กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทอง Forex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธที่ 18 มีนาคม 2563 วันนี้ SPDR ไม่ขยับ

• 49 replies
  • 8,313 views
*

admin

• 80,605
วิเคราะห์ทอง Forex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธที่ 18 มีนาคม 2563 วันนี้ SPDR ไม่ขยับ

ราคาทองคำ : Buy LimitPrice:1500   
TP1:1530RR:
TP2:1550RR:
TP3:1590RR:
SL:1460  

Signal Date: 18/03/2563 11:50

ราคาทองคำยังคงผันผวนหนัก เนื่องจาก ผลกระทบจาก Covid19 หลังจากที่กราฟเมื่อวาน ราคาทองคำพยายามที่ จะทำ new Low โดยสามารถลงไปทดสอบราคา Low ได้ถึง 1465 ซึ่ง ราคาต่ำสุดของเดือนนี้อยู่ที่ 1451 แต่หลังจากนั้นกราฟดีดขึ้นมาทำ High ได้ถึง 1553 จากการที่ Fed จะทำการเข้าซื้อตราสารหนี้เพือช่วยพยุงภาคธุริกิจและราคาหุ้นที่ตอนนี้ถือว่าได้รับผลกระทบจาก Covid 19 อย่างหนักทำให้ ราคาหุ้น Dowjone เมื่อวานปิดบวกเพิ่มขึ้นไปกว่า 1048 จุด ปิดที่ 21,237.38 แต่ ช่วงนี้ ตลาดจะผันผวนนะครับคือเมื่อก่อนถ้าหุ้นขึ้นทองจะลงเพราะ เหตุผลว่า เทขายทองคำเอาไปซื่้อหุ้น เวลาหุ้นลง ทองจะขึ้น ซึ่ง เมื่อวานนี้คือ ไปทางเดียวกัน เลย เกิดจากการที่ เงิน USD มีในตลาดมากครับทำให้ USD อ่อน ค่า แต่ก็ใช้กับ GBP หรือ EUR หรือสกุลเงินอื่นๆ ไม่ได้อีก เพราะ ค่าเงินเหล่านั้นก็โดย Covid19 เล่นงานเหมือนกันทำให้ตอนนี้ กราฟค่อนข้างจะผันผวนสูงนะครับ แนะนำตอนนี้ เล่นสั้น เข้าไวออกไว ครับและรอราคาที่ได้เปรียบจะดีกว่า

แนวโน้มทางเทคนิค ราคาทองคำ เมื่อวานกราฟ Swing high ได้เป็นครั้งแรกหลังจากที่ราคาทองคำลงมากว่า 10% และ จากราคา High เมื่อวานที่ 1553 และตอนนี้ราคาปัจจุบัน 1527 จะเห็นได้จากรุปที่ 2 ตรงเส้น แนวโน้ม สีชมพูคือเส้น EMA 200 Day นะครับ ราคาตอนนี้ได้ยืนเหนือราคานี้ได้แล้ว และแนวโน้มหลังจากนี้ กราฟมีโอกาศที่จะกลับตัวขึ้นได้มากกว่าทั้งเหตุผลทางด้านเทคนิค และการที่ราคาทองคำนั้น ลงมาต่ำมากแล้ว โดยรวมแล้ว ยังมีผู้ที่เห็นค่าในทองคำและเข้าซื่้อทองคำอย่างต่อเนื่องยิ่งราคาต่ำลงมาก็ยิ่งซื่อเพิ่มเพราะ มองไปที่การเพิ่มมูลค่าได้ในระยะยาว และการที่กราฟยืนเหนือ EMA 200 Day ได้ก็บ่งบอกว่ากราฟมีแรงซิ้อกลับเข้ามามากเช่นกันทำให้แนวโน้มกลับเป็นขาขึ้น แต่ถ้าจะให้ขึ้นได้จริงๆ เลยต้องให้กราฟไปยืนเหนือ 1590 ให้ได้นะครับ อย่างช้าเลยในวันศุกร์นี้ แต่ถ้า ยังอยู่ต่ำกว่าราคานี้ก็ลงได้เสมอเช่นกัน กลยุทธการเทรดราคาทองคำในวันนี้ เน้นไปที่ Buy โดยรอกราฟย่อมาแนว 1500-1510 แล้ว ค่อยเข้า buy ครับ โดยมี Stop loss ต่ำกว่า Low เมื่อวานคือ 1460 ครับผม

ราคาหุ้นของกองทุน SPDR ปรับเพิ่มขึ้น จากเมื่อวานที่ ราคาทองคำปรับตัวขึ้นได้ โดยล่าสุด SPDR Index อยู่ที่ 143.81 จุด + ขึ้นมา 1.55%

SPDR Gold Share กองทุนซื้อขายของทำที่ใหญ่ที่สุดในโลกวันนี้ ถือครองทองคำล่าสุดอยู่ที่ 929.84 ตัน โดย อัตราการถือครองทองคำของ SPDR ไม่เปลี่ยนแปลง ณ วันที่ 18 มีนาคม 2563 เวลา 06.00 น.

ราคาทองคำล่าสุด ปรับครั้งที่ 2 ลดลง -50.00 บาท 18 มีนาคม 2020 ทองคำแท่ง บาทละ 23,400.00 บาท

ราคาทองคำแท่งในประเทศวันนี้
ราคาทองคำแท่งรับซื้อบาทละ 23,300.00 บาท
ราคาทองคำแท่งขายบาทละ 23,400.00 บาท
โดยราคาทองคำปรับตัวเพิ่มขึ้น +800.00 บาท

ราคาทองรูปพรรณในประเทศวันนี้
ราคาทองรูปพรรณรับซื้อที่บาทละ 22,876.44 บาท
ราคาทองรูปพรรณขายที่บาทละ 23,900.00 บาท
โดยราคาทองคำปรับตัวเพิ่มขึ้น +800.00 บาท
อ้างอิง: สมาคมค้าทองคำ GTA

ราคาทองคำต่างประเทศล่าสุด ณ เวลา 09:35 อยู่ที่ 1,529.05 ดอลล่าห์สหรัฐ ต่อ ออนซ์
SPDR Gold Share กองทุนซื้อขายของทำที่ใหญ่ที่สุดในโลกวันนี้ ถือครองทองคำล่าสุดอยู่ที่ 929.84 ตัน โดย อัตราการถือครองทองคำของ SPDR ไม่เปลี่ยนแปลง ณ วันที่ 18 มีนาคม 2563 เวลา 06.00 น.

Remark : การซื้อขายทองคำของ SPDR gold share ใช้ร่วมการวิเคราะห์ ได้เท่านั้น หาได้ชี้นำตลาดไม่โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
ติดตาม อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold shareได้ ที่ลิ้งนี้ เลย ครับ : http://bit.ly/383waCs

#spdr,#gold,#ทองคำ,#ราคาทองคำ,#ทองคำแท้,#ทองคำแท่ง #ทองคำแท้จากเยาวราช
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

กราฟ ทองคำ วันนี้ ตอนนี้กราฟก็ขึ้นมาทดสอบแนวต้านที่ 1535.8 หรือแนว fibo100% อยู่นะครับ ก็มีแรงขายลงอยู่บ้างในตอนนี้แต่ก็ยังไม่ได้มากสักเท่าไหร่ ถ้าว่ากันตามระบบแล้วกราฟนั้นมีโอกาสที่จะพักตัวขึ้นไปทดสอบแนว fibo 61.8-38.2% ได้อยู่นะครับ ถ้าหากท่านใดที่เปิด sell ที่ 1535.8 เอาไว้และพอร์ตทนลากขึ้นไปถึงแนว fibo ด้านบนไม่ไหวก็สามารถที่จะปิดกำไรรอบสั้นๆไปก่อนได้เลยนะครับ เป้าหมายการลงของทองคำในรอบนี้ตามเทคนิคแล้วจะต้องได้เห็น 1433 เป็นอย่างน้อยครับหรืออาจจะลงได้ถึง 1370 ก็เป็นได้เช่นกัน ส่วนท่านใดที่กำลังมองว่ากราฟจะลงได้ต่อเหมือนแอดมินและกำลังมองหาจังหวะเปิด sell อยู่ตอนนี้ก็มีให้เลือกสองทางระหว่างรอให้กราฟย่อขึ้นไปทดสอบแนว fibo ด้านบนก่อนค่อยไล่ทุบกับทางที่สองคือ ถ้าหากกราฟสามารถเบรกสวิง low ของ TF H1 ตามที่ภาพที่สองได้ก็เปิด sell ตามลงมาได้เลยครับ ถ้าไม่อยากถือยาวก็เก็บรอบสั้น 100-200 pip ไปก่อนในช่วงนี้ครับ

*

CASE Forex

• 17,119
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธที่ 18 มีนาคม 2563 ฉันจะทุบฉันไม่ยอม

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1522 60/80 pip 200-300 pip

Signal Sell กราฟทองได้ทำการดีดตัวซึ่งแรงเกินคาดไปมาก ก็ทำให้ออเดอร์ที่ทุบไปที่ราคา 1500 ที่คิดว่าจะเป็นจุดปรับตัวลงต่อนั้นโดนทำลายและแพ้ไป แต่ต่อจากนั้นต่อก็ขึ้นอย่างต่อเนื่องทำให้สามารถมาถึงแนวต้านสำคัญ อย่างช่วง 1558 แต่ก็ยังถูกดีดกลับลงมา แต่ในโซนของ ซิกทุบนี้ไม่ได้หมายถึงว่าถ้ากราฟลงมาถึง 1522 แล้วรีบทุบตามน้ำเลย แต่ให้มันหลุดกรอบไซต์เวย์ช่วงนี้ลงไปก่อนแล้วกลับขึ้นมาเอาแรงดีดลงไปอีกครั้ง เป้าหมายก็คือเป็นตามรูปคือ Flag ขาลงนั้นเอง แต่หากกราฟจะดีดขึ้นไปต่อก็คงทำรูปแบบเดียวกันคือให้มันดีดหลุดไซต์เวย์ แล้วกลับมาทดสอบที่แนวต้านที่มันทะลุไปเป้า ถ้าเกิด Buy ก็คือ EMA 200 h4 นั้นเอง

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ในมุมมองผมว่าจะลงไปเทสที่จุดต่ำสุดและจะขึ้นไปในไม่ช้าเพืาอเก็บแรงสะสมว่าจะไปทิศทางใด
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณทุกท่านค่ะ..
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 18, มีนาคม  2020, 12:40:19 PM
ในมุมมองผมว่าจะลงไปเทสที่จุดต่ำสุดและจะขึ้นไปในไม่ช้าเพืาอเก็บแรงสะสมว่าจะไปทิศทางใด

new high หรือ New Low ดี ครับท่าน วันนี้
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ดูเหมือนทองกำลังจะลงนะครับ ลองทุบดูดีใหม

**6105**

*

admin

• 80,605
ไหลลง ไหล ลง เลย
**6105** **6105**

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 18, มีนาคม  2020, 12:57:37 PM

ดูเหมือนทองกำลังจะลงนะครับ ลองทุบดูดีใหม

**6105**

ถ้าทุบ ก็ SL New high เมื่อวานเลย ท่าน ถ้าไหลได้ก็ แรงเลย แต่ถ้า หยุดๆ แถว 1500 ได้ระวังดีด
xc7* xc7*

1430คือจุดที่ผมมองไว้และมองไว้ว่าพุธนี้ต้อง1430ก่อนข่าวออก​
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 18, มีนาคม  2020, 12:57:37 PM

**6105**

555+...ทองนี่ ทุบเก็นสั้นๆ ของถนัดเราเลย..เขาเรียกว่าอะไรไม่รู้นะคะ แต่เรา ทำประจำ..วันนี้ก็เก็บมาได้หลายสิบอยู่นะ. xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 17,119
พูดอย่างกับตาเห็น รอจัดกันครับ เด่วมันจะกลับไปทดสอบโซน 1520-1524 รอแท่ง m15-h1 คอนเฟริมแรงขายเข้ามาก็จัดกันได้เลย Goto 1430 เป้าสำคัญ กันต่อไป #หลวงปู่เค็มนำทัพ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,605
ราคาทองคำ 1505 เริ่มดีด
Hulk 1** Hulk 1**

ก็ตามสูตรแหละมันเป็นประจำของการที่จะมีข่าวคนจะแห่เทขายก่อนที่ข่าวออกเพราะรอข่าวออกจะได้จัดหนักกันต่อ