กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ราคาทองคำ Gold ศุกร์ ที่13 มีนาคม 2563 SPDR วันนี้ก็ขาย -9.08 ตัน แต่เราลอง Buy สวนกันดูครั

• 19 replies
  • 3,662 views
*

admin

• 80,642
วิเคราะห์ราคาทองคำ Gold ศุกร์ ที่13 มีนาคม 2563 SPDR วันนี้ก็ขาย -9.08 ตัน แต่เราลอง Buy สวนกันดูครับ

ราคาทองคำ : Buy LimitPrice:1570   
TP1:1600RR:
TP2:1630RR:
TP3:RR:
SL:1550  

Signal Date: 13/03/2563 12:31

ราคาทองคำเช้านี้ ถือว่าเทหนักต่อเนื่องจากเมื่อวาน หลังจาก สถานการณ์ Covid-19 ทั่วโลก ขยายวงกว้างและรุนแรงมากขึ้น ตอนนี้ ไม่น่าจะมี กองทุนเจ้าไหน ขายทองคำมาพยุงหุ้นนะครับ น่าจะเป็น รัฐบาลแต่ละประเทศเทขายทองคำเพื่อเอาเงืนมาฟิ้นฟูประเทศเช่นจีน หรือเอาไว้ต่อสู้กับ ไวรัสนี้ แต่อย่างไรก็ตาม เมื่อวานก็เห็นแล้วว่ากราฟลงตามเทคนิค ครับ ประกอบกับ เมื่อวานได้สัญญานจาก SPDR มาด้วย เลยทำให้กราฟเมื่อวานเทหนักในทุกสกุลเงินและทองคำ หุ้น ทุกประเทศทั่วโลกกันเลยทีเดียว ครับ แต่ในด้านเทคนิคแล้วเมื่อวาน ราคาทองคำกลับมาเจอแนวรับ นะครับ แต่เป็นแนวรับที่ บอกว่าสัญญานในระยะยาวจะเป็นขาลงเต็มตัวแล้ว ถ้ากราฟขึั้นไปตอนนี้ ก็ขึ้นไปเพื่อลงเท่านั้น ครับ เนื่องจากกราฟหลุด Low 1560 ลงมาแล้วเป็น Swing Low เก่าทำให้ตอนนี้กราฟมีสัญญานขาลง แต่ก็ยังมีแนวโน้มที่จะกลับตัวขึ้นไปได้ก่อนลงยาวเช่นกันนะครับ โดย ถ้าวิเคราะห์จากรูปที่แอดมินแนบมาแล้ว วันนี้ ถ้ากราฟ ราคาทองตำ อาจจะลงไปได้อีก ที่ fibo 261.8 ตามรูปนะครับ แต่ถ้าลงไปตรงนั้นได้อย่างไรก็จะดีดได้เหมือนเดิม ครับ สำหรับเช้านี้ ที่แอดมิน ออก Signal Buy ทองคำมาเนื่องจากเกิด การ Swing high ใน M30 และ H1 ไปแล้วนะครับ ดังนั้น โอกาศที่กราฟจะบินกลับขึ้นไปได้ต่อก็เลยมี ครับ โดยเป้าหมาย นั้นจะเป็นการบินขึ้นไปเพื่อลงตาม แนว fibo 50 จากรูปที่ 2 ที่แนบมาวันนี้นะครับ ซึ้ง สังเกตุดีๆ แนวโน้ม ถ้ากราฟขึ้นไปถึง fibo 50 หรือ fibo 23.6 ที่ราคา 1670 ได้ กราฟจะเป็น head & shoulder ที่อาจพากราฟลงไปไกลได้เช่นกันนะครับผม โดยแม้ว่าวันนี้ SPDR จะเข้า เทขายเพิ่มแต่ Stop loss เราใกล้กว่า ครับผม ยังได้ลุ้นกราฟขึ้นไปค่อย Sell กัน ครับ

ราคาทองคำล่าสุด ปรับครั้งที่ 11 เพิ่มขึ้น +50.00 บาท 13 มีนาคม 2020 ทองคำแท่ง บาทละ 23,900.00 บาท

ราคาทองคำแท่งในประเทศวันนี้
ราคาทองคำแท่งรับซื้อบาทละ 23,800.00 บาท
ราคาทองคำแท่งขายบาทละ 23,900.00 บาท
โดยราคาทองคำปรับตัวลดลง -600.00 บาท

ราคาทองรูปพรรณในประเทศวันนี้
ราคาทองรูปพรรณรับซื้อที่บาทละ 23,376.72 บาท
ราคาทองรูปพรรณขายที่บาทละ 24,400.00 บาท
โดยราคาทองคำปรับตัวลดลง -600.00 บาท

อ้างอิง: สมาคมค้าทองคำ GTA
ราคาทองคำต่างประเทศล่าสุด ณ เวลา 12:34 อยู่ที่ 1,587.95 ดอลล่าห์สหรัฐ ต่อ ออนซ์
SPDR Gold Share กองทุนซื้อขายของทำที่ใหญ่ที่สุดในโลกวันนี้ ถือครองทองคำล่าสุดอยู่ที่ 944.18 ตัน โดย อัตราการถือครองทองคำของ SPDR ลดลงล่าสุด -9.08 ตัน ณ วันที่ 13 มีนาคม 2563 เวลา 06.00 น.

Remark : การซื้อขายทองคำของ SPDR gold share ใช้ร่วมการวิเคราะห์ ได้เท่านั้น หาได้ชี้นำตลาดไม่โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
ติดตาม อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold shareได้ ที่ลิ้งนี้ เลย ครับ : http://bit.ly/383waCs

#spdr,#gold,#ทองคำ,#ราคาทองคำ,#ทองคำแท้,#ทองคำแท่ง #ทองคำแท้จากเยาวราช

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณครับ  (TH)** กำลังจะถาม tp แอดพอดีเลย  x*/2
วันนี้ออกตัวก่อน sig ได้ไม้ bye ขึ้นมาจาก 1560 แต่เช้า เล็ง tp1 ไว้เหมือนแอดเลย  x*/2 g*/- **hulk3**

*

admin

• 80,642
อ้างจาก: Arti_kung ที่ 13, มีนาคม  2020, 12:54:32 PM
ขอบคุณครับ  (TH)** กำลังจะถาม tp แอดพอดีเลย  x*/2
วันนี้ออกตัวก่อน sig ได้ไม้ bye ขึ้นมาจาก 1560 แต่เช้า เล็ง tp1 ไว้เหมือนแอดเลย  x*/2 g*/- **hulk3**

สูตรแอดมินไม่ได้มีอะไรมากครับ Down theory กับ Fibonacci ครับ ยึดหลักนี้ผิด ทางก็คัต ลอส ไม่มีแก้พอร์ตให้เมื่่อย ครับ
เลยทำให้แกะกราฟง่าย

็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,642

แอดมินใช้ Swing ตรงนี้ในการเข้า ครับ

**hulk3** **hulk3**

พี่ทองนี่แรงมากเลยนะเนี่ย
ถ้าถูกทางนี่รวยเละ 100% เลยทีเดียว
ใคร buy sell buy sell ถูกจังหวะนี่ ก็รับเยอะเลย

แต่ถ้าผิดทางละก็อะนะ ไปเลย

ผมเดาว่าทองเด้งเพื่อลงต่อครับ รอดูตอนเย็นๆ

**6105**

กราฟ ทองคำ วันนี้ จากภาพแรกด้านบนนี้เป็นภาพจาก TF H1 ของเมื่อวานนะครับ หลังจากที่กราฟลงมาเบรก Fibo 100% ตามระบบ MACD Divergence ได้ กราฟก็วิ่งลงมาหาเป้า TP ที่ Fibo 161.8% ได้อย่างรวดเร็วเลยนะครับ โดยที่การลงมานี้กราฟไม่มีการย่อขึ้นไปให้ไล่ทุบจากแนว FIbo ตามระบบกันเลย และตอนนี้กราฟก็ลงมาเบรก FIbo 100 ของ TF H4 ตามระบบ MACD Divergence แล้วเช่นเดียวกันนะครับ กราฟมีโอกาสที่จะลงได้ต่อถึงราคา 1477 ตามระบบเลยนะครับ แต่ก่อนที่กราฟจะลงไปถึงเป้ากราฟอาจจะมีการย่อตัวกลับขึ้นไปก่อนได้เช่นกันนะครับ แนะนำให้รอทุบตามแนว fibo ที่แอดมินลากไว้ตามภาพด้านบนภาพที่ 2 ได้เลยครับ ส่วนท่านใดที่อยากจะเปิด Buy สวนขึ้นไปตอนนี้กราฟก็ส่งสัญญาณการพักตัวที่ TF M15 แล้วเช่นกันนะครับ แต่ต้องรอคอนเฟิร์มตามระบบคือรอกราฟขึ้นไปเบรก fibo 100% ที่ 1609.8 ให้ได้ก่อนนะครับแล้วค่อยรอจังหวะกราฟย่อค่อยเปิด buy ขึ้นไป โดยเป้าการพักตัวของ TF M15 นั้นจะอยู่ที่ราคา 1645.8 ครับ ตามภาพที่ 3 ด้านบนครับ

*

CASE Forex

• 17,165
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันศุกร์ที่ 13 มีนาคม 2563 Week คงปิดแดงสวยๆ

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1600-1610 80-90 pip 400-600 pip

Signal Sell เหตุการณ์ที่ผ่านมาตอบรับดีเกินคาด กลายเป็นว่ากราฟทองของเราลงมา TP อย่างรวดเร็ว ตอนนี้ก็มีสิ่งที่จะเป็นไป 2 อย่างคือ ดีดกลับขึ้นมา แรง กับ ไม่แรง ในมุมของถ้าเกิดมันแรงก็คงจะไปโซนแนวต้านเดิมๆที่ 1650++ นิดๆ แล้วก็ปรับตัวลงต่อเป็น ภูเขาพระปราง 3 ยอด ลิงตีกันแล้วปรับตัวลงกันอีกที แต่ผมมองว่าล่าสุดกราฟได้ทะลุ Low เป็นการทำ HH LL ใหม่เกิดขึ้นอาจจะเป็นสิ่งที่คอนเฟริมแรงของแนวโน้มทองได้เป็นอย่างดีคือมีแรงทุบมากก็อาจจะทำให้ผมโฟกัสไปที่ดีดไม่แรงนั้นเอง กล่าวคือทองดีดตัวขึ้นมาที่ โซน 1590-1610 โซนๆนี้รอการปรับตัวดู H1 - H4 เป็นหลักว่าจะมีสัญญาณแท่งเทียนดิ่งลงหรือไม่อย่างไร เพราะฉะนั้นก็มาสอดคล้างกับ Fibo 50 ของทองที่รออยู่ด้านล่างและ กราฟ Week ที่คิดว่าคงต้องปิดแดงเต็มๆแท่งสวยๆทะลุลงไปหน่อยแล้วกัน ก็หวังว่ากราฟจะดีดไปหา EMA 200 h4 แล้วปิดแดงมุดหัวลงกันต่อในคืนนี้ได้อย่างเมามันกันอีกครั้ง เพราะอย่าลืมว่ากองทุนทุบมาหนัก เพราะก็ต้องมีนายทุนใหญ่ที่เก็บทองส่วนใหญ่ๆ ไปช้อนธุระกิจหรือหุ้นของตัวเองไว้เช่นกันทองก็อาจจะร่วงต่อเพราะเอาเงินไปช้อนหุ้นนั้นเอง มาดูว่ามั่วหรือแม่น ให้ลักษณะแท่งเทียนเฉลยจุดเข้าแล้วทำตามแผนเอาแล้วกันครับ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,642
อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 13, มีนาคม  2020, 01:21:06 PM

กราฟ ทองคำ วันนี้ จากภาพแรกด้านบนนี้เป็นภาพจาก TF H1 ของเมื่อวานนะครับ หลังจากที่กราฟลงมาเบรก Fibo 100% ตามระบบ MACD Divergence ได้ กราฟก็วิ่งลงมาหาเป้า TP ที่ Fibo 161.8% ได้อย่างรวดเร็วเลยนะครับ โดยที่การลงมานี้กราฟไม่มีการย่อขึ้นไปให้ไล่ทุบจากแนว FIbo ตามระบบกันเลย และตอนนี้กราฟก็ลงมาเบรก FIbo 100 ของ TF H4 ตามระบบ MACD Divergence แล้วเช่นเดียวกันนะครับ กราฟมีโอกาสที่จะลงได้ต่อถึงราคา 1477 ตามระบบเลยนะครับ แต่ก่อนที่กราฟจะลงไปถึงเป้ากราฟอาจจะมีการย่อตัวกลับขึ้นไปก่อนได้เช่นกันนะครับ แนะนำให้รอทุบตามแนว fibo ที่แอดมินลากไว้ตามภาพด้านบนภาพที่ 2 ได้เลยครับ ส่วนท่านใดที่อยากจะเปิด Buy สวนขึ้นไปตอนนี้กราฟก็ส่งสัญญาณการพักตัวที่ TF M15 แล้วเช่นกันนะครับ แต่ต้องรอคอนเฟิร์มตามระบบคือรอกราฟขึ้นไปเบรก fibo 100% ที่ 1609.8 ให้ได้ก่อนนะครับแล้วค่อยรอจังหวะกราฟย่อค่อยเปิด buy ขึ้นไป โดยเป้าการพักตัวของ TF M15 นั้นจะอยู่ที่ราคา 1645.8 ครับ ตามภาพที่ 3 ด้านบนครับ

จัดไปครับอ่าน ลายแทงนี้ได้เข้าใจก็กำไรได้
)2: )2:

อ้างจาก: Aree_nuy ที่ 13, มีนาคม  2020, 10:51:56 PM
มีจุด Bไหม คะ
ผมว่ายังนะมันยังจะลงอีกรอสุดทางh4จิงๆ1510ถึง1480ค่อยเข้า​ buyและปล่อยยาวอย่างน้อย1630ถึง1640และจะลงยาวต่อ
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

admin

• 80,642

*

CASE Forex

• 17,165
EMA Day ตรงกับ Fibo 50 รอบขึ้น มาแน่นวล  xc8* xc8* xc8* xc8*

ใครเตะปลั๊กนะ  xc4* xc4* xc4*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

เคส สุดหล่อ แล้วไงต่อ

*

sanya

• 3,052
1497 มันจะมาปิดแกปป่าวครับ admin xz55**
xc8* xc8* xc8*