กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ ราคาทองคำ Forex GOLD พุธ 26 กุมภาพันธ์ 2563 กองทุนทองคำ SPDR ซื้อวันนี้ +6.15ตัน

• 5 replies
  • 1,598 views
*

admin

• 80,648
วิเคราะห์ ราคาทองคำ Forex GOLD  พุธ 26 กุมภาพันธ์ 2563 กองทุนทองคำ SPDR ซื้อวันนี้ +6.15ตัน

ราคาทองคำ GOLD : Buy LimitPrice:1635   
TP1:1645RR:
TP2:1653RR:
TP3:RR:
SL:1624  

Signal Date: 26/02/2563 08:00

แนวโน้มราคาทองคำ หลังจากเมื่อวานถือว่า เทและพักตัวแบบปรับฐานแรง นะครับแต่จริงๆก็ไม่ได้เหนือความคาดหมายมาก เนื่องจาก วันก่อนวิเคราะห์ ว่ามีโอกาศจะลงมาทดสอบแนว 1628 แต่ ไม่คิดว่าจะมาไวขนาดนี้ ดังนั้น เมื่อแอด Buy สวน 2 วัน ก็โดน Stop loss เช่นนั้น แล แต่ วันนี้ ทางด้านเทคนิคก็มี ข่าวดีกับ ราคาทองคำแล้ว ยังมีข่าวดีจาก SPDR อีก โดยซื้อเข้ามากว่า +6.15 ตัน สำหรับเช้านี้ทีราคา 1640.00$/Onz ทำให้ตอนนี้ SPDR Gold Share ถือครองทำทั้งสิ้น +940.09 ตัน ดังนั้นหลังจาก เทลงมาอย่างต่อเนื่องจาก ราคา1690 มาที่ 1624 ได้ ดังนั้น ตอนนี้เจอแนวรับจากเส้นเทรนไลน์และการที่ SPDR เข้าซื้อทองคำดังนั้น วันนี้ กราฟน่าจะไปอย่างน้อย ที่ 1655-1660ได้นะครับ ผม วันนี้ ลุ้น ดีดกลับไปที่ ราคานี้กันครับ

Hot New GOLD ด่วน SPDR Gold Share เข้าซื้อทองคำแท่ง เพิ่ม +6.15 ตัน

ด่วน SPDR ซื้อทองคำ เพิ่ม +6.15 ตัน เช้านี้ 07.00 ที่ราคา 1640.00$/Onz
ทำให้ตอนนี้กองทุนSPDR gold share ถือครองทองคำทั้งสิ้น +940.09 ตัน ถือเป็นการเข้าซื้อต่อเนื่องครั้งที่ 9 ในรอบเดือนนี้

การซื้อขายทองคำของ SPDR gold share ใช้ร่วมการวิเคราะห์ ได้เท่านั้น หาได้ชี้นำตลาดไม่โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
ติดตาม อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold shareได้ ที่นี่ เลย ครับ : http://bit.ly/383waCs
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 17,177
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธที่ 26 กุมภาพันธ์ 2563 ย่อครั้งนี้อาจจะลงเยอะกว่าเดิม

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1610 - 1620 300-500 pip 100-150 pip

Signal Buy ก่อนทีเราจะ Buy ในโซนนี้อยากให้ตัดสินใจช้าๆนิดนึง เพราะเมื่อดูทรงกราฟ ทองแล้วมีสิทธิที่จะลงต่ออีกซักช่วงเยอะมาก นั้นหมายถึงว่าเราเองก็ต้องทุบออเดอร์นั้นเอง และก็ให้เรารอไปช้อนซื้อในจังหวะกลับตัวสวยๆอย่าง โซนแนวรับสำคัญหลักๆที่ 1620-1600 ช่วงนั้นดู Day และ Week ปิดตัวกันดีกว่าครับ เพราะฉะนั้นเราควรทุบกันก่อนไปซื้อนั้นเอง คิดว่าอาจจะสวิงกันอีกนานกว่าจะขึ้นไปหา 1700 อีกรอบ (แต่ถ้าหาก กราฟเดือนนั้นปิดตัวแดงก็หมายถึงว่าสิทธิที่จะขึึ้นไป 1700 นั้นก็ยากขึ้นแน่นอนแต่ถ้ากราฟมุดลงไปแล้วขึ้นมาเดือนปิดเขียวได้อยู่ก็เตรียมรับทรัพย์ทั้ง Buy และ Sell ได้เลย

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

กราฟทองคำ ก็ลงมาถึงเป้าหมายที่ Fibo 161.8-200% ได้ตามที่คาดนะครับ หลังจากที่กราฟขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่ 1672 ที่เป็นแนว supply zone จะสังเกตุได้นะครับว่าทุกๆแรงซื้อจะมีแรงขายตบกลับลงมาแรงๆเสมอๆ ถือว่าเป็นเรื่องปกตินะครับ ส่วนแนวโน้มทองคำถึงแม้ว่าช่วง 2-3 วันที่ผ่านมากราฟจะมีแรงขายดันลงมาแต่ก็ยังไม่ได้เปลี่ยนเป็นขาลงนะครับ กราฟยังเป็นขาขึ้นเหมือนเดิม หากมองจากภาพที่ 2 ด้านบน ก็จะเห็นนะครับว่าที่ TF M30 ตอนนี้กราฟก็เกิดสัญญาณ MACD Divergence แล้วนะครับ ตอนนี้รอแค่กราฟขึ้นไปเบรกสวิงไฮที่ 1658.4 ได้แค่นั้น กราฟก็จะกลับไปเป็นขาขึ้นอีกรอบได้ครับ และถ้ากราฟขึ้นในรอบนี้คงได้เห็น 1700 ตามที่หลายๆท่านคาดหวังกันไม่น่าจะยาก สิ่งสำคัญคือตอนนี้รอให้กราฟขึ้นไปเบรก 1658.4 ให้ได้ก่อนครับค่อยมาหาจังหวะ Buy ตามกันอีกที ส่วนท่านใดที่เปิด Buy มาจากราคา 1640 และ 1627 ตามที่แอดบอกไว้เมื่อวานตอนนี้ก็คงจะบวกกันบ้างแล้วนะครับ อย่าลืมตั้ง SL ไว้ที่ Low ล่าสุดกันด้วยครับ เพราะถ้ากราฟลงมาเบรก low ล่าสุดที่ 1624.9 ได้ก็อาจจมีไหลลงต่อยาวๆตามแรงขายจาก supply zone ได้เช่นกันครับ

*

Plaman7

• 1,928
ย่อแรงๆสวนมาสี่ห้ารอบแล้วครับผมทองลงมาเพราะข่าวจีนที่เริ่มควบคุมโรคพอได้
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395