กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ XAU/USD รายวัน ประจำวันที่ 11 มีนาคม 63 BY ATFX

• 0 replies
  • 620 views
วิเคราะห์กราฟ XAU/USD รายวัน ประจำวันที่ 11 มีนาคม 63 BY ATFX

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดพุ่งขึ้นกว่า 1,100 จุดเมื่อคืนนี้ (10 มี.ค.) ขานรับถ้อยแถลงของประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ซึ่งระบุว่า รัฐบาลสหรัฐจะออกมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจครั้งใหญ่ เพื่อลดผลกระทบจากการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 นอกจากนี้ ตลาดยังได้รับแรงหนุนจากการที่นักลงทุนเข้าช้อนซื้อเก็งกำไรหลังจากดัชนีดาวโจนส์ดิ่งลงกว่า 2,000 จุดเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา โดยราคาหุ้นดีดตัวขึ้นเป็นวงกว้าง ซึ่งรวมถึงหุ้นกลุ่มพลังงานที่พุ่งขึ้นตามทิศทางราคาน้ำมัน และหุ้นกลุ่มธุรกิจเรือสำราญฟื้นตัวขึ้นขานรับความหวังเกี่ยวกับมาตรการเยียวยาเศรษฐกิจของปธน.ทรัมป์ --RYT9

ทางเทคนิค

ทองคำมองที่ กรอบ 1671-1642 ครับ ราคาวิ่งอยู่บริเวณนี้อยู่ นะครับ ทองเริ่มมีการพักตัวลงมาแล้วนะครับ ทำขาลงระยะสั้น H1 มาแล้ว แต่ระยะกลาง H4 มองเป็นการพักตัวครับ ไม่ควรหลุดรับ 1632 ครับ ถ้าหลุดตรงนี้ จะเข้าสู่ขาลงระยะกลางทันที แต่ระยะยาว มองพักตัวลงมาแล้วนะครับ 1631 ไม่เบรก ก็อาจจะรีบาว ที่ 1672 ครับ และลงต่อ ต้องลุ้นว่า กราฟจะสร้างฐานและทพ High ใหม่ที่ สูงกว่า 1700 ได้หรือไม่ ครับ