กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันจันทร์ที่ 2 มีนาคม 2563 เชื่อหลวงปู่ก็รับเงินไป

• 7 replies
  • 2,386 views
*

CASE Forex

• 17,196
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันจันทร์ที่ 2 มีนาคม 2563 เชื่อหลวงปู่ก็รับเงินไป

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.2800-1.2860 60-70 pip 180-280 pip

Signal Sell กราฟดีดตัวเพราะเหตุความไม่แน่นอนของ หุ้นโลก ทำให้กราฟยังคงสวิงๆไปๆมาๆ อยูนั้นเองแต่ถ้ามองตามเทคนิคและความลังเลของ GBP ก็ตอนนี้เป็นจุดที่กลับมาทดสอบเบรคเอ้ากับ EMA 200 h4 เพราะฉะนั้นช่วยกันทุบเถอะครับ หาเงินเข้ากระเป๋ากัน แต่ถ้าพุ่้งขึ้นไปก็ตัวใครตัวมันนะ save lot ตาม % พอร์ตให้ดีดีครับ  // หลังจากที่คู่เงินอื่นวิ่งกันหนักก็จะมี GU เนี่ยละที่วิ่งสบายๆ ลงมาเรื่อยๆจนถึง Fibo 50 รอบพักตัวของรอบใหญ่อย่างที่หลวงปู่เคยบอกไว้ และมันก็ดีดจุดสำคัญจุดนั้นทันที ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อไปดูย้อนหลังเอานะ ลักษณะของการดีดแบบนี้เป็นการดีดเพราะมาสัมผัส 50 % ครั้งแรกแต่แน่นอนว่าการลงมาก็หมายถึงการที่มีแรงลงแล้วเรียบร้อยก็หวังว่่าตอนนี้กราฟจะมาเอาแนวต้านแล้วลงต่อไปไกลๆ อย่างคาดต่อไปอีก 300-400 pip นั้นเอง ทุบๆๆๆ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

นี่ก็ sell มาตั้งแต่เช้าเหมือนกันค่าาาาา... 1.28250... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 17,196
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 02, มีนาคม  2020, 12:26:32 PM
นี่ก็ sell มาตั้งแต่เช้าเหมือนกันค่าาาาา... 1.28250... xc8* xc8* xc8*
เจ๊ โหดแบบนี้ต้องแจกซิกเพื่อนๆบ้างแล้ว  ))/* ))/* ))/* ))/*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

CASE Forex

• 17,196

มาแล้ว แล้วกำลังจะมาต่อเชื่อปู่ก็ทุบตามปู่มา  xc8* xc8*

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 02, มีนาคม  2020, 10:51:30 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 02, มีนาคม  2020, 12:26:32 PM
เจ๊ โหดแบบนี้ต้องแจกซิกเพื่อนๆบ้างแล้ว  ))/* ))/* ))/* ))/*

เอาจริงๆ เจ๊ไม่มีความรู้เรื่องตัวเลขเลย..เพิ่งเทรดมาได้สองปีกว่าๆ แบบมั่วๆเอา และโชคดีที่มาเจอที่นี่ ก็ได้อาศัย sig..และศึกษาด้วยตนเองจากผู้รู้ในนี้ ตอนนี้ตัวเองแค่พอดูออกบ้าง ว่ากราฟจะไปทางไหน ตรงไหนมาบ่อยๆ แล้วกราฟชอบเด้ง กราฟแบบไหน เตรียมไหล อะไรแบบนี้ค่ะ พื้นๆ เท่านั้น..แต่พอดีคงมีความบ้าบิ่น เยอะ..ใจกล้า บางทีก็เข้าออเดอร์แบบหน้าด้านๆ..ฟลุคๆ ก็ได้ โชคร้ายก็เสีย..แบบนี้คงแจก sig ใครไม่ได้ เพราะไม่มี sig แจก.. 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 17,196
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 02, มีนาคม  2020, 11:51:31 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 02, มีนาคม  2020, 10:51:30 PM

เอาจริงๆ เจ๊ไม่มีความรู้เรื่องตัวเลขเลย..เพิ่งเทรดมาได้สองปีกว่าๆ แบบมั่วๆเอา และโชคดีที่มาเจอที่นี่ ก็ได้อาศัย sig..และศึกษาด้วยตนเองจากผู้รู้ในนี้ ตอนนี้ตัวเองแค่พอดูออกบ้าง ว่ากราฟจะไปทางไหน ตรงไหนมาบ่อยๆ แล้วกราฟชอบเด้ง กราฟแบบไหน เตรียมไหล อะไรแบบนี้ค่ะ พื้นๆ เท่านั้น..แต่พอดีคงมีความบ้าบิ่น เยอะ..ใจกล้า บางทีก็เข้าออเดอร์แบบหน้าด้านๆ..ฟลุคๆ ก็ได้ โชคร้ายก็เสีย..แบบนี้คงแจก sig ใครไม่ได้ เพราะไม่มี sig แจก.. 555+ 555+
การทำอะไรเป็นสถิติเก็บประสบการณ์ ทำต่อเนื่องสม่ำเสมอ ไม่มีคำว่าฟรุคในนั้นหรอกครับ เจ๊ต่อเนื่องมากๆผม เห็นมาตลอด สู้ๆครับก้าวไปต่อด้วยกันยาวๆครับ ตอนนี้ทองซิกแอดมินโหดนะครับ SPDR ตามๆไวสนุกแน่นอน

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 03, มีนาคม  2020, 12:49:01 AM
การทำอะไรเป็นสถิติเก็บประสบการณ์ ทำต่อเนื่องสม่ำเสมอ ไม่มีคำว่าฟรุคในนั้นหรอกครับ เจ๊ต่อเนื่องมากๆผม เห็นมาตลอด สู้ๆครับก้าวไปต่อด้วยกันยาวๆครับ ตอนนี้ทองซิกแอดมินโหดนะครับ SPDR ตามๆไวสนุกแน่นอน

ขอบคุณอย่างสูงเลยค่าาาา..สำหรับกำลังใจ..สู้ๆ แน่นอน คงไม่ไปไหนง่ายๆหรอกค่าาาเพราะว่ากันตรงๆ..ชอบเทรดและชอบที่นี่..
ใหม่ๆ มั่วๆอยู่คนเดียวเสียมาเยอะมาก โดยรวมตั้งแต่เทรดมาตอนนี้ก็ยังเสียอยู่ แต่ตีคืนมาได้เยอะใกล้หมดแล้วก็เพราะเข้ามาที่นี่..โดยเฉพาะ ทอง..ไม่รู้เป็นไง ต่อให้เสียก็ไม่เข็ด ชอบเทรดจัง เพราะเสียสองสามครั้งได้กลับมาครั้งเดียวก็มักจะคุ้มแล้ว ถ้าเก่งแล้ว ยิ่งเสียน้อยกว่าได้หรือไม่เสียเลยนี่ยิ่ง..โห้..มันส์อย่าบอกใคร.. 555+ 555+

*

CASE Forex

• 17,196
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 03, มีนาคม  2020, 07:06:31 AM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 03, มีนาคม  2020, 12:49:01 AM

ขอบคุณอย่างสูงเลยค่าาาา..สำหรับกำลังใจ..สู้ๆ แน่นอน คงไม่ไปไหนง่ายๆหรอกค่าาาเพราะว่ากันตรงๆ..ชอบเทรดและชอบที่นี่..
ใหม่ๆ มั่วๆอยู่คนเดียวเสียมาเยอะมาก โดยรวมตั้งแต่เทรดมาตอนนี้ก็ยังเสียอยู่ แต่ตีคืนมาได้เยอะใกล้หมดแล้วก็เพราะเข้ามาที่นี่..โดยเฉพาะ ทอง..ไม่รู้เป็นไง ต่อให้เสียก็ไม่เข็ด ชอบเทรดจัง เพราะเสียสองสามครั้งได้กลับมาครั้งเดียวก็มักจะคุ้มแล้ว ถ้าเก่งแล้ว ยิ่งเสียน้อยกว่าได้หรือไม่เสียเลยนี่ยิ่ง..โห้..มันส์อย่าบอกใคร.. 555+ 555+
เด่ว พอเล่นทองมันๆ ขยับไปลอง US500 DJ30 พวกนี้นะครับ
ความมันยิ่งกว่านี้ 3 เท่า  xc8* xc8* xc8*