ล้างพอตก็บ่อย เทรด โบรคดังๆ โบรค หลักๆ 3 โบรค
เรื่องมีอยู่ว่า วันที่ 12-03-2020 กราฟทองร้อนเเรงมาตอนช่วงประมาณ  19.00 น  เป็นต้นไป  ผมมองสถานการณ์ตั้งเเต่ช่วงบ่ายเเล้ว ต้องมีการกระชากของกราฟช่วงนี้เเน่
ในช่วง 19.00น -22.00 น คนเทรดทองจะรู้ดี ใช่ไหมครับ  ดังนั้นผมตั้ง Pending order  sell stop  6  order  lot 0.02/order  ไว้รอ   
พอได้เวลากราฟกระชากลง  ในช่วง 19.00 น  เกิดการ slippage  เเละ sell stop  6  order ไปเปิดในราคาที่ผมไม่ได้ตั้ง ไว้  ตามรูป ป็น รายงาน ของโบรค
ส่วน ที่เเคปหน้าจอเป็น sell stop ที่ผมตั้งซื้อ

สอบถามเพื่อนๆ เคยเจอปัญหาเเบบผมไหม  เเบบนี้ใครรับผมชอบครับ  พอตผมสะเทือนหมดทุนที่จะเเก้พอต สุดท้ายก็ล้างพอตไป ด้วยเงินลงทุน
1539 $

รบกวนขอคำเเนะนำจากเพื่อนๆ สมาชิกด้วยครับ  หากโบรกไม่รับผิดชอบอะไรเลย  จะทำอย่างไรดี

*

admin

• 80,660
Re: ตั้ง sell stop เเล้ว เกิด การ Slippage
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18, มีนาคม 2020, 06:00:03 PM »
บอกตรงๆ ว่าเคยเจอครับผม ส่วนมาก ถ้าเกิด Slippage โบรกเขาจะไม่รับผิดชอบ ครับ เขาจะตอบว่าเป็นความผันผวนของตลาดที่ทางลูกค้าต้องยอมรับ
เพราะ หาก Slippage มันเกิดผลดีกับ พอร์ต เราแน่นอน ว่า โบรกเขาก็เอาคืนไม่ได้ ครับ ที่ตอบแบบนี้ได้เพราะ แอดมินเคยทั้งโดนเองและ เคยช่วย สมาชิกเคลมกับโบรกเกอร์ให้ นะครับ
แบบนี้ทางโบรกเขาจะไม่รับผิดชอบ ครับ เขา ไม่ได้ ทำกราฟแต่ มันคือความผันผวนของตลาด

เคสลักษณะนี้ แอดมินเคยช่วย สมาชิกเคลมนะครับ ตอน ปีที่ JPY Crash จาก ข่าว Apple ตัวเลขพอร์ตก็ประมาณ 7 หลัก Bth น่ะครับ

ดังนั้นแนะนำ ว่า ให้ลองเคลมก่อนนะครับเผื่อจะได้ไม่มีอะไร ค้างคาใจ แต่จากประสบการณ์ก็คือ ตามด้านบน ครับท่าน
(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,660
Re: ตั้ง sell stop เเล้ว เกิด การ Slippage
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19, มีนาคม 2020, 11:54:39 AM »
ท่าน ครับ Admin ได้ลองติดต่อเบื้องต้น กับ Exness ให้แล้ว ครับ แต่ มีแต่เลขออเดอร์ แต่หาไม่เจอ ครับ
เลยอยาก ทราบ เลข ID Exness บัญชีนี้ ครับ เพื่อจะได้ตรวจสอบความผิดพลาดหาก ผิด ที่ Exness ก็จะพิจารณาให้ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"