กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพฤหัสบดี 5 มีนาคม 2563 ยัง buy ได้อยู่รอย่อลงมาก่อน^_^

• 13 replies
  • 2,888 views
*

admin

• 80,416
วิเคราะห์ ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพฤหัสบดี 5 มีนาคม 2563 ยัง buy ได้อยู่รอย่อลงมาก่อน^_^

ราคาทองคำ GOLD : Buy LimitPrice:1628   
TP1:1657RR:
TP2:1672RR:
TP3:RR:
SL:1600  

Signal Date: 05/03/2563 10:14

ราคาทองคำตลาดโลกเช้้านี้ ตอนนี้อยู่ที่ ราคาประมาณ 1640$/Onz นะครับ แนวโน้มกราฟตอนนี้หลังจาก Fed ปรับดอกเบี้ย ฉุกเฉินเพือ่รับมือกับ Covid-19 ทำให้ USD อ่อนค่าอย่างหนัก และทองพุ่งหนักเช่นกัน ทำใ้ SPDR พลาด เป้นครั้งแรกในรอบเดือนนะครับ และเมื่อวาน SPDR ก็ซื้อทองคำกลับเข้าคลังเพิ่ม 3.51 ตัน ที่ราคา 1645.90$/onz ทำให้ตอนนี้ SPDR ยังติดลบอยู่นะครับ แต่อย่างไรก็ตาม กราฟ ราคาทองคำยังวิ่งแบบ Sideway อย่างต่อเนื่องอยู่แต่ แนวโน้มปรับเป็นขาขึ้นเป็นส่วนมากดังนั้นจังหวะนี้ แนะนำให้หาจังหวะ Buy ดีกว่า นะครับแต่อย่างไรก็ตาม การวิเคราะห์จะเห็นว่า Stop loss นั้นอยู่ไกลมากเลย นะครับ คือ 1600$/Onz เลยทีเดียว คือแอดมินเผื่อระยะ Swing ไว้ นะครับ แต่ จุดเข้า buy ราคาทองตอนนี้ก็คือมาจาก แนว Swing นั่นเองครับ ดังนั้นด้วยเทรนของกราฟตอนนี้จึงยังเหมาะที่จะหาจังหวะฺ Buy มากกว่า ครับผม แนวโน้มกราฟวันนี้ น่าจะวิ่งตามเทคนิคมากกว่าเพราะแม้ว่าพรุ่งนี้จะมีข่าว NFP ออกมาก็ตามแต่ก็ไม่คิดว่ากราฟจะแรงได้มากเท่าไหร่ ครับ

วันนี้ กองทุนซื้อขายทองคำแท่งอย่าง SPDR ไม่มีการขยับการซื้อขายนะครับ ถือครองทองคำล่าสุดอยู่ที่ 934.52 ตัน เท่าเดิม หลังจากเมื่อวานศื้อไป 3.51 ตันไปแล้ว

ราคาทองคำล่าสุด ปรับครั้งที่ 1 เพิ่มขึ้น +100.00 บาท 5 มีนาคม 2020 ทองคำแท่ง บาทละ 24,400.00 บาท

ราคาทองคำแท่งในประเทศวันนี้
ราคาทองคำแท่งรับซื้อบาทละ 24,300.00 บาท
ราคาทองคำแท่งขายบาทละ 24,400.00 บาท
โดยราคาทองคำปรับตัวเพิ่มขึ้น +100.00 บาท

ราคาทองรูปพรรณในประเทศวันนี้
ราคาทองรูปพรรณรับซื้อที่บาทละ 23,861.84 บาท
ราคาทองรูปพรรณขายที่บาทละ 24,900.00 บาท
โดยราคาทองคำปรับตัวเพิ่มขึ้น +100.00 บาท

อ้างอิง: สมาคมค้าทองคำ GTA
ราคาทองคำต่างประเทศล่าสุด ณ เวลา 09:28 อยู่ที่ 1,638.80 ดอลล่าห์สหรัฐ ต่อ ออนซ์
SPDR Gold Share กองทุนซื้อขายของทำที่ใหญ่ที่สุดในโลกวันนี้ ถือครองทองคำล่าสุดอยู่ที่ 934.52 ตัน โดย อัตราการถือครองทองคำของ SPDR ไม่เปลี่ยนแปลง ณ วันที่ 5 มีนาคม 2563 เวลา 06.00 น.

Remark : การซื้อขายทองคำของ SPDR gold share ใช้ร่วมการวิเคราะห์ ได้เท่านั้น หาได้ชี้นำตลาดไม่โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
ติดตาม อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold shareได้ ที่นี่ เลย ครับ : http://bit.ly/383waCs
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 16,939
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพฤหัสบดีที่ 5 มีนาคม 2563 ปิด Day แบบนี้ย่อนิดๆแล้วจะทุบยาวๆ

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1630++ 500 pip 80-120 pip

Signal Sell ในช่วงเวลาที่ผ่านมา ตลาดโลกคงจะเห็นแล้วว่ามันแปลปรวณ มหาศาลเพียงใดหุ้นตกมหาศาลในรอบ 10 ปี พร้อมทั้งทองที่วิ่งอย่างกับม้าป่า ที่ดีดขึ้นสุดรอบ Flag แล้วดิ่งกลับมาที่เดิมด้วยเวลาอันสั้นมาๆ แต่ก็ไม่ได้น่าจะตกใจอะไร เพราะว่าก็เป็นไปตามวงรอบ อุปทานนั้นเอง เพราะฉะนั้นเราจะเห็นว่ากราฟทองแท่งเดือนมันปิดแดงแบบนั้นทำให้เรามองได้เลยว่าสวยงาม สำหรับขาทุบเพราะฉะนั้น ก่อนที่จะลงไปแน่นอนต้องมีแรงส่งเดิมอยู่ก็อยากให้เพื่อนๆ Buy ไปหาจุดทุบที่มีความสำคัญอยู่ 2 โซนด้วยกันโซนแรกคือ Fibo 50 ขึ้นไปประมาณ 300 pip เป็นโซนที่มีแนวต้านใหม่รออยู่ด้วย รอบพักตัวสำคัญและยังเป็น 50 % ของเดือนอีกด้วย แต่ถ้าสุดๆจริงๆคงจะเป็นโซน fibo 75 ที่ราคาประมาณ 1650-1660 นั้นเองน่าจะมีแรงทุบมหาศาลรอจังหวะตลาดเฉลยๆแล้วค่อยเข้าละกันนะจ๊ะ โชคดีทุกๆท่าน กินทั้งขึ้นและลง // ในเวลานี้ทองได้ทำการปิดแท่งแดง ใน TF day ซึงในอดีตจุดนี้ก็มีแรงส่งลงไปด้านล่างเช่นเดียวกับต้านด้านบนตรงโซน Fibo 23.8 แต่มองว่าถ้าเรามี Hi เดิมของ Day ที่ปิด Doji ด้วยแล้วก็มีความเป็นได้สูงหากจุดนี้เป็นต้นน้ำจริงๆ กราฟก็น่าจะสามารถลงไปได้ไกล + กับ SP500 ที่ตกอย่างต่อเนื่องหากจะสามารถกลับมาได้ก็คงต้องมีการทุบราคาทองคำเพื่อกลับไปซื้อหุ้น SP500 & DJ30 เพราะฉะนั้นก็ต้องวัดดวงกับตลาดด้วยครับรอบนี้ แต่หากทะลุแนวต้านนี้ไปได้ทะลุ Hiเดิม ของเมื่อวาน ทะลุ Doji ผมว่าก็คงต้องยอมแรงทองแล้วละครับ อาจจะพุ่งทะลุไปหา 1700 จริงก็เป็นไปได้ ถ้าเป็นแบบนี้จริงแสดงว่าหุ้นก็ยังต้องลงอย่างต่อเนื่อง แจ็คพอร์ตของเงินที่ไหลออกจากหุ้น จะไปซื้อทองแ่น่นอนมาแน่ แต่คู่เงินสกุลไหนๆจะได้เงินจากหุ้นไปช้อนซื้อก็มารอดูกัน อาจจะเป็น GBP ก็ได้นะ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ซิบหายและ ขึ้นเลยไม่ย่อ ชนเส้นยังลีลาไม่ลงด้วยมีบินแน่
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

หลวงปู่เค็มต้องมาละ

อ้างจาก: สมหวัง นะครับ ที่ 05, มีนาคม  2020, 07:55:00 PM
หลวงปู่เค็มต้องมาละ
หลวงปู่ยังไม่ช่วยเลยเพราะมีแนวว่าอาจไป 1680 ก็เป็นได้ วันนี้หากไม่ไป1660และลง มาที่่ 1630 มีแนวว่าเราจะได้ไปยอดเดิม
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

CASE Forex

• 16,939

หลวงปู่เค็มเจอเบรคแตก ตายห่าเลยครับ โดนไปจุกๆเลย SL ไว้ Hi day อุส่า pinbar แต่แรงมันไม่ตกเลย ต้องยอมตามแผน ขออภัยทุกๆท่านด้วยครับ

/**33 /**33 /**33
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 05, มีนาคม  2020, 09:24:14 PM

หลวงปู่เค็มเจอเบรคแตก ตายห่าเลยครับ โดนไปจุกๆเลย SL ไว้ Hi day อุส่า pinbar แต่แรงมันไม่ตกเลย ต้องยอมตามแผน ขออภัยทุกๆท่านด้วยครับ

/**33 /**33 /**33

SPDR มา ครับ วันนี้ แม้ไม่ได้ซื้อแต่ ก็มีแรง จากวันก่อน อยู่
))/* ))/* g*/- g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ผมมองว่า sellจังหวะนี้เพราะตามแผนเก่าคาดว่า1660

*

admin

• 80,416

เอาล่ะ มาว่ากันตามเทคนิค สัญญาน ขึ้นของกราฟทองคำมาเต็มแล้ว นะครับ

กราฟจะทำ 2 อย่าง แต่เป้าหมายเดียวกันคือ New high นะครับ

1.คือกราฟ อาจจะ New high ไปเลย
2.กราฟอาจจะย่อตัวลงมาได้เพราะ เม่าต้องทยอยขายก่อนเพราะ ติดดอยกันเยอะ และทีนี้ ระยะที่กราฟย่อได้มีถึง1580 เลยทีเดียว ครับ
   ตรงนี้คือกราฟมี โอกาศย่อได้นะ ไม่ใช่ ว่าจะย่อมา จะย่อมาเท่าไหร่แอดไม่ทราบ จริงๆ แต่ ผมรอสวน ตามแนว จังหวะนี้แหละจะมีคนคิดว่ากราฟจะลงแล้ว จะ Sell ลงไป ตาม
    แต่หลังจากนั้นกราฟจะบินต่อไป 1700$ ครับ ตือ ยังไงกราฟ มาแน่ แต่จะตอนไหนแค่นั้น ครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

แต่เหมือนจะมีพวกยักษ์เข้าซื้อเพิ่มแทนเม่านะ ลงนิดบินขึ้น ปวดหัวมาก

เป้าหมายต่อไป 1680 ลุ้นว่าจะลงไหม รอตรงนี้ ไม่อยากเสียsl เจอมาเยอะ ต้องระวังรอถึงค่อยเข้า555

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 05, มีนาคม  2020, 10:25:48 PM
เป้าหมายต่อไป 1680 ลุ้นว่าจะลงไหม รอตรงนี้ ไม่อยากเสียsl เจอมาเยอะ ต้องระวังรอถึงค่อยเข้า555

จากนี้ระยะ Swing เยอะนะครับท่าน ระวังหน่อย นะ
็Hea** ็Hea**

อ้างจาก: admin ที่ 05, มีนาคม  2020, 10:27:45 PM
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 05, มีนาคม  2020, 10:25:48 PM

จากนี้ระยะ Swing เยอะนะครับท่าน ระวังหน่อย นะ
็Hea** ็Hea**
อ้างอิงจาก mn ครับ

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: admin ที่ 05, มีนาคม  2020, 09:43:22 PM

เอาล่ะ มาว่ากันตามเทคนิค สัญญาน ขึ้นของกราฟทองคำมาเต็มแล้ว นะครับ

กราฟจะทำ 2 อย่าง แต่เป้าหมายเดียวกันคือ New high นะครับ

1.คือกราฟ อาจจะ New high ไปเลย
2.กราฟอาจจะย่อตัวลงมาได้เพราะ เม่าต้องทยอยขายก่อนเพราะ ติดดอยกันเยอะ และทีนี้ ระยะที่กราฟย่อได้มีถึง1580 เลยทีเดียว ครับ
   ตรงนี้คือกราฟมี โอกาศย่อได้นะ ไม่ใช่ ว่าจะย่อมา จะย่อมาเท่าไหร่แอดไม่ทราบ จริงๆ แต่ ผมรอสวน ตามแนว จังหวะนี้แหละจะมีคนคิดว่ากราฟจะลงแล้ว จะ Sell ลงไป ตาม
    แต่หลังจากนั้นกราฟจะบินต่อไป 1700$ ครับ ตือ ยังไงกราฟ มาแน่ แต่จะตอนไหนแค่นั้น ครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

มอง 1700 เช่นเดียวกันเลยครับพี่ เพราะดูท่าทีของ CO-19 นี้แล้ว ท่าทางน่าจะดึงหุ้น US500 DJ30
ลงต่ำอีกมากเลยทีเดียว เพราะฉะนั้นสะสมทองก็คงจะเป็นทางเลือกที่ดีของเหล่าบรรดารายใหญ่ๆแน่นอน