กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพุธ 11 มีนาคม 2563 แพ้ไปแล้วแต่ก็ไม่หยุด Buy

• 0 replies
  • 1,494 views
*

CASE Forex

• 17,170
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพุธ 11 มีนาคม 2563 แพ้ไปแล้วแต่ก็ไม่หยุด Buy

[/url]

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1.2930-1.2910 50-60 pip 120-200 pip

Signal Buy ก่อนหน้านี้ต้องยอมรับ SL ที่เกิดขึ้นเพราะจากที่คิดว่าแรงขึ้นจะมีมากกว่าแล้วแต่ผลของความไม่แน่นอนอย่างหุ้นโลก มีความผันผวนหนักมาก ไม่แปลกที่ถึงแม้เขาจะปิด H4 เขียวที่รับสำคัญก็ยังต้องโดนกดลงมา แต่ในตอนนี้ลงมาถึงรับมหาสำคัญอีกรอบ ก็ยังมองว่าเราคงต้อง Buy ขึ้นไป แต่จะมีโซนที่สำคัญอย่าง 1.300 ช่วงนี้ที่ในอดีตเป็นรับและต้านที่สำคัญ เพราะฉะนั้นใครที่ Buy ขึ้นไปปู่คิดว่าต้องบวกกันไม่มากก็น้อยแต่ถ้าไปถึงโซนนี้ใครจะปิดกำไรหรือถือต่อก็สำควรดูรูปแบบแท่งเทียนของกราฟในโซนนี้ก่อนว่าปิดตัวแบบนี้ดีดหัวปักลงมาหรือยังมีแรงซื้อพยายามดันขึ้นไป ให้เรารอจังหวะดีดี ถ้า H4 มุดลงมาก็สมควรปิดออเดอร์ทำกำไรไปก่อนแต่ถ้าปิดแบบมีแรงซื้อหนุนอยู่ก็มีสิทธืที่จะมองขึ้นไปยันโซนเดิมที่กดลงมาก่อนหน้าอย่าง 1.313 ขาประจำเจ้าเดิมนั้นเอง

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."