กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสที่ 5 มีนาคม 2563 พลังของ Week ช่วยด้วย

• 0 replies
  • 1,188 views
*

CASE Forex

• 17,125
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสที่ 5 มีนาคม 2563 พลังของ Week ช่วยด้วย

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.2850-1.2900 60-70 pip 180-280 pip

Signal Sell สถานการณ์ของ GU ตอนนี้ดีดขึ้นมาจากโซนเป้าหมายแรกของเรานั้นคือ Fibo 50 ในรอบสวิงใหญ่ เพราะฉะนั้นก็ยากหน่อยที่จะสามารถทุบผ่านไปได้เลยในจังหวะแรก ก็คงต้องมีการย่อบ้างแบบในตอนนี้ แต่เราก็ยังมีกราฟ Week และ เดือนที่กำลังคุมโซนให้เราอยู่ ในที่นี้เราจะเห็นแนวรับเก่าของ GU ที่กำลังดักทางอยู่ในโซน 1.2900 นี้นั้นเองก็อาจจะทำให้กราฟหยุดและลงต่อไปได้ เพราะก็ถ้่าเทียบในรอบ Week แล้วโซนที่ดีดขึ้นมานี้ก็ถือว่า GU ขึ้นมาทำห่างนั้นเองก็มาลุ้นกันว่า Week นี้ของ GU จะปิดแดงทะลุลงไปได้อีกหรือไม่ ก็กันความเสี่ยงได้ในรอบการวางแผนนี้คือโซน Hi ของ Week นั้นเอง

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."