กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธ 4 มีนาคม 2563 ดีดขึ้นมาแบบนี้ ทุบซ้ำให้หนัก

• 12 replies
  • 2,537 views
*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธ 4 มีนาคม 2563 ดีดขึ้นมาแบบนี้ ทุบซ้ำให้หนัก

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1600-1630 500 pip 80-120 pip

Signal Sell ในช่วงเวลาที่ผ่านมา ตลาดโลกคงจะเห็นแล้วว่ามันแปลปรวณ มหาศาลเพียงใดหุ้นตกมหาศาลในรอบ 10 ปี พร้อมทั้งทองที่วิ่งอย่างกับม้าป่า ที่ดีดขึ้นสุดรอบ Flag แล้วดิ่งกลับมาที่เดิมด้วยเวลาอันสั้นมาๆ แต่ก็ไม่ได้น่าจะตกใจอะไร เพราะว่าก็เป็นไปตามวงรอบ อุปทานนั้นเอง เพราะฉะนั้นเราจะเห็นว่ากราฟทองแท่งเดือนมันปิดแดงแบบนั้นทำให้เรามองได้เลยว่าสวยงาม สำหรับขาทุบเพราะฉะนั้น ก่อนที่จะลงไปแน่นอนต้องมีแรงส่งเดิมอยู่ก็อยากให้เพื่อนๆ Buy ไปหาจุดทุบที่มีความสำคัญอยู่ 2 โซนด้วยกันโซนแรกคือ Fibo 50 ขึ้นไปประมาณ 300 pip เป็นโซนที่มีแนวต้านใหม่รออยู่ด้วย รอบพักตัวสำคัญและยังเป็น 50 % ของเดือนอีกด้วย แต่ถ้าสุดๆจริงๆคงจะเป็นโซน fibo 75 ที่ราคาประมาณ 1650-1660 นั้นเองน่าจะมีแรงทุบมหาศาลรอจังหวะตลาดเฉลยๆแล้วค่อยเข้าละกันนะจ๊ะ โชคดีทุกๆท่าน กินทั้งขึ้นและลง // ทองได้ทำการดีดขึ้นมาทดสอบกราฟที่ปิด แดงก่อนหน้าอย่าง Week และ เดือนเพราะฉะนั้น ก็มีความเสี่ยงหากทองวิ่งเกิน Hi ที่ผ่านมาแต่จะไปหวั่นใจอะไรในเมื่อกราฟปกติถ้ามีแท่งสวยๆสำคัญๆ มันก็มักจะเป็นจุดเริ่มต้นของการเดินทางในหลายๆ ครั้งไปเพราะฉะนั้น ย่อมาขนาดนี้ก็คือจุดสำคัญเช่นกัน ทุบต่อเลยจร้าๆๆ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,404
ราคาทองคำ GOLD : Buy LimitPrice:1628   
TP1:1650RR:
TP2:1680RR:
TP3:RR:
SL:1600  

Signal Date: 04/03/2563 12:04

ราคาทองคำต่างประเทศ วันนี้ จริง ๆแอดมินมองว่ากราฟน่าจะย่อลงมาได้ก่อนบินนะครับ แต่ก็ไม่แน่ใจมากพอที่ออกจาก Signal Sell สวนทางกับดอกเบี้ยสุักเท่าไหร่เอาเป็นว่า หาจังหวะ Buy ตามแนวรับ มีโอกาศมากกว่า ครับที่จะกำไร หลังจาก เมื่อวาน Fed ปรับดอกเบี้ยกระทันหันทำให้วุ่นวายกันไปทั้งตลาด และเป็นเทรนสำหรับ ตอนนี้แล้ว เพราะ AUD ก็ปรับดอกเบี้ยลง ล่าสุด HKD ฮ่องกงก็ปรับดอกเบี้ยลงเช่นกัน ครับดังนั้น ในระยะ ยาวทองคำน่าจะขึ้นไปอีกแต่ ตอนไหนเท่านั้น ครับผม สำหรับ เมื่อวาน SPDR ก็ถือว่า ออกมาเทขาย ทองคำ และ พลาดเป็นครั้งแรก นับตั้งแต่ ทำระบบ วิเคราะห์ SPDR อัตโนมัติ ออกมาแต่ ไม่เป็นไร ครับ วันนี้ SPDR ซื้อทองคำแล้ว วันนี้ รอจังหวะ Buy ตาม SPDR ครับ รอกราฟย่อมาก่อนนะครับ ค่อย Buy จะได้ราคาดี ครับ

กองทุน SPDR GOLD SHARES กองทุนทองคำแท่งที่ใหญ่ที่สุดในโลก เข้าซื้อทองคำแท่ง ครั้งที่ 2 ณ เวลา 07:00น. ที่ราคา 1,645.90 ดอลล่าห์สหรัฐต่อออนซ์
โดยรวมกองทุน SPDR GOLD SHARES ถือครองทองคำแท่งวันนี้ทั้งหมด 934.52 ตัน เพิ่มขึ้น 3.51 ตัน

อ้างอิง : SPDR GOLD SHARES กองทุนทองคำแท่งที่ใหญ่ที่สุดในโลก

ราคาทองคำล่าสุด ปรับครั้งที่ 2 ลดลง -50.00 บาท 4 มีนาคม 2020 ทองคำแท่ง บาทละ 24,400.00 บาท

ราคาทองคำแท่งในประเทศวันนี้
ราคาทองคำแท่งรับซื้อบาทละ 24,300.00 บาท
ราคาทองคำแท่งขายบาทละ 24,400.00 บาท
โดยราคาทองคำปรับตัวเพิ่มขึ้น +550.00 บาท

ราคาทองรูปพรรณในประเทศวันนี้
ราคาทองรูปพรรณรับซื้อที่บาทละ 23,861.84 บาท
ราคาทองรูปพรรณขายที่บาทละ 24,900.00 บาท
โดยราคาทองคำปรับตัวเพิ่มขึ้น +550.00 บาท

อ้างอิง: สมาคมค้าทองคำ GTA

Remark : การซื้อขายทองคำของ SPDR gold share ใช้ร่วมการวิเคราะห์ ได้เท่านั้น หาได้ชี้นำตลาดไม่โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
ติดตาม อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold shareได้ ที่นี่ เลย ครับ : http://bit.ly/383waCs
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ติดอยู่ในถ้ำแถวๆ 1617 จะลงมารับกันก่อนบินมั้ยครับนิ  xz55** %%22

สัญญาบอกจะวิ่งขึ้น gg
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

ทองนี่น่าจะเครื่องติดแล้วแน่เลย  **6004** **6004**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: fotcang ที่ 04, มีนาคม  2020, 06:32:27 PM
ทองนี่น่าจะเครื่องติดแล้วแน่เลย  **6004** **6004**

ใช่ ครับ SPDR วันนี้ มีของเหมือนเดิม เมื่อวานโดน Fed ตบเด็กน้อย SPDR ไปทีนึง ครับ
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อีหยังเดียวทำเป็นขึ้นและก็พลิกตัวลง  งงสิครับ ไม่ไปไหนจิงๆ
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 04, มีนาคม  2020, 08:23:50 PM
อีหยังเดียวทำเป็นขึ้นและก็พลิกตัวลง  งงสิครับ ไม่ไปไหนจิงๆ

sideline เกินนะวันนี้
%%22 %%22

ผมไม่กล้าเข้าเลยกราฟแบบนี้

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 04, มีนาคม  2020, 09:27:39 PM

นั่งหน้าหล่อพร้อมแอดไปก่อนครับ
)2: )2:

อ้างจาก: admin ที่ 04, มีนาคม  2020, 09:29:31 PM
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 04, มีนาคม  2020, 09:27:39 PM

นั่งหน้าหล่อพร้อมแอดไปก่อนครับ
)2: )2:
นอนดีกว่า ไว้รอพรุ้งนี้ค่อยเข้า 555

*

CASE Forex

• 16,936
มันไม่ไปไหนเลยครับพี่น้อง ปวดหัวจนหัวจะแตกแล้ววว  An2 An2 An2
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

รอที่1649-1654ถึงผมทุบเลย​ เริ่มจะมีสัญญาณกลับตัวอยู่แต่รอแรงลง