กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ ราคาทองคำ Forex GOLD วันอังคาร 25 กุมภาพันธ์ 2563 ทองปิด Gap แล้วไม่แคล้วจะบินกลับ

• 4 replies
  • 1,470 views
*

admin

• 80,663
วิเคราะห์ ราคาทองคำ Forex GOLD  วันอังคาร 25 กุมภาพันธ์ 2563 ทองปิด Gap แล้วไม่แคล้วจะบินกลับ

ราคาคาทองคำ FOREX GOLD : Buy LimitPrice:1653   
TP1:1663RR:
TP2:1676RR:
TP3:1683RR:
SL:1642  

Signal Date: 25/02/2563 12:14

แนวโน้มทางเทคนิค ของ ราคาทองคำ forex เช้านี้ หลังจากเมื่อวาน กราฟ ขึ้นไปทำ New high ได้ที่ แนว 1690 พร้อมทั้งเปิด Gap ไปจาก ราคา 1643 สุดท้ายกราฟเทแรงลงมาปิด Gap ได้นะครับ ทำให้ ตอนนี้ ทางเทคนิคถือว่าเข้าสู่ภาวะปกติแล้ว ความผันผวนของกราฟจะลดลง และทำให้เราสามารถ เทรดตามเทคนิคได้ง่ายขึ้นนะครับ แนวโน้มกราฟวันนี้ ยังเป็นเทรนขาขึ้นอย่างต่อเนือง อันมีผลจาก Covid-19 โดยหลังจากกราฟปิด Gap ได้แล้ว เช้านี้กราฟ ราคาทองคำได้ สร้าง Swing ขึ้นมานะ ที่ราคา 1663 โดยสำหรับ ขา Buy นะครับ ลุ้นให้กราฟมา ดีดเหนือราคานี้ ให้ได้ กราฟก็จะมีแนวโน้มกลับตัวเป็นขาขึ้นได้แล้ว แต่ถ้ากราฟลงไป Low ต่ำกว่า 1642 ได้กราฟก็จะกลับต้วเป็นขาลงต่อแล้ว นะครับดังนั้นสำหรับวันนี้ แอดมินมองไปที่การสวิงตัวเพื่อขึ้นต่อ หรือ อาจจะไปทำสอบ แนวต้านเดิมคือ high เมื่อวานก่อนจะเลือกทาง ครับดังนั้น signal Buy ทองคำ วันนี้ จะไม่อยู่เหนือ high ใหม่นะครับ สำหรับ แนว Take profit ส่วน แนว stop loss นั้นก็ใช้ swing ล่าสุด ครับ

Remark : แต่วันนี้ ราคาต้อง Swing มาเหนือ ราคา 1663 ให้ได้ก่อนเท่านั้น นะครับกราฟถึงจะขึ้นไปต่อได้ไม่่เช่นนั้นกราฟจะปรับตัวลง ครับ หากกราฟไปแตะราคาต่ำกว่า 1642 แล้ว กราฟจะมีแนวโน้มปรับตัวลงต่อครับ

เช้านี้ SPDR Gold Share เช้านี้ยังไม่มีความเคลื่อนไหวใดๆนะครับ ยังคงถือครองทองคำแท่งที่ 933.94 ตันเหมือนเดิม ครับ

ราคาทองคำในประเทศ และตัวเลขการซื้อขายทองคำ ของ กองทุน SPDR Gold Share

ราคาทองคำแท่งในประเทศเช้านี้

ราคาทองคำแท่งในประเทศวันนี้
ราคาทองคำแท่งรับซื้อบาทละ 24,750.00 บาท
ราคาทองคำแท่งขายบาทละ 24,850.00 บาท
โดยราคาทองคำปรับตัวลดลง -400.00 บาท

ราคาทองรูปพรรณในประเทศวันนี้
ราคาทองรูปพรรณรับซื้อที่บาทละ 24,301.48 บาท
ราคาทองรูปพรรณขายที่บาทละ 25,350.00 บาท
โดยราคาทองคำปรับตัวลดลง -400.00 บาท

อ้างอิง: สมาคมค้าทองคำ GTA
ราคาทองคำต่างประเทศล่าสุด ณ เวลา 10:13 อยู่ที่ 1,656.65 ดอลล่าห์สหรัฐ ต่อ ออนซ์
SPDR Gold Share กองทุนซื้อขายของทำที่ใหญ่ที่สุดในโลกวันนี้ ถือครองทองคำล่าสุดอยู่ที่ 933.94 ตัน โดย อัตราการถือครองทองคำของ SPDR ไม่เปลี่ยนแปลง ณ วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2563 เวลา 06.00 น.

#ติดตาม อัพเดท ปริมาณการ ซื้อขายทองคำ ของ #SPDR goldshare กองทุนทองคำที่ใหญ่ที่สุด รวมถึง ข้อมูลย้อนหลังได้ที่นี่ เลยนะครับ: http://bit.ly/383waCs

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

กราฟทองคำ วันนี้ จะเห็นนะครับว่ากราฟได้ขึ้นมาถึงแนวต้าน supply zone ของ TF Week ได้แล้ว และกราฟก็พยายามจะผ่านขึ้นไปแต่สุดท้ายกราฟก็ยังไม่สามารถยืนอยู่เหนือแนวต้านนี้ที่ 1672 ได้ครับ สุดท้ายแล้วกราฟก็โดนทุบกลับลงมาอย่างรวดเร็ว ก็ถือว่าเป็นไปตามที่คาดนะครับ เนื่องจากว่าแนวต้าน supply zone นี้เป็นบริเวณที่เคยดันกราฟลงมาในอดีต ถ้าหากกราฟมาทดสอบครั้งแรกก็มักจะมีแรงขายดันกลับลงมาได้เสมอ ถึงแม้ว่ากราฟทองคำจะเป็นขาขึ้นอยู่ก็ตาม ตอนนี้ถ้าหากจะหวังเปิด Buy แล้วถือขึ้นไปหาแนวต้านที่ 1700 ที่หลายๆท่านคาดหวัง ส่วนตัวแอดมองว่าควรรอให้กราฟขึ้นไปยืนเหนือ 1672 ได้ก่อนจึงจะเปิด Buy ได้นะครับ เพราะถ้าหากตราบใดที่กราฟยังยืนเหนือ 1672 ไม่ได้กราฟมีโอกาสโดนตบกลับลงมาแรงๆได้เสมอ และแนวรับสำคัญในวันนี้แอดมองไว้ทีราคา 1640 และ 1627 นะครับที่คิดว่ากราฟน่าจะลงมาถึงได้ ดังนั้นถ้าหากจะเปิด buy จากแนวรับ ก็รอให้กราฟลงมาถึงแนวรับสองแนวนี้ก่อนค่อยเปิด buy เก็บรอบสั้นๆไปก่อนดีกว่าครับ แต่ถ้าหากท่านใดอยากทุบทองก็แนะนำให้รอกราฟขึ้นไปทดสอบแนวต้าน supply zone ที่ 1672 อีกรอบก่อนค่อยทุบสวนลงมาครับ

*

CASE Forex

• 17,202
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันอังคารที่ 25 กุมภาพันธ์ 2563 ย่อลงมาแล้วตามสั่งก่อนไปอีกรอบมาให้สุดๆ

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1620 - 1640 400-600 pip 100-150 pip

Signal Buy ก่อนจะฟังเหตุผลการเข้าออเดอร์รอบนี้ต้องย้อนกลับไปอ่านเก่าๆให้เข้าใจสถานการณ์ต่อเนื่องก่อนนะครับ ตอนนี้กราฟทะลุขึ้นมาตามเทรนใหญ่ทองซึ่งก็ยังอยู่ในขาขึ้น ถือว่าเบรคเอ้าสามเหลี่ยมใหญ่ออกมาได้นั้นเองและตอนนี้กราฟทองก็ยืนอยู่บน โซนนัยยะสำคัญอย่าง 1600 อีกด้วยเมื่อมองความเป็นไปได้นี้ก็หมายถึงก่อนหน้าที่เคยมา 1600 แล้วก็โดนกดลงไปอย่างไว แต่สุดท้ายก็ยังกลับมาที่เดิมได้ แสดงให้เห็นแรงซื้ออย่างต่อเนี่องนั้นเองเพราะฉะนั้น กราฟก็มีสิทธิขึ้นไปต่อตามทางไปยั้งแนวต้านถัดไปอย่าง 1630 1675 1700 ต่อไปนั้นเอง ซื้อๆๆๆๆๆ  // ตอนนี้กราฟกำลังไหลขึ้นอย่างต่อเนื่องดีใจด้วยสำหรับคนที่เดินทางมาด้วยกันแต่ยังไม่มากพอเพราะเราต้องเดินทางกันต่อเพื่อไปหาโซนแนวต้านอย่าง 1680 กับ 1700 เพื่อเป็นเป้าหมายสำคัญในรอบการขึ้นครั้งสำคัญของทองครั้งนี้นั้นเอง ขอวิเคราะห์ต่อเนื่องจากผลเดิมเพราะทองเชื่อฟังหลวงปู่เค็มดีเหลือเกิน กระโดด GAP ขึ้นมาสูงมาก แต่เมื่อมองความเป็นไปได้ที่จะไป 1700 ทันทีก็มีสิทธิไปต่อแต่ตามรอบแล้วน่าจะมีแรงที่ทุบปิด GAP เสียก่อนเพราะฉะนั้นโซน Buy ซ้ำของเราก็อาจจะอยู่ที่ แนวรับสำคัญ 2 จุดนี้ 1640 ก่อน และถ้าลงไปอีกก็เป็น 1620 นั้นเอง

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ตาม ทอง เคส ด้วยคน คะ