กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แนวโน้ม ราคาทองคำ Forex GOLD จันทร์ 2 มีนาคม 2020 SPDR พ่อทุกสถาบันราคาทองคำ>>ของเขาดีจริง

• 9 replies
  • 2,372 views
*

admin

• 80,399
แนวโน้ม ราคาทองคำ Forex GOLD  จันทร์ 2 มีนาคม 2020 SPDR พ่อทุกสถาบันราคาทองคำ>>ของเขาดีจริง

ราคาทองคำ GOLD : Buy LimitPrice:1579   
TP1:1600RR:
TP2:1615RR:
TP3:1628RR:
SL:1560  

Signal Date: 02/03/2563 11:42

ราคาทองคำจากสัปดาห์ที่แล้วเรียกได้ว่าวิ่งกันมันส์มาก นะครับและแน่นอนว่า พระเอกของ ราคาทองคำนั้นไม่ใช่ใครที่ไหน ก็คือ เจ้าพ่อแห่งการซือขายทองคำ SPDR หลังจากช่วงต้นเดือน กุมภาพันธ์ เป็นต้นมา SPDR ซื้อทองเข้าคลังตลอด พอ วันพฤหัสบดี กับ ศุกร์ที่แล้วเริ่มเทขายทองเท่านั้นแหละครับ ราคาทองคำก็เท ลงมาหนักมากเหมือนรู้ล่วงหน้า เรียกง่ายๆ เลยก็ได้ว่า ลองเทรด โง่ๆตาม SPDR แอดมินบอกเลย ว่า ตลอด 1 เดือน ที่ผ่านมาหลังจากได้ทำระบบ ดึงการซื้อขายราคาทองคำ SPDR มาวิเคราะห์กราฟ ราคาทองคำช่วยแล้ว คำตอบคือ ช่วยได้มากจริงๆ และวันไหนก็ตามที่ไปสวนพี่กองทุน SPDR Gold share นี่คือ โดน จริงๆ ครับ แต่วันศุกร์ที่ผ่าน มาหลังจาก โดน Stop loss ไว ก็สามารถกลับมา Sell ตามน้ำได้ทันก็น่าจะทำให้ได้ทุนกลับมาบ้าง นะครับผม เพราะเทแรงมาก จาก การเข้า ไปเทขายทองคำเพื่อนำไปถือเป็นเงินสดเพื่อพยุงพอร์ตหุ้นของพวกนักลงทุนรายใหญ่กันนะครับ จากที่ได้อ่านวิเคราะห์มาจากหลายสำนักนะครับ ในด้านเทคนิคแล้วกราฟทองคำ ตามรูปที่แอดมินได้แนบมายังไม่ใช่ขาลงนะครับยังเป็นเทรนขาขึ้นหล่อๆอยู่ จากเทรนไลน์ ครับ และจากกราฟวันศุกร์ที่แล้วและเช้านี้กราฟได้ Swing high ทำ high เหนือล่าสุด โดยไม่ได้ทำ Low ใหม่ได้แล้ว มุมมอง คิดว่ากราฟน่าจะปรับตัวขึ้นไปได้ต่อนะครับ โดยการเข้า ก็คือ รอย่อแล้ว เข้า Buy ขึ้นไปทดสอบแนวต้านประมาณ 1630 นะครับ จะเห็นชัดเจนจากรูปนะครับกราฟยังเทรนขาขึ้นจริงๆดังนั้น Buy ตามเทรน ครับ Stop loss เพียง 20$ ทองคำเท่านั้น ครับ

วันนี้กองทุน SPDR ไม่ได้มีการ ซื้อทองคำเข้าคลังเพิ่มเติม นะครับ ยังคงถือครองทองคำที่ 934.23 ตันเท่าเดิม ครับ

ราคาทองคำล่าสุด ปรับครั้งที่ 5 เพิ่มขึ้น +50.00 บาท 02 มีนาคม 2020 ทองคำแท่ง บาทละ 23,750.00 บาท

ราคาทองคำแท่งในประเทศวันนี้
ราคาทองคำแท่งรับซื้อบาทละ 23,650.00 บาท
ราคาทองคำแท่งขายบาทละ 23,750.00 บาท
โดยราคาทองคำไม่มีการเปลี่ยนแปลง

ราคาทองรูปพรรณในประเทศวันนี้
ราคาทองรูปพรรณรับซื้อที่บาทละ 23,225.12 บาท
ราคาทองรูปพรรณขายที่บาทละ 24,250.00 บาท
โดยราคาทองคำไม่มีการเปลี่ยนแปลง

อ้างอิง: สมาคมค้าทองคำ GTA
ราคาทองคำต่างประเทศล่าสุด ณ เวลา 10:32 อยู่ที่ 1,599.20 ดอลล่าห์สหรัฐ ต่อ ออนซ์
SPDR Gold Share กองทุนซื้อขายของทำที่ใหญ่ที่สุดในโลกวันนี้ ถือครองทองคำล่าสุดอยู่ที่ 934.23 ตัน โดย อัตราการถือครองทองคำของ SPDR ไม่เปลี่ยนแปลง ณ วันที่ 02 มีนาคม 2563 เวลา 06.00 น.

Remark : การซื้อขายทองคำของ SPDR gold share ใช้ร่วมการวิเคราะห์ ได้เท่านั้น หาได้ชี้นำตลาดไม่โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
ติดตาม อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold shareได้ ที่นี่ เลย ครับ :
http://bit.ly/383waCs
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
จัดไป..เช้ารอบนึงแล้ว..เดี๋ยวจัดเพิ่ม.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

กราฟ ทองคำ สุดท้ายแล้วกราฟก็สู้แรงขายจาก SPDR และ แนว Supply zone ของ Week ไม่ได้จริงๆนะครับ กราฟเทกระจาดลงมาอย่างรุนแรงในวันศุกร์ที่ผ่านมา ซึ่งวัดระยะการเทลงมาจากแนว supply zone ของ Week ที่ราคา 1672 ก็เทลงมาเกือบๆ 1100 pip กันเลยทีเดียวนะครับ ก็ถือว่าเป็นไปตามที่คาดไว้ว่าจากแนว supply week นี้มีโอกาสที่กราฟจะเทได้ 5,000-10,000 pip เพราะเป็น TF ใหญ่  ตอนนี้ถ้าหากมองจากภาพด้านบนจะเป็นภาพกราฟทองคำที่ TF DAY นะครับ จะเห็นได้ว่ากราฟก็เกิดสัญญาณ DIvergence อยู่นะครับ ถ้าหากกราฟสามารถลงมาเบรก low ของ Divergence นี้ที่ราคา 1535.8 ได้ เราคงได้เห็นทองคำวิ่งลงกันยาวแน่ๆครับ โดยเป้าการลงหากวัดด้วย Fibo จะอยู่ที่ราคา1442.0 ที่แนว Fibo 161.8 กันเลยนะครับ ถ้าลงจริงนี่ก็โหดร้ายอยู่เหมือนกันนะครับสำหรับท่านที่ติด Buy อยู่ที่สูง ในช่วงนี้ส่วนตัวมองว่าเหมาะที่จะเทรดเก็บรอบสั้นๆไปก่อนน่าจะดีกว่านะครับถ้าจะถือยาวต้องรอกราฟหลุดแนวรับที่ 1535.8 ลงมาก่อน หรือไม่ก็ต้องให้ขึ้นไปยืนเหนือ 1672 ให้ได้ก่อนครับ ดังนั้นช่วงนี้ก็น่าดักทุบตามแรงขายจากสัปดาห์ที่แล้วจากแนวต้านไปก่อนพลางๆครับ ส่วนแนวต้านที่แอดมองไว้จะอยู่ที่ 1612.5 , 1630.5 และ 1653 ครับ เก็บรอบสั้นๆ 50-100 pip พอครับ

*

admin

• 80,399
อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 02, มีนาคม  2020, 01:47:28 PM

กราฟ ทองคำ สุดท้ายแล้วกราฟก็สู้แรงขายจาก SPDR และ แนว Supply zone ของ Week ไม่ได้จริงๆนะครับ กราฟเทกระจาดลงมาอย่างรุนแรงในวันศุกร์ที่ผ่านมา ซึ่งวัดระยะการเทลงมาจากแนว supply zone ของ Week ที่ราคา 1672 ก็เทลงมาเกือบๆ 1100 pip กันเลยทีเดียวนะครับ ก็ถือว่าเป็นไปตามที่คาดไว้ว่าจากแนว supply week นี้มีโอกาสที่กราฟจะเทได้ 5,000-10,000 pip เพราะเป็น TF ใหญ่  ตอนนี้ถ้าหากมองจากภาพด้านบนจะเป็นภาพกราฟทองคำที่ TF DAY นะครับ จะเห็นได้ว่ากราฟก็เกิดสัญญาณ DIvergence อยู่นะครับ ถ้าหากกราฟสามารถลงมาเบรก low ของ Divergence นี้ที่ราคา 1535.8 ได้ เราคงได้เห็นทองคำวิ่งลงกันยาวแน่ๆครับ โดยเป้าการลงหากวัดด้วย Fibo จะอยู่ที่ราคา1442.0 ที่แนว Fibo 161.8 กันเลยนะครับ ถ้าลงจริงนี่ก็โหดร้ายอยู่เหมือนกันนะครับสำหรับท่านที่ติด Buy อยู่ที่สูง ในช่วงนี้ส่วนตัวมองว่าเหมาะที่จะเทรดเก็บรอบสั้นๆไปก่อนน่าจะดีกว่านะครับถ้าจะถือยาวต้องรอกราฟหลุดแนวรับที่ 1535.8 ลงมาก่อน หรือไม่ก็ต้องให้ขึ้นไปยืนเหนือ 1672 ให้ได้ก่อนครับ ดังนั้นช่วงนี้ก็น่าดักทุบตามแรงขายจากสัปดาห์ที่แล้วจากแนวต้านไปก่อนพลางๆครับ ส่วนแนวต้านที่แอดมองไว้จะอยู่ที่ 1612.5 , 1630.5 และ 1653 ครับ เก็บรอบสั้นๆ 50-100 pip พอครับ
เยี่ยมมากเลย ท่าน supply zone
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

SPDR คืออะไรอ่ะคับแอด

ทรงนี้ไม่ลงและจับมือล้างพรอทท
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

อ้างจาก: nongsak77 ที่ 02, มีนาคม  2020, 03:30:14 PM

กองทุนทองคำที่ใหญ่ที่สุดในโลกครับผม ตอนนี้ทางเว็บเรามีการอัพเดตการซื้อขายทองคำแท่งของกองทุนนี้แบบ real-time ด้วยนะครับ สามารถเข้าไปติดตามกันได้ที่นี่ครับ https://traderider.com/forex/%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87/

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 02, มีนาคม  2020, 07:30:13 PM
อ้างจาก: nongsak77 ที่ 02, มีนาคม  2020, 03:30:14 PM

กองทุนทองคำที่ใหญ่ที่สุดในโลกครับผม ตอนนี้ทางเว็บเรามีการอัพเดตการซื้อขายทองคำแท่งของกองทุนนี้แบบ real-time ด้วยนะครับ สามารถเข้าไปติดตามกันได้ที่นี่ครับ https://traderider.com/forex/%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87/
เป็นคำถามที่คาในใจเหมือนกันเลย ขอบคุณมากครับ ท่านแอดมินสายเขียว  (TH)** (TH)** (TH)**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,399
อวสานขา Buy ทองคำ หรือเปล่าต้องลุ้นกันนะคร้บ

กองทุน SPDR GOLD SHARES กองทุนทองคำแท่งที่ใหญ่ที่สุดในโลก เทขายทองคำแท่ง ครั้งที่ 2 ณ เวลา 07:00น. ที่ราคา 1,591.75 ดอลล่าห์สหรัฐต่อออนซ์
โดยรวมกองทุน SPDR GOLD SHARES ถือครองทองคำแท่งวันนี้ทั้งหมด 931.01 ตัน
ลดลง -3.22 ตัน

อ้างอิง : SPDR GOLD SHARES กองทุนทองคำแท่งที่ใหญ่ที่สุดในโลก

Remark : การซื้อขายทองคำของ SPDR gold share ใช้ร่วมการวิเคราะห์ ได้เท่านั้น หาได้ชี้นำตลาดไม่โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
ติดตาม อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold shareได้ ที่นี่ เลย ครับ : http://bit.ly/383waCs